nước mía ăn kiêng

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Hồng Cook, 2/8/2009.

1. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Các bạn ăn nhiều hoa quả cần chú ý lượng đường trong quả rất cao: chuối, xoài, nhãn, sầu riêng....k hẳn ăn hoa quả thay cơm đã giảm cân đâu nhé!

Đang tải...

2. thaihabook

thaihabook Banned

Vậy là chỉ còn cách uống trà, uống nước cho no bụng để giảm cân an toàn.

3. buiqthg

buiqthg Tự hào là Nữ Kiến trúc sư

hôm nay là ngày thứ 4 rồi, nhưng mình vẫn tính là ngày 2, vì 2 ngày đầu tối về bị chồng dụ dỗ nên vẫn ăn chút thức ăn.
    mình đã bớt thèm ăn, cả nguyên ngày hqua ko ăn 1 thứ gì vào mồm cả, chỉ nước và nước, nhưng mình uống mía hơi nhạt, chỉ hết có 1l nước mía thôi, còn lại là nc lọc, cơ mà hơi nhiều ớt , hic, cái tội thích ăn cay, ăn ớt thay cơm.
    cầu mong cho cả ngày hnay ko bị dụ dỗ ăn uống gì nữa, để ít ra cũng phải cố trọn vẹn 5 ngày ko ăn gì.

à mà chị ơi, em ngày hôm qua còn có đi ngoài 1 chút ít, chứ hnay uống cố mãi hết 0,6l nước muối, đến h là 12h trưa rồi mà chỉ đi nhẹ, chả thấy đi nặng gì nữa, chắc bụng chả còn cái gì nữa rồi.

Ít thấy đói, chỉ thấy thèm ăn thôi ạ. mà cũng chưa thấy bị tụt huyết áp. Cơ mà ko dám mò về nhà nội hay ngoại gì hết, bme mà phát hiện ra nhịn ăn thế này chắc ăn đòn.

Em sẽ cố gắng hết tuần sau là tròn 2 tuần ăn kiêng này, hu hu hu, các chị cổ vũ em với, hnay mới là thứ 5 thôi. Vẫn chưa thấy nhẹ nhõm đi chút nào hết

architect thích bài này.
  4. thanhthu822000

thanhthu822000 Thành viên chính thức

em qua duoc ngay thứ hai rồi.bao giờ mới hết 10 ngày. Thèm ăn quá là thèm.

Sửa lần cuối: 10/12/2009
  5. thaihabook

thaihabook Banned

Cố lên nhé các mẹ. Mẹ Buiqthg đã cố được đến giờ rồi thì cố nốt thôi. Không thì uổng công lắm. Vì sự nghiệp gìn giữ gia đình và vì chính mình, các mẹ cố lên nhé.

6. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Mình cũng muốn giảm cân, nhưng mà không đủ kiên nhẫn vì mình thèm ăn lém, nhất là ăn đồ béo !Hu hu

7. buiqthg

em đang cố thay đổi cái dáng ì ạch sau sinh của em thôi, chứ nghe câu " giữ gìn hp gđình " em thấy bùn lắm. Chồng em ko đồng ý cho em ăn thế này đâu, nhà chỉ có 2 vợ chồng, tối về em nấu cơm mà ko ăn, chỉ mỗi mình ổng ăn nên ổng cũng cáu, bảo em là sao phải khổ thế, béo kệ béo chứ. Hôm nọ cố nhịn đc là vì 2 thằng cãi nhau đấy, chứ ko cãi nhau là vẫn phải ngồi vào mâm ... hic, với lại em cố hết t uần thôi, chứ em thấy ko ăn tối mau già lắm

chả thấy giảm bụng gì cả, mà 2 má em đang hóp lại rồi này, béo đâu chả thấy béo mặt, toàn béo bụng thôi, chán quá

Hôm nay ngày thứ 6 rồi. hu hu, tối hôm qua em vẫn ngồi ăn 1 miếng thịt + 1/2 bát nước thịt sốt cà chua :((

Sửa lần cuối: 11/12/2009
    architect thích bài này.
  8. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Cứ ăn đi bạn ạ. Tớ giảm không ăn nó còn béo nhanh hơn. Hai má cũng hóp lại, nhìn phát tởm luôn. Chăm chỉ vận động 1 tý, tớ ăn tối xong hay đi bộ.

9. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

cố lên bạn nhé, mình bày cho bạn của mình áp dụng bài này, nhưng bạn ấy phải đi làm nên có ăn thêm cháo loãng, không thịt. Bạn ấy kiêng 5 ngày giảm được 2,5 kg đấy.

10. thanhthu822000

Hôm nay là em được 4 ngày rồi nhưng em chưa thấy giảm cân nào, người thì cũng nhẹ nhõm hơn một tý thôi. Em tuân thủ tuyệt đối theo sự chỉ dẫn của chị Hồng luôn, sáng uống 1l nước pha muối, cả ngày không ăn gì ngoài nước mía pha theo công thức của chị Hồng.Chồng em cũng không ủng hộ em nên luôn mang thức ăn ngon ra dụ dỗ, em thèm lắm nhưng cũng cố. Sắp qua một nửa chặng đường rồi, chắc là em sẽ theo được đến cùng đấy, em muốn xem sau con đường chông gai ấy là điều gì đang đợi.
    Nhưng có điều em hơi băn khoăn ạ, đã 4 ngày rồi mà sau khi uống nước muối buổi sáng vào là em cứ vào WC đi như tháo cống ấy, toàn là nước thôi, liệu có ảnh hưởng gì đến đường ruột không hả các chị? Tuyệt đối em không ăn bất cứ thứ gì ngoài uống nước đâu nhé!

architect thích bài này.
  11. buiqthg

hôm nọ tính nhầm, hnay xem lại thì hnay mới là ngày thứ 6 của mình.
    Mình để ý rồi, tối hôm trc mà có ăn chút xíu gì đó, ít thôi nha, thì sáng hôm sau uống nc muối vào mình mới đi ngoài lỏng 1 chút xíu, còn hôm trc mà nhịn nguyên ngày thì mình chả đi cái gì cả, chỉ đi nhẹ nhiều lần trong ngày thôi.

Sáng nay leo lên cân thì ko giảm cân nào hết, vẫn đang 53kg, bụng cũng ko nhẹ nhàng gì hơn, vì quần mình vẫn mặc ko có tháy khác gì hết, chắc tại chưa chịu nhịn ăn cái chỗ " chút xíu " buổi tối đó, nên vẫn chưa có chút tác dụng nào hết. ](*,)](*,)](*,)](*,)](*,)](*,)](*,)

Lại hạ quyết tâm, cả ngày hôm nay quyết ko đi đâu cả, ko về nhà chồng, ko đi đâu hết để khỏi ăn gì hết, hết h làm là về nhà đi ngủ cái đã.

Cố gắng 2 ngày cuối tuần nhịn 100%. Có mẹ nào đang cũng cuộc chiến vào động viên nhau đi ........

architect thích bài này.
  12. thanhthu822000

Hôm nay em bước vào ngày thứ 6 rồi, em đã đi được một nửa chặng đường rồi.Em chưa biết có giảm được cân nào không ( em quyết tâm sau 10 ngày ăn kiêng mới nhảy lên bàn cân) nhưng cũng thấy người nhẹ nhõm đi hẳn và thích nhất là cảm giác mình đã nhịn ăn được 6 ngày rồi ( trước khi ăn kiêng em không thể nhịn được 1 bữa đâu).3 ngày đầu thèm ăn kinh khủng,nh­ưng hôm nay cũng thấy đỡ thèm.Em mong sẽ thấy con đường phía trước là những đóa hồng.

13. buiqthg

khâm phục mẹ này, hu hu. Hôm nay em bắt đầu lại ngày 1 - chả đói gì cả, cũng chưa thèm ăn lắm, nhưng kỳ lạ là tối qua em có ăn ít thịt, mà chả hiểu sao sáng nay uống nước muối, đến h là gần 2h chiều rồi vẫn ko thấy đi nặng gì cả, chịu chả hiểu nổi.
    Em cũng chán uống nc mía, lại ko đói, chỉ làm 1/2 cốc lấy lệ, chả buồn uống nữa, lúc nào đói thì uống tiếp
    LẠI NGÀY 1

14. thanhthu822000

Báo cáo cả nhà hôm nay em bước vào ngày thứ 9 rồi, sáng nay em cân thấy giảm có 2kg và cũng chỉ giảm 2cm bụng thôi. Hu..hu. Sao lại thế nhỉ? Các chị khác giảm tận 5-7kg mà sao em chỉ giảm có 2kg thôi, em làm đúng y như công thức luôn, suốt 9 ngày bóp mồm bóp miệng không ăn bất cứ thứ gì ngoài nước mía đâu mà sao em giảm ít thế ah.Trong thời gian đó em vẫn tập thể dục đều ( đi bộ trên máy, xoay eo, chèo thuyền). Chắc tại tạng người của em khó giảm phải không ạ.Làm thế nào để em vứt bớt 5kg mỡ thừa nữa đi bây giờ. Em chỉ nhìn thấy ánh sáng le lói cuối con đường thôi chứ không thấy hoa hồng đâu cả. Em định hết thời gian uống nước mía em theo thực đơn như sau: sáng ( ăn nhẹ: Bún, phở hoặc bánh mỳ) Trưa ( 1 bát cơm + rau+ 1 chút thức ăn), 2h chiều uống một cốc cà phê đen. Tối (7h) ăn 1 bát miến+ rau và kết hợp với tập thể dục ( sáng 30phút, tối 30 phút) có được không hả các chị ơi.
    Nhưng em thấy bảo ăn miến tối vẫn béo phải không các chị? à mà uống cà phê đen nữa có được không ạ. Chị nào biết bảo em với nhé. Em muốn tống 5kg nữa.

architect thích bài này.
  15. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Chị PM cho em rồi nhưng vẫn post lên đây để trả lời chung cho nhiều mẹ khác nữa nhé!
    Chị đoán em cũng thuộc tạng người béo chắc đúng k? Chị có nói ở đoạn nào đó là nc mía ăn kiêng chỉ giảm lượng mỡ thừa trong cơ thể thôi. Vậy em tự kiểm tra lại xem trọng lượng em muốn giảm thêm là mỡ thừa hay là trọng lượng thịt? Vì do cơ địa từng người, béo k có nghĩa là mỡ hết đâu em nhé (các cụ gọi là béo chắc đấy). Nếu em thuộc nhóm 2 thì thật sự có làm các kiểu cũng k giảm cân đc đâu em. Chỉ chú ý đến cách ăn mặc và trang điểm cho phù hợp với dáng người thôi. Nếu em ở nhóm 1 thì giữ gìn ăn uống như em tính toán là rất hợp lý đấy. Tuy nhiên, nếu thích cà fê đen hãy uống - nếu k em cứ dùng trà mạn hoặc trà xanh uống bt cũng đc nhé!
    Chúc em thành công (u)(u)(u)
    Thêm nè: mình nói ngay từ trang đầu với các mẹ là phần lớn mọi người đều bỏ cuộc và tuyệt đối k ăn thêm gì ngoài nước mía trong TG 10 ngày! Mời cả nhà lang thang vào đây tìm hiểu thêm nhé! Đảm bảo các thành phần Hồng post dinh dưỡng tương đương với hộp các bác ý bán luôn :D
    http://themastercleanse.org/

architect thích bài này.
  16. hawai_newyork

hawai_newyork Thành viên tập sự

e uống nc mía 9 ngay giảm dc có 2,5kg thui

17. buiqthg

chị Hồng cho em hỏi chút.
    lần trước em giảm có 1kg sau 5 ngày kiêng, vì em ko triệt để kiêng đc
    lần này em lặp lại
    nhưng có điều em uống nc muối buổi sáng rất khó chịu, buồn nôn cả ngày luôn
    giờ em chỉ uống trg 3 ngày đầu thôi có đc ko ? sau đó em uống nc mía thôi, ko ăn gì cả
    có thể thay nc mía bằng thứ khác đc ko ạh ? vì mùa này giáp Tết, HN lạnh quá, chả biết mua nước mía ở đâu cả

architect thích bài này.
  18. giodong

giodong Thành viên tích cực

Giời ạ, cuối cùng cũng quay về nhịn đói giảm cân.
    eo ôi, cái này thì em theo hok nổi.

19. tuantrang

tuantrang Thành viên rất tích cực

Lâu quá ko ai theo PP này à
    ,giờ này năm ngoái nhờ chịHồng ngày nào cũng động viên mà tớ theo đủ 10 ngày, tổng thể sau 10 ngày kiên trì tớ giảm khoảng 3kg, sau đợt đó tớ lại lên 1kg nhưng đối với tớ là quá tuyệt bởi PP này ngon( ko quá khó nuốt như PP ăn 13 ngày tiêu mỡ hay khó chịu như Atkin toàn ăn thịt. tó cũng chịu) mà kể cả nhịn tối ăn bằng bí đao luộc tớ theo 3tháng giảm có 1kg thì mới thấy PP này là quá tuyệt.Giừo mùa hè , lại mới dọn ra riêng tinh thần thoải mái tờ lại lên cân thành ra đang định lập lại một đợt kiêng này, up cho PP này được mọi người biết nào.
    Nói thêm nhé, tớ cũng thèm ăn trong mấy ngày đầu và giảm ngày số kg đó trong khoaản 4 ngày đầu thui
    đến cuối ko giảm thêm, và dù tớ tuân thủ đúng nhưng mỗi sáng uống nước muối xong tó chả chạy và WC bao giừo.Hay mỗi tạng người mỗi khác nhỉ, quan trọng là có giảm cân.hihi

20. In&De

In&De Bắt đầu tích cực

ui ui hay quá. Mỗi tội thấy mua nước mía khó thế, chắc tại em chưa để ý đến. Mai em về sẽ thử luôn xem sao. Có thông tin gì sẽ loa lên cho bà con xem.