Topic giải đáp thắc mắc học tiếng Anh!!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi junghye, 9/9/2014.

1. junghye

junghye Bắt đầu tích cực

Chào mọi người!
    Em là Phương Anh. Em có mở lớp dạy tiếng Anh tại nhà.
    Em thấy nhiều mẹ muốn học tiếng Anh mà thiếu nhiều điều kiện đi học quá nên mở topic này xem có hỗ trợ gì được cho mọi người không.
    Nếu ai có khó khăn hay chỗ nào khó hiểu khi học, có thể đặt câu hỏi tại đây nhé!
    Em sẽ cố gắng giúp mọi người, mà nếu em không giúp được hẳn sẽ có người đọc được trong topic này và cùng hỗ trợ, phải không?
    Ok, vậy mọi người bắt đầu đi nhé, e sẵn sàng rồi :p:p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi junghye
    Đang tải...

2. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

Ðề: Topic giải đáp thắc mắc học tiếng Anh!!

chủ thớt thật là tốt bụng! em cũng ham hố học tiếng anh

3. junghye

junghye Bắt đầu tích cực

Chỉ ham hố thôi chứ chưa có thắc mắc j ạ? :cool: :cool:

4. anhpipepi0112

anhpipepi0112 Thành viên tập sự

cho mình tham gia dc ko.m rảnh từ 6h30.m ở Trần Duy Hưng.m bị mất gốc tiếng anh nên giwof bắt đầu lại từ đầu.bạn giúp m nhé

5. junghye

junghye Bắt đầu tích cực

Mình luôn sẵn sàng nhé! Bạn có thắc mắc gì về tiếng Anh, cái mà bạn phải suy nghĩ nhiều nhất mà không có đáp án thì chúng ta sẽ cùng nhau thảo luận giải quyết nhé bạn!

6. junghye

junghye Bắt đầu tích cực

Theo mình thì thế này, có thể có rất nhiều nguyên nhân trong đó chứ không hẳn lúc nào cũng chỉ một nguyên nhân. Bạn thử xem là do cái gì nhé:
    - trong một đoạn băng nghe thường chứa rất nhiều các dữ kiện. Tuy nhiên bạn nghe thấy cái nào cũng quan trọng,cái nào cũng là ... cái chính nên cố gắng nghe hết tất cả, không có nghe tập trung vào một cái gì. Cái này là lỗi do xác định nội dung
    - có thể trong đoạn nghe có nhiều chi tiết na ná xung quanh hoặc đổi ý hoặc một dữ kiện nào đó cố tình được đưa ra để gây loãng và khiến cho bạn bị lạc hướng. Cái này thì bạn cần phải luyện về tập trung và chú ý các "dấu hiệu" của chi tiết đúng
    - nếu la bài tập dạng chọn đáp án, bạn đọc các đáp án và cảm thấy cái nào cũng giống nhau, không biết chọn cái nào, tức là hoặc bạn không chú ý hoặc bạn cần củng cố ngữ pháp và từ vựng hơn vì rất có thể chỉ cần thay đổi một số từ hoặc vị trí từ là ý nghĩa của câu cũng đã khác đi rồi
    - nếu là hiểu hết các câu hỏi rồi, nghe hiểu rồi mà vẫn không tìm nổi đáp án đặc biệt ở dạng bài hơi nâng cao một chút thì có thể là phản xạ đối với từ vựng. Đôi khi những gì người ta nói ra trong băng không giống những gì mình đọc được nhưng thực tế nội dung của nó vẫn là giống nhau

Còn có thể có rất nhiều các nguyên nhân phát triển khác nhưng mình cũng không kể hết được rõ ràng, thậm chí có một số cái nghe có thể cảm thấy hơi trùng nhau nhưng mỗi một trường hợp có cách cải thiện khác nhau. Bạn ở trường hợp như thế nào thì sẽ tập trung cách cải thiện như thế đó. Nếu bạn muốn có thể chia sẻ thêm với cả nhà để cùng giúp nhau.

Cả nhà mình có ai biết thêm về vấn đề của bạn bimbim2525 thì hãy cùng giúp nhé, ý kiến của mình vẫn cần được bổ sung!

7. phuonglinhlinh92

phuonglinhlinh92 Thành viên rất tích cực

mình muốn học nhưng công việc nhiều quá chán thế