Nơi hỏi và trả lời chung cho các bệnh nhân

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Hainhoc, 31/7/2008.

1. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Em bị thay đổi nội tiết , có thể dùng Cao tiêu độc để ổn định lại kinh nguyệt. Đồng thời nếu hiện đang nóng trong và vẫn cho con bú thì sẽ nhiều sữa hơn, và sữa tốt hơn.

Đang tải...

2. matma82

matma82 Thành viên chính thức

bác ơi em quên ko hỏi, em trai em uống kháng khuẩn thiên nhiên để trị cái vụ viêm mũi dị ứng đó. Bây giờ đã uống hết 1 chai rồi, và đang uống tiếp chai thứ 2, em muốn hỏi là bao giờ có thể dừng lại được ạ ? em ngán nhất là cái khoản chưa khỏi hẳn lại bị lại nên muốn trị cho dứt điểm ạ .

3. Hainhoc

Em ơi, nếu để yên tâm thì em trai em uống tầm 2 tháng rồi báo cáo lại tình hình sức khỏe để bố chị biết là khỏi hẳn hay chưa nhé! Nhất là thời tiết giao mùa này thì đừng dừng thuốc vội. Sau đợt chữa , gan khỏe lên, và nó còn tự hồi phục tiếp nên miễn là để ý giữ gìn sức khỏe, ít rượu bia !

4. Me Pig

Me Pig Thành viên tích cực

E cảm ơn chị.Tiện thể chị cho em hỏi về vụ kháng khuẩn thiên nhiên với, cho con uống để đề phòng bệnh hả chị, thời tiết này em cũng lo con bị bệnh lắm, cháu gần 9 tháng, lười ăn và nóng, nhiều mồ hôi đậu

5. Hainhoc

Em ơi, ko phải, Kháng khuẩn thiên nhiên là thuốc bổ gan, giúp chữa các bệnh về gan, dị ứng, sốt siêu vi v.v

Con em cũng lắm là dùng chút Cao tăng lực cho bé ăn ngon, dễ chịu và khỏe lên thôi. Nhưng nếu em uống Cao tiêu độc chữa RLNT rồi thì sữa cũng mát và tốt hơn.

6. witch68

witch68 Thành viên rất tích cực

Em ơi, của con bé làm cùng với chị là bác kê thuốc chữa dạ dày và thấp khớp uống trong 2 tháng.
    Hết mấy chai thì em gửi luôn cho chị hộ nó nhé, chị sẽ chuyển tiền cả cho nó luôn thể.

Thế nhé. Cảm ơn em.

7. Hainhoc

Chị ơi, phí quá là phí, em mà hỏi chị sớm chút có phải gửi cho cả chị và cô ấy có phải đỡ tiền vc hông chị nhỉ!
    Vậy là cô ấy dùng thuốc như sau chị nhé:
    Cao tiêu độc
    Thuốc chữa thấp khớp
    Thuốc chữa đau dạ dày

Uống theo cách này mới được chị này:

Ngày uống 3 lần: mỗi lần: dùng 2-3ml Thuốc chữa đau dạ dày: ngậm 1 lúc rồi nuốt rồi mới uống đến Cao tiêu độc và thuốc thấp khớp chị nhé!

Vậy để em gửi cho cô ấy: 1 CTĐ+ 1 thấp khớp+ 1 lọ 50ml thuốc chữa đau dạ dày chị nhé!

Chị xem lại rồi ới em để em biết còn thêm bớt gì ko , sáng mai gửi sớm ạ!

8. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

bác, sáng nay con em lên cơn sốt, 38 độ thôi, không thấy ho hắng gì
    bây giờ đang sốt cao dần
    Có phải sốt vi rút không nhỉ, vừa khỏi phế quản được mấy ngày, mẹ chưa kịp hoàn hồn, hu hu

9. Hainhoc

Để bác gọi ĐT hỏi han , chỉ dẫn cụ thể nhé!

10. Bí Còi

Bí Còi Thành viên chính thức

Ôi chị ơi em đã nói là khi nào có thuốc thì mang cho em mà, em cứ đinh ninh là chị đã mang qua chỗ anh xã em rồi cơ. Thế CN chị mang đến hội chợ nhé, em qua hội chợ lấy chị ạ .

11. Hainhoc

Ui, hi hi , nhắn hỏi cô xong quên phéng đi lun. Ko thì cũng phải gọi em để hỏi chứ !Xin lỗi nhá! Chủ nhật chị mang 1 miếng cao ra hội chợ. Nhớ rùi.
    Mà Hội chợ ở 24-26 Lý Thường Kiệt em nhé!

12. witch68

Em ơi chị nhận được thuốc chiều qua rồi, nhưng nhà xe ko lấy tiền đâu. En chuyển luôn thuốc cho cô bạn chị rồi tính tổng thiệt hại chị chuyển tiền cho em luôn thể nhé.

Cảm ơn em.
    ( à cứ gửi chuyển phát đi cho đỡ mệt, đi đón xe mệt quá )

13. witch68

Mẹ hai nhóc ơi cho mình hỏi nhé, mình là em của chị Hương mẹ hai cháu sinh đôi. 1 đứa mấy hôm nay hâm hấp sốt 37.5-38độ, mồm hôi và hay nôn. Biếng ăn, gầy lắm 8 tháng ruoi 7.5 kg. k lên cân. mình cảm giác mùi hôi ở mồm như là trong dạ dày ý, liệu cháu có vấn đề về dạ dày không mẹ nó cho mìnhlời khuyên nhẹ

14. Hainhoc

Chị ui, em trả tiền rồi mà: 30K em nói chị đấy ạ!
    Đón xe mất thời gian hả chị? KHó quá nhỉ! Thôi để em gửi chuyển phát vậy.

15. Hainhoc

Chị à,
    Chị kiểm tra ngay cho em nhé: Chị xem lợi của cháu có đỏ, tụt lợi ? Nhiều dãi dớt, hôi miệng không chị nhé! Em nghi con bị cam miệng, Nếu đúng thì chị chỉ cần mua Thuốc cam uống + nhất là thuốc cam bôi nhé ở 81-83 Hàng Bạc ạ! Về bôi và uống sẽ hết sốt ngay và hết hôi miệng .Ổn ngay sau 1 ngày dùng thuốc chị à . Nếu ko tiện mua thì nói em ngay nhé! Để em mua và gửi luôn cùng thuốc của chị gì bạn chị Hương ý ạ!

16. Hainhoc

Chị ui, em trả tiền rồi mà: 30K em nói chị đấy ạ!
    Đón xe mất thời gian hả chị? KHó quá nhỉ! Thôi để em gửi chuyển phát vậy.

17. Minhanh_babylove

Minhanh_babylove Thành viên tập sự

Bác ơi, em ăn rất khỏe sao mà không béo đựoc, mà em hay bị nhiệt miệng lắm, có khi sưng vù cả lưỡi không nói không ăn đựoc ý, phải mất độ 10-15 ngày mới khỏi, mà cú mỗi tháng bị một lần cứ như chu kỳ ậy Bác có cách gì giúp em với

18. HUYENBINH2007

HUYENBINH2007 Thành viên tập sự

Gui mẹ Hainhoc,

Em là Huyền .Em ở Sài Gòn. Đọc trên diễn đàn em thấy thuốc của mẹ Hainhoc tốt quá nên muốn đặt hàng đây:
    1/ Bố em bị tiểu đường tuyp 2 khoảng 10 năm rồi. Ông chịu khó ăn uống kiêng khem kết hợp với uông thuốc chữa tiểu đường hàng ngày thì mức đường huyết thường dao động từ 7.5->8.5. Ông cũng bị huyết áp cao, mỡ trong máu nữa. Theo chị thì bố em uống thuốc chữa tiểu đường của nhà chị thì lượng đường có giảm xuống được nữa không. Và phải uống thuốc trong bao lâu thì
    có kết quả. Khi đỡ rồi có phải uống tiếp, uống lâu dài không?. Em muốn hỏi chi tiết để bố hỏi thìcòn biết mà tra lời.
    2/ Mẹ em hay bị đau đầu. Bà bị đau nhức khớp toàn thân từ nhiều năm nay rồi nhất là vùng gáy và vùng lưng, bả vai. Chị tư vấn và kê đơn thuốc cho mẹ em dùm vợi
    3/Con em vừa tròn 9 tháng tuổi mà chỉ nặng 8 kg( do lúc 3 tháng cháu bị tiêu chảy kéo dài mất gần 2 tháng, phải uống va tiêm rất nhiều thuốc kháng sinh). Hiện tại cháu cũng lười ăn, tăng cân châm. Cháu cũng bị táo bón từ lúc chuyển sang ăn dăm, 2 ngày mới đi 1 lần, phân khô, bóng nhẫy. Nhưng trong tháng vừa rồi cứ vài ngày cháu lại đi ngoài phân sệt,hơi xanh, nát, có mùi chua .Không biết có phải vì thế mà cháu chẳng tăng được lạng nào trong tháng vừa rồi.Tối đến cháu hay vật vã, kêu khóc, ngủ không ngon(nhất là lúc gần về sáng). Em rất sốt ruôt.Chị ơi con em nên uống các loại thuốc gì để cháu cải thiện tình hình? Chị giúp em với!Cám ơn chị nhiệu Mong hồi âm của chi.

19. witch68

Chị Hiền ơi chị đã gửi thuốc cho chị Hương em chưa, nếu chưa gửi thì em nhờ chj mua giúp em thuốc cam với ạ, bé ko bị đỏ lợi nên chị chỉ cần mua thuốc uống thôi ạ. Sorry chị vì em bận quá ít vào diễn đàn. Chị gửi thêm cho em 1 chai cao tăng lực nữa nhé.

Cảm ơn chị ạ.

20. Hainhoc

Chị chờ xemcó cần mua thuốc Cam cho em ko mà nên chị chưa gửi đâu
    Chiều chị mua, sáng mai chị gửi cho nhé!