Kinh nghiệm: Bác Sỹ Cương Bv Bưu Điện (đã Thành Công Chia Sẻ Với Các Mẹ)

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi menhimxu0301, 27/10/2014.

1. menhimxu0301

menhimxu0301 Thành viên tích cực

Chào các mẹ
    là thành viên cũg lâu năm của LCM hầu như e không post bài trên diễn đàn, hôm nay e mạnh dạn lập 1 topic chia sẻ thông tin với các mẹ về bác sỹ đã giúp vc e đã chữa vô sinh thành công. Với mong muốn mẹ nào đã và đang băn khoăn, vật vã giống e mong mỏi gặp được bác sỹ tốt, có tâm với nghề với bệnh nhân để gửi gắm niềm tin trên con đường gian nan tìm con yêu.
    Tiểu sử của e như sau:

- E 8x đời giữa, 2vc mong con đã hơn 5 năm, vì vợ ít trứng 2 vòi thông hạn chế, chồng thị bị quai bị lúc lớn nên để lại biến chứng nặng nề, đi chữa chạy nhiều nơi ai mách gì e cũng làm theo từ đông tây y kết hợp cả cưới lại, làm lễ nhưng niềm vui vẫn chưa đến với e.
    - 2 lần iui ở C không thành công
    - T5/2013 làm ivf ở pk Ngọc Lan, 3 phôi chuyển cả 3, thai ngoài tc, mổ nội soi ở Từ Dũ
    Quá trình e tìm đc hạnh phúc của mình:

- T4/2014 định khăn gói vào Nam để làm tiếp thì tình cờ e biết đến BS Cương qua topic của e Hiền Phan bên nhà W**, 2vc đến xin gặp và tư vấn BS.
    - T6/14 e đc làm ivf ( vì bỏ qua 2 chu kỳ theo dõi kiểm tra, đảm bảo sk tốt nhất cho 2vc thì e mới làm). Vậy mà e đã thành công ngay lần ivf đầu tiên chỉ với 1 quả trứng, 1 phôi loại 2 ( sở dĩ trứng nghèo nàn thế là do năm 13 e bị thai ntc, bs Từ Dũ mổ làm đứt mạch máu nuôi BTP, phôi e thì yếu do TT kém từ loại 3 lên đc loại 2 ngày cp).

Sở dĩ e lập thêm 1 topic nữa về Bs Cương vì topic kia đã bị đóng, e ko quảng cáo hay nhận đc lợi ích gì để viết bài PR cho bs. E cũng chỉ là người phụ nữ bình thường mong mỏi đc làm mẹ, đi làm công chức bình thường không có tý dính dáng đến y tế, e mong muốn được chia sẻ sự may mắn và hp của mình cho các mẹ cũng giống e để có thể tìm đc 1 bác sỹ tin cậy, có chuyên môn giỏi, có tâm, tận tình với bệnh nhân.

Thông tin về Bác sỹ đã mang lại niềm vui vô bờ bến cho vc e:

Họ và tên: Tăng Đức Cương
    Năm sinh: 1982 (bs trẻ chưa vợ, quê Hải Dương, rất đẹp zai )
    Hiện công tác: Khoa hỗ trợ sinh sản, tầng 2 Bệnh viện Bưu Điện
    Tu nghiệp 1 năm bên Pháp về IVF
    Địa chỉ Bệnh viện : Số 49 Trần Điền, KĐT Định Công, Hoàng Mai, HN

Phòng khám riêng của BS: Số 23 Khu trung tâm thuơng mại Định Công (đối diện chung cư CT9, phía sau ngân hàng ACB trên đuờng Trần Nguyên Đán, khu đô thị Định Công, HN.
    SĐT của Bs: 0982211467 hoặc 0904168186

Lịch làm việc của BS:
    Tại Bệnh viện: khám cả ngày từ t2 đến t6, t7 và cn chỉ khám sáng (vì BV nghỉ, đông bệnh nhân thì Khoa đi làm sáng thôi ah)
    Tại pk riêng: a ấy chưa khai trương nên tốt nhất các mẹ nên gọi điện hỏi bs trước rồi hãy đến khám (thường khám từ 5h chiều các ngày trong tuần, chiều t7 và chủ nhật thì từ 2h chiều )

Một vài ghi chú giúp các mẹ khi đến khám lần đầu:

- Nên đến khám ngày thứ 2 chu kỳ,
    mang theo tất cả các xét nghiệm đã làm tại các BV or PK khác trước đó vì bệnh viện chấp nhận hết, trừ cái hết date thì phải làm lại thôi ạ.
    - Mua phiếu khám 50k tại tầng 1, lên thẳng tầng 2 khoa HTSS gặp bs để tư vấn, bác sỹ trẻ rất nhiệt tình nhẹ nhàng nên các mẹ cứ hỏi thoải mái để giải đáp các thắc mắc của 2vc nhé ( a xã đi cùng cũng thoải mái luôn ko phải rụt rè như ở C đâu)
    - Bác sỹ sẽ tư vấn cụ thể xem có thể theo dõi trứng để chửa tự nhiên hoặc iui tự nhiên, iui kích trứng, ivf . E đánh giá cao cách làm việc của BS vì ko phải ai đến cũng khuyên iui or ivf ngay đâu không giống như 1 vài bs ở C e đã từng theo.
    - Thủ tục khám xét nhanh, phòng lấy mẫu TT sạch ko bẩn như C, duyệt hồ sơ ivf nhanh nếu ngày 2 các xét nghiệm của các mẹ ok thì có thể đc tiêm thuốc luôn.
    - Nếu mẹ nào trong quá trình làm có thắc mắc mà trong phạm vi e biết e có thể trả lời giúp, còn không các mẹ cứ gọi điện hỏi BS a ấy sẽ giải thích cho nhé. BS rất dễ tính nếu a ấy ko nghe máy khi đang chọc trứng hoặc chuyển phôi các mẹ cứ để lại tin nhắn a ấy sẽ gọi đấy ah.
    - Một lời nữa e muốn nói với các mẹ nếu mình đã định làm iui or ivf thì nên tìm hiểu 1 chút về phương pháp này, trong quá trình khám xét nếu phân vân ở đâu các mẹ nên hỏi thẳng BS vì 1 cơ thể sẽ thích ứng với 1 đơn thuốc khác nhau không ai giống ai cả nên đừng so sánh để dùng theo. Có nhiều bạn theo a Cương thắc mắc sao BS cho dùng nhiều thuốc sau chuyển phôi thế? E khuyên các mẹ nếu đã tin và theo BS thì nên tin tưởng và dùng theo hướng dẫn của BS: vd có mẹ đã từng làm ivf tại C vào t4/14, ngày 14 scp thử máu beta là 28, đi khám bs ở C bảo về theo dõi ko dùng thuốc gì hỗ trợ nhưng thai yếu ko qua đc 28 ngày scp. Hiện giờ c ấy đã làm ivf tại Bưu điện dùng thuốc theo a Cương và đã có e bé đc gần 7w rồi. Hay như bản thân e kiên trì dùng thuốc nội tiết để giữ thai (tiêm chai cả mông, bụng tím lịm mà vẫn phải cố vì con) trộm vía 2 mẹ con đều mạnh khỏe bé nhà e đã qua mốc 19w (các c có thể hỏi BS về Trang – 1 quả trứng vàng là a Cương nhớ ra TH của e ngay)

Đôi dòng chia sẻ mong các mẹ đã từng giống e sẽ tìm được 1 địa chỉ khám yên tâm, chúc các mẹ may mắn thành công nhanh chóng đón được con yêu!

CẬP NHẬT THÔNG TIN Ngay 24/3/2015
    - 1h sáng ngày 19/3 ở 39 tuần 6 ngày mẹ cháu ra máu nâu vào viện C theo dõi: chưa có cơn co, chưa mở tc, thai ivf bs quyết định mổ
    - 6h30 llên bàn mổ
    - 7h5' bé chào đời, con giai nặng 3,3kg

Cập nhật thông tin Ngày 11/03/2016

Bác sỹ mới khai truơng phòng khám ngày 28/02/16 như địa chỉ mình đã cập nhật ở trên, mình sửa lại để các mẹ biết nhé. BS mát tay lắm í các chị e trong hội gái xinh yêu bs cuơng trên Fb tham gia cùng đợt với mình từ 2014 đến nay đã có tin vui và cán đích an tòan rồi tòan dê con và khỉ con đáng yêu thôi nên các mẹ nếu đang theo BS thì hãy cảm nhận và tin tuởng bs để đi đến cùng, còn mẹ nào chưa biết thì có thể là duyên phận may mắn giống mẹ con e. Chúc các mẹ may mắn thành công nhé!

Cập nhật thông tin ngày 18/11/2016

Hôm nay bố mẹ cho củ cải (20M) đến 57 Huỳnh Thúc Kháng để tham dự sự kiện " Gặp gỡ 500 e bé thụ tinh ống nghiệm của BVBD" được gặp lại bác Cương thật mừng và hạnh phúc vì bác vẫn khỏe vẫn nụ cười thân thiện như ngày nào và bác vẫn nhớ con là Quả trứng vàng. Mẹ con quyết tâm năm sau lại bám bác để ăn vạ bác tiếp, mong là các mẹ đang hành trình đi tìm con yêu hãy vững tin và đầy hy vọng, chúc các mẹ may mắn thành công sớm đón được bé yêu nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi menhimxu0301
    Đang tải...

2. congngheviet

congngheviet Thành viên rất tích cực

Ðề: Bác sỹ Cương Bệnh viện Bưu Điện (vô sinh hiếm muộn đã thành công chia sẻ với các mẹ)

cảm ơn mn nhé. huhu. em cũng đang mong mỏi đây. Mỗi lần thử là 1v sao thấy thất vọng kinh khủng. Mà e đi ĐNBT, bác sĩ có chuyên chữa về cái này k ạ?

menhimxu0301 thích bài này.
  3. menhimxu0301

Ðề: Bác sỹ Cương Bệnh viện Bưu Điện (vô sinh hiếm muộn đã thành công chia sẻ với các mẹ)

Đừng nản mn ah, mn thử đổi thầy đổi thuốc xem sao, có rất nhiều c 7x, 8x lăn lộn mãi ở C, 103, cuối cùng thử thay đổi mà lại may mắn. Mình đi khám thì thấy rất nhiều ng bị đa nang đã thành công đón đc con yêu, tự tin lên nhé sẽ thành công thôi

4. congngheviet

Biết là thế n sao mà vẫn thấy buồn, nhiều lúc chỉ muốn kệ ý mn ạ. hixhix

5. menhimxu0301

Mình cũng 1 tg rơi vào trầm cảm vì cảm thấy bế tắc quá, khó khăn lại trục trặc vc nữa nhưng rồi cũng qua hết. Có lẽ nhớ đọc các bài các mẹ bên w** chia sẻ về quá trình tìm con, giữ con, hỏng con mà vẫn quyết tâm làm lại nên mình cũng vững tâm hơn, điều kỳ diệu đã đến vs mình. Vì thế mn hãy mạnh mẽ, vững tâm hơn vì con yêu còn 1 tia hy vọng vẫn cố lên nhé

mekhanh8806 thích bài này.
  6. Lien Ken

Lien Ken Thành viên rất tích cực

chúc mừng mn nhé :)........................

7. menhimxu0301

Tks mn nhiều nhé, e cũng chỉ mong nhiều mẹ khó khăn có tin vui giống e ^^

8. congngheviet

Thanks mn ạ. Hi vọng e cũng sớm có tin vui giống mn.hihi

9. Boomyeu

Boomyeu Thành viên kỳ cựu

chúc mừng mẹ nó nhé, mình cũng đã đén khám bác sĩ Cương và đợt tới có kinh lại mình sẽ đi khám lại

10. Heo_béo_xinh

Heo_béo_xinh Thành viên sắp chính thức

Mẹ chủ top cho mình hỏi tí, mình đang băn khoẳn ko hiểu tại sao làm IVF mà lại có thể bị thai ngoài tử cung đwowcj nhỉ, vì theo mình hiểu, phôi đó được đặt thẳng vào tử cung chứ ko như làm IUI là bơm để trwngs và tinh trùng gặp nhau nên có thể bị. Mình hơi dốt tý vì mẹ nó đã từng trải qua nên có thể đã hiểu nguyên lý. Bác sỹ Cương thì nói 2 vòi của mình thông hạn chế, nhwng bác sỹ khác thì lại bảo bình thường nên mình đang cân nhắc ko biết nên làm IUI hay IVF luôn..hic..vì mình cũng lo vòi thông hạn chế thì cũng có thể có rủi ro về thai ngoài tử cung..;(

11. mebabyhieu

mebabyhieu TÚI, VÍ DA THẬT HANDMADE 0988612369

Cảm động trước hành trình của mn, chúc mừng mn, cho m hỏi tí là chi phí mn IVF là bn ạ, e của e cũng muốn làm mà sợ kinh tế ko đủ, ko biết bi h bn tiền?

12. menhimxu0301

Cảm ơn mn nhé, mình làm ivf t6/14 chi phí như sau: nộp tạm ứng 70tr vào bv dùng hết 65tr3 (gồm tất cả tiền thuốc, các xng và tiền làm thủ thuật mn ah). Thuốc 14ngày sau cp cả uống, đặt, tiêm gần 5tr (sở dĩ bs cho nhiều thuốc thuốc nội tiết sau chuyển phôi để tăng dưỡng chất nuôi phôi). Tóm lại tùy vào hoàn cảnh mỗi ng nếu chỉ gói gọn đến khi chuyển phôi thôi thì 70 đến 80tr (bao tiền là do cơ thể mình đáp ứng thuốc đến đâu, tiêm liều cao hay thấp, bao nhiêu ngày..), còn nếu tính cả tiền thuốc của 14 ngày scp và các tuần tiếp theo nữa thì tất cả khoảng gần 100tr ( như m nội tiết kém, tuổi cao, có dấu hiệu ra máu 7w, 9w thì mình dùng thuốc đền 12w). Mình liệt kê hết để mn có thể áng chừng, chứ nếu hoàn cảnh mình ko cho phép số tiền quá khả năng or cơ thể mình khỏe mạnh thì chỉ cần 80tr là ok, ko dùng thuốc bsy cũng ko dỗi hay nói gì đâu :) Chúc mn sớm đón đc con yêu nhé.

Sửa lần cuối: 29/10/2014
  13. minh.pham0284

minh.pham0284 Thành viên rất tích cực

Chúc mừng bạn nhé. Mình cũng đang theo bsi Cương đây. Mình bị trứng kém, đang uống OVABOOST chờ sạch kinh đến chụp vòi trứng, cổ tử cung nữa. Hy vọng là khâu này không vấn đề gì.

14. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Chị hàng xóm nhà em cũng làm tại bệnh viện Bưu Điện và do bác sĩ Cương phụ trách.
    Đáng tiếc là vẫn chưa có được kết quả như mong muốn.
    Chị ấy bảo lần sau làm thì vẫn theo bác sĩ Cương.

15. Bé ThyThy

Bé ThyThy Thành viên nổi tiếng

chia sẻ với mn nhé. chúc 2 mc bạn luôn mạnh khỏe..

16. menhimxu0301

Tks mn, nếu ko bị dị ứng thì mn và a xã có thể uống thêm SOC rất tốt cho tr và tt đấy, m bắt lão nhà m uống 2tháng trc khi làm ivf. Mình nghĩ là cũng có tốt hơn, vì ban đầu phôi loại 2 nh về sau bé nhà mình pt rất tốt. Giữ vững niềm tin, kiên trì để đón con yêu mn nhé.

MeoMap_hp thích bài này.
  17. menhimxu0301

Thành công ngay lần đầu tiên như mình là rất may mắn, khi xác định làm iui or ivf đều phải xác định tư tưởng trc mn ah, vì tỷ lệ thành công ivf ngoài tay nghề bsy giỏi còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố ( niêm mạc quá mỏng, quá dầy, vòi tr ứ dịch, phôi kém, cách giữ gìn sau cp...). Mong rằng đợt tới làm c ấy sẽ thành công.

18. menhimxu0301

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ niềm vui này vs e, 1 chút ngoài lề muốn chia sẻ thêm với các mẹ sau quá trình e làm ivf tại 2 nơi Ngọc Lan và Bưu điện e thấy thế này:
    Trong Ngọc Lan mọi khâu từ tiếp nhận bệnh nhân, làm hồ sơ, các xét nghiệm, tư vấn bsy đều rất chuyên nghiệp, hài lòng hơn nhiều so vs C, 103. Hôm e cp chính bsy Ngọc Lan cp cho e, thời gian cp rất nhanh từ lúc lên bàn đến khi đc đẩy ra ngoài là 3phút (sau khi vs xong, bsy chỉ đặt phôi thông qua 1 ống nhựa mềm ) trong khi đó ở BĐ a Cương làm cho e rất lâu (chính bsy vệ sinh cho ạ ngại thế :) ) e có thắc mắc sao a ấy làm gì lâu thế thì hóa ra là chấm dầu để tạo môi tr cho phôi bám tốt hơn và ngăn ko cho chửa ngoài tc ( gần 30f mới xong). E phải công nhận a ấy rất tỷ mỉ và thông cảm vs bệnh nhân sở dĩ e nói thế vì e rất sợ hãi nhỡ lại bị thai ntc tiếp. Chia sẻ với các mẹ thế để các mẹ nào đã từng bị thai ngoài như e cũng đừng lo lắng là nó lại bò ra chỗ cũ làm tổ nhé, bsy khác có cách để chặn ah.

mekhanh8806 thích bài này.
  19. congngheviet

Mn chụp ở ngay phòng khám của bác sĩ hay là chụp ở ngoài ạ?

20. dodobg

dodobg Thành viên mới

chúc mừng mn nhé. mong sớm được đón con yêu như mn.