Cần các mẹ góp ý ................................... cho em

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi 9 Củ Cà Rốt, 26/6/2014.

1. 9 Củ Cà Rốt

9 Củ Cà Rốt Bắt đầu tích cực

:mad:
    em năm nay 26 tuổi nghĩ đến lấy vợ chắc em chưa dám nghĩ tới :rolleyes: vì công việc của em chưa ổng định chỉ là mở cửa hàng bán đồ linh tinh kiếm sống qua ngày .
    chuyện là thế này ... em ở nhà quê lên HN lập nghiệp và có quen 1 cô bạn ở HN gái HN gđ gia đình nề nếp công việc ổng định ....
    bố mẹ cô ấy rất quý em không biết là quý thật hay không nhưng mỗi lần em đến rất gần gũi em và em cảm nhận đc là họ rất dễ gần
    còn cô bạn em cũng quen tình cờ vì em thuê nhà của cô ấy . bố mẹ cô ấy cũng rất muốn em và cô ấy đi chơi vs nhau và ....chả biết là có phải vậy không nữa
    nhưng em cảm thấy bạn ấy cứ thế nào ấy em thì hay nhắn tin nhưng ngta đến tận đêm mấy trả lời vì công việc ngày nào bạn ấy cũng đi làm đến 10h mấy về đến nhà nên em hiểu và không có nghĩ gì nữa .
    tính của em thì chưa tiếp xúc với con gái nên về vấn đề tán tỉnh em kém khoản này lắm ](*,)
    em chỉ ngại là bản thân mình công việc chưa đâu vào đâu và gd em ở quên rất nghèo :mad:
    nên em không dám đi xa với bạn ấy hoặc 1 ai đó :( tính em vậy đó .
    mặc cảm vì công việc và gđ theo các mẹ thì phải làm thế nào ạ ? mà em thấy bạn ấy cũng có mấy người đang theo đuổi em thì thấy ai theo đuổi thì em hay ngãng ra lắm bản chất em là không thích kiểu như vậy :mad:
    mà em cũng ít tiếp xúc với bạn ấy nên cũng chả biết nên làm gì bh nữa .... nhưng em có cảm giác hiện tại là bạn ấy khó hiểu nhắn tin không bao giờ trả lời mà đến tận đêm ngta mấy trả lời em .
    còn em thì cũng 1 tháng nay chưa lien lạc với bạn ấy rồi em nói về khoản tán gái em dốt lắm :mad:
    em mặc cảm về bản thân

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 9 Củ Cà Rốt
    Đang tải...

2. blacklabelremi

blacklabelremi Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cần các mẹ góp ý ................................... cho em

Mình nghĩ tình cảm của bạn chưa đủ để đánh tan tất cả mặc cảm của bạn hiện tại, khi nào tình cảm của bạn thực sự đủ mạnh thì bạn sẽ không còn mặc cảm và tự biết cách làm thế nào để có được tình cảm của cô bạn gái đó :D

3. tranhonghue

tranhonghue Bắt đầu nổi tiếng

tớ nhớ ko nhầm là hôm qua bạn cũng có hỏi chuyện này, và bảo là bạn gái bạn đi làm đến 11h đêm mới về, rất ít nghe đt, nt còn bạn thì ngại tán tỉnh.
    tớ cũng hỏi bạn rồi đấy, bạn có biết gì về công việc của cô ấy và các mối quan hệ khác ko, rồi sao bạn lại nghĩ bố mẹ cô ấy cổ vũ cho các hành dộng của bạn...?
    nói chung bạn ko có thông tin gì về cô ấy, cũng ko chịu tìm hiểu thì chả ai giúp đc bạn đâu.
    cái mà bạn gọi là mặc cảm, tớ có thể hiểu và thông cảm, nhưng nếu bạn cứ mãi như thế thì ko khi nào bạn có ng yêu đâu bạn ạ

4. Bach_Hoa2010

Bach_Hoa2010 HÀNG THÙNG---GIẢM BÉO

Bạn nên tìm hiểu vì sao bố mẹ cô ấy lại muốn bạn đến với con gái họ trong khi bạn công việc chưa ổn định , lại đi thuê nhà , bạn hiểu ý mình chứ????

5. dembuon_doicodon

dembuon_doicodon nhok.vn

Đàn ông, cần phải mạnh mẽ, quyết đoán và tự lập bạn à, sau này mới có h.p và đem lại h.p. Hp chỉ tự mình mang lại tự mình vun đắp chứ cứ trông chờ thì thôi..

6. cocum

cocum Thành viên chính thức

Trường hợp của bạn thì cứ để tự nhiên đi. Nói chung con trai lúc nào thích là sẽ nhích thôi, con gái cũng vậy, cả 2 cùng nhích thì mới thành, còn hời hợt hay là do người khác đùn đẩy là khó lắm

7. remember_me

remember_me Thành viên rất tích cực

Khi nào gặp đúng người, bạn sẽ tự khắc tự tin hơn thôi.
    Nên tham gia các hoạt động hội nhóm giao lưu cho quen dần b ah

8. huongmv511

huongmv511 Bắt đầu nổi tiếng

tớ mong bạn tìm hiểu kĩ về cô ấy nhé, rồi tự tin lên đừng mặc cảm nữa, chúc bạn tìm đc 1 nửa của mình :)

9. chochucson

chochucson Thành viên đạt chuẩn

nếu mình không khinh bản thân mình thí không ai được phép khinh bản thân mình

10. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Tự tin thì mới có chiến thắng bạn ạ

11. 9 Củ Cà Rốt

9 Củ Cà Rốt Bắt đầu tích cực

Cám Ơn Mọi người :( mà em có duyên vs mấy cô chủ nhà hay sao á thuê nhà ai cũng có con gái mà cũng kiểu thích thích ](*,) mà e thấy họ cũng thích e hay sao á em nhìn mắt mặt em biết mà nhưng khổ nỗi em k biết tán tỉnh con gái nên buồn bã quá ](*,) chả có nhẽ phải đi học cách yêu thì mấy lấy đc vợ sao ? :rolleyes: có cô bé kế toán cùgn em bảo muốn lấy vợ phải học cách tán gái anh Ợ :-k nghĩ mà cay cú quá trước xuýt nhỏ đó yêu e nhưng e bơ đi vì ng ta vênh váo quá e ghét k nc ;)

12. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Chính tỏ cô gái ban ngày bận rộn, nên tối về nhà mới có thời gian nhắn tin
    Vậy sao không chủ động gọi xem như nào (gọi hỏi thăm ăn cơm trưa, nghỉ chưa.......)