Kinh nghiệm: Kinh nghiệm làm đẹp vô cùng hot đây ạ.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Mẹ cò Ti, 11/12/2014.

1. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Lang thang trên mạng có bí kíp của chị halangirl Trà My hay quá. Share cho các mẹ nha. Cách này của chị ấy rất hay, lại ngon, bổ, rẻ.
    Với mong muốn mọi người đều đẹp, em chia sẻ với CM nhé.
    1. Bí kíp đơn giản để có hàm răng trắng bóng:

Các bạn ra hiệu thuốc, mua 1 gói muối dùng để uống, chữa đau dạ dày, tên Nabica (có 5k/gói thôi, rẻ bất ngờ, xem hình để biết). Mang về, đổ gói này vô lọ thủy tinh, đậy nắp, đặt cạnh bồn rửa mặt.

Lá chè tươi, các bạn mua về, rửa sạch, nấu thật đặc, bỏ hộp, cất tủ lạnh dùng cho được lâu.

Mỗi sáng, khi đánh răng, các bạn lấy một ít nước chè tươi, pha với nước ấm vào một chiếc ly to. Sau khi phết kem đánh răng lên bàn chải, các bạn đổ một lớp muối Nabica lên, và chà nhẹ nhàng quanh răng. Các bạn nhớ, không đánh riêng muối Nabica nha. Sau đó các bạn xúc miệng lại bằng nước chè xanh.

Muối Nabica có khả năng tẩy bay tất cả các mảng nám, ố vàng, ngả màu của răng, và chỉ có khả năng làm trắng răng nếu răng nguyên bản của các bạn ko bị xỉn màu do uống kháng sinh hồi nhỏ nha, vì đó là chất răng bị biến đổi sẵn, ko thay đổi được, muốn trắng chỉ có cách đi mài nhỏ lại rồi chụp răng sứ lên thôi.

Nước chè xanh có tác dụng làm răng bóng, bảo vệ men răng. Dùng cùng muối Nabica, các bạn sẽ ko lo răng bị bào mòn do tính chất tẩy trắng của muối nabica.
    báo đăng? Vì muối Nabica có thành phần hóa học khác bột nở Baking soda, nó an toàn hơn và các bạn nuốt thoải mái vẫn vô tư. Những người đau dạ dày, họ thường pha muối này với nước và uống, cơn đau sẽ mất.

Muối Nabica còn có tác dụng diệt vi khuẩn gây viêm lợi, viêm họng, nhiệt miệng, giúp chúng ta ko chỉ có hàm răng sáng đẹp, bóng loáng mà còn ngăn ngừa hôi miệng nữa.

Sau khi áp dụng, dù chất răng của bạn thế nào, ít nhiều vẫn sáng hơn, bóng hơn, đẹp hơn và còn khỏe hơn nữa. Chúc các bạn thành công, và nhớ là kiên trì, con đường đi đến cái đẹp không thể ngay lập tức mà thành đâu.

Chúc các mẹ có hàm răng trắng sứ nha. :)

2, Công thức se khít lỗ chân lông, made in HLG

Bạn đã bao giờ nghe đến tác dụng của bia và đá viên? Bạn đã từng thử nhưng hiệu quả chưa như bạn mong muốn? Vậy hãy thử theo cách của mình nè!

* Bạn mua 1kg dưa chuột sạch, cần đảm bảo là ko có bị phun thuốc trừ sâu hay tẩm hóa chất độc hại nha, ko là tanh bành cái mặt luôn đó.

* Gọt vỏ dưa chuột, ngâm dưa chuột trong nước vo gạo cho hết nhựa dưa (không rửa lại bằng nước lọc), vì nhựa dưa chuột dễ gây dị ứng, mẩn đỏ đầy mặt. Thái dưa chuột thành từng miếng nhỏ, xay nhuyễn, ép lấy nước cốt. Phần bã dưa các bạn bỏ hũ, cất tủ lạnh, dùng tẩy tế bào chết cho khuôn mặt nha, tốt hơn kem tẩy tế bào chết nhiều.

* Vắt nửa quả chanh vào nước ép dưa chuột, cho 5 viên vitamin E, 50ml bia tươi vào hỗn hợp trên và khuấy đều.

* Tiếp theo đó, bạn chỉ cần đổ hỗn hợp này vào khay đá, bỏ tủ lạnh, khi đông bạn gỡ ra, bỏ hết đá vào một hộp nhỏ, đậy nắp, để mỗi lần cần, lấy cho dễ.

* Mỗi ngày, sau khi tắm, rửa mặt sạch, bạn lấy 1 viên đá ra, bỏ vào chiếc khăn xô (khăn trẻ em), và lăn quanh mặt. Nhớ là chấm kỹ, thật chậm, nhẹ nhàng những chỗ có lỗ chân lông to nha, áp viên đá vào da đến khi lạnh buốt thì chuyển qua lăn chỗ khác. Làm vậy một thời gian ngắn, lỗ chân lông của bạn sẽ biến mất, hoặc thu nhỏ bất ngờ. Nếu bạn làm 2 lần/ngày thì tác dụng còn nhanh hơn nữa. Và ráng làm hàng ngày cho đến lúc già luôn, thì sẽ còn trẻ hơn mẹ mình bây giờ nữa, hehe.

* Vì sao lại cho đá vào khăn xô mà không lăn trực tiếp? Vì khăn xô mềm, có khả năng thấm hút tốt, kiềm lạnh theo ý của mình, và có thể tẩy được cả tế bào chết, những mụn cám li ti sần sùi sẽ theo đó trôi ra. Bạn lưu ý không được dùng đá chà xát da mặt nhá, sẽ làm da tổn thương đấy.

* Sau khi lăn đá quanh mặt, bạn vắt khô khăn này, chấm khô mặt (không nên để da mặt khô tự nhiên, dễ bị căng, nẻ da). Rồi bạn để vậy, ko rửa lại với nước. Trước khi đi ngủ, bạn bôi một lớp kem dưỡng ẩm là da bạn sẽ được cung cấp đầy đủ vitamin cần thiết rồi. Ban ngày đi làm, bạn cứ makeup thoải mái mà ko lo mụn nám gì hết nha.

* Nói thêm, ngoài tác dụng làm se khít lỗ chân lông, những viên đá này còn làm sáng da, hết nhờn, chữa thâm, xóa nhăn rất hiệu quả.

Lưu ý: Ngoài dưa chuột, bạn cũng có thể thay bằng nước ép cà chua, nhưng lược bỏ nước cốt chanh nha. Các loại nước ép từ quả khác, mình đã đều thử nghiệm, nhưng hiệu quả nhất trong việc se khít lỗ chân lông thì chỉ có dưa chuột mới tốt.
    Thêm nữa, có thể có người không hợp dưa chuột, nên thay thế bằng quả khác nha. Và với những người dùng vài ngày đầu có thể bị nẻ thì nên dùng cách ngày và bôi kem dưỡng ẩm nha.
    Chúc CM luôn xinh tươi. :)

P/s: Còn nhiều bí kíp lắm CM ạ. hi hi

Trị vết thâm

Hôm nay lại tiếp tục kinh nghiệm trị vết thâm, dưỡng da rất tốt nhé CM. Mỗi ngày 15p với dầu gấc. Tức là bôi dầu gấc lên mặt, mát xa nhẹ nhàng rồi để khoảng 15p, sau đó rửa lại với nước, chỉ 2 tuần sau, vết thâm mới sẽ mất hẳn, vết thâm cũ sẽ mờ đi. Dầu gấc tự làm là okie nhất nhé CM.
    Chúc CM luôn xinh tươi. :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ cò Ti
    Đang tải...

2. Vivaforever

Vivaforever Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cách tẩy trắng răng bằng phương pháp tự nhiên

Nghe ham quá, các nguyên liệu đều có sẵn ở nhà rồi. Nhưng từ trước tớ cứ nghĩ chè xanh, cafe làm răng ố vàng chứ nhỉ. Hóa ra nó lại có tác dụng làm bóng răng à.

3. Mẹ cò Ti

Đầu tiên em cũng nghĩ như mẹ nó, sau thử mới biết mẹ nó ah. :)

4. mebabyhieu

mebabyhieu TÚI, VÍ DA THẬT HANDMADE 0988612369

hay thật đấy, khi nào phải thử mới đc .hi

5. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

mình cũng nghĩ nước chè làm ố răng cơ đấy, đơn giản quá mn nhỉ?

6. linhstk

linhstk Thành viên sắp chính thức

Cafe có hại cho răng mà mẹ nó ơi

7. nh0cng0xjnh

nh0cng0xjnh Thành viên mới

em phải thử mới được, cám ơn mẹ nó.

8. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

cuối tuần e thử xem sao, nhưng nấu chè xanh đặc bỏ tủ lạnh, thì trời này phải nấu lên cho nóng ah???

9. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Hay quá nhỉ, hnao mình làm thử mới được hihi

10. Mẹ cò Ti

làm luôn đi mẹ nó ơi, 1,2 tuần là thấy tác dụng ngay rồi í. :)

11. Mẹ cò Ti

đơn giản mà hiệu quả mẹ nó ạ. :)

12. Mẹ cò Ti

mẹ nó cứ pha vào nước ấm là đc mà. nước ấm bảo vệ răng mùa này khỏi tê buốt nữa mẹ nó nhé.

13. Mẹ cò Ti

đây là mình làm với chè tươi mà, có làm với cafe đâu mẹ nó. :)

14. Vuonganh66

Vuonganh66 Thành viên tập sự

Tớ đánh dấu kinh nghiệm hay! .

15. Mẹ cò Ti

Cảm ơn mẹ nó nhé. Các mẹ chịu khó theo dõi, còn nhiều kinh nghiệm hay lắm ạ. :)

16. punano

punano Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Kinh nghiệm làm đẹp vô cùng hot đây ạ.

em hay phơi khô miếng cau rồi chà lên răng, chẳng biết có trắng không, vì em còn dùng cả kem crest 3D của Mỹ vs miếng dán trắng răng nữa, nên thấy răng cũng đỡ vàng, mà em không hút thuốc lá, không uống cafe, sao răng cứ vàng vàng nhỉ, chán ghê

17. dochipxinh

dochipxinh

Re: Ðề: Kinh nghiệm làm đẹp vô cùng hot đây ạ.

Ngoài thói quen ăn uống, răng vàng còn do cấu trúc men răng của mình nữa mẹ nó ah
    cái vụ cau khô hồi ở quê thấy mẹ mình cũng hay dùng

Mẹ cò Ti thích bài này.
  18. Mẹ cò Ti

Có thể hồi nhỏ bạn uống kháng sinh nên bị ảnh hưởng đến men răng bạn ah. Dùng cau khô cũng tốt mà. Bạn thử áp dụng cách này xem sao nhé.

19. Mẹ cò Ti

Em đã update thêm. Mời Cm vào xem nhé.

20. zinnguyenus

zinnguyenus Thành viên đạt chuẩn

em dưa góp cách làm xẹp mụn trứng cá nhanh: chườm đá vào chỗ bị sưng hoặc chỗ đã mọc mụn và toàn mặt, hoặc giã nát tỏi, lấy nước chấm vào chỗ bị sưng do mụn, để qua đêm hôm sau sẽ xẹp ngay ạ
    còn làm trắng răng bằng mẹo thì em hay phơi cau khô rồi chà răng, chẳng biết có trắng không nhưng bà em bảo làm nên em nghe theo, mà em cũng chịu khó dùng mấy sp làm trắng răng nữa nên khppgn biết cau khô có phát huy được tác dụng không, hi