Liệu anh có khinh khi em chẳng còn trinh?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi henryhic, 3/11/2014.

1. henryhic

henryhic Thành viên tập sự

Em 23 tuổi. Em yêu anh đến giờ cũng được gần 2 năm rồi. Anh trầm tính, ít nói và rất trưởng thành dù chỉ hơn em có 2 tuổi. Em là mối tình đầu của anh, không biết có phải vì thế mà anh rất chiều chuộng em. Anh luôn tôn trọng em và nói muốn cho em một đám cưới hạnh phúc và một đêm tân hôn đáng nhớ nên anh và em “chưa làm gì cả”. Trước khi yêu anh, em có yêu một người khác, có 8 tháng thôi nhưng em giấu chưa cho anh biết nên anh vẫn nghĩ hai đứa là mối tình đầu của nhau.

Ngày cưới hai gia đình đã định sẵn rồi nhưng càng đến gần thì em càng hoang mang. Liệu đêm tân hôn sau khi quan hệ mà không thấy máu trinh, anh có coi khinh và hắt hủi em không? Em cũng định nói với anh sự thật mấy lần nhưng không đủ can đảm mở lời. Em cũng đã nghĩ đến việc đi vá trinh nhưng lại sợ. Em thực sự không muốn lừa anh nhưng nói ra sự thật thì liệu anh có nghĩ khác về em?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi henryhic
    Đang tải...

2. Bé Bão

Bé Bão Thành viên sắp chính thức

Ðề: Liệu anh có khinh khi em chẳng còn trinh?

xem ra anh này có vẻ coi trọng trinh tiết đây. thành thật là hơn bạn ah, nếu ko cứ ôm mãi nỗi bứt rứt trong lòng sẽ khổ lắm

3. NhimoOoXu

NhimoOoXu Bắt đầu tích cực

Nói thật ra đi bạn. Đôi khi sự thật nó cũng không đáng sợ như mình nghĩ đâu :D

4. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

cái này khó đây. để xem anh ta là ngưồi có dễ tha thứ ko. :(

5. nhung0708

nhung0708 0979.718.328 / 0906.058.505

mình nghĩ bạn nên nói thật bạn ah, đừng che giấu. Bởi vì khi a ý phát hiện ra thí mọi chuyện sẽ rất khó giải quyết. Trước khi tiến tới hôn nhân mình nghĩ nên nói thẳng về vấn đề này, nếu a ý yêu và chấp nhận thì cưới để sau này về a ý k đay nghiến hay chỉ trích bạn, còn nếu a ý k chấp nhận thì mình còn biết đường mà chọn bạn ah
    Chúc bạn sớm có quyết định đúng đắn !

6. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

mình cũng nghĩ nên thành thật, đã yêu đến mức cưới thì k có gì ngăn cản

7. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

khó cho bạn nhỉ, lẽ ra bạn nên thành thật từ lúc yêu, giờ sắp cưới rồi mới nói mình sợ a ý sẽ nghĩ tiêu cực đấy

8. tumanh2910

tumanh2910 Thành viên rất tích cực

Đáng nhẽ ra nên nói từ trc khi 2 nhà gặp mặt chứ đợi tới lúc sắp cưới tn thì cg chẳng biết rồi sẽ ra sao

9. gia1612

gia1612

m ko biết khuyên bạn thế nào, nhưng cứ nói ra xem thế nào, cái gì là của m thì mãi sẽ là của m

10. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

nếu xđ giấu thì vẫn có cách: vì nhiều ng con gái sinh ra đã k có màng trinh, or từ nhỏ do thể thao, đạp xe...hay nguyên nhân khách quan gì đó mà mất màng trinh -> lúc đó cứ coi như bạn k có, nhưng m sợ là bí mật này có giữ kín được lâu k í, lúc bị phát hiện ra thì chắc là ck k tha thứ cho đâu, vì nói dối ck nhiều quá.

Vậy nên, tốt nhất bây h hãy nói với anh ấy đi, thành thật được với nhau thì b mới thoải mái được, nếu anh ấy chấp nhận thì đó là người đàn ông đáng để b lấy làm chồng đó !

11. Hoa quả sạch DH

Hoa quả sạch DH Đỗ Hương

Thà muộn còn hơn quá muộn, mạnh dạn nói với anh ý thôi nào.

Tham khảo thêm bài viết của mình nhé, => Link

12. henryhic

henryhic Thành viên tập sự

Cảm ơn cả nhà đã cho em lời khuyên, có người thì bảo em nên nói, có người thì bảo em nên nói dối, giả vờ là hồi bé ngã xe hay tập thể thao gì đó, có người thì bảo em đi vá. Thật sự em cũng đã nghĩ đến những trường hợp này rồi. Nhưng e vẫn đang phân vân

13. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

tớ kể bạn nghe chuyện này nhé, bạn thân của ck tớ sinh năm 86, có người yêu sinh năm 97 nhá, anh ấy rất yêu cô bé ấy, chắc yêu cũng phải đôi năm gì đó rồi nhé. anh ấy bảo cô bé là có điều gì thì cứ tâm sự với anh và nói cho anh, Nhưng cô bé đó nhé trước đã từng yêu 2 người, cũng đã ko còn trinh và cũng sợ ko dám nói cho anh ấy biết, dấu nhẻm đi. Nhưng rồi ...(không phải là thử cô bé đâu nhá)anh ấy đã phát hiện ra và gặng hỏi cô bé cũng kể cho anh ấy, cai nhau tùm lum, đau khổ...anh ấy cũng buồn vì cô ấy cứ dầu diếm không thật thà. cuối cùng là sắp cưới, vẫn yêu, chẳng làm sao cả.

bạn thật thà ra, nhưng ko có nghĩ là bạn dễ dãi nhé. sông có khúc, người có lúc, bạn nghĩ tất cả cô gái con trinh, lấy ck thì hạnh phúc cả đời mà ko xảy ra chuyện gì sao, và bạn cũng nghĩ những gười ko còn như bạn thì người ta bị khinh bỉ cả sao. quan trọng là cách sống của chị đó

14. Minh Liberi

Minh Liberi

Em cũng nghĩ trinh tiết ko quyết định hạnh phúc. Như em thì chả sợ ai khinh, nhưng sẽ ko như cô bé trong chuyện, ngay từ buổi ban đâu luôn sẽ thẳng thừng, em ko còn đâu nhé, nếu anh quan trọng chuyện đó hay khinh chuyện đó thì chúng ta dừng luôn ở đây để khỏi làm đau nhau nhiều hơn. Một người chấp nhận mình cả trong những lúc tệ nhất thì mới đáng nhận những gì tốt đẹp nhất từ mình. Huống hồ chẳng còn trinh có phải là tội nghiệt tệ hại gì đâu. Nếu khác biệt quan điểm sống thì nên dừng ngay từ đầu vì có kéo dài cũng chả ăn thua gì :) Em đã nghĩ như vậy. Em cũng có đứa bạn, ko phải vì trinh tiết đâu nhá, cứ níu giữ người đàn ông ko còn yêu mình, khinh rẻ mình trong khi mình cố gắng chạy chữa, mà là do ông kia có vấn dề từ sinh lý tới ngoài luồng, vậy mà nó cứ cố thương, cứ ko cam tâm "bị cắm sừng", ko cam tâm phải lỡ một lần đò? Để làm gì, để mình sống trong đau khổ và sân hận, những người như thế phải gọi là vứt đi thế mà giây phút ra tòa nó vẫn nói là nó nhường? Nhường gì cái thằng đểu cáng vs đó @@ Thế nên em nghĩ phụ nữ đừng để đàn ông định giá mình, cũng đừng quyến luyến vì những người đàn ông ko tốt hay khác quan điểm sống với mình quá sâu sắc.

nhantranda196 thích bài này.
  15. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

giờ thời đại mới rồi, lấy nhau có phải vì cái đấy đâu bạn

16. nhantranda196

nhantranda196

Nếu anh ấy đã hỏi, nghĩa là đã quan tâm. Thế thì cứ thật mà sống. Nếu nói dối thì hậu quả còn khôn lường. Nếu anh ấy k tôn trọng bạn thì ok chia tay sớm cho lành.

17. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

tốt nhất thành thật vs chồng sắp cứoi, chứ cứ ôm mãi bí mật ấy thì lòng cũng day dứt khó chịu lắm, chưa kể, sau này anh ấy mà bt chuyện sẽ ntn, hic.

18. tivilcd

tivilcd Thành viên mới

đừng nối thật ,nói thật có khi lại hỏng hết việc đấy

19. thungabnbg

thungabnbg

có lần mình nói chuyện với 1 em 9x ,em ấy bảo bậy giờ mấy người còn ,nen bạn ý ko quan trọng cái đó
    -nhưng theo mình bạn đã sai lầm ko nói trc ,........nếu gặp ngừoi ko thông cảm thì cũng khổ lăm
    còn nói trc ,chấp nhận đc thì chấp nhận,.........cho nhẹ người
    -còn không bạn cũng phải nói dối thồi
    vd như:bạn tỏ ra ngac nhiên khi không có m
    giải thích là em trc em ngichj ngợm đá bóng ,chơi đùa có thể vô tình mất
    vi có lần ngã đâu ảnh sợ là ảnh hưởng..........
    -có 2ph _chân thật
    -gian dối che đây thôi