Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm: Mamadoanh Tính Ngày Rụng Trứng & Sinh Con Theo Lịch Tàu - Tầng 3 Nhà Rr Ngựa

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi samhh, 29/6/2013.

1. linhteotop

linhteotop Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

ở đâu có siêu âm là ở đó soi đc trứng mà chị, chị chỉ cần qua pk nào siêu âm thai nói nta siêu âm trứng là đc, còn que nếu mà chị tin tưởng chị mua của chị kuhim, chuyển khoản cho chị ấy, rồi nhận hàng đường bưu điện cũng đc.
    giờ mà chị cứ viết 3 chu kì kinh liên tiếp để tự tính ra ngày đi soi trứng sẽ thấy cô tính cẩn thận cũng như mất tgian như thế nào chị ạ. đây là cô có lòng tốt nên mới giúp các mẹ trong này, chứ bth các bsi làm dịch vụ chỉ nói chị đi siêu âm liên miên thôi ấy, còn tốn kém gấp mấy lần. khi nào chị thấy sẵn sàng và sắp xếp đc cả vợ cả ck thì nhờ cô cho đỡ mất công cô chị ạ

Đang tải...

2. linhteotop

linhteotop Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

hì hì, nhờ cô cả đấy cô ạ. cũng may có cô có cả trời thương, nên k những con yêu về mà lại là "đực" nữa chứ :)). chồng cháu khi biết tin con trai còn rêu rao trên fb là mời bạn bè uống bia từ giờ đến lúc sinh, ai muốn đi chỉ cần call là được cô ạ :D. đáng yêu lắm, cháu nói hơi thô chút chứ, lúc mới thông báo con trai, ck cháu bảo thế này cô ạ "đúng là có con trai, đi ỉa cũng thấy sướng"
    mà phải nói cháu may mắn thật, nếu con đến chậm hơn chút k biết giờ cuộc đời cháu ra sao nữa. lên kế hoạch thử que, uống SOC, đi canh trứng cũng là 1 mình, lúc đó chẳng đc sự hậu thuẫn của ck. đến lúc "hành sự" xong rồi còn bị bắt đi mua thuốc tránh thai. may mà cháu vẫn đủ thông minh tỉnh táo, đi vào hiệu thuốc mua lọ C sủi, rồi về vừa khóc vừa uống viên sữa ong chúa cho ông ấy nhìn. cháu vẫn nhớ cái đêm ấy cháu khóc nhiều lắm, cháu ngồi mắng nhiếc, chửi rủa cái con người đang nằm cạnh nhưng ngủ từ lúc nào là ng tệ bạc, k muốn có con, từ chối con của mình. lúc sau ông ấy ôm cháu rồi vỗ về cháu (hóa ra lúc ấy chưa ngủ mà chỉ gần ngủ say).....
    ôi, đúng là sau này con lớn cháu phải viết thành quyển sách cho con biết sự hình thành của con như thế nào cô nhỉ ? từ lúc tìm con, đến lúc những ngày đầu biết có con... cho đến bgio.... cả 1 quá trình xảy ra rất nhanh, nhưng đầy diễn biến phức tạp, và cũng là những điều kì diệu.
    khi mà tưởng như mất tất cả thì cháu lại có được những điều hạnh phúc nhất, vỡ òa nhất...
    :), cháu xin lỗi, cháu lại dài dòng rồi..... nhưng nói ra cho các mẹ cũng hiểu phần nào, để thấy rằng, con yêu đến với mình theo những cách khác nhau, nhưng đều đem lại tiếng cười, niềm hạnh phúc lớn lao các mẹ nhỉ ?

3. Diệu Linh 06

Diệu Linh 06 Thành viên tích cực

Cháu cảm ơn Cô ạ. Trộm vía cháu vẫn chưa thấy nghén ngẩm gì ạ. Ko biết các mẹ bị nghén thường bị từ khi nào ạ?
    Nhờ Cô xem giúp cháu, cháu 27 tuổi, chồng cháu 29, theo lịch Tàu và lịch bát quái thì cháu có con trai hay con gái ạ?

4. hoadongtien229

hoadongtien229 Thành viên chính thức

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - T

Em cho chị sđt hoặc lấy sôd của chị nhé vì chị k online thường xuyên được.

mamadoanhngoclinhowen thích.
  5. Kiencua

Kiencua Thành viên mới

Em chào mama Doanh và các mẹ nhà RRN.

Hôm nay như một sự tình cờ em vào lại nhà mình mà chắc 4 tháng rồi em chưa vào, em không quên, làm sao em quên được mama Doanh- rất tốt bụng, vui tính, tâm lý ( là em chỉ đọc qua các bài của bác trong nhà mà đoán thế chứ chưa gặp bác), bác rất nhiệt tình và nhiệt huyết với nhà mình, với các trường hợp của chị em trong nhà.Em rất vui vì lâu em mới vào nhà, nhưng thấy bác vẫn hướng dẫn, trả lời, còm-ment thường xuyên có nghĩa là bác vẫn khỏe mạnh, bác vẫn luôn cần mẫn với " công việc" của mình. Có khi bác như người mẹ ấy, bác chỉ dẫn từng tí (thế mà có đứa không làm theo hd, bác mắng đấy rồi lại thôi), có khi bác như chị gái, như bạn, tâm sự và chia sẻ cực kỳ trẻ trung và hài hước. Mặc dù em không online thường xuyên nhưng em luôn chúc bác nhiều sức khỏe để tiếp tục đồng hành cùng các mẹ ạ.
    Hôm qua em có đi khám định kỳ và bs nói giới tính là bé trai, em thì con nào cũng được, nhưng nhớ tới nhà mình, em vào báo để bác biết ạ, thật may là lại được gặp bác ở tin cập nhật ds này. Em mang bầu vào tháng 11 âm, tính đến nay cũng đc khoảng 22 tuần rồi, chắc tại nh tuổi nên em cũng không đc khỏe như các mẹ khác, bụng nhỏ nhưng hai mẹ con em vẫn khỏe ạ.

Chúc bác và gd luôn hạnh phúc, sức khỏe, chúc các mẹ đều nhanh chóng 2v nét như Sony nhé.:p

6. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

đấy em xem có chịu theo dõi bài đâu ?cứ hỏi thôi mà

KuHimdieutranganh thích.
  7. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

cô ơi,cháu muốn hỏi cô một chút ạ, cháu sinh bé đầu tiên vào tháng 11/2012 là bé gái và sang năm cháu dự định sinh thêm bé nữa tuổi mùi ( vợ chồng cháu thì con nào cũng được nhưng ô bà nội thích có cháu trai nên cháu cũng hi vọng bé thứ 2 này sinh được bé trai cho ông bà vui và cũng làm tròn bổn phận con dâu ) nhưng sau khi sinh xong bé đầu chu kì kinh của cháu cũng không được đều như hồi chưa có em bé,không biết có phải do cháu vẫn đang cho con bú nên chu kì kinh không đều hay do sinh xong bị như vậy?cháu muốn hỏi cô là liệu chu kì kinh không đều có thể tính được sinh bé trai không ạ,cháu cảm ơn cô nhiều ạ

KuHimmamadoanh thích.
  8. mamadoanh

em vẫn nhớ ,để vào báo cáo kết quả giới tính đấy hả ?chị cứ chờ mãi,em ở bên ÚC ,hay PHẦN LAN hả ?chị sẽ vào danh sách trường hợp của em đúng với lịch tầu,chị chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an hết thai kỳ nha

sao lại tháng 11 âm hả em ?em có nhầm không đấy ?kkc của em là 30/10,và em xxx vào 2 ngày :11/11 và 13/11,tức là vào tháng 10 âm lịch năm em 37 âm chứ ?,

Sửa lần cuối: 8/5/2014
  9. mamadoanh

em vẫn nhớ ,để vào báo cáo kết quả giới tính đấy hả ?chị cứ chờ mãi,em ở bên ÚC ,hay PHẦN LAN hả ?chị sẽ vào danh sách trường hợp của em đúng với lịch tầu,chị chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an hết thai kỳ nha

Kiencua, KuHimdieutranganh thích.
  10. mamadoanh

chu kỳ không đều ,không liên quan gì đến sinh trai hay gái,mà tháng thụ thai và tuổi của mẹ tính theo lịch âm,và tra theo lịch của tầu cháu nhé.
    con còn bé,lại đang cho con bú,mà lại mới đẻ con gái,thì không nên có con vội ,vì lúc đó nhiễm sắc thẻ X đang khỏe nhé,dễ con một bề

11. mamadoanh

lịch tầu thì là con gái,còn lịch bát quái thì 3 lẻ là con trai nhé,không biết cháu đúng với lịch nào ?

12. Huy-diepchi

Huy-diepchi Thành viên chính thức

hì hì ! có dám mắng e đâu, hi vọng tháng này e săn trứng thành công cuối tháng 2 vạch đỏ chót nhé !

Đúng là 1 mình cô doanh thì không thể nào tải nổi vì mẹ nào cũng "cô doanh ơi..." rất may là các chị nhà mình đều rất nhiệt tình và quan tâm đến từng thành viên một, cứ thắc mắc là đều đc giải đáp hết. Hỏi ngu ngu kiểu e thì cứ phải mắng ngay :p chị mắng xong cho e lây chị với nhé, chúc c siêu âm được thằng ku chị nhé!!!!![/QUOTE]

13. Huy-diepchi

Huy-diepchi Thành viên chính thức

Cháu biết cô Doanh ko phải ở topic này mà trong topic Buffet từ thiện 2013 của Quỹ từ thiện từ cmt ủng hộ món Gà rán KFC & Khoai tây chiên mn vào khen nức nở ấy, chưa từng gặp cô nhưng khi ngồi ở bàn phát thẻ thấy cô đi vào chỗ gửi xe cháu đoán ngay ra cô rồi, hôm đó món mà cháu thích nhất là 2 món của cô (hơi tham ăn cô nhỉ hihi) rồi đến lúc add fb của cô lại còn thấy cô thích trồng hoa, cây cảnh trong nhà rồi lại tgia cả hội trồng phong lan nữa, thấy ngưỡng mộ cô quá ! mọi người hay bảo mình sướng vì chồng dễ tính, chồng chiều nhưng nói thật ko phải bỗng dưng đc chồng yêu chồng chiều đâu ah, trong cuộc sống vc & gđ lúc nào cũng phải luôn luôn nỗ lực cố gắng hết mình, tề gia nội trợ, chu toàn mọi thứ thì mới hạnh phúc bền vững đc !

14. mephuonglinh14.3

mephuonglinh14.3 Thành viên đạt chuẩn

Cô ơi.Những bài cô tư vấn cháu đã đọc hết rùi ạ.Cháu theo dõi liên tục đấy ạ.Tại vì cháu bảo tháng sau cháu bắt đầu thả mà cô bảo là có phải thả 1 phát là ăn ngay đc sao nên cháu mới giải thích vì sao tháng sau cháu thả thôi ạ.Chứ cháu biết cô cũng phải cm cho nhiều người khác nữa ạ.Cháu sẽ theo dõi trứng vào tháng này ạ.

15. bemeo8909

bemeo8909 Thành viên chính thức

em đã đi khắp các phòng khám ở trên này họ đều bảo không siêu âm trứng,mà có s.a thì cũng không chuẩn được,ở quê khổ vậy đấy chị ạ.

16. metronbeo

metronbeo Thành viên chính thức

Mẹ nó chưa nghén ngẩm gì thì cứ tận hưởng việc ăn uống nghỉ ngơi để con khỏe nha, mình hơn 6 weeks mới nghén, lúc đầu tưởng ko ngén cơ, đến lúc bị rồi sợ lắm. chúc mẹ nó khỏe mạnh nha :)

Nếu ko có chỗ soi trứng thì buộc em phải theo dõi độ đậm nhạt của que thử RT và tuân thủ đúng các bước hướng dẫn vậy. EM mua que ABON của mẹ KUhim đi, que đó tốt và chính xác. Chúc e nhanh thành công

17. ngoclinhowen

ngoclinhowen Thành viên rất tích cực

Cứ bình tĩnh em ạ, chưa nên có con vội, trừ khi em nhỡ thì để, chứ nếu kế hoạch thì nên thư thư ra 1 chút, 1 là đứa đầu còn nhỏ, em còn đang cho bú, con còn chưa cứng cáp hẳn, hãy dành thêm nhiều thời gian nữa (khoảng 1-2 năm) để chăm sóc đứa đầu thật tốt đã, khỏe mạnh đã, rồi lúc đó tính đứa thứ 2. Chứ em đẻ sớm quá, rồi lại tất tưởi 2 đứa, đứa đầu chăm k được tốt, giai đoạn từ 1-3 tuổi là con lại hay ốm, nếu đi lớp lại càng ốm thêm, nhưng nếu lúc đó em có đứa thứ 2 rồi, sao em chăm tốt cho đứa thứ 1 khỏe được, thiệt thòi lắm em... Mình đẻ con là duyên, là trời cho, đâu phải cứ muốn là được... Vậy đã có được 1 đứa rồi thì hãy cứ chăm nó cho tốt đã, nó lớn chút, nó tự xúc cơm ăn, nó bi ba bi bô, nó đau nó bảo con đau được, thì hãy thả đứa nữa em ạ.
    Tâm sự dài dòng, vì đọc bài của em, cũng giống chị hồi xưa quá, cũng muốn đẻ liền luôn, nhưng rồi phải nghĩ thấu đáo chút đấy.

18. thutrang_vn

thutrang_vn Bắt đầu tích cực

Bạn quynhgiangnh add fb mình đây đúng ko, nghe bạn kể lại chuyện của bạn ngày cưới mà mình nhớ đến của mình, ngày cưới mình trời mưa to rả rích suốt buổi sáng (mình đón dâu 2 lần đang ở nhà chồng để đón khách), lúc ấy mưa suốt mình nghĩ thương mẹ vì bao công mẹ chuẩn bị, đi trang điểm người ta cứ vừa tô trát được cái gì là mình khóc lại trôi đi hết, mắt mũi tèm lem cả đi, may sao hơn 2 tiếng rưỡi trang điểm xong trời nắng to. Đội ơn ông trời đã cho vc mình được 1 đám cưới trọn vẹn, thời tiết đẹp hihi.
    Mình theo dõi chuyện của mẹ linhteotop từ lâu rồi thấy bây giờ vc bạn hạnh phúc thế mình cũng mong được 1 phần của bạn thôi. Cùng cố gắng nhé!
    Em thì nôn lắm chị ơi, em còn chưa có bé đầu nữa, nhưng nếu em chậm thế này chắc em tính đẻ liền luôn mất vì để lâu cũng sợ. Hic giờ chưa sinh, chưa phải nuôi con chắc nghĩ vậy được chứ bao giờ vắt chân lên cổ nuôi con rồi chắc em phải suy nghĩ lại xem sao, hihi

19. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

đúng rồi bạn zkhoaitayz ạ, cô nói đúng đó, mới cả mình cứ suốt ngày sống theo người khác đáp ứng nhu cầu của bố mẹ chồng và chồng, đúng là đời phụ nữ thật khổ

20. Cecilie

Cecilie Thành viên tích cực

Em ít khi tham gia các forum lắm. Dù mới tham gia nhà mình nhưng em thấy các chị, các bạn rất nhiệt tình giúp đỡ. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh.
    Em cũng không dám tâm sự với ai về chuyện của mình, vì người ngoài nhìn vào ai cũng nói em sướng. Bố mẹ chiều, gia đình gia giáo, học hành đàng hoàng, được đi Tây(?!) Nhưng kì thực em chỉ thấy sức mạnh của người mẹ có thể chiến thắng tất cả các chị ạ.
    Em sinh năm 1987. Trước khi đẻ em ra, bố mẹ em đi xem bói vì bố em muốn bỏ còn mẹ em thì muốn giữ (em là con thứ 3). Vì cả 2 cụ đều công tác trong 2 ngành nhạy cảm nên việc sinh con thứ 3 là 1 vấn đề rất to tát. May nhờ ông thầy bói, bố mẹ em giữ em lại.
    Năm em 3 tuổi, tý chết đuối. Năm em 5t, bị hóc xương cá (bé tí) đã tắt thở rồi mà thế nào lại sống lại. Sau đó, nghe lời thầy bói, bố mẹ em đổi năm sinh tháng đẻ cho em (coi như lấy mạng của người khác để cho em được sống tiếp ý ạ) Đến năm em 7t thì đi nước ngoài. Em không sống cùng bố mẹ nên không hiểu được tình mẫu tử hay phụ tử nó ntnao. Đến tận bây giờ, em cũng không cảm thấy mình có gia đình ở VN.
    Chồng cũ cũng là bố của con em là người Nauy. Bọn em quen nhau từ thời còn cấu ti nhau cười khanh khách. Đến năm 2009, em quyết định chia tay thì dính bầu. Em giữ con lại và chúng em kết hôn. Những ngày tháng sau đó cho đến khi con em được 1 tuổi là những ngày tháng kinh khủng nhất trong cuộc đời em. Từ lúc cha sinh mẹ đẻ, chưa một ai, kể cả bố mẹ em động 1 ngón tay đẩy em hay tát em. Thế mà suốt 2 năm trời, anh ta hành hung, đánh đập, tra tấn em dã man. Em tìm đến sự bảo trợ của các nơi bảo trợ phụ nữ nhưng vì anh ta là người Nauy nên họ gạt hết. Em nuôi con 1 mình từ khi mang thai. Em cũng không hiểu anh ta là ai? Người mà em đã từng quen biết đi đâu mất? Nhân tính anh ta để đâu mà có thể làm như vậy? Vì bản thân em cũng là người được hưởng nền giáo dục của nơi anh ta sống. Nhưng lúc đó còn trẻ, nghĩ vì con, nó cần bố, nên em cứ thế sống. Cho đến khi con em bắt đầu biết đi, biết noí còn anh ta hú hí với mấy cô bé 18,19 tuổi thì em quyết định dứt hẳn. Không thể sống trong bóng tối, đau đớn và chịu nhục như vậy được.
    Em vẫn thấy đấy là quyết định đúng đắn nhất trong cuộc đời mình. Cho đến bây giờ.
    1 năm sau, em gặp anh xã nhà em bây giờ. Bọn em từng gặp nhau khi còn học ở trường Swansea. Sau đấy thì anh ấy bỏ học và bọn em cũng không liên lạc gì. Anh ấy rất thương em các chị ạ. Anh ấy thương con em như cha đẻ vậy. Chưa bao giờ anh ấy nói với ai là anh ấy là dượng mà lúc nào cũng đầy tự hào nói rằng anh ấy là cha của con em. Anh ấy đưa con em đi học, dạy con em học, dạy con em rằng con em là 1 cô gái ngoan và phải tìm được thằng nào như anh ấy (hay tự sướng kiểu thế với con ạ) Bố mẹ anh ấy cũng rất quan tâm đến 2 mẹ con em. Dù anh ấy không cần phải đẻ nữa, tập trung vào con em là được vì nó thiệt thòi nhiều rồi. Nhưng em vẫn thấy mình cần phải cho anh ấy một đứa con (em cũng thích nuôi con nữa)
    Mấy tháng nay em suy nghĩ rất nhiều về chuyện có thêm con. Nên mãi mới mò mẫm thế nào lại tìm được nhà mình, tìm được cô Doanh. Cuộc đời chẳng ai giống ai. Đến tận bây giờ em cũng không dám tin mình lại gặp được một người như thế.
    Vậy nên em mong tất cả chị em mình đều hạnh phúc và có được người đàn ông trân trọng mình để có thể sống cùng cả cuộc đời. Có con, được làm mẹ là điều tuyệt vời nhất em từng trải qua. Em nghĩ các chị cũng thế.
    Hiện tại em đang chờ KQĐ để tiếp tục hành trình chờ đợi để đón con về.
    Hôm nay là ngày cưới em với chồng cũ nên em hơi emotional. + thêm đọc những dòng tâm sự của các chị về chồng, về con. Em xin phép được chia sẻ đôi lời.....