Cần giúp: Bé chỉ thích ăn bột ngọt Hipp

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Ngoác, 9/6/2010.

1. Ngoác

Ngoác Thành viên tích cực

Bé nhà mình 5,5 tháng, ko thích ăn bột ngọt (loại cereal pha với sữa) mà chỉ thích ăn các loại trái cây Hipp đóng lọ hoặc bột mua ở Thành râu quấy chín lên trộn với trái cây đóng lọ Hipp thôi. Mình hỏi người bán thì họ nói con tập ăn dặm chỉ cần cho ăn loại đóng lọ hoặc trộn với bột cũng được, đã có mẹ nào cho con ăn như vậy chưa? Chỉ mình cách với, cảm ơn các mẹ lắm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngoác
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Motngaymoi

Motngaymoi Thành viên chính thức

Bé 5.5 tháng ăn như vậy là phù hợp bạn ạ, sữa của bé vẫn là chính.
    khi bé 6.5 tháng bạn có thể tập cho bé ăn bột thịt, rau. Bé thích ăn ngọt thì bạn ko cần nêm mắm muối đâu

Ngoác thích bài này.
  3. Ngoác

Mẹ nó ơi, mình muốn hỏi mẹ nó nếu tập cho bé ăn dặm thì chỉ cần cho bé ăn cái bột hoa quả đóng lọ Hipp ko như vậy là vẫn đảm bảo có tinh bột cho bé phải ko? Bé mình lười bú bình lắm, chỉ thích bú mẹ thôi mà bây giờ mình phải đi làm rồi, ko còn nhiều sữa cho bé bú nữa. Mình chỉ sợ nếu chỉ cho bé bú mẹ và ăn 1 bữa bột Hipp như vậy thì bé sẽ ko đủ dinh dưỡng mất:(

4. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

ấy cho con ăn 2 bữa đi , 1 bua sáng trước khi ấy đi làm , và 1 bua tối, chả bù con tớ, chả thích ăn bột , chỉ thích uông sữa, hxhx, kì cạch pha sữa suot ngày :( đem dạy ăn liên tục

5. Ngoác

Trời ui, đúng là chẳng bù cho nhau, tớ thì lại thích cho con uống sữa nhưng nó lại ko thích, trong vòng 1 năm đầu tiên uống sữa nhiều tốt hơn là ăn tinh bột chứ. Bé nhà mình lười bú sữa nên còi lắm, 5 tháng mà được có 6,5kg thôi. Giờ cho ăn bột còn lười hơn nữa, ko hiểu tháng này có lên cân được ko nữa:(

6. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Con nhà tớ được 6 tháng 10 ngày cũng chỉ ăn bột hoa quả của HIP, loại bột trong hộp giấy mà mình mua về rồi pha với nước ấy, nhưng bé cũng không ăn nhiều chỉ khoảng 60ml 1 lần, còn các laọi bột khác thì đều ko ăn. Chỉ có điều là bé chịu khó uống sữa lắm (khoảng 900ml-1l sua.1 ngày) nhưng tớ vẫn lo lắm vì sợ bé ko chịu ăn như thế thì sẽ ko cung cấp đủ dinh dưỡng. Ai có cách nào trị bệnh lwuwof ăn của bé thì giúp tớ với. Thanks all.

7. Sâu Sâu' Family

Sâu Sâu' Family Bố Sâu bán hàng

bé nhà em thì ngược lại, hồi xưa ăn cháo, bột Hipp thì bé thích, giờ mỗi lần ăn đồ Hipp thì lại khóc, bé chỉ thích ăn đồ ăn mẹ tự làm thôi.
    Các mẹ thử làm như thế này xem sao, xay các loại hoa quả ngọt rồi pha với bột gạo Hipp, dần dần cho bé thích thức ăn ngoài, giảm bớt độ ngọt đi. (Vì đồ đóng lọ của Hipp ngọt quá, em về cũng toàn phải pha thêm cho con cho nhạt bớt). Sau đó bé ăn nhạt rồi thì chuyển qua ăn rau (nhạt hơn hoa quả), rồi chuyển sang các chất khác.
    Thực tế, người ta bảo lọ Hipp đủ dinh dưỡng, nhưng em vẫn thích làm đồ ăn cho con hơn. Trộm vía, bé nhà em ăn ko nhìu, mỗi bữa chỉ 60g bột + 20g thức ăn, nhưng bé ăn ngoan, mồm há trước khi mẹ đút thìa.
    Chúc các mẹ cho bé ăn cũng ngon lành như thế ạ!

8. Ngoác

trong vòng 1 năm đầu mà bé chịu uống sữa thế là niềm mong ước của mình đấy. Ko hiểu sao cả 2 đứa nhà mình đều ko thích uống sữa :( . Hay tại khi bầu mình sợ uống sữa nhỉ, có mẹ nào có cao kiến giúp bé chịu uống sữa ko nhỉ? Giúp mình với

9. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Ngoác ơi cùng cánh với mình rồi,con không ăn sữa ngoài, sữa mẹ thì ít,bây giờ 4 tháng đã phải ăn dặm,cho ăm bột Hip nhưng được 3 bữa đầu đến ngày thứ 4 thì lại biểu tình.Chắc mai phải nấu bột mặn thôi.Có bác nào có kinh nghiệm gì không chỉ em với

10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bé nhà mình cũng thích ăn loại này, chắc dễ ăn