Tranh luận: trẻ ăn mà ko hấp thụ

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi nghe yeu, 2/6/2010.

1. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

các chị ơi có kinh nghiệm trong vụ này thì giúp em với.nghé nhà em 13,5m rồi mà còi quá à.em chăm cháu ăn cũng kĩ mà chẳng thấy lên cân gì cả.một ngay cháu ăn khoảng 450ml sữa và 2 bát cháo mỗi bát khoảng 250 đến 300ml,cộng thêm hoa quả,pho mát rồi váng sữa nữa.thế mà mấy tháng nay em chẳngthaays cháu lên cân gì cả.chẳng biết cháu ăn xong rồi đổ đi đâu nữa.mẹ nào có cách gì khắc phục vụ ăn ko hấp thu của cháu thì giúp em với.thank các mẹ nhiều nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nghe yeu
    Đang tải...

2. uyenvi

uyenvi Thành viên sắp chính thức

Giống cháu gái em quá chị ạ. Cháu em mới 8 tháng mà nó còn không thèm uống một thìa sữa nào cơ, ăn thì ít lắm, nhưng trộm vía là nó thông minh lắm. Có mẹ nào biết cách làm thế nào cho bé có thể ăn nhiều, uống được nhiều sữa không ạ???

nghe yeu thích bài này.
  3. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Bé nhà em nay cũng tròn 13 tháng hơn 12 kg, cũng giống như các mẹ đây mấy tháng gần đây bé hình như không tăng cân, 1 ngày bé uống gần 1000ml sữa công thức, 3 cữ cháo hơn một chén cơm người lớn ấy, rồi trái cây, sữa chua, phomai, mà mỗi lần đi ngoài cũng lượng phân cũng nhiều nữa, em đang cho bé uống thuốc bổ Kidviton bé ăn được lắm không còn ngậm nữa.

nghe yeu thích bài này.
  4. mebaophung

mebaophung Thành viên chính thức

ôi zo post bài từ hôm qua ma ko psst được bực quá các mẹ ơi

nghe yeu thích bài này.
  5. AOFF2010

AOFF2010 Thành viên sắp chính thức

Em là người nhớn mà cũng bị như vậy, người chỉ có gầy chứ ko có béo, nhưng mà vẫn chưa tìm ra cách nào, bé thì chắc có giai đoạn nọ giai đoạn kia, các mẹ cứ yên tâm mà chăm con

nghe yeu thích bài này.
  6. beotronxinhxan

beotronxinhxan Thành viên tích cực

trời bé nhà mẹ này ăn tốt quá. trộm vía 13 tháng 12kg là quá được, bằng cân con tớ 21 tháng còn kêu chi nữa :) kidviton mẹ nó mua ở đâu, là vitamin tổng hợp hay men tiêu hóa vậy?

nghe yeu thích bài này.
  7. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

Người lớn à, em thấy đứa em họ em nó uống viên đạm màu đen nhưng em không nhớ tên thế mà nó lên mấy cân liền. Sướng rơn vì hồi trước trông nó như ma cây ý.

nghe yeu thích bài này.
  8. phuocnam

Vì bé nhà em sanh ra đã to rùi 4,1 kg lận, nhìn thấy con có chiều cao, cũng được chứ không bụ lắm.
    Kidviton là dạng si ro thuốc bổ , bé nhà em hai ngày không ăn gì chỉ toàn ngậm đi bác sĩ khám ông kê toa đó , em nghĩ trong nhà thuốc tây có bán đấy ạ!

nghe yeu thích bài này.
  9. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

trời con mẹ nó đẻ gần gấp đôi con tớ đó.tớ chửa mới 8m đã đẻ và được có 2.7kg thôi à.mà thuốc đó uồng liều lượng thế nào hả mẹ nó.tớ thấy nhiều người bảo cho con uống thuốc cam hàng bạc ko biết có hữu hiệu ko nhỉ.đã có mẹ nào cho con uống thuốc cam hàng bạc chưa ạ

10. MrJulie

MrJulie Mr Julie

Chúc các chị có bé tăng cân và phát triển tốt nhé [​IMG] [​IMG]

nghe yeu thích bài này.
  11. uyenvi

uyenvi Thành viên sắp chính thức

Cháu nhà em lúc nó 4 tháng 7,3 kg mà giờ 8 tháng cũng 7,3kg. Lo lắm đi thôi ấy các chị ạ.

12. sumj

sumj Thành viên tích cực

Các mẹ có 1 rổ than chứ em có cả tấn than luôn đây. Hic, bé nhà em 18 tháng rồi mà chỉ có 8kg thôi. Từ 1t tới giờ ko thèm lên cân nửa. Cứ nhỉnh lên mấy lạng lại tụt xuống và cứ ngấp ngưỡng ở mức 8kg, ko hơn ko kém. Huuhu
    Bé nhà em dạo này ăn củng khá, (gần 1 bát cơm hạt, 200ml sữa, váng sữa, phô mai)/1 ngày. Hic, vậy mà ko lên cân. Trộm vía là bé khá lanh lợi và nghịch khỏe. Biết đi sớm (9thangs), nói sớm. Hiện tại bây giờ nói hát khá rành rồi.

13. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

cho bé Uyên nhà em góp mặt với. Khi sinh được 2,8kg, bi giờ đuợc 8 tháng mới có 8,1kg. nàng ta lười ăn kinh khủng, ngày tu ti được ít sữa mẹ + mấy miếng bột, kô ăn sữa công thức. Em đã thử dùng đủ các loại thuốc như Biobaby, Lysine... nhưng ko có tác dụng hay sao ý.Em sắp cho dùng thử Traluvi. Em đang hi vọng,hi vọng đây.....

14. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

chẳng hiểu con chị em mình ăn xong rồi đổ đi đâu nhỉ.trộm vía bé nhà em còi nhưng cũng nhanh nhẹn,nghịch thì khỏi phải bàn luôn.mỗi tội 13,5m rùi mà chẳng nói năng gì hết,toàn nói tiếng tây ban nha thôi

15. phuocnam

Bác sĩ bảo là ngày uống hai lần, mỗi lần 1 muỗng có sãn trong chai, cái thuốc cm đó em cũng nghe nói nhưng chưa biết ở đây có hay không, thấy uống si ro này bé ăn tốt nên cứ dùng, thấy cũng lên cân chút chút vì mới sử dụng có mấy ngày.chắc bé hợp thuốc.

16. Trứng tròn

Trứng tròn Thành viên chính thức

ÔI cuối cùng cũng gặp được 1 mẹ có con giống mình. Bé nhà mình được gần 19 tháng mà hôm 1-6 cho đi uống vitamin A cân được có 8,6kg. Hiện nay mình vẫn cho bé ăn cháo hạt chưa chuyển sang cơm vì bé có vẻ không thích. Về cân nặng thì bé nhà mình đang ở mức suy dinh dưỡng độ 1 và chiều cao thì ở mức thấp còi. Mình đang tính cho bé đi khám dinh dưỡng, có mẹ nào biết địa chỉ khám uy tín, bác sĩ tận tình không chỉ cho mình với. Thanks các mẹ nhiều

17. BAOANH09

BAOANH09 Thành viên đạt chuẩn

chào các mẹ! Mình là thành viên mới tham gia, trong thời gian tham gia có gì các mẹ chỉ bảo cách nuôi day bé nhé. Bé Bảo Anh nhà mình cũng lười ăn lắm, chỉ cẩn nhìn thấy bát cháo, cốc sữa là nôn ẹo :p mình cũng chẳng hiểu sao bé lại nhạy cảm thế ( chắc là do mình dạy con nhận biết đồ vật sớm). Bên công ty mình có sản phẩm BigBB dành cho em bé ăn ít, ăn nhưng không hấp thụ được mình dùng và thấy được. Các mẹ ra hiệu thuốc, của hàng bánh kẹo - sữa mua về cho be dùng xem sao.

18. hoalt

hoalt Thành viên chính thức

các mẹ cho con uống bổ sung thêm VK đường ruột đi, uống thường xuyên luôn ấy, ko cần nghỉ nhé. về lâu dài sẽ làm tăng sức đề kháng và tăng hấp thu cho con hơn đấy.

19. phuongedu

phuongedu

thuốc cam hàng bạc hơi khó uống bạn nhé, mua thử 1-2 gói uống được hãy mua thêm, trước mình cũng stress, nhưng sau cũng quen rồi.

20. nghe yeu

nghe yeu mẹ thế phong

thank mẹ nó nhé.chiều mình thử mua cho bé nhà mình thuốc cam xem thế nào