3 tháng giữa: Ốm nghén khi 4 tháng!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi meo162, 6/10/2014.

1. meo162

meo162 Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ trên diễn đàn!
    Chúc các mẹ một tuần mới vui vẻ ạ!
    Ôi em đang 16 tuần 4 ngày mà vật vã quá các mẹ ơi. Sao mấy hôm nay em còn thấy nghén nặng hơn. Mà các mẹ có giống em không em cứ ăn vào 1 lúc là mệt bụng , đặc biệt sau khi uống sữa bầu vào buổi tối trước khi ngủ. Nhiều khi ăn xong ôm bụng rên hừ hừ mà chồng em hốt hoảng. Em bị nôn nữa, ăn vào chỉ muốn cho ra. huhu. Bao giờ em mới hết nghén đây, các mẹ vào chia sẻ với em ạ.

30/10--Các mẹ ơi, hôm nay tròn 20 tuần theo CKK mà em nghén vẫn nhiều lắm, 2 hôm nay tự dưng mệt lả người ra. Tuần trước siêu âm bác sỹ bảo con mình trộm vía phát triển hơn 1 tuần sợ khả năng bị tiểu đường nên về giảm ăn ngọt, vậy là mình ko dám ăn ngọt nữa nhưng khổ nỗi không ăn thì mình mệt nhưu tụt huyết áp vậy. Bác sỹ hen 3 tuần đi xét nghiệm máu xem có tiểu đường thai kỳ không... Nghén ngẩm khổ quá, em lúc đầu hi vọng 3 tháng hết xong 4 tháng giờ 5 tháng....không biết bao giờ... Em vẫn buồn nôn nhiều, bụng thì đầy kiểu khó tiêu hóa ấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meo162
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 31/10/2014
  2. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Ðề: Ốm nghén khi 4 tháng!

Em chồng chị nghén cho đến lúc sinh thì thôi, ăn vào cứ muốn ọe ra và kêu lâm râm bụng.

3. meo162

c nói mà em nản quá, đang hi vọng sang tháng thứ 5 hết.hic

4. Me_moka

Me_moka

Gừng tươi

Gừng là thực phẩm có vị cay, tính ấm, có công dụng tiêu trừ đàm, chữa chứng nôn mửa. Gừng giúp làm giảm co thắt cơ dạ dày và tăng hoạt động nhu động ruột từ đó giảm hẳn tình trạng buồn nôn.
    Thực tế khi mẹ bị ốm nghén, có cảm giác buồn nôn, sử dụng gừng ở dạng ăn tươi, pha với nước ấm hay ngậm kẹo có tinh chất gừng đều có tác dụng rất tốt trong việc giảm hẳn cảm giác buồn nôn và giúp mẹ bầu ăn uống ngon hơn, tiêu hóa tốt hơn.
    Cách tốt nhất, hiệu quả nhất, bổ dưỡng nhất bạn có thể áp dụng là lấy nước mía tươi trộn nước ép gừng tươi và uống ngày 3-4 ly, không những giúp bạn hết cảm giác buồn nôn mà còn khiến bạn ăn ngon miệng hơn rất nhiều đấy.

Lá tía tô

Lá tía tô: Có vị cay, tính ấm, có công dụng an thai, loại trừ đàm trong cơ thể, hạn chế tình trạng buồn nôn.
    Có thể dùng dưới dạng hãm uống thay trà hoặc chế biến thành các món ăn trong bữa ăn hàng ngày;
    Kết hợp với sắn dây hoặc vỏ quất, sa nhân sắc nước uống thì hiệu quả càng rõ rệt.

Rễ cây lau, sậy

Rễ cây lau, sậy: Có vị ngọt, tính lạnh, có công dụng thanh nhiệt, giải độc cơ thể và làm hết nôn. Thường được dùng bằng cách nấu nước uống thay trà hoặc có thể kết hợp với trà actiso uống thay nước mỗi ngày cũng rất tốt cho sức khỏe mẹ bầu.

Củ cải

Củ cải: Có vị ngọt, tính mát, có công dụng thanh nhiệt, hóa đàm, giải trừ buồn nôn.
    Bạn có thể ép lấy nước củ cải uống hoặc chế biến thành các món ăn trong bữa ăn hàng ngày;
    Để có tác dụng hiệu quả, bạn nên giã nát hoặc ép lấy nước củ cải sắc với mật ong uống hàng ngày từng ít một.
    Bí đao

Bí đao: Với vị ngọt, tính mát, bí đao có tác dụng thanh nhiệt, bài trừ đàm và hạn chế tình trạng buồn nôn rất tốt.
    Bạn có thể ép lấy nước uống, phơi khô hãm thành trà uống thay nước mỗi ngày;
    Cũng có thể chế biến thành các món ăn hấp dẫn trong bữa ăn hàng ngày cũng rất thơm ngon, bổ dưỡng.
    Vỏ quất, quýt, cam

Vỏ quất, vỏ quýt, vỏ cam (hay còn gọi là trần bì): Có tác dụng chống nôn rất tốt. Bạn có thể ngửi mùi của vỏ quất, vỏ quýt, vỏ cam tươi để hạn chế cảm giác buồn nôn. Cách tốt nhất, bạn nên thái vụn các loại vỏ trên và hãm với nước sôi uống thay trà hàng ngày, rất hiệu quả.

Quả chanh

Quả chanh: Có tác dụng an thai, chống nôn rất tốt. Bạn có thể uống nước chanh hàng ngày với một ít muối, đường hoặc mật ong tùy theo sở thích nhé. Đây cũng là thực phẩm có tác dụng giải nhiệt, giải độc cơ thể cực kỳ hiệu quả nữa nhé.

5. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

Hic, có những mẹ nghén 9 tháng đấy, mn cố lên

6. kieuthuy1989

kieuthuy1989 Thành viên tích cực

Mn ơi, em đg 14w mà cũng vẫn nôn, ăn xong bụng đầy, tức khó chịu lắm (mặc dù ko dám ăn no), ko biết mn có giống e ko, nếu đúng thì mn thử đi bộ chậm nhẹ nhàng sau bữa ăn xem có cải thiện ko nhé, e thử thì thấy đỡ đấy ạ. E bị nôn thường do đầy bụng chứ ko phải do sợ mùi, nên phát hiện ra vụ đi bộ này e cũng thấy hp lắm ạ :D

7. rongnhothang8

rongnhothang8 Thành viên tích cực

mẹ nó thử lúc chồng nằm thì bước qua bụng anh ấy xem sao em cũng làm mẹo thế thì thấy đỡ nghén hơn nhiều

8. thucpham336

thucpham336

e đứa đấu cũng nghén những 4 tháng, đứa này thì mệt lử, chả mún làm gì

9. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

mình cũng mới bắt đầu vào tháng thứ 4 của thai kì, cũng nghén khủng khiếp như mẹ nó ấy.
    ăn xong là bụng tức, nhâm nhẩm đau (như đau bụng đến tháng) xong còn bị đầy hơi ... nói chung là mang lại cho mình cảm giác bực bội lắm.
    mình cũng bị nôn nhiều, duy nhất chỉ buổi sáng ăn sáng là ko nôn thôi, còn ăn lúc nào trong ngà cũng bị hết ... bác sĩ theo dõi thăm khám của mình nói là, như này phải đến hết tháng thứ 5 mới hết nghén :(

10. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

ôi nghén ngẩm thì khổ rồi, cố thôi bạn ạ

11. meo162

Các mẹ ơi, hôm nay tròn 20 tuần theo CKK mà em nghén vẫn nhiều lắm, 2 hôm nay tự dưng mệt lả người ra. Tuần trước siêu âm bác sỹ bảo con mình trộm vía phát triển hơn 1 tuần sợ khả năng bị tiểu đường nên về giảm ăn ngọt, vậy là mình ko dám ăn ngọt nữa nhưng khổ nỗi không ăn thì mình mệt nhưu tụt huyết áp vậy. Bác sỹ hen 3 tuần đi xét nghiệm máu xem có tiểu đường thai kỳ không... Nghén ngẩm khổ quá, em lúc đầu hi vọng 3 tháng hết xong 4 tháng giờ 5 tháng....không biết bao giờ... Em vẫn buồn nôn nhiều, bụng thì đầy kiểu khó tiêu hóa ấy.

12. linhthuy1412

linhthuy1412 Thành viên rất tích cực

Nhà em cũng gần được 20 tuần, mà vẫn còn hiện tượng nghén, nhưng đỡ hơn 3 tháng đầu. Nhưng cũng ko ăn được nhiều, ăn ko thấy ngon miệng, :(

13. August88

August88 Thành viên rất tích cực

Mình cũng vậy, 17t vẫn nôn nghén, ăn ko ngon miệng. Được cái trộm vía đi khám vẫn bs vẫn bảo con phát triển bt. cũng lo lắm

14. meo162

Cố lên mn.cu nhà m 19 tháng rồi.hehe

August88 thích bài này.
  15. August88

August88 Thành viên rất tích cực

gà trống hả mn? chúc mừng nha. mỗi lần nôn là mình cũng tự nhủ, cố lên nào đây là dấu hiệu gắn kết giữa 2 mẹ con đấy, cơ mà có lúc đang đi đường nghén quá suýt ngã xe nữa nên cũng sợ.