Hỏi thật - trả lời thật - Cần trợ giúp !!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Giấu mặt, 19/12/2014.

Tags:
  1. Giấu mặt

Giấu mặt Thành viên tập sự

Anh biết :(
    +++++A biết ở bên kia bầu trời e r hp, cs như chuyển sang màu xanh, khi mà a luôn hối hận nhưng a vẫn k chăm sóc thì đã có ng quan tâm, lo lắng cho em từng phút giây... như vậy thật là tốt. Mọi thứ hoàn hảo như những j a muốn, thế nhưng a lại buồn vì mùa hè sang năm k còn e bên cạnh. Đúng như e nói, khi e đi r a sẽ biết a cần e ntn. A r n n~ y thg, sự wtam ân cần, tc ngọt ngào e đã dành cho a... mà mỗi lần a chỉ biết trả = cái ôm thật chặt làm cho em nghẹn thở. A k ns, k hđộng, mà chỉ biết trao hết những nghẹn ngào ythg ấy của a cho em = 1 cái ôm. A tin mỗi lần nhớ e quá, e đều cảm nhận đc qua cái ôm ấy.
    Cái ôm ấy a cũng là học đc từ em. Vì khi e ôm a cảm thấy thật chặt nhưng lại r ấm áp. Không phải mùa hè nóng nóng nực mà cảm thấy nóng, ko phải khó thở mà sẽ thấy chặt, a cũng dành cái ôm ấy cho em, nó là tất cả những tc bị dồn nén, k biết cách nào biểu lộ ra hết, nó là sự ấm áp – hp mà a cảm nhận đc khi không phải là mình đang đc ôm. Đó là khi trao yêu thương mà mình cũng cảm thấy yêu thương.
    +++++Giờ đây, mới chỉ như hôm qua mà đã 2 tháng rồi, đối với mình thì thật là ngắn. Nhưng với người ngoài lại khác, e đã chuẩn bị 2 bên nói chuyện người lớn, sắp sửa a ko còn đc thấy yêu thương của mình như trc đây nữa rồi. A ngồi đây viễn tưởng ra 1 tương lai khi gặp e, giờ e đã mang cái mác – gánh nặng đôi vai tc của ng khác, gặp nhau nghẹn ngào muốn ôm lấy nhau thật chặt nhưng ko thể vì ty của 2 đứa mà lại đi làm khổ 1 ng khác.
    +++++Bài hát “Cơn mưa tình yêu”, trong khi cứ tìm kiếm đâu đâu mấy năm trời 1 bài hát thật hay để lấy làm bài song ca của 2 đứa thì vô tình nó đã trở thành bài song ca tủ của 2 đứa từ bao h k hay – giống như a cứ tìm kiếm ở đâu mà k biết ty đẹp như Hàn vẫn đang kề kề bên cạnh a bao năm. Để bây giờ đi hát k vui vì tìm mãi ko nổi 1 người đủ sức để có thể cháy hết mình với anh bài hát ấy.
    +++++Mùa lạnh rồi, a lại tập tạ cho khỏe như trâu mà vẫn khó lòng ra khỏi chăn. Thế nhưng chỉ 1 tin nhắn hỏi han a đã bật dậy tắm rửa luôn mà ko phải chờ nước nóng. A vẫn thích vi vu trên đường như ngày nào, dù lạnh nhưng có máy sưởi sau lưng, kiệt sức a vẫn cảm thấy bt vì có ng ở sau a bảo “cố lên”. Trc đây lạnh em cứ đòi đi ra đường a bảo e điên, dở hơi, suốt ngày lượn lờ, đi ăn vặt lung tung mãi chán, vì đi ăn chè e thích ăn món nọ món kia còn a chỉ ăn mỗi chè đỗ xanh, ăn nem chua rán – bánh rán – xúc xích... thì a cũng chỉ thích ăn mỗi xúc xích. Có thể vì vậy nên a chán. Nhưng a đâu biết, e vui chỉ vì đi ăn cùng a chứ những món ấy có khi a còn thèm ăn hơn e. Giờ a vẫn giữ thói quen vi vu nhưng k còn ai phù hợp nên cũng chỉ lượn qua mấy quán ăn vặt mà a k vào. Bạn bè bt hay người mới quen a đi cùng mà k thể nào = đc cái cảm giác chán ngày xưa, bjo a còn thấy chán hơn cái cảm giác chán ấy nữa. Cảm giác nhạt phèo. K gì hứng thú, chỉ bởi vì con ng a sống quan trọng tc, k có tc a k cảm thấy vui và t/mái.
    +++++A đã vạch sẵn kế hoạch bao lâu nay, về xl bố mẹ, ông bà, gđ e... a đã biết phải nói thế nào phải làm thế nào nhưng a vẫn k nỡ dùng mọi cách để dứt e ra khỏi ng tốt kia. A k phải thánh đến mức nghĩ cho ng tốt kia nhưng chỉ vì a sợ dành giật e lại, r lại như xưa, a k tốt với em đc = 1/10 của ngta. Ythg bao năm a k đưa e về đc ra mắt mọi ng, vì a sợ... ngta 2 tháng đã ra mắt e tất cả gđ, giống như e đưa a về nhà em. A sợ a k tốt đc vs e, a sợ vi vu lượn đường mãi a k còn thấy vui.... chỉ vì a sợ !
    +++++Giờ vẫn còn cơ hội cho ty quay trở về vs ty. A phải làm gì ?? A sợ ! :(
    +++++A đã từng bỏ rơi e để e “mỏi mòn” mong chờ và “sợ hãi”, a đã để e khóc trong đêm thật nhiều cho tới giờ e vẫn đang khóc vì a, nhưng e có muốn bỏ rơi a, k chăm sóc a nữa ko?? Có muốn a rơi vào vòng tay, nhìn người khác chăm sóc a ko?? Còn a, a k muốn dành tc, sự qtam chăm sóc cho ai cả, vì a thấy nợ e quá nhiều, những gì tốt đẹp chuẩn bị làm cho ai đó, a chỉ muốn dành hết cho em !!
    +++++Lỗi lầm lớn nhất của a là ko làm gì cả, a xl em, người vợ của a ! Mãi mãi a coi e là vợ !!

Giờ em như người mắc bệnh tâm lý, mong vào đây nói chuyện sẽ gặp những góp ý hay
    Nếu mọi người hỏi gì em sẽ trả lời thật, trừ thông tin cá nhân

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Giấu mặt
    Đang tải...

2. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Ðề: Hỏi thật - trả lời thật - Cần trợ giúp !!

Bạn có cần sang Trâu Quỳ không =))) mình dẫn bạn sang

3. Giấu mặt

cảm ơn bạn
    ngoài kia có rất nhiều bài viết để spam mà, mình đã lập hẳn 1 cái nick mới để tâm sự rồi bạn ạ !!
    có nhất thiết phải vào bài viết này spam để lên điểm ko??

Sửa lần cuối: 19/12/2014
  4. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

thật sự là đọc bài của anh mà em không hiểu lắm, em thấy anh nên tâm sự rõ hơn mọt chút để mọi ng hiểu, bạn tuyentran kia chắc cũng không hiểu anh nói gì nên mới thế. Nếu đúng những gì em hiểu thì anh nên xđ lại tình cảm của chị ấy đối vs anh ntn, nếu chị ấy đã chuyển yêu thương sang ng khác, "người tốt" theo như anh nói thì nên chúc phúc cho họ, vì anh ấy tốt hơn anh 10 lần (đúng vs những gì anh nói). còn nếu mà chị ấy vẫn còn tình cảm vs anh, vẫn muốn quay lại vs anh thì anh nên thẳng thắn tiến tới. chúc anh có quyết định hợp lý nhất.

Giấu mặt thích bài này.
  5. shopbong68

shopbong68 Thời trang trẻ em

Nếu 2 e bạn còn tc vs nhau thì chứng tỏ bản lĩnh người đàn ông đi để chứng minh cho ty của mình.

Giấu mặt thích bài này.
  6. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Nhưng vì sao chị ấy lại bỏ a ra đi? Gây lỗi lầm gì vậy?

Giấu mặt thích bài này.
  7. mieocoi

mieocoi Thành viên nổi tiếng

theo nôm na mình hiểu... 2 bạn yêu nhau ... bạn gái kia thì cũng đã dẫn bạn về ra mắt rồi ... mà bạn lại ko có động tĩnh gì ... Con gái có lứa có thì, gia định bạn gái kia cũng muốn bạn í có 1 thân phận rõ ràng... nhưng bạn lại ko làm được điều đó.
    Bạn sợ ... sợ nhiều cái nhưng cái sợ đó ko làm cho ngy bạn quay lại ...
    Con trai ... đừng nên nói nhiều ... mà hãy hành động đi bạn ạ ...
    Chúc bạn sớm đưa ra quyết định đúng đắn ...

Giấu mặt thích bài này.
  8. thienbinh_83

thienbinh_83

Lỗi lầm lớn nhất của bạn ý chính là đã không giữ cô bạn gái lại bên cạnh và để bây giờ khi cô ấy có 1 người tốt hơn bạn ấy 10 lần thì bạn ấy thấy hối tiếc. Cái chính là bạn ấy sợ, sợ quá nhiều thứ.

Giấu mặtmisalovely thích.
  9. maybuon858

maybuon858 Thành viên tập sự

Đọc bài của a e cũng ko hỉu nội dung lắm. Hình như a có gì đó khúc mắc về bên gia đình a . Nên a mới ko đưa bạn ấy về ra mắt

10. betunsanhdieu

betunsanhdieu Bắt đầu nổi tiếng

hiz bạn viết theo ngôn ngữ teen quá vừa dịch vừa nghĩ nên ko hiểu lắm ạ

11. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Hi, bạn ấy viết giống như diễn đạt cảm xúc của mình chứ ko fai ke chuyện ah

Giấu mặt thích bài này.
  12. Giấu mặt

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ
    -----Trc đây câu mà em hay nghe từ ng yêu là "A coi e ko = cái rẻ rách" vì e đã mặc kệ, coi thường và đẩy cô ấy đi = đc
    -----Nhưng thực sự thì t/y của 2 đứa dành cho nhau rất nhiều, suốt c/đ này chắc sẽ k thể yêu đc 1 lần như vậy nữa
    -----Cô ấy tìm đến với 1 người ngay gần nhà ở quê mà theo như cô ấy nói là rất tốt, đã ra mắt, chuẩn bị định ngày ăn hỏi - cưới xin
    -----Biết tin e rất buồn, tuy vậy nhưng e đã thực sự gạt bỏ đc tất cả. Nhưng cứ thỉnh thoảng cô ấy lại tìm đến kêu là muốn tâm sự, vì có nhiều điều k nói vs ai đc, và buồn, hằng ngày vẫn khóc rất nhiều, ng yêu mới cũng biết chuyện khóc lóc nhớ người cũ nên khuyên nhủ rất nhiều rồi
    -----Từ hôm e quyết định gặp nói chuyện 1 lần, từ đó lại làm e rung động, nhớ nhung, muốn gặp nhiều hơn... mà từ hôm ấy có hôm sáng gọi, hôm thì chiều cô ấy nhắn tin hỏi vớ vẩn chả đâu vào đâu. Nói chung là cô ấy cứ tỏ ra rất nhớ em, gặp em lại có lỗi vs ng mới.
    -----Đến hôm nọ em điên quá bảo hay là quay về đi, cả 2 k ai phải buồn thì lại kêu quá muộn rồi, k muốn làm tổn thương người mới. Chốt lại mỗi lần liên lạc đều là “đừng liên lạc nữa nhé” xong lại đâu vào đấy. Cuối ngày hum đó gửi email nói chuyện dài với em, vẫn là ko muốn làm tổn thương người kia, nhưng mà cô ấy nói là nghiện @#$%^& với em, nhưng nữa là khi sống với em bị em hành hạ quá mệt mỏi :( giờ chả biết thế nào, hôm nào cũng muốn nói chuyện, muốn gặp... vòng luẩn quẩn

Sửa lần cuối: 20/12/2014
  13. Giấu mặt

Cảm ơn mọi ng đã giúp !! Đầu óc đã nhẹ đi phần nào.
    Em đã thông, vì ở bên em hp nhưng c/s sau này chưa chắc sẽ êm ấm, bên kia ng kia luôn tốt vs cô ấy
    Do vậy em đã đứng nhìn cho cô ấy đi, nhớ nhau thì liên lạc chứ ko giữ lại

14. Andtp

Andtp An Phương

Mình góp ý 1 chút nhé, nếu bạn k hài lòng thì bỏ quá cho mình.
    1. Bạn viết tâm sự mà ngôn ngữ như vậy thì mình cảm giác bạn không thật sự quan trọng chuyện bạn đang nói đến
    2. Mình đọc thấy bạn nói bạn sợ, vậy bạn sợ điều gì? những nỗi sợ đó lớn hơn nỗi sợ mất đi người mình yêu thương đúng không? Mình khuyên bạn thật lòng, nếu cho đến giờ bạn còn chần chừ vì sợ thì bạn nên để người con gái đó ở bên cạnh người kia, vì sau này cuộc sống còn nhiều thứ phát sinh, nếu bạn cứ như vậy sẽ chỉ làm khổ người con gái đó thôi

15. RedApple - E.Ticket

RedApple - E.Ticket Thành viên rất tích cực

Bạn này nói rất đúng.

Thêm nữa mình thấy cả 2 (chủ top và người yêu cũ) suy nghĩ còn rất trẻ con. Chưa thực sự lớn và chín chắn về suy nghĩ thì kể cả cô gái kia có lấy anh chồng, thì cũng sẽ làm chồng cô ấy tổn thương. (bay giờ chính 2 bạn đang làm anh ta tổn thương mà còn ko biết đó thôi)

Vậy nên Nếu đã quyết định chia tay thì nên dứt khoát. Cần dứt khoát và mạnh mẽ, đau 1 lần rồi thôi, buồn rồi cũng sẽ qua. Mình nói thực lòng là mình cũng đánh giá ko tốt về cô người yêu cũ của bạn. Chúc bạn sớm đc thanh thản và ko còn suy nghĩ về điều này nữa.

16. minhtuyenpt

minhtuyenpt Thành viên rất tích cực

Tại khi chia tay người ta vẫn còn tình cảm nên mới dùng dằng vậy đấy . Phải là người cứng rắn thực sự mới dứt áo ra đi một cách dứt khoát dc

17. Hoa Đào Anh

Hoa Đào Anh Thành viên chính thức

không hiểu gì là không hiểu gì :(

18. phongvenamphong

phongvenamphong Thành viên tích cực

hihi, em đọc xong cũng k hiểu lắm,