Kinh nghiệm: Lần Đầu Tiên Đi Massage!

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi baby_bobby, 14/5/2014.

1. baby_bobby

baby_bobby Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ!

Do em nghĩ cũng sẽ có nhiều người như em chưa bao giờ biết đến mát xa mát gần là gì. Nhiều người lại chịu ảnh hưởng truyền thông một chiều từ một số người hay một số dịch vụ massage trá hình nên hình ảnh về dịch vụ này nhiều khi chưa được đẹp. Em đi một lần nên em nghĩ rất cần thiết chia sẻ cho nhiều mẹ biết tới. Mà em chỉ mới đi masage của hội người mù thôi nên chỉ biết ủng hộ họ. Vừa khỏe cơ thể lại vừa tạo cơ hội cho những người có hoàn cảnh khó khăn, thiệt thòi. :). Nên câu chuyện nho nhỏ này em kể không ngụ ý hay nhằm mục đích quảng cáo, chỉ một điều là ủng hộ cho những việc làm ý nghĩa, thiết thực của những con người thiệt thòi trong xh.

Nếu không vì lời gợi ý muốn sử dụng dịch vụ Massage đúng chất Việt Nam của cô bạn người Pháp mới sang thì em nghĩ chắc chẳng bao giờ em ngó ngàng gì tới mát xa, mát gần các mẹ ạ. Tất nhiên không phải em ngại, em sợ hay vì gì cả. Chỉ đơn giản là em cũng không có nhu cầu và cũng không quan tâm nhiều.

Rồi thì cuối tuần, em hứa đưa bạn ý đi massage (ô mà bạn này lại còn thích đi thăm...nghĩa trang ở Việt Nam mới kỳ, chỉ vì sau khi được một bạn người TBN cho xem ảnh nghĩa trang ở Nhật, keke. Thế là em lại hứa cho cô ấy đi coi, dưng mà em chửa bố trí được thời gian mà cũng chửa tìm đâu địa điểm phù hợp nhất để không bị cấm và cũng không bị sởn tóc gáy :D ). Giữa cái trời nắng 39-40 độ C vừa qua. Đúng giờ Ngọ, em và cô bạn cuốc bộ hơn 1km để được mát xa, mát gần. Em là em phục Tây khoản đi bộ đội nắng lắm. Chứ như em vơ vội cái mũ nan không quai mà vẫn còn bốc hỏa toàn thân. :-\".

Cuối cùng thì em và bạn ý cũng đến được cơ sở Massage ở gần trường Lưu Trữ, Tây Hồ. Cảm xúc khi bước vào phòng là sự mát mẻ, yên tĩnh và quan trọng là em được tắm mát cho cái đầu, cái thân em các mẹ ạ. Đón hai đứa là một chị bị khiếm thị đang ăn dở bữa cơm trưa. Mặc dù em không vội và cũng bào chị ấy là chị cứ ăn cho xong bưa đi., em chờ được ạ. Thế nhưng chị ý vội vào trong gọi người, bố trí nhân viên. Do các chị khác ra ngoài và đang có khách, nên chỉ còn chị ấy, vậy là chị ấy sắn tay vào massage cho cô bạn em, còn em thì chờ người.

Lát sau thì em cũng tới lượt. Em thì vốn sẵn máu buồn. Cứ động vào người mức độ lướt gió là nhột không chịu được, gân cơ cứ căng như dây đàn. Cũng may là chị massage cho em chắc tay, động tác khá mạnh nên lần này không vấn đề gì với cơn máu buồn.

Đầu tiên em được massage khu vực đầu, mặt rồi đến gáy, vai, cánh tay, bàn tay rồi thì chân, lưng, bụng, nói chung chỉ chừa chỗ nào cần chừa ra thôi ạ :D. Phải công nhận là massage đến đâu, em cảm thấy nhẹ nhàng, sảng khoái đến đấy. Em cảm thấy thật không uổng công em đội nắng phi tới đây các mẹ ạ. Keke. Máu lưu thông dễ dàng hơn làm em chỉ muốn ngủ luôn tại chỗ. :p.

Kết thúc gần 1 tiếng massage với tiền công là 70k cho một lần massage từ 50-60 phút, toàn thân em như được nạp năng lựong. Cô bạn em thì cảm ơn rối rít chị massage. Cô ấy cũng lần đầu tiên trong đời được đi massage. Ở nước cô ấy cũng có, nhưng cô ấy bảo không có tiền trả cho một lần massage ở nước cô ấy là 80eur (ui cha mẹ ơi, gấp mấy chục lần ở mình :rolleyes:).

Sau buổi đi massage hôm đó, đã mấy hôm rồi, em phải công nhận cơ thể em khỏe khoắn hơn rất nhiều. Ngủ ngon, không bị mệt khi tỉnh dậy, ít ngáp ngủ và ít đau cứng xương khớp hơn trước. Sau vụ này chắc em nghiện massage luôn. Nhưng chỉ dám 1 tuần/1 lần thui ạ, mà em cũng chỉ biết nghiện massage thực chứ không fake, không ảo các mẹ nhé.

Mà nhân tiện đây, có mẹ nào có nhu cầu và cũng muốn thử thì ới em nhé. Em sẽ dẫn các mẹ đi, các mẹ yên tâm là sẽ không bị đội nắng như em đâu :rolleyes:. Đảm bảo massage xong các mẹ cũng nghiện luôn giống em thui. Keke

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baby_bobby
    Đang tải...

2. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Lần đầu tiên đi Massage!

em cũng khoái vụ này nhất là massage chân

baby_bobby thích bài này.
  3. baby_bobby

Mẹ nó massage ở spa hay của hội người mù thế? Mình thì thích massage của hội người mù hơn vì thiên về động tác mạnh, chắc tay, tốt cho sức khỏe hơn. Mình cũng chưa đi massage ở spa thế nào, chắc nhẹ nhàng, thiên làm đẹp và đắt hơn mẹ nó nhỉ? Hii

4. khongtinhdoi

khongtinhdoi Thành viên chính thức

em chưa đi lần nào nên chưa biết thực hư như thế nào!!!

5. me_bin_bon

me_bin_bon

Mình cũng chưa đi bao giờ, đúng là nhà quê, hih

6. baby_bobby

Mình cũng lần đầu tiên đi mẹ nó à. Mẹ nó nên thử, nhất là massage của Hội người mù, rất ổn vì họ được đào tạo bài bản. Cảm giác máu lưu thông tốt hơn, rất tốt cho sức khỏe đấy mẹ nó à.

7. baby_bobby

Me_bin_bon ui, mẹ nó thử một lần đi xem sao. Rất tốt cho sức khỏe đó. Mà đây là massage cho sức khỏe là chính. Mình cảm thấy rất khỏe khoắn sau khi đi massage đấy. Hiii

8. streetvn

streetvn Thành viên sắp chính thức

chưa đi massage bao giờ, nhưng nghe có vẻ thích qua :)

9. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

em chỉ mới massage chân 1 lần hồi đi sapha, đi bộ mỏi quá vào mát xa cho. cả người yêu đi cùng vào luôn, cả buổi cái thằng ku massage chân cứ bình phẩm chân anh này bé hơn chân chị này.

10. baby_bobby

Hii. Mẹ nó đi massage thử một lần coi sẽ thích thật luôn đó. :))

11. baby_bobby

Haha. Chuyện của mẹ nó vui quá. :D. Mình đi chỗ này họ massage cho tất cả cơ thể. Động tác dứt khoát, khỏe khoắn và chắc chắn chứ không hời hợt nên làm tới đâu, thoải mái tới đó.

12. baby_bobby

Do mình nghĩ cũng sẽ có nhiều người như mình chưa bao giờ biết đến mát xa mát gần là gì. Nhiều người lại chịu ảnh hưởng truyền thông một chiều từ một số người hay một số dịch vụ massage trá hình nên hình ảnh về dịch vụ này nhiều khi chưa được đẹp. Mình đi một lần nên mình nghĩ nên chia sẻ cho nhiều mẹ biết tới. Mà mình chỉ mới đi masage của hội người mù thôi nên chỉ biết ủng hộ họ. Vừa khỏe mình lại vừa tạo cơ hội cho những người có hoàn cảnh khó khăn, thiệt thòi. :)

13. chickbongkun

chickbongkun Thành viên chính thức

Em cũng k đi xa gần đc vì có máu buồn, đụng vào đâu cũng bùn, oxa lúc đang iu bảo em cứ nthe thì k lấy đc chồng đâu. :)

14. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

ôi có đợt em bị "gió vật" cho đau ê ẩm ng chỉ ước có ng matxa cho mà ko có ai, đi mát xa thì chẳng biết chỗ nào ko trá hình cả, hic hic chỗ mẹ nó nói nghe thích thế nhưng lại hơi xa nhà em.

15. baby_bobby

Hiii. Tớ cũng có máu buồn lắm lắm đấy. Lúc chị masage dụng vào phần đùi mà cơ chân tớ cứ căng lên, biết là phải thả lỏng mới tốt mà mãi lúc sau mới đỡ dần. May là không cười toáng lên đấy mn à. Hii

16. baby_bobby

Mình trước đó cũng không biết chỗ nào trá hình, chỗ nào không. Tìm kiếm online mãi cũng thấy ít bài viết. May có chị nấu ăn chỉ cho, may lại gần chỗ mình làm nên phi qua. Phải công nhận là đúng chất massage thực sự đấy mn à.

17. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

VQUOTE=baby_bobby;27611724]Do mình nghĩ cũng sẽ có nhiều người như mình chưa bao giờ biết đến mát xa mát gần là gì. Nhiều người lại chịu ảnh hưởng truyền thông một chiều từ một số người hay một số dịch vụ massage trá hình nên hình ảnh về dịch vụ này nhiều khi chưa được đẹp. Mình đi một lần nên mình nghĩ nên chia sẻ cho nhiều mẹ biết tới. Mà mình chỉ mới đi masage của hội người mù thôi nên chỉ biết ủng hộ họ. Vừa khỏe mình lại vừa tạo cơ hội cho những người có hoàn cảnh khó khăn, thiệt thòi. :)[/QUOTE]

Việt nam mình hay vơ đũa cả nắm nên nhiều khi có những nơi muốn mà ko dám đi: thật ra đi đến hội người mù là góp phần ủng hộ cho họ đấy....

18. baby_bobby

Đúng đấy mn à. Mình viết bài này không có ý định quảng cáo gì. Nhưng mình ủng hộ việc làm thiết thực, ý nghĩa của những người bị thiệt thòi này.

oanhoanh4558 thích bài này.
  19. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Mình đang thuê ship hàng , bác ship sinh năm 1957 tuy có vẻ ko phù hợp lắm với tác phong của shipper nhưng vì cho bác thêm thu nhập nên mình vẫn nhờ bác làm cho minh- mỗi bạn od là bác có thêm thu nhập- và mình cũng giống bạn luôn muốn có ơ hội là giới thiệu đến mọi người thôi!

20. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Đc matxa thích lắm nhưng e sợ vào nhầm mấy chỗ nhạy cảm lém