Kinh nghiệm: Bí quyết chọn giày tốt

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Cris, 2/3/2010.

1. munxinh

munxinh Thành viên đạt chuẩn

Hi các mẹ! Các mẹ có địa chỉ giày dép nào bền đẹp và giá cả hợp lý (k rẻ quá) thì cho e biết với nhé. Chân e cũng thuộc loại tàn phá giầy dép nên mua đôi đắt tiền quá nó hỏng thì xót xa mà đôi rẻ tiền thì chắc chân e đi được 3 bữa..hix..

Đang tải...

2. 3d_shop

3d_shop Thành viên mới

em cũng nghĩ là nên có nhiều giày, khoảng 4-5 đôi dc rồi ạ, vì giày mang ngày hôm nay rồi, ngày mai sẽ mang đôi khác vì em nghe nói có virus gì đó fát sinh khi mang 1 đôi giày liên tục ạ

3. HanLinh_shoes

HanLinh_shoes Thành viên sắp chính thức

Em nghĩ bây giờ có nhiều xu hướng mốt giầy dép quần áo thay đổi liên tục, thế nên đi 1 mùa rồi thay đôi mới vừa hợp mốt, tâm lý lại được refresh hơn đấy chứ ạ ^^

4. Mẹ Nấc & Taxi

Mẹ Nấc & Taxi Thành viên tập sự

Mình cũng đã từng nghĩ như vậy. Nhưng khi bị đau lưng 1 cái thì đi khám bác sĩ mới nói đi giày cao gót phải đi loại chắc chân, quan trọng nhất là trụ gót đảm bảo trọng lực cơ thể dồn vào hai bàn chân rơi đúng trọng điểm, nếu ko rất dễ vẹo cột sống. Từ đó, sợ nên đầu tư những đôi giày tốt 1 tí, mà kể cũng lạ, từ khi dùng hàng xịn, thấy ko bị đau chân nữa.

5. luna25

luna25 Thành viên tích cực

Tớ cũng nghĩ thế. Quen đi giày cao gót nên tớ chọn loại tốt mà đi. Đảm bảo đi bộ mà ko đau chân, êm lắm. Đi cao mà ko bị gượng, bước rất vững.
    :D

6. Tuan_Hanh

Tuan_Hanh Thành viên tích cực

em thì hay mua của CK ở gần Hồ Gươm Xanh ạ ... cũng kô quá đắt , vừa phải mà đi cũng chắc chân .... em thì được cái giữ gìn , đôi nào đi xong em toàn về lau chùi rồi mới cất tủ ... em rất hạn chế việc miệng giầy bị trầy vì giầy mà bị mõm giầy nhìn đã thấy chán , chẳng muốn đi nữa cả ... em còn có mấy đôi mua hơn 300k mà em đi phải 3 năm vẫn chưa hỏng gì cả :D:D:D

7. meopham

meopham Thành viên rất tích cực

E cũng nghĩ như chị. E ở bên Sing thì toàn phải đi bộ nhiều, vì không có xe máy như nhà mình. E rất nghiện giầy và đặc biệt là giầy cao gót vì e như cây nấm ạ. Theo e nghĩ thì đi giầy cao gót thì phải chọn đôi nào êm chân, chắc chắn, vì nếu không sẽ rất dễ bị trẹo chân nếu gót không chắc ạ.

Ai cũng muốn có nhiều giầy, và là giầy đẹp, nhưng mà không phải ai cũng có khả năng kinh tế để sưu tầm giầy đẹp. Ngày trước khi đi học, e thích có thật nhiều mẫu giầy khác nhau, nhưng mà rẻ tiền thôi để còn mua được nhiều. Bây giờ đi làm, e mới thấy là thà có 1 đôi giầy thật sang, đẹp để đi với nhiều đồ còn hơn là thay đổi nhiều mẫu giầy nhưng mà đôi nào trông cũng rẻ tiền.

Em rất thích giầy, nên thường nâng niu rất cẩn thận. Nói chung khi đi thì e chú ý đường, tránh để gót giầy bị lọt vào khe / rãnh đường, sẽ bị xước cai gót xinh đẹp ngay ạ. Mà một đôi cao gót lại có cai gót bị xước thì mất đi cái dáng mất rồi.

Một cách giữ gìn giầy nữa là khi đi lên cầu thang bộ, e chỉ bước = 1/2 bàn chân (phần phía trước chân ạ) để mõm giầy không bị chạm vào bậc thang trên, nhất là giầy mõm nhọn. Đã bao lần giầy của e bị thế rồi, nên e rút kinh nghiệm ạ.

À, còn một cái nữa ạ. Hầu như khi mang một đôi giầy mới mua, kể cả đôi khi là Nine West, Guess hay ALDO thì giầy cũng vẫn có thể làm xước chân ạ. Kinh nghiệm của e là trước khi đi thì bôi kem dưỡng da, hoặc body lotion vào mặt bên trong của giầy (nhất là phần phía sau gót, và mõm ở 2 bên). Kem / lotion sẽ làm mềm giầy và giảm ma-sat giữa chân và giầy, và sẽ không bị xước chân ạ. nếu mà không muốn bôi vào giầy thì có thể bôi vào chân cũng được ạ, nhung mà tránh gan bàn chân các chị nhé, vì lotion sẽ làm chân mình trơn và khó đi giầy cao gót ạ.

P/s : Một đôi giày đẹp sẽ đưa ta đến những nơi tốt đẹp ^^

Sửa lần cuối: 20/5/2010
    huongmuahe126 thích bài này.
  8. Cris

Cris Thành viên chính thức

Cách phân biệt da thật và giả da:

1- Da thật: ban đầu hơi cứng nhưng càng đi càng mềm và màu da cũng có thay đổi theo thời gian.
    2- Giả da: càng đi càng cứng, bị khô giòn gẫy và màu thì nguyên trạng.
    3- Dùng ngón tay ấn vào da, nếu như nếp nhăn đàn hồi trở lại ngay và không để lại dấu vết thì là da thật. Còn khi bỏ tay ra mà da không đàn hồi, để lại vết nhăn thì là giả da.
    4- Dùng mũi ngửi: Da thật có mùi hôi, còn giả da thường có mùi plastic và mùi keo khá nồng.

huongmuahe126 thích bài này.
  9. Cris

10. Cris

Các cách bảo vệ đôi bàn chân xinh:

1. Rửa sạch chân bằng xà bông sau đó dùng một chiếc khăn mềm lau khô bàn chân. Cách này sẽ làm giảm mùi hôi, vi khuẩn và nấm ở chân.

2. Ngâm chân trong nước ấm pha với một ít dung dịch xà phòng có chất làm mềm da (như nước rửa chén).

3. Sau khi rửa sạch và lau khô, bạn cần làm ẩm chân bằng kem dưỡng, đặc biệt trong những ngày trời hanh khô.

4. Thay giày mỗi ngày và thay tất ít nhất hai lần một ngày. Nếu chân bạn có mùi khó chịu, hãy ngâm chân trong nước có pha chút giấm.

5. Chọn giày vừa với chân. Nếu bạn thích đi giày cao gót, hãy chọn loại có đệm êm và trụ gót chắc chắn.

6. Hạn chế đi tông hoặc chân trần, vì chân rất dễ bị tổn thương.

7. Phụ nữ mang thai nên chọn loại giày có đế rộng, bằng và chống sốc.

8. Nếu bạn bị bệnh tiểu đường, bạn nên hỏi bác sỹ trước khi quyết định đến các trung tâm mát-xa chân.

11. Cris

Tin khuyến mãi nóng hổi đây!

Kết hợp với hãng trang sức Pica Léla, gửi tới bạn chương trình khuyến mãi "Mưa quà tặng":

Khi mua bất kỳ 1 sản phẩm nào của hãng Cristofoli và kể cả giày nam Bettarello tại 76 Bà Triệu, Hà Nội, bạn sẽ được tặng ngay trang sức Pica LéLa. Điểm đặc biệt ở chỗ bạn được lựa quà (nhẫn, khuyên tai, mặt dây) và rất nhiều kiểu dáng để lựa. Mình post thử ảnh cho các bạn xem nhé, đây chỉ là 1 số kiểu thôi. Vì vậy, bạn đến sớm thì được lựa chọn trước vì mỗi kiểu chỉ có 1-2 chiếc, nên nếu bạn ưng kiểu này mà ko nhanh thì sẽ bị lựa trước. Chương trình chỉ kéo dài đến 11/7 hoặc kết thúc khi hết quà tặng. Nhanh lên các bạn ơi!

Về thông tin quà tặng thì đây là hãng trang sức của Úc, các bạn có thể vào trang web của hãng để tham khảo: www.picalela.com

Sửa lần cuối: 26/6/2010
  12. Cris

Up len de moi nguoi ung ho nao!

13. saobang18

saobang18 Thành viên đạt chuẩn

Sao em vào trang web của chị mà chẳng vào được gì cả ý nhỉ....?

14. Cris

Sozi em, bên ngoisao đang sửa lại rồi, hum nay bị lỗi server, trưa mai em vào là xem được ngay, mai có gì thông tin nha. Chúc em buổi tối dzui dze!

15. Me-Bin-Bo

Me-Bin-Bo Bắt đầu nổi tiếng

Hay thật, mình cũng đi giấy như phá này, 1 năm phải 3-4 đôi mặc dù cũng mua giấy tốt chứ không bao giờ đi giầy TQ. Ngày trước cũng điệu đà đi giầy theo tông mầu quần áo hàng ngày, giờ con nhỏ không có nhiều thời gian thay đổi giầy, túi nữa nên toàn chọn đôi nào có thể dễ kết hợp với quần áo của mình để đi thường xuyên. Thỉnh thoảng có vụ gì quan trọng mới lại chọn giầy dép đê đi, phù thế mà giờ cả giầy đông hè cũng phải hơn 2 chục đôi.

16. Cris

Saobang18 ah, em vao mang theo duong link duoi chu ky cua chi nhe, vao duoc roi day.

17. saobang18

saobang18 Thành viên đạt chuẩn

Em vào xem được rồi nhưng cho em hỏi thêm tý. Những đôi ở trên webb là đều có ở ngoài hở chị? Em hay mua C&K của chị meopham, nhưng thấy giầy của chị cũng thích nữa, he he.:cool:

18. Cris

Bên chị là hàng công ty nhập khẩu độc quyền phân phối ở VN, toàn bộ sp là made in Brazil hết, là da thật và các mẫu trên web đều có tại cửa hàng, tuy nhiên hàng sản xuất thủ công nên số lượng có hạn. Nếu em thích, mời em ghé qua cửa hàng tham khảo nhiều mẫu hơn nữa đấy.

19. Cris

20. Cris

Tin khuyến mãi nóng hổi đây!

Kết hợp với hãng trang sức Pica Léla, gửi tới bạn chương trình khuyến mãi "Mưa quà tặng":

Khi mua bất kỳ 1 sản phẩm nào của hãng Cristofoli và kể cả giày nam Bettarello tại 76 Bà Triệu, Hà Nội, bạn sẽ được tặng ngay trang sức Pica LéLa. Điểm đặc biệt ở chỗ bạn được lựa quà (nhẫn, khuyên tai, mặt dây) và rất nhiều kiểu dáng để lựa. Mình post thử ảnh cho các bạn xem nhé, đây chỉ là 1 số kiểu thôi. Vì vậy, bạn đến sớm thì được lựa chọn trước vì mỗi kiểu chỉ có 1-2 chiếc, nên nếu bạn ưng kiểu này mà ko nhanh thì sẽ bị lựa trước. Chương trình chỉ kéo dài đến 11/7 hoặc kết thúc khi hết quà tặng. Nhanh lên các bạn ơi!

Về thông tin quà tặng thì đây là hãng trang sức của Úc, các bạn có thể vào trang web của hãng để tham khảo: www.picalela.com