tư vấn cho mình vụ kd cafe ở Luong The vinh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi tuongds, 14/6/2010.

1. tuongds

tuongds Thành viên mới

mình đang định mua lại quán cafe ở đường Lương Thế Vinh,gần cổng ký túc ấy.nhưng mình vẫn hơi băn khoăn. có bạn nào thổ công ở đó và có kinh nghiệm gì hay tư vấn giúp mình với.vị trí đó có ổn không vậy?
    mình sợ phố đó cũng khó kinh doanh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuongds
    Đang tải...

2. nobita0103

nobita0103 Thành viên nổi tiếng

Đồ uống ngon, phong cách quán có nét lạ khác biệt, và đặc biệt là nhân viên bán hàng phải nhanh nhẹn, niềm nở. Bỏ tiền ra đi uống cafe mà gặp phải nhân viên mặt lầm lầm lì lì ra thì thôi rồi đấy.

P/S: Cho thêm quả màn hình LCD to đùng vào phục vụ cho world cup đảm bảo đông ngay (Ah mà mở quán cafe có định vẽ tranh tường thì ới mình nhé, hehe :D)

tuongds thích bài này.
  3. mecun30405

mecun30405 Bắt đầu tích cực

nhà tớ ở đường Lương Thế Vinh và cũng đang kinh doanh cafe ở đó. Đúng là đồ uống phải ngon nhưng còn phải rẻ, tớ nói thật đấy. Địa điểm Quán của tớ là nhà riêng của tớ luôn nên tớ đỡ cái khoản chi phí cửa hàng vì thế tớ có thể chịu fix giá rẻ. Bạn nên tìm hiểu kỹ lý do vì sao họ nhượng lại quán cho bạn. Tớ thấy ở gần cổng ký túc có 2 quán, hầu như rất vắng khách vì quanh đó rất nhiều quán như kiểu trà sữa, mà kiểu trà sữa thì hợp với các bạn sinh viên hơn. Tùy thuộc đối tượng khách hàng của bạn mà quyết định phong cách quán bạn ạ. Quán Crazy ở đoạn giữa phố cũng có vẽ họa tiết quán đấy, nhưng cũng vắng khách lắm. phía cuối đường Lương Thế Vinh gần ra đường Hồ MỄ Trì mới mở 1 quán cafe bóng đá khá to, tớ không biết kinh doanh thế nào. Quán của tớ ở gần Viện Sốt rét, nếu cần tham khảo đến tham quan quán nhà tớ nhé. Chúc bạn thành công

tuongds thích bài này.
  4. meo_ngo

meo_ngo Thành viên đạt chuẩn

Cái quán bạn bảo có phải là ở tầng 1 cái nhà sơn màu vàng mà bên hông là cái ngõ có quán nước không? Nếu đúng là cái nhà đấy thì mở quán ở đấy vắng lắm bạn à, năm ngoái mình cũng định mua lại quán này nhưng mình thử tìm hiểu lượng khách sáng trưa chiều tối thì thấy vắng quá, buổi tối hầu như không có ai luôn, đấy là hồi trước mình quan sát thấy thế, còn giờ thì không biết thế nào, Bạn phải tìm hiểu thật kĩ trước khi đầu tư nhé! chúc may mắn:)

tuongds thích bài này.
  5. tuongds

tuongds Thành viên mới

cafe luong the vinh

minh dang dinh lay quan o dia chi 179 LTV day.thank 2 ban rat nh vi da co tu van huu ich cho minh.2 ben thao luan ve gia ca rui,nhung chua thong nhat vi con chenh lech mat may trieu.
    li do nguoi ta nhuong lai to cung khong dieu tra cu the duoc,chi biet chung chung la nguoi ta gap kho khan ve tai chinh.hang ngay ban van o quan cafe o cong VSR ah? minh muon qua nho ban tu van cho 1 ti

6. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Mình sợ quán ở đó xe cộ đi lại nhiều nên ít ngươi thích,nếu bạn muốn kinh doanh tốt có thể phải đầu tư nhiều cho cách âm, điều hòa và thiết kế chỗ để xe hợp lý chút là ok.

7. mecun30405

Quán nhà tớ ở cách cổng viện Sốt rét 5 nhà, số 257 LTV ý. HÀng ngày mình vẫn đi làm, đến tối mình mới về, tuần này tớ chỉ ở nhà tối thứ 6 (ngày mai) còn từ thứ 7 đến hết tuấn sau tớ đi công tác, tuần sau nữa mới có mặt ở nhà. Welcome bạn đến quán nhà tớ nhé. Bạn chú ý nếu mua quán phải để ý chỗ để xe cho khách hàng nhé. Nếu tớ không nhầm thì số 179 chính là quán Crazy tớ đã nói trên, tường có vẽ họa tiết đùng không?

8. tuongds

tuongds Thành viên mới

cafe LTV

hum nay di lam xong ma kip minh se qua tham quan cua Mecun.179 la quan cafe Hai Yen day. khong hieu sao minh lai khong nhin thay chu Crazy va ve hoa tiet nhi.quan cua Me cun co phuc vu bong da mua nay khong? di lam ban vay thi nguoi nha quan li cho ban ah?

9. mecun30405

Hôm khai mạc World Cup nhà tớ cũng có phục vụ nhưng chỉ được hôm đó thôi. Đối tượng khách nhà tớ là cán bộ ở Viện Sốt rét, mà buổi tối họ về nhà rồi, nên cũng không có khách mấy. Tớ chỉ mở hàng , ban ngày thuê người bán, tối về 2 vợ chồng tự quản, cũng có ông bà ở nhà trông cửa hàng hộ. Nếu kịp chiều về quán nhà tớ thử nhé.

10. mecun30405

Ừ đúng rồi, 179 không phải quán Crazy đâu, quán đó hôm trước tớ thấy dỡ đi rồi. Hôm khai mạc World Cup nhà tớ cũng có phục vụ nhưng chỉ được hôm đó thôi. Đối tượng khách nhà tớ là cán bộ ở Viện Sốt rét, mà buổi tối họ về nhà rồi, nên cũng không có khách mấy. Tớ chỉ mở hàng , ban ngày thuê người bán, tối về 2 vợ chồng tự quản, cũng có ông bà ở nhà trông cửa hàng hộ. Nếu kịp chiều về quán nhà tớ thử nhé.[/QUOTE]

11. megau08

megau08 Thành viên đạt chuẩn

Phải theo dõi topic này mới đc, em cũng đang có ý định làm quán cafe ở khu hồ Văn Chương mà ko biết có đc ko

12. tuongds

tuongds Thành viên mới

cafeLTV

[/QUOTE]

mecun di vui ve nhe. sang tuan to se ghe qua tham me cun vay.toi qua ban qua to khong ve kip.mecun thue nguoi lam 8 tieng 1 ngay ah? tra cho nguoi ta bao nhieu vay?

13. Mẹ bé Ziu

Mẹ bé Ziu Thành viên tích cực

Ðề: tư vấn cho mình vụ kd cafe ở Luong The vinh

Chúc mẹ nó một ngày mới đắt khách (u)

14. top_hot_shop

top_hot_shop Hà 0936 28 22 98 - daugoichinhhang.com

Mình đã từng sống ở đó một time. Có 1 đặc điểm là khu đó, đa số là sinh viên, và học sinh cấp 3. nhu cầu đi cafe k cao. Quan trọng là giá rẻ. BẠn thử cân nhắc làm cafe phù hợp với teen, học sinh thì sẽ hút khách hơn. Cafe cũng có nhiều phong cách khác nhau, hướng tới các đối tượng khách hàng khác nhau. Bạn chủ ý khu vực đó, và xem mình hướng tới lượng khách hàng nào? xung quanh có nhiều đối thủ cạnh tranh không? Xem xét và cân nhắc kỹ rùi quyết định nha. Chúc bạn thành công :)

15. butstre

butstre Không sợ mưa rơi

Mình sắp chuyển nhà đến Lương Thế Vinh rồi, có gì qua giao lưu hàng xóm nhỉ, hihihi...