Bé 13 tháng Out put ra rau?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Yeu_lam_be_oi, 26/5/2010.

1. Yeu_lam_be_oi

Yeu_lam_be_oi Banned

Chào các mẹ,

Bé gái nhà em được 13 tháng rồi, em đang cho bé ăn cháo hạt. Thỉnh thoảng em thấy bé đi ngoài phân vẫn nhìn thấy có chút rau kèm theo mặc dù khi nấu em đã thái rau rất nhỏ. Ngày bé đi 1 hoặc 2 lần các mẹ ạ. Bé nhà em được 10kg, bé ăn và chơi bình thường.
    Các mẹ cho em hỏi bé đi như vậy có sao không ạ? Mẹ nào có con bị như bé nhà em chỉ giúp em cách với nhé.

Em cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Yeu_lam_be_oi
    Đang tải...

2. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Con em cũng đã 13 tháng nè 12 kg , tình trạng y hệt bé nhà chị,phân như vậy là do bé không hấp thu hết thức ăn đấy, nếu cứ kéo dài không tốt đâu chị à, chị mua thử men tiêu hóa cho bé uống xem coi có cải thiện không?

Yeu_lam_be_oi thích bài này.
  3. Me Leng Keng

Me Leng Keng Thành viên mới

con em có lúc cũng giống mẹ nó, nếu đi phân khuôn thì ko sao ,tại bé ko hấp thu hết thôi, mẹ nó cứ để bụng bé tự làm việc sản xuất ra men để tiêu hóa hết thức ăn.

nếu đi phân lỏng, ngày 3 - 4 lần thì cho thêm men tiêu hóa lactomin-plus cho bé.

nếu phân có tí rau và mà trắng trắng nhạt nhạt mà phân khô thì là rối loạn tiêu hóa luôn, cho bé uống men tiêu hóa luôn nhé.

hồi trước con mình còn đi nguyên cả tép bưởi nữa. hãi !!

Yeu_lam_be_oi thích bài này.
  4. chim sao

chim sao Thành viên tích cực

Bé nhà mình được gần 10 tháng rồi mà gần tháng nay cũng hôm nao mà bị đi ngoài ra lẫn rau thi ngày đi 2 lần còn binh thường thì đi 1 lần thôi. Mà cứ bị vài ngày khỏi rồi lại bị chán lắm. Mình đã cho uống men tiêu hóa đủ loại rồi mà vẫn không thấy tiến triển. HÍc. Bó tay với con rồi.

5. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Chị nên đưa bé đi khám.
    Chúc bé khỏe!