Làm công chức nhà nước là như thế này phải không các mẹ??????????????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lovestar1705, 21/10/2014.

1. lovestar1705

lovestar1705 Thành viên tích cực

Chào các mẹ, em tham gia diễn đàn cũng đã được một thời gian, cũng hay vào các mục tâm sự đọc, nhưng chưa bao giờ đi bán than cho mình cả. Dạo này nhiều chuyện xảy ra quá làm cho em bị stress, vậy nên viết lên đây tâm sự, các mẹ chia sẻ cùng em nhé.
    Số là, em tốt nghiệp đại học NT hà Nội, sau khi tốt nghiệp em cũng bôn ba nhiều nơi, làm một số công việc, nhưng do " chống lầy" em đành bỏ cuộc sống thành thị, năng động để về quê.
    Sau khi lấy chồng, sinh con, em cũng xin vào làm công chức cho một UBND xã, chức vụ của em là kế toán. về làm việc ở đây, em thấy sao mà con người sống với nhau chẳng được thật, vô tư như lúc mình làm ở các công ty, doanh nghiệp nước ngoài.
    Em vốn bản tính thật thà, ai nói gì em cũng tin tưởng. Nhưng rồi sau một thời gian, em mới nhận thấy họ chẳng thật lòng chút nào.
    Lúc em về làm ở UBND, thì lúc này có 2 kế toán, kể cả em. Một bác kế toán trưởng, và em thì tập sự. Bác ấy còn đúng năm đó là nghỉ hưu. Em mới về làm, công việc chủ yếu là chạy đây, chạy đó, đi các phòng ban nộp hộ báo cáo, báo mèo. Ngoài ra những việc lặt vặt phụ như báo tăng, báo giảm BHXH thì em làm tất.
    Sang đến năm nay thì em chính thức hưởng 100% lương, bác kia cũng đến tuổi nghỉ hưu, em lên kế toán trưởng. CV ở xã không khó, nhưng khối lượng công việc thì nhiều, nên xã có yêu cầu bác ấy ở lại một năm giúp đỡ em. Nhưng các mẹ có biết không, bác ấy trước mặt em thì khen em làm tốt, nhưng sau lưng lúc nào cũng chê bai, nào là nó không biết làm việc, hồ sơ giấy tờ thì bỏ vãi, vứt lung tung.
    Rồi còn bịa ra những chuyện trên trời cốt để dìm hàng em. Nhiều khi em thiết nghĩ, em sống với mọi người, với bác ấy có phải là tệ đâu, vậy sao họ phải luôn tìm cách khía khạnh em để làm gì chứ.
    Cứ đến đợt cuối năm là kiểu gì cũng tìm mọi cách để chê bai em, đi lên các phòng ban cấp trên thì nói xấu em, nói em không ra gì với mọi người. Rồi bảo em gớm mặt, mắt sắc, đi lúc nào cũng cuối gầm cái mặt xuống.... Rồi bịa ra chuyện ở trên cho CB hợp đồng đóng BH, mà em thì không làm cho họ....Ôi trời ơi, em mất cái gì mà em phải làm như thế chứ???
    Lúc nào cũng bảo " tau thương mi nên tau mới ở lại, không thì tau ở nhà cho khỏe"... Rồi bảo hết năm không làm nữa, chán lắm rồi...nhưng liền sau câu nói đó kiểu gì cũng có câu " nhưng phòng tài chính bắt tau phải ở lại ít nhất vài năm nữa"....
    Em thì đâu có vấn đề gì, cơ bản là bác ấy phải đối xử với em như thế nào chứ? Giấy tờ thanh toán em không cho lấy nhiều nữa, vì bác ấy lấy rất là nhiều, thì tỏ thái độ, đi các phòng ban này, ban nọ bảo phải cho lấy chứ.
    Em bị stress nặng. Thà rằng em coi bác ấy không ra gì, nhưng đằng này, mọi thứ em chịu nhịn hết. Vậy mà.........
    Khổ lắm cơ......................
    Mẹ nào cùng tâm sự với em vào giải stress cho tâm hồn thêm chút thư thái nhé.........................

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lovestar1705
    Đang tải...

2. Lequynh_lx

Lequynh_lx Bắt đầu tích cực

Ðề: Làm công chức nhà nước là như thế này phải không các mẹ??????????????

Chia buồn cùng mn nhé! K phải chỉ trong nhà nước đâu mn ạ. Bên ngoài cũng đâu kém gì đâu? Trước mặt thì khen sau lưng thì nói xấu mn ạ. làm dần rồi quen thôi mn ạ k cần quan tâm chỉ cần làm sao tốt cv của m là đc. :D

3. I_Love_honey

I_Love_honey Thành viên rất tích cực

Ở đâu cũng có người này người kia mà bạn ơi, cố gắng lên

4. lovestar1705

Ngày trước mình làm doanh nghiệp nước ngoài thoải mái lắm. Làm ở môi trường việc thì ít mà người thì nhiều nên toàn ngồi lê đôi mách thôi.
    Mình cũng không muốn không quan tâm, nhưng nó ảnh hưởng tới công việc của mình nhiều, nên suy nghĩ thành ra ức chế mn ạ. Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ với mình.

5. lovestar1705

Cảm ơn mn nhiều nha.......................Mình sẽ cố gắng hơn nữa

6. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Ở đâu cũng có ngừoi tốt kẻ xấu bạn ạ, kẻ xấu bụng thì luôn tìm cách nói xấu mình, còn ngừoi tốt luôn giúp đỡ mình, tuy nhiên có kẻ hai mặt là nguy hiểm nhất, trước mặt bạn tỏ vẻ tốt với bạn, giúp bạn, sau lưng lại nói xấu bạn, nói bạn không ra gì. Vì vậy mình nên đề phòng và tránh xa, còn không thì đặt vấn đề thẳng luôn họ muốn gì?

7. me_bin_bon

me_bin_bon

Nhà nước phức tạp lắm, mình cũng thấy thế con ng thì giả tạo, ox mình làm nhà nc mình thấy thế. chia sẻ với mẹ chấu

8. nhantranda196

nhantranda196

Mn ơi, thôi đời là thế mà, đâu phải ng nào cũng thật thà như mình. Đời có ng nọ ng kia, có khi mình chả làm gì cũng bị ghét, huống hồ làm cùng ngành cùng nghề dễ bị dìm hàng từ ng khác lắm, nhất là trong nhà nước. Kiểu như mình mới giỏi mới xứng, còn đứa bên cạnh chả ra gì.

9. lovestar1705

Mn nói đúng rồi đấy, cái cơ bản ở đâu là họ lúc nào cũng coi mình là nhất. Không bao giờ muốn người khác hơn mình. Bác ấy thì toàn có ô dù cao, toàn anh em làm trong các cơ quan chủ chốt, nên lại càng vịn vào đó để nói. Nhiều khi mình chán kinh khủng ấy. Nhưng cuộc đời mình còn dài, mình còn phải cố gắng nhiều.

10. lovestar1705

Nhiều khi mình cũng muốn thẳng ra, nhưng lại sợ, sợ bà ấy càng lấy vào cớ đó để nói mình thế này, thế kia, Nghỉ hưu rồi mà lại không muốn nghỉ, lại cứ muốn ở lại làm mãi. CÒn dọa nạt là " Sau này tôi mà nghỉ thì nó chết với tôi" nữa cơ. Mình ngày xưa cứ tưởng bà ấy tốt, nhưng sau rất nhiều chuyện giờ mình phải đề phòng hơn nhiều. Cảm ơn mn đã chia sẻ

11. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

bà này già đời rùi còn đành hanh nhỉ.............

12. huumanhnd

huumanhnd Thành viên chính thức

cuộc đời mà,xã hội ít người tốt lắm

13. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Cố nhịn bạn à! Dù sao họ cũng là tiền bối của mình và họ cũng chỉ làm cùng mình 1 thời gian nữa thôi.

14. Thai Anh

Thai Anh

thôi thì việc mình thì mình làm, bác áy nói sao cũng kệ, cây ngay ko sợ chết đứng em ạ. Đằng nào bác ấy cũng đã về hưu và làm thêm ít năm nữa thôi