Cần giúp: Cần xin kinh nghiệm về mở quán Internet

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Bố Tèo, 22/11/2014.

1. Bố Tèo

Bố Tèo Thanh niên nghiêm túc

Chào các mẹ , hôm nay em cũng đăng cái tin lên đây xem gia đình bố mẹ nào có mở quán net thì cho em xin ít kinh nghiệm , khu nhà em đang nhiều các thanh niên , lại chỗ khu xây dựng nên công nhân cũng nhiều . em đang tính mở quán internet ... tầm khoảng 40 máy .. có mẹ nào làm rồi chỉ giáo cho em ít kinh nghiệm và tầm bao nhiêu tiền không ạ... em xin cảm ơn ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bố Tèo
    Đang tải...

2. rio189

rio189 Thành viên tích cực

Ðề: Cần xin kinh nghiệm về mở quán Internet

đầu tư nhiều lắm đấy bn ạ.40 máy thì phải đầu tư khoảng hơn 300t thì có máy mới tinh.còn máy cũ thì bn chịu khó đi lùng cửa hàng nào thanh lý.nhưng mà cái này ở khu đắc địa thì cũng kiếm ăn lắm đấy.hôm trước nhà em có lắp cho 1 khách 16 máy mà đã ngót 150t rồi.bn cứ tính mỗi máy khoảng 8t thì mới ổn ổn đc

3. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Đúng rồi đấy ạ,nó cũng rơi vào 350 triệu tiền máy,xong mình tính thếm chi phí thuê mặt bằng,nội thất nữa,chắc cũng rơi vào hơn 400 triệu gì đấy ạ,chúc bác thành công

4. MeNinhHa

MeNinhHa GIÁ GỐC HOA QUẢ NHẬP KHẨU

lĩnh vực này mình k có kinh nghiệm, chia sẻ với bạn vậy

5. Mẹ Tôm style

Mẹ Tôm style mẹ trẻ style :)

nhà e mở đây bác ơi, mở mấy quán rùi ấy : nếu vị treis nhà bác như thế thì mở ra chắc chắn rất đông khách ạ , nhà e trước vc cũng mở quán tầm m thui ở khu phùng khoang ,tiển thuê nhà tr, trừ chi phí đi cũng lãi đc chục tr/ tháng
    mở quán nét bây h tốn kém lắm ạ , ghế phải ghế đệm , bàn hộp,quan trọng nhất là cấu hình cao ... lắp máy mới thì tốn lém lăm s. nhà e trước cũng lắp máy cũ ma , máy cũ mà dã hơn 5tr rùi ấy
    nói chung , mở quán nét đầu tư nhìu nhưng thu về lẻ tẻ lắm :
    cơ mà e vẫn thik mở
    bác hỏi gì cứ inbox e nhé, ck e từ hồi mở quán nét đến h là quay sang sự nghiệp máy tính luôn :v

6. luatdaiha

luatdaiha Thành viên tập sự

Chào bạn!
    Việc mở quán internet cần chi phí nhiều nhất là đầu tư máy tính, bạn dự đinh mua 40 máy tính thì cũng mất nhiều chi phí đấy. Bạn nên cân nhắc mua số lượng máy tính bao nhiêu thì phù hợp với khả năng tài chính, không gian của quán, các chi phí khác. Để cụ thể về các thông tin liên quan đến việc mở cửa hàn internet. Bạn có thể tham khảo tại đây:luatdaiha.com
    hoặc bạn có thể gửi thông tin đến địa chỉ: luatdaiha@luatvina.vn

7. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Hic mở quán internet tốn kém lắm nếu mua đc lại đồ cũ của các quán khác thì sẽ tiết kiệm hơn

8. dungnq

dungnq Bắt đầu nổi tiếng

muốn làm ăn lâu dài thì cũng phải đầu tư máy, chứ máy lởm khách cũng chán đấy,nói chung may nhìu rủi cũng nhìu, mn cứ cân nhắc

9. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mở quán nét mà bạn mua được bàn ghế thanh lý thì cũng giảm được phần nào chi phí

10. menghe2210

menghe2210 Thành viên tích cực

Khu mẹ nó không biết thế nào. Chứ em thấy bây giờ không như ngày xưa cái thời mới biết chat trên máy tính. Hồi ấy sinh viên học sinh đông lắm. Giờ em thấy mở quán net chủ yếu để chơi game mà chơi game thì phải cấu hình cao mơi được. Máy cũ sợ ko đáp ứng nổi.
    Dù sao em cũng thích ý tưởng của mẹ nó. Chúc mn thành công

11. Bố Tèo

Bố Tèo Thanh niên nghiêm túc

cảm ơn các b .. mình đang nghiên cứu . nhà thì k mất tiền nhà vì làm tại gia mà ... 40 máy tầm 350tr cũng cao quá chắc làm phải đi tìm cửa hàng nào thanh lý mua cho rẻ thui ... cảm ơn các mẹ đã quan tâm ạ ...

12. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

khu đông dân cư đầu tư quán ăn thì mình thấy hiệu quả hơn đấy bạn ạ, bán đồ ăn sáng cũng đc, chứ quán nét giờ thanh niên chỉ đến để oánh điện tử thui vì hầu như nhà ai cũng có nét hết ùi. mà quán net lại hơi nhạy cảm vì nhiều ông toàn ngồi qua đêm, cứu nét, nợ nét :D

13. huongkoi191

huongkoi191 Cho vay Ngân hàng

Cũng phải rơi ngót nghét vào tầm 350 - 400 đấy cụ ạ :-k

14. Thuy Phuong

Thuy Phuong Guest

Chào bạn, trước mình với đứa bạn cũng mở quán net, 35 máy, máy mình bt nhưng bàn phím và chuột thì ngon lắm. tb 1 tháng kiếm được hơn 50tr. mình là con gái nên phụ trách phần nấu ăn nhanh: xx, bánh mì, mì tôm, cơm rang....hút khách lắm bạn à. mình thăm dò mấy ng chơi cũng dân xd), nó bảo thích sự nhiệt tình và có đồ ăn, cộng thêm bạn nào chơi nhiều khuyến mại cốc sữa nóng/lạnh thì cứ hút khách ầm ầm

cứ mở thôi bạn à, nhưng đảm bảo quán chất lượng ngay từ đầu để giữ khách nhé. trước quán mình mở đầu tiên, xong 1/2 tháng có 2 quán ngay cạnh, cũng ảnh hưởng hẳn nhưng rồi lại quay về mình nếu mình biết giữ. làm được nên bạn cứ phấn đấu nhé. cần gì ibox mình tư vấn khoản giữ khách, còn máy móc mình chịu :)

chúc bạn làm ăn phát đạt nhé !!!!

15. Hungns

Hungns Thành viên sắp chính thức

Em nghĩ nhẹ nhất thì tổng thiệt hại cũng phải 500tr, máy thì em nghĩ nên mua máy trên 8tr vì bây h game đòi cấu hình cao và người chơi không giữ máy nên nếu không muốn suốt ngày lôi máy ra sửa thì nên mua máy hịn ạ. Còn mua chuột với phím loại rẻ vì bọn nó hỏng liên tục đấy ạ. Với lại em thấy nhiều hàng net mua máy dàn thì họ không mua case máy mà tự làm một case riêng rồi khóa luôn vào để khách không mọc vào được, chỉ để hở ra 2 nút power với reset thôi ạ.

Em phát biểu với tư cách người đầu tư máy tính chơi game thôi chứ chưa kinh doanh gì đâu ạ :p

16. hieupede

hieupede

gì mà doanh thu cao thế, giá bây giờ trung bình 4k/h, 35 máy cứ cho full hết cũng được 140k/h, ngày trung bình 1tr, tháng 30tr, chưa kể tièn điện, mạng, khấu hao...

17. Hungns

Hungns Thành viên sắp chính thức

Còn tiền đồ ăn thuốc lá nước nôi nữa chứ ạ, bây h quán net nào chả kiêm luôn mấy món này.

18. caohongquang

caohongquang Thành viên đạt chuẩn

Có 1 chút kinh nghiệm về mở quán nét đc hơn 1 năm mình có ý kiến như thế này : Như bạn nói địa điểm chỗ bạn định mở có đông thanh niên (rất tốt) . Khi mới mở ,những ngày đầu tiên giảm giá khoảng 1/3 giá thị trường. ưu tiên những ai đăng ký tài khoản sẽ được giảm giá thêm nữa, phục vụ cả ăn uống để khách hàng cảm thấy thoải mái và tiện lợi. (Ý kiến cá nhân của mình )

19. Thuy Phuong

Thuy Phuong Guest

Nếu kinh doanh quán game mà bạn chỉ nhắm vào thu tiền nét thì mình nghĩ ko ổn,, vì tiền net chỉ đủ khấu hao máy thôi bạn à, chưa kể khách chơi phá thỉnh thoảng phải thay chuột bàn phím. Cái mình tính kinh doanh quán nét ở đây là đồ ăn, nước và phụ phí bạn à. Mình làm rồi nên biết. Nước ngọt bạn nhập 2-3k/chai, bán 7-8k....Nhiều thứ đi kèm quán net lắm bạn à. Cái cơ bản là dịch vụ của bạn kéo khách ấy, chứ máy và game quán nào chả như nhau