Cô giáo đánh học sinh, bố mẹ phải làm sao

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi phanthanh79, 26/11/2014.

1. phanthanh79

phanthanh79

Haizzzz nói đến Cô giáo mình cũng đang chán ngắt đây, giai út nhà mình năm nay cũng vào lớp 1, suốt mấy năm mầm non cô nào cũng khen cháu thông minh, học giỏi, chưa vào lớp 1 cháu đã có thể đọc truyện rồi, hè trước khi vào lớp 1 mình cho cháu đi học Toán ở Trung tâm toán Tư Duy Mathnasium nên với cháu kiến thức lớp 1 ko có gì để nói, mỗi tội chữ viết của cháu ko được đẹp lắm vì cháu mải chơi, viết hơi ẩu mà bị cô giáo dìm quá mức, bản thân cô cũng thừa nhận cháu giỏi, cháu thông minh nhưng ngày nào đi học về cháu cũng buồn nói bị cô giáo đánh, hic hôm qua ngồi viết thấy cháu cố gắng rất nhiều rồi mà viết được vài dòng cháu lại ngồi kêu chán nói" chắc cô vẫn không khen đâu mẹ ạ", có lúc viết sai 2 chữ cháu ngồi khóc, hỏi thì cháu nói sợ mai ra cô giáo đánh, cháu nói viết size là bị đánh, hic tại mình ko cho cháu đến nhà cô học thêm ấy mà, hồi đầu năm cô còn đến tận nhà nói cho cháu đến co rèn chữ cho, mình cũng đành cho cháu đến nhưng đến được đâu 5 buổi thì ở nhà Bà gọi điện nói nó khóc không đến nhà cô học vì cô cho viết quá nhiều, đã bài ở lớp mấy trang rồi đến cô lại cho bài về mấy trang nữa, chả có thời gian chơi chứ chưa nói đến việc cháu rất thích học tiêng anh trên " TIêng anh 123.VN", haiz chán quá mn ạ, mình tính nói thẳng với cô giáo nhưng sợ ko biết có giải quyết được vấn đề gì không hay lại càng làm con bị trù dập, mà ko nói thì thương con quá, mình ko muốn cho con đên nhà cô học vì sợ tạo áp lực cho con quá, mình chả biết làm sao bây giờ cả, hic hic

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phanthanh79
    Đang tải...

2. mejake

mejake Banned

Ðề: Cô giáo đánh học sinh, bố mẹ phải làm sao

:rolleyes: nên cách ly với cô giáo đấy ngay bạn ak

3. phanthanh79

phanthanh79

Cách ly kiểu gì bây giờ mn ơi, hàng ngày vẫn phải đến lớp mà, ko chỉ có giai nhà mình bị đánh đâu, những bạn nào ko đến nhà cô học mà hơi xấu, hơi ẩu là bị đánh liền, giai nhà mình kể có bạn còn bị tát đỏ mặt cơ, cháu còn nói là cô mắng một bạn là học giốt, ngu như bò ấy, chỉ tốn cơm tốn gạo nuôi mày học thôi, cho mày ăn cứt ý, xin lỗi các mẹ nhưng quả thực cô nói như vậy vì trẻ con nó ko nói dối đâu, mình đang định hay cuối tuần này cho con đến nhà cô học vậy mn ạ, hic hic

4. pearl.1507

pearl.1507 0948100586

Cô giáo có thể mắng học sinh, nhưng không được xúc phạm học sinh các mẹ ạ. Nếu các con đi học mà cô giáo nói vậy thì các mẹ nên tìm cô giáo khác để gửi con. Dạy trẻ con đầu tiên là dạy làm người, cô giáo như vậy học sinh sao trở thành người tốt được chứ!

5. mecusang

mecusang CHỮ TÂM KIA MỚI BẰNG 5 CHỮ TIỀN

Học lớp 1 có hiệu trưởng rồi
    Lớp 1 mà bị đánh thì mình làm cho ra nhẽ
    trẻ con bé tí biết gì mà đánh mà chửi các bé như thế

Kể cả trường công cũng không bao giờ có chuyện các cô muốn làm gì thì làm như thế

6. tranthitoan68

tranthitoan68 Thành viên tập sự

Mình nghĩ bạn nên gặp thẳng cô giáo hỏi về chuyện này.

7. phanthanh79

phanthanh79

Hai ra mình ko thể tìm cô giáo khác đẻ gửi con được mn ạ, cháu học lớp 1 trường Công chứ không phải mầm non hay tư thục, sáng này mình trở con đi học có chờ để nói chuyện với cô, nhưng mình chưa nói chuyện cô đánh con mà trao đổi với vô mấy vấn đề là hôm qua các con bắt đầu chuyển viết từ bút chì sang bút mực, thấy con về cố gắng viết, giục con đi tắm, đi ăn cơm mà con còn chả đi cứ ngồi viết cho xong, lúc viết bị sai 2 chữ con ngồi khóc vì bút mực ko tẩy được, mẹ hỏi thì con nói sợ mai đi học bị cô đánh vì tội viết sai, mình phải động viên con mãi, sáng nay đến lớp gặp cô chỉ nói qua qua là nhờ cô lát kiểm tra vở của con thì khen con 1-2 câu là chữ viết của con tiến bộ rồi để chiều tối về con còn hứng viết chứ ko có hôm qua con đã cố gắng thế mà hôm nay ra lại bị cô trê thì con nản quá, gặp cô nói chuyện thì cô vẫn tưoi cười hớn hở là uh hôm nào cô cũng phải khen, phải nịnh các con đấy em ạ, mình phải động viên chứ không được nạt nộ chúng đâu, hic hic

8. trangtottinh

trangtottinh Bắt đầu nổi tiếng

gặp trực tiếp hiệu trưởng đi chị, thế này thì con học sao được

9. phanthanh79

phanthanh79

Ðề: Re: Cô giáo đánh học sinh, bố mẹ phải làm sao

MÌnh cũng tính gặp cô để nói chuyện thắng thắn mà sợ nói xong kô giải quyết được vấn để có khi con lại càng bị trù hơn ý, bé nhà mình ở Mầm non toàn làm lớp trưởng thôi, đầu năm cô cũng phân làm lớp trưởng nhưng tại chữ viết ko đẹp với lại ko đến nhà cô học thêm nên bị như vậy đấy, hic chính cô còn nói là con có tố chất làm lãnh đạo, vì đợt vừa rồi mỗi lớp cử 2 bạn đi họp đại biểu gì ở trường ấy, cô hỏi cả lớp là bầu ra 2 bạn đi thì cả lớp bầu giai nhà mình nhưng cô không chọn mà cô chọn bạn khác hic

10. phanthanh79

phanthanh79

Hic mình cũng đang tính thêm thời gian nữa về hỏi con mà vẫn bị đánh như vậy là mình qua gặp cô Hiệu Trưởng nói chuyện đấy, nhà mình cũng gần nhà Cô Hiệu Trưởng mà Cô này cũng ko được lòng Cô Hiệu Trưởng các mẹ ạ

11. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Đến nhà, gặp và trao đổi thẳng thắn với cô giáo về tình hình của con, sự cố gằng và cả tâm trạng cảm giác của con cho cô biết. còn ko chỉ có cách chuyển lớp, chuyển trường cho con

12. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ bạn phải gặp trực tiếp hỏi cô giáo xem thế nào

13. lyly84

lyly84 Bắt đầu nổi tiếng

Uh, bé nhà bạn vậy là có sự nổi trội đấy mà cô lại k biết khuyến khích động viên nhỉ. Theo tớ mn nên đến nói chuyện với cô xem sao, tùy xem cô phản ứng thế nào thì mình mới tính tiếp được chứ

14. phanthanh79

phanthanh79

MÌnh cũng tính là để tối nay về hỏi con xem tình hình thế nào rồi sẽ tính tiếp

15. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

cô giáo kiểu này thì ko chấp nhận đc, mn cứ nói thẳng với cô đi

16. me_bin_bon

me_bin_bon

chị cứ nói thẳng với cô giáo .

17. Nhat_Da

Nhat_Da Thành viên chính thức

Oánh cô giáo đi, Cô gì mà ác thế >>>>>>>>>>>

18. phanthanh79

phanthanh79

Khi giai nhà mình phải sắp vào lớp này là mình đã chán rồi, vì cô này cũng khá nổi tiếng từ trước về vấn để này rồi nhưng đa số phụ huynh ko ai giám nói, mình có xin chuyển sang lớp khác nhưng ko được, hic hic, sáng mình cũng nói qua qua với cô rồi nhưng chưa đề cập đến vấn đề cô đánh học sinh, để tối nay về hỏi con xem thế nào rồi tính tiếp vậy