Cần giúp: Có mẹ nào làm bảo hiểm không ạ. CHo em hỏi Với.

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi tuyenhoang, 25/6/2014.

1. tuyenhoang

tuyenhoang Thành viên rất tích cực

trước em có làm cho 1 công ty. Nhưng công ty này nợ bảo hiểm của em từ tháng 4/2013. Đến tháng 11 năm 2013 em nghỉ việc ở công ty này và đến làm việc cho công ty khác.
    Làm ở cty mới này đến tháng 3 thì em có bầu và yêu cầu công ty làm bảo hiểm để em được hưởng chế độ thai sản. Nhưng do sổ cũ của em chưa được chốt nên em không biết em có được hưởng chế độ thai sản không.
    Có mẹ nào thông thái giúp em với ạ. Hiện giờ em đang ở tháng thứ 4 rồi nên em cũng đang rất rối không biết sẽ thế nào nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuyenhoang
    Đang tải...

2. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

Ðề: Có mẹ nào làm bảo hiểm không ạ. CHo em hỏi Với.

sao bạn ko đưa xèn nhờ cty đóng hộ cho >"<

3. mematto

mematto Bán Mỳ chũ

ko lấy được sổ cũ thì đến lúc ko có sổ ko làm được thai sản đâu mn ạ. Giờ chỉ có 1 cách hên xui BH nhé: mn nhờ cty mới làm sổ mới nhưng phải xin truy thu khoảng 2 tháng thì mới đủ điều kiện hưởng thai sản. vì đóng từ thời điểm hiện tại mn đã bầu 4th rồi đến lúc sinh ko kịp đâu.( coi như tạm quên sổ cũ đi, lúc nào lấy và chốt được sổ cũ thì gộp sau). Ah trường hợp mn đang cầm sổ cũ chỉ là chưa chốt thì có thể đóng tiếp được nhưng chỉ là sẽ phí mất time chưa được chốt đấy. nhưng vẫn phải truy thu đóng từ khoảng tháng 3 thì đến lúc sinh mới đủ đk hưởng mn nhé

4. tuyenhoang

tuyenhoang Thành viên rất tích cực

em cũng lo lắng như thế đấy ạ. Em yêu cầu công ty làm sổ mới cho em. Nhưng công ty lại lỡ gửi số BH cũ lên BH rồi. Thành ra em lại không làm đc sổ mới. Chán thật đấy. Hic

5. tayeunhau

tayeunhau Bắt đầu nổi tiếng

mn giống mình thế o biết, đẻ đến nơi rồi mà tiền o có, cũng chẳng có chế độ gì đây, mẹ nó làm lại hồ sơ đi, bảo ế toán o gửi số sổ BH nữa xem đc o?

6. toiyeuhari

toiyeuhari Thành viên mới

Em cũng tháng thứ 4 rồi..cũng vừa biết thông tin qua con bạn khuyên là đi gửi sổ BH ở chỗ nào để lúc sinh có quyền lợi. Em lại vừa nghỉ việc ở công ty .Cái công ty này thì ko có chế độ bảo hiểm gì nên ko nhờ đóng BH được.. Giờ em tìm đâu được chỗ gửi bảo hiểm các mẹ nhỉ? Nếu ko đóng được thì thật là tiếc quá ..

7. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

Đúng rồi mn, phụ nữ chỉ lúc sinh đẻ là được hưởng thôi....

8. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

e cũng đang có 1 thắc mắc hơi ngoài lề là các mẹ ơi giấy nghỉ ốm mà viết sai, sửa lại đóng dấu giáp lai lên chỗ sai có được chấp nhận ko a

9. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

e cũng như mn đây nhưng e là vẫn trong 1 công ty, vì bảo hiểm có cái luật cho doanh nghiệp nợ 2 năm nên cty e cứ hết 2 năm mới đóng, e thì tới lúc sinh vẫn đóng bảo hiểm cho công ty nhưng công ty chưa thanh toán với bên bảo hiểm, thành ra mình chả có bảo hiểm y tế và bảo hiểm thai sản này thì khi nào công ty đóng xong thì e mới đc hưởng, như trường hợp của mn thì phải đợi cty cũ chốt sổ, mn thai tháng thứ 4 rồi e sợ đóng ko kịp vì hưởng bảo hiểm phải dc 6 tháng trước sinh ah