Kinh nghiệm: Mong Được Chia Sẻ Kinh Nghiệm Đẻ Ở Bv Việt Nhật

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi jolierose7, 11/7/2011.

1. huong138

huong138 Metun

Ðề: Mong được chia sẻ kinh nghiệm đẻ ở BV Việt Nhật

Chả phải chọn đâu mn ơi..bác sỹ nào cũng như nhau thui vì nhận tiền cả mà:D e thấy bác sỹ ở VN ai cũng nhẹ nhàng..trong lúc mổ hỏi han nhiệt tình lắm.

Đang tải...

2. cỏ ba lá

cỏ ba lá Thành viên chính thức

bạn ơi bạn đã mổ chưa, tình hình thế nào rồi? mình chắc mấy hôm nữa cũng vào nhưng sinh đầu nên chưa biết là thường hay mổ

3. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

sao toàn nhà khảo cổ thế này, top này từ năm 11 đến h ko biết bao nhiu thay đổi rùi nhỉ >.<

4. hanabi2410

hanabi2410 HÀNG ÚC CÓ BILL

Cái thay đổi rõ nhất là bây giờ tiền cảm ơn bs có giá luôn rồi,ng ta nói thẳng luôn ý,đỡ phải lăn tăn,mà thực ra lương bs bèo bọt lắm,cả y tá nữa,ko nhờ cái tiền cảm ơn này với làm phòng khám ngoài thì bs chết đói hết luôn

5. anhkhoianhcuong

anhkhoianhcuong Thành viên tích cực

không tiêm sau sinh la đúng rồi. vì có nhiều vụ bé bị chêt ở viện do tiêm viêm gan b đó. cách đây 3 năm viện có tiêm viêm gan b nhưng gdinh phải ký kết. nhà tớ thì ko tiêm. sau 5 ngày ra dịch vụ tiêm lao trước. và sau 2 tuần hay 3 tuần thì tiêm mũi tổng hợp 6in1 bao gồm cả viêm gan b rồi.

6. xuha

xuha Bắt đầu nổi tiếng

giờ mới bít có topic này. 155p tha hồ nghiên cứu :)

7. bạch_dương_hn

bạch_dương_hn Thành viên rất tích cực

Nghiên cứu thời gian gần đây thôi ạ. Chứ từ năm 2011 có nhiều thay đổi lắm ạ.

8. Ðề: Mong được chia sẻ kinh nghiệm đẻ ở BV Việt Nhật

các mẹ ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho chị ấy nha :)

9. minhnguyenjc

minhnguyenjc Thành viên rất tích cực

Mình cũng mới nghiên cứu xong, đọc từ p121 trở đi thôi mn ah :)

10. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

hôm nọ nghe 1 chia sẻ của 1 mẹ mà em thấy chi phí rẻ lắm, ko bit giờ sinh thường với sinh mổ và cảm ơn bsy như nào các mẹ nhỉ

11. Bon's mum

Bon's mum Thành viên tập sự

Bon's mum xin chia sẻ 1 chút cho các mẹ dự định làm thủ tục sinh ở VN. Tình hình là vc e hơi ngố tàu, lần đầu đi làm thủ tục thì lại đi vào chủ nhật nên họ nghỉ. Hôm sau fai xin nghỉ đi làm ngày thứ 6 thì đông dã man. Được chỉ dẫn làm thủ tục tại p.304 Khoa khám bệnh. Mình đã nói rõ với bà bán phiếu khám bệnh là đi đăng ký đẻ rồi, bà ý vẫn bắt mình mua phiếu khám mất 30k, rồi ngồi chờ siêu âm 4D mất 350k nữa, hic! lại còn chờ rõ lâu. Tốn bao time, sau hỏi mấy bà ngồi xếp giấy được chỉ dẫn vào gặp Bs Liên (bs ngồi bên trong fong siêu âm 2D), được bs hướng dẫn gặp lại các bs ở ngoài, bs in cho 1 loạt các xét nghiệm fai làm. 8 cái xét nghiệm thì fai (tóm lại mất ít máu, lấy nước tiểu ở p.108 và đo đường máu ở phụ nữ có thai ở khoa nội tiết bên tòa Việt Nhật). Nhưng hôm đấy nhà e đến muộn tầm hơn 10h thì bs hẹn hôm sau (tức là thứ 2) mới đến lấy được vì muộn rồi. Các mẹ nhớ là sau 8hpm hôm trc đến hôm sau là k được ăn ji nhé. Nước tiểu và máu thì tầm sau 3h pm mới có kết quả, còn đo lượng đường thì hình như chờ 1 lúc là có (vì mai e mới đi khám nên cũng k rõ). Biết trc thì làm thủ tục sớm thì k fai mất nhiều thời gian thế. tự dưng đi siêu âm ở đấy chờ tốn thời gian. Hic! Các mẹ làm xong xét nghiệm là làm xong thủ tục rồi. Nhớ giữ kĩ kết quả nhé!
    Ah! Phí xét nghiệm e làm hết 867k. Còn cái chú ý nữa! Các mẹ chưa khám ở đây bao h thì khi làm thủ tục fai viết cam kết với bệnh viện như kiểu trước trong và sau khi sinh có vấn đề ji thì k kiện cáo ý ah.
    Chào thân ái các mẹ! Chúc các mẹ lơ ngơ như e làm thủ tục nhanh gọn hơn e! He he

12. yeubesu

yeubesu TRỊ MỤN CÁM - MỤN ĐẦU ĐEN

Vậy là phải khám trước rồi mới đăng ký đẻ đc phải ko, mà sao phải siêu âm 4d vậy. Các mẹ ơi có cách nào đăng ký xét nghiệm có kết quả trong một ngày ko

13. minhhang86

minhhang86 Thành viên chính thức

Em đánh dấu,,,,,,,,,,,,,,ngắn ngắn

14. bixa1.0

bixa1.0 Thành viên rất tích cực

Mình khám ở pk phương mai, ngày xưa tên là pk tâm hương, xong nhờ luôn các thủ tục ở đấy nên cũng nhàn. Phí xét nghiệm làm hồ sơ sinh hết 1500k đẻ hết 1600k, cảm ơn hết 1500k.
    P.s mình đẻ thường bsi Quất đỡ, trv mẹ tròn con vuông, vết khâu tầng sinh môn rất đẹp

15. meohoangtb

meohoangtb Thành viên chính thức

hihi em chưa có bé nào nên chưa có kinh nghiệm gì cả,chúc mn mẹ tròn con vuông nhé.

16. xuha

xuha Bắt đầu nổi tiếng

Mn mới sinh thường ở VN thì update tình hình giúp em với. Giờ tiền cảm ơn kíp đỡ là bao nhiêu vậy?

17. Phuongchi132

Phuongchi132 Thành viên tích cực

e cũng theo bsi phúc ở pk này nè, nói chung là cũng đc, khám hơi đắt tí thôi, cơ mà đến luk vào viện sinh r thì e thấy vấn đề đi lại cho bsi trong bv chẳng liên quan đến pk mấy, thế là nhà e tự túc :(

18. yeubesu

yeubesu TRỊ MỤN CÁM - MỤN ĐẦU ĐEN

Bạn sinh mổ hay sinh thường, bạn sinh lâu chưa

19. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

có mn cập nhật tình hình giá cả mới nhất ko ah

yeubesu thích bài này.
  20. xuhuongtre

xuhuongtre Bắt đầu nổi tiếng

Bạn em vừa sinh hôm 5/9/2014 ở Việt Nhật xong đây ah.
    Nó bảo là sinh thường hết khoảng 1,8tr tiền viện phí, tiền cảm ơn là 2tr ah.
    Sau 1 ngày là được xuất viện nhé các chị.
    Làm hồ sơ sinh thì em vừa làm hôm qua nè.
    Em đi siêu âm và khám thai định kỳ 30 tuần trong bệnh viện ah. Đi khám định kỳ để đến lúc làm HSS thuận lợi ấy mà, vì em cũng chẳng theo bác sĩ nào cả mí chết.

Siêu âm và khám thai lần đầu lúc 26 tuần em hết 170k. Lần tái khám lúc 30 tuần em hết 150k. Sau đó bác sĩ hỏi em định sinh ở đâu, em nói là em dự định sinh ở đây
    Thế là bác sĩ khám cho em mốc 30 tuần chỉ định cho em đi làm 1 loạt các xét nghiệm ah.
    Tổng hết 1175k nhé.

Hôm sau đến viện làm các xét nghiệm lấy máu, lấy nước tiểu, lấy dịch âm đạo ah.
    Cái cuối cùng là làm nghiệm pháp đường huyết thai phụ. Cái này là ko đc ăn gì sau 8h tối hôm trước.
    Mẹ nào đến muộn thì xác định mất thêm 1 ngày hôm sau nữa để làm ah.
    Vụ xét nghiệm kia thì hẹn 1 tuần sau trả kết quả. Còn đường huyết thì trả luôn ah.

Sáng vào nộp giấy ở tầng 6 Khoa Nội tiết - Tòa Việt Nhật ấy ah. Đợi đến lượt vào lấy máu ở đầu ngón tay, hơi đau tý thôi ah.
    Sau uống 1 cốc nước đường to tổ chảng, ngọt khủng khiếp ấy. Sau đó ra ngoài đợi, thời gian này ko đc ăn uống gì đâu nhé, đi lại hạn chế, đi vệ sinh bình thường. Sau 1h vào lấy máu lần 2 nhé. Giờ các mẹ phải tự căn ah.

Sau đó lại ra ngoài ngồi đợi thêm 1h nữa ah, rồi vào lấy máu lần 3. Nhanh thì 30p sau các mẹ được trả kết quả. Nếu ko kịp thì chiều trả kết quả ah.
    Vụ xét nghiệm này e nhờ có chị gái nên mới ko mất thêm buổi sáng hôm sau đấy ah. Có mẹ nào đi muộn thì ko làm được cái này đâu ah.

Nhưng họ hẹn em 2 tuần sau tới làm lại cái xét nghiệm này, ko biết cái phí xét nghiệm của 2 tuần tới em phải nộp ở đâu nữa :(
    Mệt phết ấy các mẹ ah. Kiểu gì cũng mất thêm 1 buổi sáng nữa ngồi làm cái xét nghiệm này, ko làm lỡ lúc sinh bị mắng cũng lo ah, vì họ ghi ngay phía dưới giấy kết quả là hẹn 2 tuần sau khám lại.
    2 tuần sau là lấy máu sau ăn 1h ah.

Công nhận mất thời gian lắm ấy, làm thì ko lâu đâu, lâu mỗi thời gian ngồi chờ thôi ah.
    Ah, lấy dịch âm đạo hơi đau các mẹ ah.

Em vừa làm ở mốc 30 tuần đấy ah. Mẹ nào chậm lắm là mốc 32 tuần, bác sĩ kêu hơi muộn ah.

Chúc các bà bầu như em mẹ tròn con vuông sau 9 tháng 10 ngày nhé :)