Thông tin: Chả Là Em kết cái Phần Mềm Quản Lý Thu Chi Của MISA các Mẹ ạ :)

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi dulich.vn, 8/12/2014.

1. dulich.vn

dulich.vn Thành viên đạt chuẩn

Chả Là Em kết cái Phần Mềm Quản Lý Thu Chi Của MISA các Mẹ ạ :)
    Chả là em có tải về ứng dụng phần mềm quản lý thu chi của MISA nói chung là em kết em nó các Mẹ ạ, Rất thông minh đơn giản và rõ ràng. Các Mẹ nào muốn quản lý thu chi của mình trong tháng, quý, Năm thì down về dùng nhé. ( Mất lúc ban đầu nhập data ) còn nó tự tính toán cho mình hết. 1 tháng nhìn lại sẽ biết mình đã tiêu những gì, thu những gì ạ. Quá bồ kết em làm bài cho các Mẹ tham khảo, Mẹ nào chưa dùng thì dủng thử nhé! Đảm bảo ok, nếu không ok em ko mất công gõ lên đây đâu ạ
    Hiện tại em thấy nó hỗ trợ : IOS, Android, Windows, Đặc biệt là dùng trên nền tảng Clound, nên có thể dùng trên nhiều máy khác nhau và đồng bộ dữ liệu để cùng xem dc.
    Chúc các Mẹ tuần mới ngon cơm
    Note/ Em không PR cho nó đâu các Mẹ nhé. Không các Mẹ lại nghĩ em dc tý cơm cháo nào nên cố viết. Oan cho em lắm.

Quên link của nó là ở : http://www.sothuchi.vn/ nhé Mẹ nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dulich.vn
    Đang tải...

2. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Ðề: Chả Là Em kết cái Phần Mềm Quản Lý Thu Chi Của MISA các Mẹ ạ :)

Tên phần mềm là gì bạn, ngày trước m cũng down 1 cái về nhg k nhớ tên, giờ mò lại k biết đằng nào mà lần

3. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

mình thì toàn làm trên excel

4. dulich.vn

Mẹ dùng máy nào thế. http://www.sothuchi.vn/ << Nó ở đấy đấy. Hoặc Nếu dùng android Mẹ vào CHPlay, Dùng IOS thì vào Appstore, Con Windows phôn chắc ở WIndow phôn Store, Em chưa dùng WIndowphone nên để í cái Store của nó ở đâu.
    ( Search Cái Sổ Thu Chi MISA) Cài vào rồi đăng ký thôi Mẹ. Em bận chắc hôm nào ngẫu hứng thì viết bài Mẹ thể cho các Mẹ xem!

5. Phuongbkav

Phuongbkav Thành viên sắp chính thức

em chưa nghe phần mềm này bao giờ

6. dulich.vn

Bạn thử dùng đi mình dùng nói chung kết rồi mới share ạ :D

7. ruavang1983

ruavang1983 Cá hồi, Cá trứng ^^

Cái này cứ tải về điện thoại và dùng thôi à chủ top? Có mất phí gì k?

8. dulich.vn

Cái này miễn phí nhé. Nói chung là khá hữu ích
    - Báo cáo thu chi hàng ngay, Hàng Tuần, Hàng Tháng. Các khoản nợ quỹ thẻ .... !

9. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Với những phần mềm như thế này chẳng khác khuyến khích người khác nhòm vào thu nhập của mình. Ở VN, thực chất không tôn trọng quyền riêng tư cá nhân nên một ngày đẹp trời nào đó thu nhập của bạn bỗng nhiên có thể thành chuyện đàm tiếu của thiên hạ.

Trên App Store hay Play Store có rất nhiều phần mềm quản lý chi tiêu của nước ngoài, và chúng ta nên tránh xa các phần mềm lưu trên Clound của Việt Nam và Trung Quốc.

10. longtit1812

longtit1812 VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT !

bác kiên có kinh nghiệm quá. vậy nên cân nhắc khi sử dụng rồi.

11. dulich.vn

Mình có chút ý kiến như sau:
    Thời đại này là thời đại công nghệ thông tin rồi Bạn ạ. Tại sao tất cả các ứng dụng giờ đều chuyển lên Web Application( Nghĩa là chạy trên web),
    Lý do đây ạ:
    - Đơn giản nó an toan không bị mất dữ liệu khi chết ổ cứng hay mất điện thoại
    - Nó cho phép người dùng làm việc ờ bất kỳ đâu và nhiều người có thể tương tác làm việc cùng 1 lúc.
    ---
    Các công ty lớn như Apple, Samsung, Nokia, Google đều cho người dùng lưu trữ dữ liệu của mình trên appstore đó thôi khi bạn mất điện thoại hay bất kỳ cái gì bạn vẫn lấy lại được hết dữ liệu cá nhân của mình.
    Cứ lo như bạn thì các website khi được cho lên mạng mỗi ông sẽ mua 1 con server về tự chạy tự setup không mất hết code. Gmail, Facebook, Skype, yahoo chát, SMS cũng chẳng an toàn nữa:D
    ----
    Còn việc bạn đánh giá phần mềm VN và Trung quốc là kém an toàn mình nghĩ cũng có phần chưa đúng ạ. Vì thực tế các công App( Ứng dụng) Của nước ngoài viết chưa chắc tốt và chưa chắc dùng hợp với Việt Nam. Mình làm việc với bọn nước ngoài nhiều rồi nhiều bọn lởm khởm hơn VN.

Đó là ý kiến của mình đó, Còn bây giờ an toàn mà không lo bị mất dữ liệu hoặc để lộ info ra ngoài có lẽ là nên dùng ống tre như các cụ ngày xưa :D

12. webmaster

Không hẳn là đánh giá phần mềm VN kém so với phần mềm nước ngoài mà là vì:

1. Các công ty VN thường sợ công an và luật pháp Việt Nam cũng bắt buộc các công ty phải để máy chủ ở VN để các cơ quan nhà nước có thể xem bất cứ khi nào họ muốn mà không cần đúng luật. Cũng không có gì đảm bảo để những cán bộ đó đảm bảo bí mật cho các công ty. Thường thì các cán bộ nhà nước không có khả năng xin việc vào các công ty mới đi làm nhà nước nên (nói chung) ý thức trách nhiệm thấp, trình độ thấp hơn so với bình thường nên khả năng thông tin của người sử dụng rất dễ trở thành trò cười hoặc các mục đích không tốt.

2. Người VN nói chung không tôn trọng quyền riêng tư, không tôn trọng bản quyền một cách nghiêm túc nên chuyện lọt thông tin họ không cho là nghiêm trọng. Các công ty phương Tây đặc biệt các công ty Mỹ rất coi trọng sự riêng tư của người sử dụng mặc dù vậy mà còn khó thuyết phục người dùng, nên họ phải mã hoá toàn bộ mà chỉ user mới có chìa khoá. Ở VN thì không được như vậy.

3. Việc sử dụng phần mềm lậu của các nhân viên VN khá phổ biến nên khả năng máy chủ của các công ty VN cũng rất dễ bị lây virus, trường hợp BKAV thường nổi tiếng nhất VN với nhiều chuyên gia trả lời trên báo và tuyên bố rất đanh thép là hơn cả tây vậy mà mấy năm trước hacker vào server lục lọi tung lên và tung lên cả những chứng cớ nhạy cảm của họ.

4. Người VN thường tò mò về thông tin của người khác, đặc biệt là thông tin tài chính. Cái này không nói chắc mọi người cũng đều rõ. Ở nước ngoài hỏi lương của người ta thường được coi là hình thức xúc phạm, còn ở VN thì coi như không.

5. Các dịch vụ của VN vẫn còn ít người dùng, không dám mã hoá do yêu cầu của nhà nước để kiểm soát người dân nên kỹ thuật viên thoải mái xem trộm. Dịch vụ SMS mà nhiều người còn tung cả lên mạng để làm trò cười thì những thông tin tài chính rất dễ có thể trở nên những án mạng, những vụ cướp,....

Mà thông tin lưu local nhưng có Google Drive, Dropbox (đều mã hoá toàn bộ thông tin mà chỉ người dùng có thể kiểm soát) cũng chẳng lo bị mất dữ liệu nếu hỏng máy hay hỏng ổ cứng, ngoài ra các phần mềm nước ngoài đầy dẫy, người nước ngoài không hiểu tiếng Việt, cũng không quá tò mò như người Việt, và dịch vụ của họ quá nhiều người dùng nên khả năng bị xem trộm ít hơn.

13. nghemit

nghemit Thời trang nữ

MÌnh cũng có dùng nó nhưng ko thích, vì số liệu nó toàn nhập dồn, các phần mềm khác thì tháng nào tách tháng đó nhưng phần mềm này thì hết tháng 11 nó ko tự động ngắt để mình nhập thu tháng 12 chán lắm.
    Mình ví dụ thế này nhé
    Tháng 11 mình nhập lương 1 triệu chẳng hạn, sau khi chi tiêu còn thừa khoảng 50 nghìn vào cuối tháng 11. Sang tháng 12 mình muốn nhập thêm lương 1 tr nữa thì lại phải cộng với 1 tr đầu tháng 11 chứ ko tách bạch ra là 50k+1tr của tháng 12. Dùng chán lắm.

14. dulich.vn

Chủ đề của mình là reviews 1 Mini sản phẩm, còn phạm trù phần mềm mình nghĩ MOD nên mở 1 Topics khác sẽ ok hơn. Và topic ấy nó nằm ở bên công nghệ thông tin ạ. Chứ h trao đổi rộng thế này chắc mình chịu không hiểu được vì đây thuộc box tài chính.

Chắc bạn chưa xem hết chức năng của nó sao ấy. Mình thấy nó tách biệt mà nhỉ. Nhu cầu của mình đơn giản là biết 1 tháng chi bao nhiêu và thu bao nhiêu ( Quý, Năm...or Time to time) Nên mình thấy dc.

15. webmaster

Ồ trên bài đầu của bạn giới thiệu đó là phần mềm thì mới tham gia như vậy chứ?

Phần mềm quản lý thu chi nào chẳng có các chức năng đó, thậm chí từ thời năm 2000 đã có những phần mềm quản lý thu chi như Microsoft Money rồi, bây giờ các phần mềm quản lý thu chi khác còn tốt hơn Microsoft Money thời xưa rất nhiều nữa mà đặt mật khẩu cho dữ liệu và đồng bộ trên Dropbox thì cũng chẳng lo mất mát gì và còn rất an toàn.

16. dulich.vn

-------------------------
    Bạn đi quá sâu về công nghệ còn mình chỉ phân tích về chức năng và độ tiện dụng về mặc quản lý tài chính thôi. Nếu bạn thấy phần mềm nào hay thì cứ làm bài cho các mẹ tham khảo. ( Tiếng việt cho các mẹ zễ sử dụng nhé). Còn nói có rất nhiều phần mềm ai chẳng biết. Mình tạo topic này muốn chia sẻ 1 công cụ mà mình thấy là hay và có thể giúp ích cho các mẹ quản lý chi tiêu tốt hơn.

17. Hani_Labo

Hani_Labo Thành viên chính thức

Em vẫn "sổ chợ" + excel chạy ngon .. thấy trong ipad em có cài sẵn một phần mềm tương tự nhưng em thấy cứ chấm chấm gõ gõ trên pad mất thời gian quá.

18. thuy_nghean

thuy_nghean Cung cấp các SP Xứ Nghệ!

Thanks mẹ nó
    M dow về luôn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111

19. huongnn1

huongnn1 Thành viên tích cực

cảm ơn mn đã chia sẻ
    phần mềm hữu ích cho các mẹ muốn quản lý chi tiểu kinh doanh

20. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Phần mềm này dùng rối lắm ạ, nhiều tính năng so với nhu cầu sử dụng tối giản của mềnh