3 tháng giữa: Bầu hơn 4 tháng gặp nhiều vde

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi suzicute, 31/7/2014.

Tags:
  1. suzicute

suzicute Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ,lần mang bầu t2 này e có vẻ trắc trở quá,viết mấy bài lên đây r,thai đã bị động mấy lần lại còn nhiều vấn đề,e k biết viết trg mục này có đúng k,nêu k mod chuyển giúp e
    Chả là lần đầu có bầu vc e chưa cưới nên hồi bầu tập 1 e ở vs bme đẻ,dc bme chăm sóc nên bé trộm vía sinh ra khỏe mạnh,cứng cáp,nhanh nhạy
    Đến bầu bé t2 ở nhà chồng e vẫn phải làm lụng đủ thứ,từ lau nhà,quét nhà,nấu cơm,giặt giũ...nhà còn có 1 cậu e trai nên chẳng bh giúp cho e dc cái j mà chỉ chăm chăm đi theo để dọn dẹp,từ cái bát ăn cơm,đến bộ quần áo nó thay xong vứt lung tung,do k giữ sức nên e bị động thai mấy lần,chồng e có nói vs mẹ nhg chỉ dc 1 t/g k bắt e làm j,cho e dưỡng thai cho đỡ ra máu,e đỡ k ra máu nữa hoạt động nhẹ nhàng dc thì xỉa xói e,bảo suốt ngày nằm ườn ra k làm j,thậm chí cái áo con e nó thay ra e chưa kịp giặt cũng nói kêu là cả ngày k giặt dc quần áo cho con,k hiểu là ng kiểu j,tài thật...nhà thì 5 tầng,h e k lau dọn dc,thì kêu đi cầu thang dính như thế mà k biết dg lau dọn,mà cơm nc e vẫn nấu,chỉ là mấy việc nặng nhọc e k dám làm vì sợ ảnh hưởng đến con,e ức lắm nhg vì con e kệ bỏ ngoài tai,chồng e bảo việc j k làm dc cứ để về a làm,kể cả trông cháu cũng trông cho dc 1 t/g xong kêu tao như osin nhà chúng mày,như con mọn,lúc đéo nào cũng phải vác đi theo,mà e bảo để e trông con,cho nó ngủ vs e thì k muốn,như kiểu đẻ thuê xong chửi bới này nọ,thậm chí h bụng e to mặc váy cũng bị mẹ chồng soi r nói,bà mua 2 bộ quần áo ở nhà xong bảo e mặc,bà bảo váy vs vóc nhìn như điên này nọ(đây là e nói giảm chứ bà nói e kiểu thậm tệ ý),e chán k buồn nói luôn,chồng e bảo mặc váy thì có sao,mặc cho thoải mái nhg bà kêu tao k thích,tao cổ hủ lạc hậu thế đấy,e k muốn chê thẩm mĩ bà vs e khác nhau vì ở nhà xấu e cũng cố mặc cho bà vui,nhg bộ quần áo bụng chun bé tí e k ních dc,e nói thì kêu sao lại k vừa,trc tao vẫn mặc bt lúc chửa có sao,quần áo ở nhà e k thiếu,nhg bụng to e k thích mặc quần áo bầu khó chịu,e chỉ thấy mặc váy thoải mái nhất,nói thật mẹ chồng e ở nhà cùng vs toàn đàn ông,tính tình cũng bốp chát như đàn ông vậy,hồi e mới về nhà chồng,mới sinh nên tóc e rụng nhiều ngày nào cũng quét nhg k kiểm soát dc,mẹ chồng cũng nói suốt bảo tóc vs tai nhìn kinh ng k chịu quét j cứ để rơi vãi khắp nhà(bà để tóc ngắn),bàn mà để đồ trang điểm nhiều bà cũng nói,thật sự tới h ngoài chai dầu gội e chẳng dc để trc mặt bà cái j,tất cả cất trg túi,bh dùng thì mới dc bỏ ra,làm j bà cũng k hài lòng,vốn dĩ bà k ưa e từ đầu,nhg e cố gắng bn cũng k đủ,lúc nào cũng thấy ngứa mắt
    E bầu bé t2 này động thai là thế nhg trộm vía bé vẫn khỏe nhg h e lại bị buồn ngủ,mặc dù e ngủ đủ 8 tiếng,nhg lúc nào cũng trg tình trạng thèm ngủ,đầu óc mệt mỏi,nhg vì ở nhà chồng k thể ngủ thoải mái dc,ngủ quá 1 tí là mẹ chồng e lên phòng nói h này còn ngủ à,trưa cũng vậy nói suốt ngày ngủ,chồng e bảo nghén thì cứ nằm mà ngủ nhg chồng e đi làm suốt đến tối mới về,mình e ở nhà bà cứ lên nói e cũng k thể ngủ dc,h có cách nào giúp e tinh thần tỉnh táo,sk cải thiện,đỡ buồn ngủ dc k các mẹ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi suzicute
    Đang tải...

2. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Ðề: Bầu hơn 4 tháng gặp nhiều vde

mình nghĩ bạn nên nghĩ cho mình
    Không có xin phép về ngoại một tgian nhé

3. suzicute

e chỉ dc về vài hôm xong lại bị gọi về c ạ

4. shinkj

shinkj Bắt đầu tích cực

hu hu sao đọc mà thấy Mn khổ vậy trời ? cứ tình hình này còn 5 tháng nữa mới sinh mà sinh xong mình còn phải kiêng khem này kia ko bít tính sao đây?

5. suzicute

hix đây chỉ là 1 số chuyện thôi mn ạ,chứ nếu kể ra thì mẹ chồng mình vô đối lắm,nhiều khi chỉ nghĩ trg phim mới có ai ngờ ngoài đời vẫn còn mẹ chồng như vậy,mẹ chồng mình tổng hợp như kiểu mẹ chồng trg phim những nàng công chúa nổi tiếng vs cuộc chiến hoa hồng ý :((
    ai cũng bảo mẹ chồng mình trẻ mà khó vs con dâu thế

6. Nguyễn Minh Cúc

Nguyễn Minh Cúc Bắt đầu tích cực

Mẹ nó cứ nói luôn với mẹ, bầu bì cơ thể mỗi người một khác, cơ thể con cũng thay đổi. Không phải con lười. Con lười, con bẩn thì đã bẩn từ trc chứ ko phải đển bây h mới lười.
    Đây là việc ảnh hưởng sức khỏe tới cháu của mẹ, mẹ ko muốn cháu mẹ khỏe mạnh ạ.
    Còn nếu cảm thấy ko chịu dc, mẹ nó xin về nhà mẹ đẻ nghỉ dưỡng một thời gian, cho qua thời gian nghén ngẩm mệt mỏi này đi.

7. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

kệ chứ bạn.bg k ai thuong mình băng chính mình đâu bạn ạ

8. Me_moka

Me_moka

Mn nói chuyện với ck mình xem thế nào?có gì ck nói đỡ cho mình,về nhà mẹ đẻ thể nào chẳng thoải mái hơn

9. _Sunny_

_Sunny_ Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó tâm sự với chồng đi, để chồng nói chuyện với BMC.
    Nếu chồng mẹ nó cũng ko thèm đếm xỉa thì mẹ nó nên dứt khoát về ngoại, sức khỏe là quan trọng nhất.
    Mình fải tự yêu bản thân mình, tự trân trọng mình thì người ta mới tôn trọng mình mẹ nó ạ.

10. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

mn xin về nhà ngoại một thời gian,,, mà sao mn ko biết nói lại nhỉ,, bảo con bầu bí thèm ngủ,, mà con nghỉ ngơi là tốt cho cháu của mẹ chứ đâu phải con muốn thế,,, tớ mà thèm ngủ thì tớ cứ ngủ thôi,,, cho nói thoải mái,, miệng nói thì tai nghe, nói chán, mỏi miệng thì cũng phải ngừng thôi... mn cứ đóng chặt cửa lại mà ngủ ( hic,, giờ còn có mn như này nữa) may mà từ khi cưới mình đã ko phải ở với mẹ chồng....

11. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Khổ thế đấy, nếu bạn mà đi làm cả ngày tối mới về thì còn đỡ.

12. chom_chom

chom_chom Guest

Khổ thân mẹ nó, đúng là sống chung với bmc chẳng bao giờ sướng cả, e cũng sống chung, nhìu lúc cũng thấy khó chịu, nhưng mà so với mẹ nó thì còn sướng hơn gấp vạn lần.hic

13. suzicute

cám ơn các mẹ,chồng e có nói vs mẹ r,nhg chỉ dc vài hôm xong lại xỉa xói này nọ,e cũng nói mỗi ng 1 khác,chửa đứa trc còn khác đứa sau nữa là từng ng,nhg mẹ chồng mình thì cứ suốt ngày so bì kêu nhà hàng xóm con này,con kia chửa khỏe như trâu,bế con,làm việc nhà đủ thứ...chứ k phải vc e k nói,chồng e nói cũng nhiều vì lo cho vợ,nhg trc mặt chồng e thì k sao,k có là nói này nọ,2vc ngày nào cũng tâm sự chứ k phải k ạ,còn về mẹ đẻ thì bà k đồng ý,chỉ cho về vài hôm,vì e về e sẽ cho cả đứa đầu về,vì con e mới 17 tháng thôi,ngủ chốt cửa thì bà đập cửa ạ,nói thật từ đợt e chửa đẻ cũng chưa dc tẩm bổ cái j từ nhà chồng,ăn thì hầu như toàn ăn đồ rán,gà rán,thịt rán,đậu rán,chả rán,cứ luân phiên ăn,thỉnh thoảng lắm mới đổi món,nhà chồng e quen ăn vậy từ xưa r,e nói ăn nhiều k tốt nhg chẳng nghe,thú thật bt e còn cố ăn chứ h e nghén e k nuốt nổi,,đợt đầu biết có bầu thì chỉ bảo chồng e nó thích ăn j thì mua,nhg hôm nào điên lên thì chửi dm cái đéo j ngon thì mua nhanh thế

14. Bé ThyThy

Bé ThyThy Thành viên nổi tiếng

hjhii... xin về ngoại ở là hợp lý nhất đó mn à....

15. suzicute

k đỡ dc tí nào c ạ,hồi e mới sinh việc nhà,cơm nc e làm,bà chả mấy khi phải động tay vào việc j,nhg từ đợt e xin đi làm,bà bắt e dậy sớm trc h làm còn giặt quần áo,lau nhà lau cửa,dọn dẹp r mới dc đi,nhiều hôm đi làm về muộn quần áo chưa rút dc là bà chửi,kêu k làm dc cái việc j,nhiều hôm mệt k lau dọn dc cũng nói,chồng e nhiều khi cáu nói ở nhà còn 1 đứa k làm j thì bắt nó làm(e chồng e học lớp 12)thì mẹ chồng e kêu nó bé,chúng mày là anh chị hay nó là anh,nói chung từ ngày e đi làm do bà phải làm việc nhà,trông cháu nên bà khó chịu,hầu như ngày nào cũng phải bới móc chuyện j đấy để nói,vậy mà trc e ở nhà trông con,cơm nc thì bà kêu có mỗi trông con vs việc nhà mà kêu mệt.e muốn gửi con đi trẻ sớm thì k đồng ý,e mới nghỉ vì động thai thôi c ạ

16. Nguyenbaotram2012

Nguyenbaotram2012 Thành viên mới

Mình nghĩ bạn nên nói chuyện thẳng với chồng và mẹ chồng. Còn mẹ chồng có nói gì thì cứ coi như mình bị điếc đi. Trời ơi người ta đang bầu bí mệt lắm đây. Đã không giúp được gì lại còn nói nữa. Sinh con, sinh cháu nôi dõi cho họ nhà nội chứ có phải cho nhà mình đâu mà cứ hành như thê

17. _Sunny_

_Sunny_ Bắt đầu nổi tiếng

Sao mẹ đẻ bạn lại ko đồng ý, bạn tâm sự với bà mà bà còn cho về có vài hôm thôi á?
    Nếu là mẹ mình, mẹ mình chả lên tận nơi nói chuyện với thông gia ấy chứ.

18. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

chị với đc bà mẹ chồng kinh dị quá, 2 mc ko hợp nhau nên mọi thứ đều ko ưa nhau. thôi thì cố nhịn cho con chị ah

19. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

Bà mẹ chồng này kinh dị thật. Cái kiểu chẳng có gì cũng ghét người ta. Về nhà ngoại mà nghỉ ngơi chị ạ. Chả việc j phải mệt mỏi khi mình đang bầu bí cả.
    Kể cả chồng chị chưa chắc đã bảo vệ chị được khỏi bà mẹ chồng này ấy.

20. suzicute

k phải mẹ mình k đồng ý mà mẹ chồng k muốn ý,vì mình về sẽ cho con bé lớn về cùng,bà ý k thích,vs lại mẹ đẻ mình bảo quen ng hầu hạ r,h k có nên khó chịu,k muốn cho đi