Cần giúp: Khô môi, nẻ mặt em dùng gì cho đỡ đây

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thuykitty2005, 10/12/2014.

1. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

Ðề: Khô môi, nẻ mặt em dùng gì cho đỡ đây

cách này của mn chuẩn đó, nhưng thươngf thì dưỡng môi thường xuyên sẽ ko có da chết đâu, dùng dầu dừa hiệuq ủa lắm nha

Đang tải...

2. chamebong2009

chamebong2009 0936836698

mn xuxu nói đúng đấy dùng dầu dừa rất tôt.

3. tpspa

tpspa Thành viên mới

giống hệt mình, mùa đông toàn ngồi bóc da khô ở môi thôi :'(

4. Ðề: Khô môi, nẻ mặt em dùng gì cho đỡ đây

Em cũng giống mn nên hóng kinh nghiệm của các mẹ................

5. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

dùng kem dưỡng nẻ là ok vaseline or nivea ạ

6. 2 tieu thu

2 tieu thu Thành viên rất tích cực

Mình thì hay dùng dưỡng da nên hầu như k bjo bị nẻ cả. Mình thấy có loại kem nẻ Vaseline của Nga hiệu qủa lắm mà lại rất rẻ nữa bôi 1 lần là đã đỡ rất nhiu ấy. Mn nhớ đó chỉ là kem trị nẻ thui nhé chứ k phải kem dưỡng da đâu.

7. haonguyenplus

haonguyenplus Thành viên sắp chính thức

Mùa này mình cũng hay bị khô môi, mình chăm uống nước lắm, cũng bôi sáp mà vẫn không khỏi tình trạng này. Cũng mong nhận được chia sẻ của các bác.

8. quanaonugiare

quanaonugiare Bắt đầu tích cực

Môi bị khôi mình thường dùng mật Ong để bôi lên vùa có tác dụng giữ ẩm vùa có tạc dụng dưỡng cho môi hồng, bạn cũng có thể dùng dầu oliu

9. minh.pham0284

minh.pham0284 Thành viên rất tích cực

Bạn nên uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả. Ngoài ra thời tiết hanh này bạn cũng cần dùng thêm kem giữ ẩm, dùng loài sữa rửa mặt, xà bông thích hợp không có chất tẩy da nhiều.
    Như mình dùng xà bông dừa rửa mặt thấy thích hơn sữa rửa mặt nhiều. Trước khi đi ngủ maxa với dầu dừa cũng rất hiệu quả. Mình thì có Sáp dừa sẵn bán nên dùng xen kẽ cùng dầu dừa. Môi thì cũng có son dưỡng nhà bán nên các vấn đề này không lo gì cả.

10. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

dùng thử kem dưỡng của nga đi nàg, ngon bổ rẻ :d

11. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Ôi cảm ơn các mẹ nhé. Nhiều kinh nghiệm hay quá, em sẽ thử bằng mật ong và dầu dừa kết hợp uống nước nhiều ah.

12. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Mình cũng giống mn! vừa xấu vừa đau hihi :D

13. bum_iubi

bum_iubi Bắt đầu nổi tiếng

Em bôi dầu dừa cho môi.
    Mặt thì dùng kem dưỡng. Da em thiếu nước, khô khô nên dùng đồ Hàn hợp. Em bôi whoo thấy ưng (u)

14. lybimm

lybimm Thành viên mới

chị nên trang bị chai xịt khoáng khi nào làm việc thấy khô da lấy ra xịt cũng tiện đó c

15. linhstk

linhstk Thành viên sắp chính thức

Đợt trước mình có tư vấn cho mấy mẹ vè son dưỡng ẩm môi vào mùa đông, chắc bài bị trôi mẹ nó không để ý, h mình xin review lại cho mẹ nó tham khảo nhé

1/ Shea butter của The Face Shop
    Nói về shea butter (bơ hạt mỡ) thì ko thể ko nói đến khả năng dưỡng ẩm môi vô địch của em nó. Mình cũng đã từng dùng bơ shea thô để bôi trực tiếp lên môi như son dưỡng, hiệu quả thì quá ưng nhưng ko hiểu sao chỉ đc vài ngày là môi lại đâu vào đấy (chắc tại môi mình kinh khủng quá. Vì thấy review tốt mà lại đúng đợt sale nên mình vác em nó về với giá 80k (giá gốc là hơn 100k). Tuýp nhỏ nhỏ xinh xinh 12g, cầm nhỏ gọn trong lòng bàn tay. Về mùi em này thì quá phù hợp để dùng mùa đông nhất là với các nàng thích mùi ngọt. Mình ngửi thấy béo béo giống mùi bánh quy bơ sữa. Chất son màu hơi vàng có độ trong, thơm ngào ngạt ngọt ngào . Đúng như tên gọi của nó: Lip care CREAM nên son khá đặc và nhìn khá ngon.Về khả năng dưỡng thì có lẽ là tốt nhất trong tất cả các loại mình từng dùng, môi mềm và hồng hào, lâu lắm rồi môi mình mới mềm và ko bong tróc như hiện tại. Chỉ có 1 nhược điểm duy nhất làm em ấy ko đc hoàn hảo đó là quá bóng môi độ bóng chắc sắp đọ đc với các loại son bóng rồi nên mình chỉ dùng lúc đi ngủ thôi.

2/ Nutri Lip Balm SPF 15
    Đầu tiên mình thấy là loại này lúc dùng thì không màu, độ bóng ít, nên tiện dùng vào ban ngày. Lúc dùng đi ra ngoài đường cảm giác khá là mượt, môi không cảm giác bị khô, nứt nẻ. Cảm giác môi luôn ẩm, căng, sử dụng một thời gian thì thấy môi có vẻ hồng hào hơn, han chế các tác hại do khô nắng. Chất son rất mềm. Phải nói là rất mềm, ấn tay vào cảm giác như nhấn một miếng bánh cheese cake mềm mịn và chỉ cần lướt nhẹ là đã có thể lấy son ra chứ không cần miết tay như những loại son khác. Nhờ vậy mà khi bôi lên môi cũng dễ dàng hơn, đồng thời son bám tốt trên môi hơn. Khi thoa lớp son dưỡng này lên môi không tạo hiệu ứng “đôi môi bóng mỡ” như nhiều son dưỡng khác (điển hình là Vaseline). Nguyên nhân chính là do thành phần của son này không có Petroleum jelly (hình như gọi là “sáp mỡ” thì phải) vốn là thành phần chính của rất nhiều sản phẩm dưỡng .Thay vì sử dụng petroleum Nutri Lip Balm SPF 15sử dụng các loại dầu, sáp thực vật khác nên mềm hơn, dưỡng ẩm tốt hơn và cũng phần nào an toàn hơn.

Mong mẹ nó sớm hết lo lắng nẻ môi vào mua đông này nhé

16. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Em đang bị khô môi, tối thường bôi mật ong trước khi đi ngủ, cũng ổn đó ạ và uống nhiều nước nữa ạ

17. punano

punano Thành viên đạt chuẩn

rửa mặt với gội đầu cũng không nên mẹ nó ạ. rửa mặt thì nên rửa nước nóng nóng 1 chút để lỗ chân lông dãn nở, sau đó rửa lại bằng nước lạnh để se khít lỗ chân lông, rồi vào apply nước hoa hồng là ok

18. punano

punano Thành viên đạt chuẩn

cái Shea butter của TFS có vẻ ok mẹ nó nhỉ.
    Em cũng ham hố gửi mẹ mấy loại son dưỡng em hay dùng để các mẹ tham khảo
    - - Son dưỡng Yves rocher: đây là hãng mp chiết xuất thiên nhiên của Pháp, son này cũng có khá nhiều mùi: hạnh nhân, dừa, phúc bồn tử, vani, hạt nho... Mình đang dùng mùi hạnh nhân, chưa hết nên chưa mua mùi khác, không biết có "ngon" như mùi này không. Son không gây bóng môi, không dính, thấm vào môi làm môi căng mọng, không thấy các nếp nhăn môi nữa nên xài làm son lót rất tốt. Son này cũng có thể dùng để thay thế sp tẩy tb chết môi nha, mẹ nó bôi 1 lớp son thật dày lên môi, sau đó để qua đêm hoặc tầm 15-20' sau dùng khăn bông lau nhẹ môi là được nha, môi mềm mượt hẳn. Giá son này cũng chỉ hơn 100k thui

- Son dưỡng trứng EOS của Mỹ: dòng bình dân, xách tay khoảng 110-140k, có nhiều mùi cho bạn lựa chọn, son dạng quả tròn, môi mình cứ lúc nào có dấu hiệu bong tróc, chỉ cần thoa 1 lớp son lên, 1 lúc sau môi mềm trở lại, mình dùng loại này suốt cả năm. năm nay nó ra loại mới có thêm 2 mùi, tổng cộng là hơn chục mùi, đánh lên môi có vị ngọt, mùi thơm dễ chịu. Mình bị một cái tật là rất thích xé môi, rảnh tay là ngồi xé! Nhưng mà chỉ cần bôi Eos lên tầm 2 tiếng, bôi sạch son trên môi đi là môi hoàn toàn khác, như kiểu mới tẩy tế bào chết xong ấy. Son trứng này cũng có bóng đó, nhưng bóng kiểu son dưỡng môi,mình chưa biết được loại son dưỡng môi nào mà bôi lên nó không bóng hết.

- Em mới được tặng thỏi này của Artdeco, cùng hãng với thỏi dưỡng môi của mẹ línhtk, nhưng của em nhìn đẹp hơn thì phải, hihi. Em mới dùng nên chưa thấy hiệu quả nhiều, nhưng loại này có dầu Jojoba nên mềm mượt môi là điều đương nhiên. Em thích những sp của Artdeco là thương đều có thành phần vitamin E và vitamin C để nuôi dưỡng môi, và da, không làm khô da. SPF của thỏi này là 15, dùng mùa đông khá là ok.
    Ngoài ra trước khi đi ngủ mẹ nó chịu khó dùng mật ong hoặc dầu dừa bôi lên môi, để qua đêm cũng rất tốt ạ

attila5790 thích bài này.
  19. PhongThu0812

PhongThu0812 Thành viên rất tích cực

Có nhiều loại kem dưỡng cho da khô mùa đông lắm mn ạ. Mn chịu khó đắp măt nạ, tẩy da chết tuần 1-2 lần và ngày nào cũng thoa kem dưỡng da là ok mà. Có nhu cầu qua nhà mình tham khảo nhé. Thk mn

20. becki.dang

becki.dang Thành viên chính thức

Uống nhiều nước, mùa đông vẫn phải rửa nước lạnh, trước khi ngủ bôi nước hoa hồng sau đó bôi kem dưỡng ban đêm.