Cần giúp: Buffet ở Hà Nội chỗ nào ngon, giá hợp lý ạ

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi me Hoang Anh, 14/4/2010.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Tiện hôm trước đi ăn Buffet đồ Nhật, có máy ảnh trong túi e làm vài kiểu, mời cả nhà:
    Cá hồi Sashimi

Gỏi cá Ngừ nướng tái:

Tôm sú nướng sì dầu:

Bò Úc cuốn nấm kim châm chiên xù:

Lưỡi bò Mỹ nướng muối:

Tempura rau củ quả:

Cá nướng muối ớt:

Cơm cuốn củ cải muối:

Đậu Nhật luộc:

Súp Miso: (rong biển & đậu non)

Salat trứng cá:

Nhìn tổng thể sau khi đã tiêu diệt 1 số thứ đây ạ:

Nhà hàng sang trọng, đồ ăn khá ngon. Giá cả hợp lý (14.5$/người đối với Buffet 40 món). Ăn Buffet nhưng ngồi phòng riêng, mình chọn món nào họ sẽ mang đến. Có thể gọi nhiều lần, nhân viên phục vụ rất nhiệt tình.

Địa chỉ nhà hàng đây cả nhà:
    SnowZ The Japanese Restaurant - B58 Nguyễn Thị Định - Trung Hòa Nhân Chính

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

me cua mit thích bài này.
  2. Mẹ Sóc xinh

Mẹ Sóc xinh Đang cai nghiện, ná!

Tớ rất cho con đi ngang qua đây, con tớ cực thích cái con trâu ở trước cửa. Có lẽ cuối tuần cả nhà dắt nhau ra đây ăn một bữa nhỉ? Mẹ tittom ơi suất trẻ con thì ở đó tính thế nào hả mẹ nó? :D

3. tom2310

tom2310 Thành viên mới

úi giời ơi, đừng bị lừa như tớ các bạn nhé !!!
    Chưa đi ăn buffet ở đâu dở như ở đây, cũng bùi tai bởi chương trình khuyến mại đi 2, tính tiền 1 của my way mà nhà tớ bị một phen hậm hực, tức tối.
    Nói rõ thông tin để mọi người biết. Buffet ở đây phục vụ kiểu nửa tự chọn, nửa order. Các món cực ít, chỉ có 3-4 món sallad, trong đó có dưa chuột tươi sắt lát ( cũng tính là một món rồi), tầm 5 món nóng: cơm rang, mỳ xào, rau cải xào, cá viên sốt chua ngọt, súp. Chấm hết ở các món tự chọn. Buồn cười nhất là KHÔNG CÓ MỘT MÓN TRÁNG MIỆNG NÀO, kể cả 1 lát dưa hấu bé con. Các bác khỏi tráng miệng j nhé !!!!
    Đồ hải sản gồm có: Sò huyết, cá viên, mực, tôm, cá basa, hào, ngao, cua....được tẩm ướp 1 lượt gia vị và nướng lên. Mấy đồ này chỉ được ngắm qua kính và chờ nhân viên phục vụ tại bàn, không được tư do chọn món. Tuy nhiên điều đáng nói là TẤT CẢ ĐỀU là đồ đông lạnh, rất bở, không ngon. Kéo lại duy nhất được món tôm hùm nướng- mặc dù hơi bé ( chưa dậy thì :-D) nhưng ăn cũng tạm được thì bị KHỐNG CHẾ, chỉ được ăn 1 đĩa, gọi đĩa thứ 2 là nhà hàng SẼ HẾT RỒI Ạ!!!!
    Khăn ăn cứ thấy nhân viên mang ra, và cuối cùng bill tính tiền sẽ ghi gấp đôi số lượng khăn ăn thực tế mình đã dùng và tình 3k/ chiếc. Đồ uống cực đắt. Bia ngoại tầm 80- vài trăm k/ chai, coke 28k, nước ép hoa quả tầm 58k/ly....
    Chưa hết, tất cả giá cả còn cộng 10%VAT và 5% phục vụ nên con số cuối cùng bị đội lên rất nhiều !!!
    Đùa chứ !!! Không thể chấp nhận kiểu làm ăn chụp giật, lừa bịp khách hàng như ở MY WAY. Giá tiền như khuyến mãi còn không thể chấp nhận được, chứ đúng giá 18$++ thì chắc khách hàng đập nhà hàng đi về quá !!!!
    Các bác loa loa lên cho bạn bè, người thân không lại bị lừa như nhà em. Ức lắm, đi ăn chả thấy ngon chỉ thấy tức, bực mình. Đã thế còn tính tiền ăn gian, bảo khuyến mại trẻ con xong vẫn tính thành 1 suất. Bó tay !!!!!
    TẨY CHAY BUFFET HẢI SẢN LỪA Ở MY WAY LÝ THÁI TỔ !!!!!

Sửa lần cuối: 10/6/2010
  4. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

E vừa google ra số đt của nó đây c ơi:

ĐT: (04) 35563067

Hotline: 0934517688

C thử hỏi xem nhé vì e chưa cho trẻ con ra đấy lần nào. Hihi

5. MebeThuan

MebeThuan

Hic, hôm thư 7 tuần vừa rồi mình đi ăn ở đây vào buổi tối, giá 260k/người. Tớ thấy đồ ăn k phong phú lắm, chỗ ngồi nếu có trẻ con là hơi bí. CHỉ vote cho thái đọ phục vụ thôi, rất ok..........

6. beotronxinhxan

beotronxinhxan Thành viên tích cực

Mình cũng thích sen nhưng hôm nào phải đi ăn nốt ở nam thanh nữa cho đủ cả hệ thống để còn so sánh. Buffet viet cũng ok, gần ná ná như sen. Nhưng nếu cho trẻ con đi thì ra sen hồ tây là lý tưởng nhất

7. chocmun

chocmun Dương Nữ cung Thiên Bình

Em đi ăn nhiều chỗ rồi nhưng chung kết là khoái Sen Hà Thành, ở Bùi Thị Xuân

8. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

chính xác. mình đã ăn ở sen hồ tây cũng trong chuỗi nhà hàng này. nói chung hơi đắt tý nhưng ngồi điều hòa mát lạnh mà nhất là các món vô cùng phong phú hầu như cái gì cũng có từ hải sản đến món âu, món ăn việt nam, tráng miệng, bánh trái các loại các gì cũng có. hôm bọn mình đi ăn 7 người mà mất có gần 02 tr. mà phục vụ cũng được nhé.

9. Tuan_Hanh

Tuan_Hanh Thành viên tích cực

em định cho cả nhà đi ăn buffet nhưng đang lăn tăn ở Sen Hà Thành và Ruby Plaza ... kô biết nên chọn chỗ nào , nhà em có 4 người .... các Mẹ tư vấn cho em cái ... nhà em chỉ thích thật nhiều món , mỗi món ăn 1 tẹo thôi ............

10. nhociu

nhociu Thành viên tập sự

Ðề: Buffet ở Hà Nội chỗ nào ngon, giá hợp lý ạ

Sen Hà Thành đồ ăn cũng được,nhưng lộn xộn quá,... Mạ nào muốn chỗ lịch sự,yên tĩnh để tiếp khách thì ko nên đến đây,chọn mấy khách sạn 3*, 4* mà ngồi thì tốt hơn.

11. nhociu

nhociu Thành viên tập sự

úi giời. em ăn ở đây 3 lần rồi ( 2 lần đi cùng anh chị ở cơ quan,1 lần đi cùng gia đình) ,khách quan mà thấy :

Em thấy ăn uống ở đây co ít món quá,chỉ khoảng 5;6 món chính, Mấy món sa lát thì quanh đi quẩn lại,tráng miệng cũng chỉ có mây món hoa quả,1 vài món chè... nói chung là nghèo nàn ,các mẹ ạ.
    Nhân viên thì tạm ổn,nhiệt tình,nhanh nhẹn,...

12. mẹ An Khang

mẹ An Khang Bắt đầu nổi tiếng

Sao mình không biết cái Sunway ấy nhỉ? Mình thì hay ăn ở Buffet Việt, cũng ở Tăng Bạt Hổ, nhiều món, đặc biệt, chè ở đó rất ngon, 199k, riêng thứ 4 là 149k.

13. Clara Fashion Shop

Clara Fashion Shop Bắt đầu tích cực

Tớ cũng vote cho sen hồ tây, mà giá bây giờ lên nhỉ, trước tháng 6 có dưới 200k bi h đã lên 230k rồi hic, mà con nhà tớ thì rất khoái ở đó vì rộng mà.

Tớ ủng hộ tẩy chay My Way nhé, ăn ớ đó một lần rồi như bạn gì đã mô tả, chán kinh khủng và thất vọng kinh khủng, treo đầu dê bán thịt chó, hôm đó bọn tớ lại còn kéo nhau ra đó tổ chức 1/6 nữa chứ, hic.

mekiddy thích bài này.
  14. mekiddy

mekiddy Banned

15. phuongthuyhpt

phuongthuyhpt Thành viên rất tích cực

Em vote cho ruby plaza, em ăn ở tầng 16. Đi ăn buffet cũng nhiều nơi, chung kết lại chỗ này ạ.

16. sound_of_silence87

sound_of_silence87 Thành viên chính thức

Ôi cái My way đấy bị lên án từ lâu lắm rồi mà. Tớ thấy nhiều diễn đàn mọi người nói lắm
    http://ttvnol.com/forum/Amthuc/1247455.ttvn
    http://www.soixam.com/c85/963665/canh-bao-ve-buffet-hai-san-lua-o-my-way-cafe
    Mà mấy nik tán dương thì toàn mới lập
    micongcong Tham gia ngày 05-19-2010
    Lần cuối 05-21-2010 11:00 AM
    cauthangdodoc Tham gia ngày 05-26-2010
    Lần cuối 05-26-2010 03:30 PM
    DTKN Tham gia ngày 05-21-2010
    Lần cuối 05-21-2010
    Có thể coffee của bạn OK nhưng đừng lập quá nhiều nik ntn để làm chân gỗ.

17. Nhungll1

Nhungll1 Thành viên tập sự

Cái này chắc sau khi bị webtretho & lamchame vùi dập cho tơi bời khói lửa nên có vẻ đã sửa đổi. Mới đi ăn hôm chủ nhật vừa rồi về, tạm report cho các mẹ:

1.Số lượng món: bình thường, không nhiều như Sen! Được cái có 2 món rất đắt tiền mà cũng được đưa vào cho ăn Buffet đó là Cừu và Bò nhập khẩu. 2 món này làm cho vài lát thì coi như hòa tiền.

2.Chất lượng món: chế biến ok. không quá đặc sắc. Cừu và Bò thì rất ok. He he.

3.Nhân viên: Thái độ tốt. Chắc bị nhắc nhở nhiều!

4.Không gian: Không gian phải nói là rất đẹp. Ngồi bàn view ra khách sạn Hilton hay Nhà hát lớn thì đúng là không uổng phí tiền.
    Quán cũng không đông và xô bồ như Sen nên mình khoái hơn chăng? Mấy lần ăn ở Sen như chạy giặc! Ồn ĩ không chịu nổi.

5.Trẻ con: có phòng cho trẻ con ngồi chơi, có tiến bộ. Đỡ bị trẻ con chạy lăng quăng hò hét ầm ĩ

6.Tổng kết: OK! Có sự tiếp thu và sửa đổi.

Chú ý: Giá tiền các bác này tính thêm Phí dịch vụ và VAT đó nhé. Nhưng tổng thế để có bữa ăn thư giãn thì ổn.

18. CuBiyeu

CuBiyeu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, ruby plaza chỉ có nhà hàng ngọc mai vàng ở tầng 17 và ngọc Mai đỏ ở tầng 15 , mẹ nó ăn buffet ở nhà hàng nào ạ ?

19. Sóc nhỏ 1109

Sóc nhỏ 1109 Thành viên rất tích cực

Ngọc Mai Đỏ mới khai trương hồi tháng 12,
    nghe quảng cáo là cao cấp hơn Ngọc Mai Vàng
    thế là công ty tớ tổ chức Tất niên ở đó
    cảm giác: chán,
    Ngọc Mai hồi đầu mới khai trương đúng là ngon
    hơn hẳn Sen
    nhưng giờ tớ thấy thất vọng toàn tập

20. i-uniq.com

i-uniq.com Bắt đầu tích cực

các mẹ cho em hỏi hóa ra ở Ruby plaze có 2 nhà hàng ăn buffe cơ à? Lần trước em đi ăn hình như cũng ở Ruby mà chằng có ngọc mai vàng với đỏ nào hết, chỉ có cái quán tên là AKARI, ở tầng mấy em chẳng nhớ, ăn ngất ngây lắm ạ, cơ mà hồi đấy (cách đây 5 tháng) em ăn đã là gần 400k/n rồi. ko biết giờ giá rổ nó thế nào hả các mẹ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.