Con em 32 tháng mà nặng có 14kg,có còi không

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MeHaiLam, 24/9/2008.

1. MeHaiLam

MeHaiLam Thành viên tập sự

Chào mọi người,

Em là thành viên mới của diễn đàn này, hôm nay mở hàng mong mọi người cho em biết con em là con trai 32 tháng rồi mà nặng có 14kg,con em co gày quá không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeHaiLam
    Đang tải...

2. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

Chủ để này được các mẹ đưa lên DD nhiều lần rồi và cũng nhiều mẹ stress lăm

3. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Em gửi cho chị Link biểu đồ về sự tăng trưởng của bé, chị xem để tham khảo nhé. nhưng em nghĩ là bé hơi còi đó chị. chị thử cho bé đi khám xem sao ? bé ăn uống có tốt ko ? đi ngoài có tốt ko hay bị táo bón ? mấy cái này qua trọng đó chị. Nếu táo bón thì vào Hiệu thuốc nhà Bác Hainhoc để tìm cách tháo gỡ nhé. chúc bé mạnh khỏe hay ăn chóng lớn ạ.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=6780

4. yenhoangminh

yenhoangminh Banned

Không sao đâu bạn, con mình cũng 32tháng và 14kg, tuấn trước bé vừa được khám sức khoẻ ở trường bé nặng thứ nhì lớp, và được xếp vào kênh bình thường .

5. M&M

M&M Thành viên tích cực

Trời ạ, 32th, nặng 14kg mà mẹ nó bảo hơi còi thì các mẹ trong dd kiện chít bây giờ. Cân nặng thế này là quá tốt rồi.

Quan trọng là chiều cao phải tương ứng với cân nặng. Bây giờ các chuyên gia coi trọng vấn đề chiều cao hơn cân nặng đấy. Nếu bé có cân nặng tốt mà chiều cao khiêm tốn thì sẽ thành béo phì. Vì thế VDD đang có chiến dịch phòng chống suy dinh dưỡng thể còi do chiều cao của trẻ em VN thấp so với TG nhiều quá.

6. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

bé 14kg là bình thường Mẹ nó ơi, Cu tý nhà tớ 37 tháng 18kg Tớ đang phải kìm chế cho cháu ăn thịt và thay thế bằng tôm cua và rau, nặng quá cũng ko tốt đâu. Ko biết Bé nhà bạn cao bao nhiêu rôi?

7. GauBien

GauBien Nhận làm sổ sách kế toán

bé như thế là bình thường thôi bạn ạ , bé nhà mình hơn 37 tháng rồi mà có 13,3 kg thôi.:(

8. Ất Giáp

Ất Giáp Thành viên đạt chuẩn

Thôi chết!

Ru và Bi nhà e 37 tháng năng 22kg cao 105cm là vượt khung rồi!

9. heocoi2508

heocoi2508 Thành viên rất tích cực

Ôi mình cũng đang rất strees về con gái đậy 13 tháng rồi mà mới chỉ đc có 8kg thôi còi quá quá phải kô các me. Các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ với em với.

10. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Bạn có thể post thực đơn của Con lên được không, để xem Tớ có thể giúp gì nào .

11. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

Tớ chả quan trọng chuyện cân nặng con tớ 37 tháng mà có hơn 13kg thôi cao gần 1m, con gái, gày nhỏng như Kate Moss, cực lười ăn chỉ thích uống sữa và đồ ăn Tây thôi, n tớ thấy vẫn trong ngưỡng chấp nhận được, béo phì còn sợ gấp mấy lần, trộm vía nó chơi, học và hát hò suốt ngày, năng lượng nạp vào chỉ đủ để phát triển chiều cao và nói như khướu thôi, đừng lo, tớ thấy con Tây và Nhật nó đâu có béo và bụ như con mình mà nó vẫn cao và phát triển tốt đấy thôi, (cái này thì miễn bàn rồi nhỉ)

12. richart

richart Thành viên sắp chính thức

con em 33 tháng mà có 13 cân thôi các bác ơi, cháu an uống vẫn tốt và đi ngoài bth, nhưng nghịch thì rất khỏe,vậy có nên đi khám về dd k các bác?

13. meyeuthonhim

meyeuthonhim Thành viên chính thức

Chị ơi, không cần đi khám đâu, vì nếu cháu vẫn khỏe mạnh bình thường thì do tạng người đấy. Con em 49 tháng rồi nặng có 13.5kg thôi, nhưng trộm vía hầu như cháu không ốm, và cũng thông minh lắm chị ạ, giờ cháu đã thuộc hết mặt số đến 50, và mặt chữ rồi . Trước mẹ cũng sốt ruột lắm, cho đi khám dinh dưỡng mấy lần chẳng ăn thua gì nên thôi kệ nó

14. richart

richart Thành viên sắp chính thức

con nhà em giống nhà bác meyeuthonhim day, cũng thuộc hêt mặt chữ và mặt số rồi những cũng có vẻ hơi còi...em cứ an ủi,...thôi thì trôm vía không ốm là mằng, các bác a!

15. Mecumeo

Mecumeo Thành viên đạt chuẩn

Con nhà em 30tháng, nặng có 11kgs thôi ạ, còi quá nhỉ. Nhưng cháu nghịch kinh khủng và có trí nhớ rất tốt. Cháu đã đọc vanh vách bảng chữ cái và nhớ hết mặt số rồi (chỉ tội hơi ngọng hihi.). Không biết có mẹ nào có bí quyết gì không, chia sẻ cho em với

16. paleface

paleface Thành viên tập sự

Con tớ từ hồi 25 tháng đến giờ (32 tháng) vẫn cứ tròm trèm 12kg, chỉ thấy chiều cao tăng còn cân nặng giữ nguyên, thực ra cũng có lúc tăng nhưng cứ ốm một trận là thành âm, he he.
    Kệ, tớ AQ rồi. Đã àm đủ cách,đến giờ mẹ con vẫn vật lộn nhưng đỡ xì trét hơn rồi.
    Không complaint gì đâu, tớ chỉ post lên cho các mẹ có con còi thấy có đứa còn còi hơn con mình, cho đỡ căng thẳng, hì hì.

17. me be bin

me be bin Bắt đầu tích cực

con tớ cứ lo còi nên bồi dưỡng thật nhiều bây giờ lại sợ bị béo phì nên toàn phải hãm ăn thôi, nhiều lúc thấy khổ thân lắm mà tội là của bố mẹ chứ đâu phải do con

18. meanhvu

meanhvu Thành viên tập sự

bạn cứ yên tâm đi, nếu con bạn vẫn ăn uống bình thường, bạn cho con ăn đầy đủ các dương chất ,thì không có vấn đề gì phải lo lăng cả. như con của mình đã 3 tuổi ma vẫn chỉ nặng có 13kg thôi, mình cũng đã từng cho con đi khám ở viện dd ma không ăn thua. nhưng con mình vẫn pt bình thường về thể chất thì chăng có gì phai lo lắng.

19. KunNhi

KunNhi Chăn ga Chiến Phượng

Các bác cứ lo xa, con em đây này, 28 tháng rồi mà chỉ có 11,5kg thôi. Nhưng em cứ AQ cho nó nhàn. Vì Cún nhà em trộm vía đi học 1 tháng rồi mà ko phải nghỉ buổi nào, mừng lắm rồi, chỉ cần con ko ốm đau là được. Và thêm nữa là cũng khá nhanh nhẹn. Vậy là tốt lắm rồi ý.