Mình có 1 góp ý về diễn đàn LCM, mọi người cho e xin ý kiến với ạ

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi yeu3bocon, 6/10/2014.

1. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

Mình có tạo mục thanh lý, có ghi rõ là đôi này còn số lượng 1, cái này còn số lượng 4, cũng có 1 số mặt hàng khác nhau như thảm, đàn, quần áo, giày dép. Không hiểu vì lý do gì hay suy nghĩ của ad thế nào mà lại xóa topic đó đi của mình, trong khi mình thấy có 1 bạn nick đăng thanh lý 500c áo mà ad vẫn cho để trong mục thanh lý. Hoặc cùng lắm ad thấy vi phạm ad chuyển sang mục bán hàng thôi chứ sao ad lại xóa của mình đi vậy, hix thật là oan ức quá, mong ad giải thích cho mình vụ này

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yeu3bocon
    Đang tải...

2. support5

support5 Moderator

Ðề: Mình có 1 thắc mắc ad ơi

Chào bạn,

1. Theo quy định của mục Đồ thanh lý:

"- Những mặt hàng giảm giá do lỗi mốt, hết mùa, hàng tồn lâu... hoặc các nguyên nhân khác trong khi vẫn tiếp tục kinh doanh thì không được coi là "Đồ thanh lý" do vậy bạn không được bán trong mục ĐỒ THANH LÝ (trừ trường hợp thanh lý những đồ cũ đã qua sử dụng của cá nhân).

- Bán hạ giá cho tất cả các mặt hàng để đóng cửa hàng hay ngừng kinh doanh cũng không được coi là "Đồ thanh lý"."

- Những trường hợp hàng order về rồi đem bán lại cũng không được coi là Đồ thanh lý

Vì vây topic của bạn không phù hợp với quy định, hơn nữa topic của bạn bán lẫn lộn nhiều sản phẩm, cả sản phẩm đã qua sử dụng, do đó topic của bạn đã được di chuyển.

Bạn vui lòng tạo topic mới đăng các sản phẩm đúng mục, hoặc Mod sẽ di chuyển topic cũ của bạn về mục mua sắm bất kỳ và bạn sẽ tiến hành tách topic.

bạn vui lòng xác nhận lại để Mod hỗ trợ.

2, BQT làm việc theo nguyên tắc ngẫu nhiên, vi phạm ở đâu, xử lý tại đó. Nếu bạn gặp các trường hợp vi phạm, vui lòng thông báo cho BQt để BQT kiểm tra và xử lý.

3. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

Ðề: Mình có 1 góp ý về diễn đàn LCM, mọi người cho e xin ý kiến với ạ

Chào bạn,

1. Theo quy định của mục Đồ thanh lý:

"- Những mặt hàng giảm giá do lỗi mốt, hết mùa, hàng tồn lâu... hoặc các nguyên nhân khác trong khi vẫn tiếp tục kinh doanh thì không được coi là "Đồ thanh lý" do vậy bạn không được bán trong mục ĐỒ THANH LÝ (trừ trường hợp thanh lý những đồ cũ đã qua sử dụng của cá nhân).

- Bán hạ giá cho tất cả các mặt hàng để đóng cửa hàng hay ngừng kinh doanh cũng không được coi là "Đồ thanh lý"."

- Những trường hợp hàng order về rồi đem bán lại cũng không được coi là Đồ thanh lý

Vì vây topic của bạn không phù hợp với quy định, hơn nữa topic của bạn bán lẫn lộn nhiều sản phẩm, cả sản phẩm đã qua sử dụng, do đó topic của bạn đã được di chuyển.

Bạn vui lòng tạo topic mới đăng các sản phẩm đúng mục, hoặc Mod sẽ di chuyển topic cũ của bạn về mục mua sắm bất kỳ và bạn sẽ tiến hành tách topic.

bạn vui lòng xác nhận lại để Mod hỗ trợ.

2, BQT làm việc theo nguyên tắc ngẫu nhiên, vi phạm ở đâu, xử lý tại đó. Nếu bạn gặp các trường hợp vi phạm, vui lòng thông báo cho BQt để BQT kiểm tra và xử lý.[/QUOTE]

Mình nhận thấy quy định về mục ĐỒ THANH LÝ của ad quá là khắt khe ạ, làm như vậy khó khăn cho người mua hàng. Nếu mục thanh lý rộng hơn 1 chút thì cơ hội dành cho khách hàng mua dc đồ mới giá rẻ là rất ít, như em không phải là ng bán hàng mà là người mua hàng, nhờ có mục thanh lý mà mua được nhiều đồ mới với giá rất tốt và đồ đẹp, chứ khi vào muc thanh lý toàn hàng cũ rích, lỗi mốt, xấu, bẩn thì vào vài lần ng mua chán. Đây là suy nghĩ thật từ bản thân mình ra, vì nhiều lần mình vào mục thanh lý xem đồ mọi người up toàn những đồ cũ rích, xấu bẩn, lỗi mốt từ bao giờ. Đây coi như là 1 góp ý của 1 người đã tham gia diễn đàn LCM lâu rồi ạ
    có ai có ý kiến như e không ạ

4. support5

support5 Moderator

Ðề: Mình có 1 góp ý về diễn đàn LCM, mọi người cho e xin ý kiến với ạ

Mình nhận thấy quy định về mục ĐỒ THANH LÝ của ad quá là khắt khe ạ, làm như vậy khó khăn cho người mua hàng. Nếu mục thanh lý rộng hơn 1 chút thì cơ hội dành cho khách hàng mua dc đồ mới giá rẻ là rất ít, như em không phải là ng bán hàng mà là người mua hàng, nhờ có mục thanh lý mà mua được nhiều đồ mới với giá rất tốt và đồ đẹp, chứ khi vào muc thanh lý toàn hàng cũ rích, lỗi mốt, xấu, bẩn thì vào vài lần ng mua chán. Đây là suy nghĩ thật từ bản thân mình ra, vì nhiều lần mình vào mục thanh lý xem đồ mọi người up toàn những đồ cũ rích, xấu bẩn, lỗi mốt từ bao giờ. Đây coi như là 1 góp ý của 1 người đã tham gia diễn đàn LCM lâu rồi ạ
    có ai có ý kiến như e không ạ[/QUOTE]

-Bạn vui lòng không vừa thắc mắc qua PM, vừa thắc mắc tại topic này, tránh việc một vấn đề, Mod phải trả lời lặp lại 2 lần.

- Về việc topic của bạn cần tách như thế nào cho đúng quy định, Mod đã hướng dẫn chi tiết qua PM, bạn vui lòng check.

- Đây là quy định của diễn đàn LÀM CHA MẸ. Nếu bạn muốn bán hàng dưới danh nghĩa thanh lý /giả danh thanh lý, bạn có thể bán tại các diễn đàn như: muare, webtretho,...

Mod sẽ không trả lời thêm về vấn đề này.

lethuy8868 thích bài này.