E nhờ Mod mấy hôm ạ, e đang cần gấp ạ. E muốn hỏi các mẹ địa chỉ tốt để chữa lộ tuyến ctcạ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thu trang đỗ, 8/7/2014.

1. thu trang đỗ

thu trang đỗ Thành viên sắp chính thức

E đi khám và đc bác sĩ kết luận là bị lộ tuyến cổ tử cung 1,7cm ạ. E muốn nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho e địa chỉ nào tin cậy mà giá cả phải chăng giúp e với ạ. Các mẹ giúp e với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thu trang đỗ
    Đang tải...

2. Ðề: E nhờ Mod mấy hôm ạ, e đang cần gấp ạ. E muốn hỏi các mẹ địa chỉ tốt để chữa lộ tuyến

Viêm lộ tuyến cổ tử cung là một bệnh thường gặp ở chị em, viêm lộ tuyến cổ tử cung không nguy hiểm đến tính mạng nhưng tác động xấu đến chất lượng cuộc sống. Bệnh không khó chữa nhưng các phương pháp truyền thống thường không chữa dứt hẳn bệnh?
    Bệnh viêm lộ tuyến cổ tử cung

Tuyến cổ tử cung là những tuyến nằm dưới lớp mạc của tử cung, có nhiệm vụ tiết dịch nhờn bôi trơn. Lộ tuyến cổ tử cung là phần biểu mô bên trong cổ tử cung bị lộn ra ngoài, cũng có khi là sự phát triển lớp biểu mô mỏng chưa hoàn thiện và không bình thường ở cổ tử cung. Bệnh thường gặp ở những chị em đã từng sinh nở, người nạo hút hoặc sảy thai...

Viêm lộ tuyến cổ tử cung là nguyên nhân vô sinh

Ngoài ra, lộ tuyến làm cho lượng dịch và độ pH trong âm đạo, khiến cho tinh trùng khó di chuyển qua để gặp trứng. Thậm chí nó có thể tiêu diệt tinh trùng ngay khi vừa vào đến âm đạo. Chính vì vậy, khi bị viêm lộ tuyến tử cung, người phụ nữ thường gặp khó khăn trong vấn đề thụ thai, thậm chí có thể bị vô sinh.
    Lộ tuyến đẩy nhanh sự phát triển của nhiễm khuẩn ở cổ tử cung vì đây là vị trí ưa thích để một số vi khuẩn tấn công như trùng roi âm đạo, nấm, tạp khuẩn hoặc các tác nhân lây qua đường tình dục khác như vi khuẩn chlamydia, vi khuẩn lậu, HPV... Đây là nguyên nhân gây viêm cổ tử cung, viêm ngược dòng gây viêm tắc vòi trứng, viêm nội mạc tử cung...

Triệu chứng viêm lộ tuyến cổ tử cung

Bản thân lộ tuyến là một tổn thương lành tính, nhưng nó cũng có thể là khởi nguồn cho một số bệnh phụ khoa khiến chị em khó chịu như khí hư ra nhiều, ngứa ngáy âm đạo, đau rát khi quan hệ...
    Viêm lộ tuến tạo nên một tình trạng giống như viêm cổ tử cung (cervicitis) hay viêm âm đạo với các triệu chứng như nhiều chất tiết từ âm đạo (còn gọi là huyết trắng), có mùi hôi. Viêm lộ tuyến cổ tử cung thường không có dấu hiệu gì đặc biệt, do đó nó rất dễ bị nhầm lẫn với các bệnh phụ khoa khác. Dấu hiệu đặc trưng nhất khi bị viêm lộ tuyến cổ tử cung là khí hư ra nhiều một cách bất thường. Khí hư này có thể có màu trắng đục, dính từng mảng, đôi lúc có mùi hôi hoặc có màu vàng xanh, loãng, có bọt, với số lượng nhiều...
    Nguồn bài viết tại http://phongkhamphukhoa.org/viem-co-tu-cung/Viem-lo-tuyen-co-tu-cung.html

Địa chỉ uy tín thì có lẽ chỉ có vào các viện để khám và chữa thôi, ví dụ như viện phụ sản, bạch mai, 103 khoa phụ sản. Ko nên đi khám ngoài nhé, vừa đắt mà lại ko uy tín

3. me_kem_xink_xink

me_kem_xink_xink Thành viên tích cực

Ðề: E nhờ Mod mấy hôm ạ, e đang cần gấp ạ. E muốn hỏi các mẹ địa chỉ tốt để chữa lộ tuyến

bs thanh số 7 nguyễn Huy tự nhé. Em 3cm mà khỏi rồi

4. thu trang đỗ

Ðề: E nhờ Mod mấy hôm ạ, e đang cần gấp ạ. E muốn hỏi các mẹ địa chỉ tốt để chữa lộ tuyến

Mn cho mình hỏi chi phí chữa hết tất cả bn tiền vậy. Cam ơn mn nhé

5. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

mẹ cháu nên đi vào viện phụ sản nhé
    Có mẹ đã bị chết ở phòng khám Maria đấy

6. thu trang đỗ

Mọi ng nói chữa bệnh này đơn giản mà mn. Sao lại chết đc chứ, nghe mn nói mà e giật cả mình

7. Ðề: E nhờ Mod mấy hôm ạ, e đang cần gấp ạ. E muốn hỏi các mẹ địa chỉ tốt để chữa lộ tuyến

Đơn giản và chết ở maria ko liên quan nhau nhé :D.