Có phải em ích kỷ không các chị

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi fucohn, 29/5/2014.

1. fucohn

fucohn Thành viên mới

Em chào các chị, thấy nặng nề quá em lên đây tâm sự và xin lời khuyên các chị, các mẹ.
    Híc, nếu cứ tình trạng này diễn ra em e rằng em càng ngày càng xấu tính mất các chị ạ.
    Chuyện là em ở cùng với 1 em, em ấy có người yêu rồi. Trc em cũng khá quý đồng chí này cư mà chả hiểu sao giờ em lại ko ưa chứ. :( Nhưng mà khổ nỗi tối nào nó cũng qua phòng em . 10 hôm thì phải 9 hôm, cứ đi làm về là tạt qua rồi 2 đứa ngồi nói chuyện lúc cười, lúc chí chóe. :( Hôm nào qua đúng bữa ăn thì đứa em cùng phòng mời ny ăn cơm nó ko ăn thì lại ngồi ngay đấy, rồi đứa em cùng phòng lại gắp thức ăn đút. Híc Thực sự em thấy khó chiụ, nên giờ nó qua em chả thèm nói năng gì lun, chào em em chỉ giơ tay cái coi như đáp. Mà thi thoảng qua thôi không nói chuyện, đằng này ngày nào cũng qua. :(
    Không biết có phải tại em cũng lớn tuổi rùi cũng chưa yêu bao giờ nên ko hiểu là giờ yêu nhau là phải như thế ko. Nên em lên xin lời khuyên các chị nếu giờ yêu là như thế em sẽ phải cố gắng đổi mình suy nghĩ khác cho vui vẻ tránh mình lâu ngày thành ích kỷ nặng , không cũng thành bà cô khó tính thì chết.
    Không thì các chị cho em lời khuyên với.
    Các chị cứ chia sẻ chân thành cho em nha, chứ ko em cũng ghét chính mình mất.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi fucohn
    Đang tải...

2. fucohn

fucohn Thành viên mới

Ðề: Có phải em ích kỷ không các chị

Chắc tại em post đúng giữa trưa hay sao mà ko chị nào đọc đc, em ủn nó lên cho các chị giúp em mí

3. muathuthuongnho

muathuthuongnho “Hạnh phúc tại Tâm”

Hi, bạn! Mình cũng là người lớn tuổi mà chưa có người iu, cũng có những suy nghĩ hơi cổ hủ ko thoáng như tụi trẻ bây giờ....nhưng mình nghĩ trường hợp của bạn cũng dễ hiểu thôi. Thứ nhất là bạn chưa có người iu, nhìn thấy ngày ngày họ thân thiết, họ có người iu bên cạnh bạn sẽ thấy chạnh lòng và có chút ghen tị, lâu dần những hành động của họ càng làm bạn để ý và thấy khó chịu hơn...Còn tụi trẻ bây giờ iu nhau mình thấy có nhiều hành động còn hơn thế rất nhiều, bạn ko quen thì có thể góp ý khéo để 2 bạn ý ra ngoài hoặc bạn ra ngoài để tránh phải đụng chạm nhau nhiều, còn ko thì bạn đành phải nghĩ thoáng hơn và coi đó như chuyện bình thường và chấp nhận thui....Chúc bạn luôn vui vẻ và sớm có người iu, tinh thần bạn sẽ phấn chấn hơn nhiều hiiiiiiiiiiii....

4. fucohn

fucohn Thành viên mới

Em cảm ơn chị nhìu, thú thực thì tính em cũng khá trẻ con ấy chị ạ. Tuy 26 nhưng em vẫn còn vô tư lắm. Cơ mà em cứ nghĩ nếu ở 1 mình thì có thể thoải mái nhưng đằng này ở 2 mình thì nên giữ ý cho nhau chút. Cũng có thể tại em cũng hơi cổ hủ chăng.

5. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

mình nghĩ là bạn kia không nên thể hiện quá mức chỗ đông người

6. hatrinh33

hatrinh33 Thành viên đạt chuẩn

2 bạn ấy có vẻ hơi bị tự nhiên quá thì phải, kể ra như thế thì hơi ngại nhưng chắc vô tư quá ko để ý. Bạn chưa có ny nên thi thoảng có lúc chạnh lòng thế thôi. kệ đi bạn ạ. ko sao đâu. nếu còn tiếp diễn thì cứ nói nhẹ nhàng là ko nên thể hiện tc chỗ đồng người cho em nó sửa

7. blacklabelremi

blacklabelremi Bắt đầu nổi tiếng

Ở cùng phòng thì phải sống chung với lũ rồi :D, có 3 phương án bạn có thể chọn
    PA 1: Lúc có 2 người ở nhà bạn đi chơi chỗ khác (sang nhà hàng xóm, hoặc đi chơi đâu đó) đến khi người yêu của bạn cùng phòng về thì về ngủ.
    PA 2: Góp ý với bạn cùng phòng là 1 tuần thì ở nhà chơi 3 ngày thôi, còn 3 ngày ra ngoài chơi để bạn thoải mái.
    PA 3: Bịt mắt bịt tai coi như 2 người ko tồn tại :D

8. hanaav23

hanaav23 Bắt đầu tích cực

Nếu e cùng phòng là người vô tư, sống thoáng thì nên góp ý thẳng chị ạ, có thể vài buổi đi chơi, đi dạo ở ngoài, còn thỉnh thoảng ở nhà. Em hiểu cảm giác của chị

9. H79

H79 Mầm yêu con

Nếu k muốn mếnh lòng c e thì bạn đành sống chung vậy, còn k thì lựa lúc 2 c e vui vẻ rồi tâm sự dần.

10. lonta_lonton

lonta_lonton bà trẻ khó tính

trước e cũng bị như thế hơi khó chịu! giờ có ng yêu rồi thì thông cảm 1 phần với ng e kia nhưng cũng có ý thức ko thể hiện tình cảm quá mức lúc có ng khác! chủ yếu là e kia phải biết ý thì mới dễ sống được :)

11. love_u_so_much

love_u_so_much

ko fai ích kỷ đâu mn ạ, ai ở trong hoàn cảnh đó cũng khó chịu thôi. Xa thơm, gần thối mà.

12. Mom'sBi

Mom'sBi Bắt đầu nổi tiếng

Tớ nghĩ bạn của bạn nên dẫn người yêu đi chỗ khác thì tốt hơn

13. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

cũng hơi bất tiện nhỉ, mình hiểu đc tâm trạng của bạn, chia sẻ vs bạn!

14. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Bạn chưa có ng y thì nên vui vẻ thoải mái cho nhanh có ng y nhé, tránh giận dỗi , cau có sẽ dẫn đến nhanh già nhé.
    còn bọn trẻ ng y qua chơi thường xuyên đấy cũng là điều bình thường mà, có gì ghê gớm lắm đâu.

15. fucohn

fucohn Thành viên mới

Em cảm ơn chị, hihi em thì lúc nào cũng nhí nhảnh chị ah. mà em cũng vô tư lắm, em mà ở nhà có 2 chị em thì em nói ko ngớt lun cười oang oang suốt ấy. CHỉ những lúc như thế kia là em ko thoải mái. Còn lại thì vẫn cười như chưa bao giờ đc cười chị ạ. Thôi có lẽ nghĩ thoáng ra cho nó dễ thui chị ạ , Lần sau đồng chí ấy đến cố gắng cuời cho nó quen :(

16. xuatkhaulaodong68

xuatkhaulaodong68 Thành viên rất tích cực

Bạn trình bày lủng củng quá, đọc luận mãi mới hiểu. :D

17. xukute

xukute DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT 100% - NẾU KHÔNG SẼ HOÀN TIỀN

Bạn k ích kỷ đâu. Cái này thường thôi mà. Qua nhiều quá đâm ra cũng khó chịu thật. K thoải mái, rùi chúng nó cứ vờn qua vờn lại, nhìn cũng thấy mệt. Thôi thì bạn cứ kệ chúng nó đi, chuyện mình mình làm. Để ý riết rồi càng bực thêm. :D

18. fucohn

fucohn Thành viên mới

Mấy hôm nay em cũng cố gắng nhiều lắm rùi ợ, cơ mà cái phòng nó bé tý Vậy mờ thi thoảng 2 đồng chí còn nằm ra đó thì sao mà đỡ cho đc. Hiu hiu Em cứ phái cắm đầu vào máy tính và đeo tai nghe to hết cỡ. Híc