Topic 2. Bát 11 (5M/tháng)

Thảo luận trong 'Các bát họ' bởi HanhPhucBenCon, 4/11/2014.

1. HanhPhucBenCon

HanhPhucBenCon Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Các bạn đóng họ lượt 5, các bát nhỏ trước tết( xem thông báo trang 37)

Chinhntm ơi, Chị vừa ck 2.420.000, trả họ bát 700k, lượt 5. Sau khi trừ các khoản như em yêu cầu nhé. Tổng trừ là 7.030.000.
    Cảm ơn Em.

Đang tải...

2. Chinhntm

Chinhntm Thành viên rất tích cực

Ngày nào c cũng thức khuya, dậy sớm như vậy á c? @@

3. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

Ðề: Các bạn đóng họ lượt 5, các bát nhỏ trước tết( xem thông báo trang 32)

vậy tuyển em đi Chị, hihi .:)

HanhPhucBenCon thích bài này.
  4. Chinhntm

E đã nhận đủ họ từ c HPBC rồi ạ. E cảm ơn c và cả nhà mh ạ (u)(u)(u)(u)(u)

5. HanhPhucBenCon

Done các bát 4,5,6,7.

Cảm ơn cả nhà thật nhiều.

6. Chinhntm

Ðề: BÁT 2: 3M/THÁNG ( xem thông báo trang 37)

hiuhiu, e bị vỡ điện thoại (câu chuyện sao vỡ thì chắc kể cũng k ai tin). có gì các chị chủ họ inbox LCM hộ e nhé.

7. HanhPhucBenCon

Lại đánh chồng tương lai đến vỡ phone chứ gì... Chị tin :)

Chinhntm thích bài này.
  8. Chinhntm

hiuhiu, như thế đã mừng chị ơi. Bạn e rủ đi Mediamart xem điện thoại cho nó, nó mua đt được kmai gói dán màn hình 9k, thế là e cũng bảo dán luôn, cơ mà đưa dthoaij cho nhân viên dán xong, nhận về thì thấy màn hình đt vỡ, mà cãi nhau 1 hồi, bên đó cũng k nhận lỗi , mà mh thì cũng chắc chắn là trc khi đưa thì đt mh vẫn còn dùng đc, vì e vừa mới ntin rời tay. :(
    Mà e cũng k thể hiểu được sao mỗi việc dán đthoại mà cũng vỡ được màn hình. h thì nó ra đi luôn roài, k cảm ứng, cảm eo chi đc. huhu.
    Quá nản.

9. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

e đã nhận bát họ 12 lượt 1đủ thanks chị HPBC và các mẹ

Sửa lần cuối: 10/1/2015
  10. HanhPhucBenCon

11. lâm ngọc quyên

lâm ngọc quyên Thành viên tích cực

Chị ơi
    Bát họ e chơi nhà c c huỷ k cho e tham gia
    E đợi mãi chưa thấy c ck trả e tiền e đóng lượt đầu 3 triệu
    C ck sớm hộ e cái e có việc cần dùng
    Tk e đây 00451000299457, Ngân hàng vcb chủ tk Phó Thị Thúy
    tks chị

12. lâm ngọc quyên

2.3. Một số qui định khác
    -Vị trí đầu: ưu tiên các bạn mà mình đã biết danh tiếng, biết nhà cửa, biết tiềm lực kinh tế và tư cách đạo đức - để bảo toàn đồng tiền cho các bác lấy sau. Ưu tiên các bạn đang giữ vị trí đầu hoặc cuối các bát họ uy tín
    -Trong mối quan hệ giữa 3 bên: chủ họ - người lĩnh họ - người đóng họ sẽ luôn công khai trên diễn đàn và trên tinh thần thương lượng giải quyết thấu đáo, có lý có tình
    -Trường hợp khi mọi người đã đồng ý tham gia chơi họ và đã đóng tiền (kể cả khi vừa đóng tiền mà xin rút không tham gia nữa cũng sẽ không hoàn trả lại tiền trong bất kỳ trường hợp nào).
    -Trong bất kỳ vị trí nào của bát họ: trường hợp nào gây bất an, ko đảm bảo khả năng thanh khoản, có yếu tố không minh bạch, thường xuyên đóng chậm (mức độ thường xuyên là tới 3 lần)... nhà họ sẽ loại ra khỏi bát họ để bảo toàn cho đồng tiền của các thành viên còn lại.
    Trong bất kỳ vị trí nào, chủ họ có quyền yêu cầu người chơi đóng cho các lượt sau bằng cách trừ trực tiếp từ tiền lĩnh họ. Cụ thể: bát họ 12 người chơi, người lấy lượt số 10 nhưng không có cơ sở đảm bảo thì phải đóng luôn cho 2lượt sau để bảo vệ an toàn cho 2 người chơi lấy cuối.
    - Trong trường hợp thành viên bát đóng đủ và sớm thì chủ họ sẽ ck sớm, kể cả trường hợp khi các mẹ quá cần tiền trước ngày quy định được nhận họ 1-2 ngày mà chủ họ có khả năng thì sẽ tạo điều kiện để các mẹ nhận sớm, mình ứng trước và thu họ sau. Mình sẽ linh động và tạo đk tối đa cho các thành viên bát họ.
    - Thành viên nộp đủ họ và đúng ngày sẽ được nhận đủ họ và đúng ngày kể cả khi có thành viên nộp muộn và trốn họ. Chủ họ sẽ ứng tiền để trả.
    - Do đó, bất cứ trường hợp nào nộp họ muộn, thì mình sẽ bắt nộp phạt theo qui định hết – MÌNH NÓI TRƯỚC, thà rằng MẤT LÒNG TRƯỚC, ĐƯỢC LÒNG SAU nhé.
    - Mình tính thời điểm nộp họ là thời điểm mình nhận được tiền, không tính thời điểm các bạn chuyển tiền, các bạn hay nộp bằng tiền mặt tại ngân hàng, hoặc các bạn dùng TK khác VCB, làm ơn lưu ý điều này.

13. linhngoc2601

linhngoc2601 Thành viên tích cực

Ủa vụ này vẫn chưa xong hả mọi người?
    E tưởng chị HPBC chơi mấy lượt nhà lnq, trừ qua lại để dừng chơi, là đóng xong vụ đó rồi mà.
    Vậy e lnq đã đồng ý chị D rút ko chơi, e Q đã ck gửi c D tiền chưa c D?

14. lâm ngọc quyên

Chơi họ luật chơi mọi người đều hiểu chị ạ, đặc biệt chị HPBC lại là chủ họ nữa
    các tv đang chơi tự ý rút thì sẽ mất số tiền đã đóng, các này ai chơi họ cũng hiểu........
    em đã đóng lượt 1 bát 3M nhà chị HPBC, chị hủy vt 3 của em, thì chị phải chuyển lại số tiền mà em đã đóng

15. HanhPhucBenCon

Quyên à,

Chị tưởng Chị nói ít, em hiểu nhiều. Xem ra em không muốn hiểu. Không hủy vị trí 3 của Em, để khi em nhận họ rồi, có cái gì để bảo đảm là em sẽ đóng họ lại đúng trách nhiệm không ? Trong khi, trong quá khứ, em thường xuyên trả họ trễ cho người khác, ít nhất là họ đã lên tiếng - 3 lần. Và em tham gia bát bên Heocon, bát 10M, em nhận vt 2, nhưng ngay vt 1, em đã không đóng họ đúng hạn, trễ tận bao nhiêu ngày, giờ lý do gì em không chơi bát đó nữa vậy trong khi em cuối cùng cũng đóng xong lượt 1. Và thay vào bằng 1 thành viên khác.

Chị chơi bên nhà em, sau này có việc gì chỉ ảnh hưởng đến 1 mình chị, không sao. Còn không hủy vt 3 của em, bát 2 nhà Chị, biết bao thành viên lo lắng. Hủy vt 3 của em bên đây, kéo theo phải dừng chơi bên kia.

Còn, em quote lại cái qui định của Chị, mà em có đọc kỹ chưa ?

..... trường hợp nào gây bất an, ko đảm bảo khả năng thanh khoản, có yếu tố không minh bạch, thường xuyên đóng chậm (mức độ thường xuyên là tới 3 lần)... nhà họ sẽ loại ra khỏi bát họ để bảo toàn cho đồng tiền của các thành viên còn lại ....
    em không đóng chậm bên nhà Chị, nhưng em trả họ chậm thường xuyên và em đóng chậm bên nhà người khác >> đó là lý do Chị KHÔNG TIN TƯỞNG VÀO KHẢ NĂNG THANH TOÁN ĐÚNG HẠN CỦA EM.

và cái qui định bên nhà em, lần này nữa là em sửa chữa lại bao nhiêu lần rồi ? Cho đến cái ngày Chị post bài khuyên em đề ra qui định, bát đó nhà em chưa thấy qui định, chỉ thấy demo - đến tận lượt sau em mới ra qui định, và đến hôm nay em mới sửa lại không tham gia mất tiền...Về topic bên nhà em, mọi người không vui vì qui định được cập nhật liên tục - bài mọi người đã post bên topic đó.

Chị chỉ sai, nếu vô duyên vô cớ, remove em ra. Đáng lẽ, Chị đã remove trước đó 1 lượt, nhưng rất đắn đo muốn tạo cơ hội cho nhau... nhưng đến khi em đóng trễ lượt 1 bát 10M, thì Chị phải ra quyết định...

Vậy nhé. Chị stop mọi việc ở đây. Em muốn post gì post, chị xin được không tiếp chuyện nữa.

Uy tín của một người, do tự người đó tạo ra, không vì người này, người kia khen hay chê, mà mất đi hay có được.

Mẹ Nhà Bin thích bài này.
  16. linhngoc2601

linhngoc2601 Thành viên tích cực

Chị cá nhân nghĩ bát nhà e xong rồi, ko bàn cãi nữa. Bát có bao nh ng lo ngại (có thể vì thiếu kn lead họ, communication chưa tốt làm mọi ng hiểu sai em, khả năng tài chính của chủ họ chưa vững, ko bù được ứng đươc nếu có ng chơi họ đóng muộn....), thì cũng tự rút bát hoặc chuyển nhượng (lỗ). Những ng còn tham gia đang ở vị trí tạm an toàn (chị, menhabin) nên vẫn tiếp tục tham gia, vì bọn chị ngừng, chắc chắn bát họ sẽ vỡ (6/12 ng huỷ chơi).
    Nhung Moi lần e nghi ra cai gi lại post 1 quy định mới. C nói luôn là chơi họ trên này dựa trên sự tin tưởng, uy tín, hỗ trợ nhau để cả đôi bên đều được lợi như mong muốn. Nhưng ko có chuyện chủ họ hở ra lại đưa ra 1 quy định mới và áp dụng luật rừng ở đây.
    - Em đổi chỗ cho c mưa, đấy là việc của 2 người, nhưng có đúng là e nên public để mọi ng biết thêm thông tin không em? (Tất cả các chủ họ khác khi đổi vị trí đều thông báo với cả nhà họ).
    - Chị bikun đã đóng lượt 5 từ lâu, vẫn chưa thấy e cập nhật.
    - 12h e lên réo lad chưa nhận đc tiền của ai, mỗi 2 mẹ ck. C 2h kém ck cho em, e len mạng vào các topics khác lượn lờ, cmt nhưng cũng ko thèm confirm. C phải vào bảo e ơi ktra lại nhé. E mới nói nhận được rồi.
    C rat cân nhắc khi nói ra những lời này, vì rất sợ vô tình sẽ ảnh hương đến uy tín của em. Tính chị thẳng, nghĩ gì nói đó nên cung đã từng gây hiểu lầm với chị heo và em physics.
    Nhưng e thấy đó, những ng cư xử đúng thì nêu hiểu lầm, sẽ mau chóng hoá giải và tiếp tục hỗ trơ sát cánh cùng nhau.
    Với bát họ nhà em, c tiếp tục phai len tiếng, vì chị vị trí số 2 + 10. Tuy nhiên đóng hết lượt 6 hnay, c đã hết ở vị trí an toàn rồi.
    E làm sao tạo sự tin tưởng cho các bạn khác khi mỗi ngày e lại cho 1 quy định mới. Nếu ko vào đọc topics của chị Hpbc, c cũng ko để ý e tự thêm quy định mới.
    Chị thấy e cần xem lại cấc quy định nhà e, nếu chị đóng thêm 2 lượt nữa, e trả họ chậm cả 2 lượt (nếu thôi), vậy c ko thấy yên tâm muốn ngừng chơi, là coi như c mất hết số tiền đã đóng hả em. Vậy là vì quy định mới sợ mất tiền ko rút nữa, nên cứ chơi đến khi bik mất khoản to hả em?
    Em có thể áp dụng luật rừng với những bạn ko biết điều ko đúng hẹn, còn với những ai lịch sự, xin hãy cư xử đúng như 1 cách tôn trọng đôi bên.
    Việc e với chị hpbc, e và chị ấy có thể giải quyết pm hay công khai, tuỳ 2 chị em. Nhưng ko có nghĩa là vì thế e lại thêm quy định mới vào bát họ, mới chạy có 6 lượt mà ko lượt nào là ko um xùm hết, dù số tiền tính ra có <20mil/lượt.
    Nói ít, hy vọng e hiểu và tôn trọng những ng vẫn đang tin tưởng tham gia tiếp bât họ nhà em.

Mẹ Nhà Bin thích bài này.
  17. lâm ngọc quyên

Ðề: Bát 2 ( xem thông báo trang 37)

Việc e sửa lại hay không chị đọc luôn hộ e cmt từ trước khi c hahuong xin rút e cũng nói rõ là ai huỷ sẽ mất số tiền đang chơi
    Việc e chậm họ nhà c heo cái này là có sự đồng ý của chủ họ chứ e k tự ý chậm
    Còn chị cũng đừng nói uy tín với không uy tín ở đây?khi con ng chưa biết rõ hoàn toàn bộ mặt nhau thì tưởng hào hoa đẹp đẽ thôi chị ạ
    Khi biết rõ thì chắc ng ta cười cho đấy
    E cũng biết đòi c số tiền đó là rất khó-nhưng e cũng post lên để c hiểu-cho mọi ng hiểu-con người chơi với nhau còn lâu dài sẽ biết rõ bản chất của nhau thôi..
    Tiện đây mình nói cho bạn linhngoc 2601 biết luôn
    Cái cách a dua a tòng của bạn khiến mình thấy coi thường con ng và tư cách của bạn..chơi họ trên này chủ yếu là tin tưởng nhau thôi..chính vì tin bạn nên mình để bạn lấy vị trí số 2 xong bát họ chạy nửa chừng thì bạn huỷ
    Bạn tính toán bạn đã nhận gần bằng số tiền bạn đóng nên bây giờ bạn thích huỷ thì huỷ coi như k có chuyện gì-k liên quan tới bạn hả?
    Ở đây bạn cũng đừng tát nước theo mưa-cũng nghĩ dừng k ai làm gì đc bạn.Chơi như bạn là hành động của 1 con ng vô trách nhiệm và thể hiện mình là 1 ng học thức kém đấy..mình cũng k cần phải tranh cãi với bạn nữa làm gì vì mình thấy bạn k đủ tư cách để mình phải tranh cãi-con ng có tư cách và ng lớn sẽ k xử sự như bạn
    Con ng như bạn mình cũng k hoan nghênh bạn tham gia họ nhà mình-bạn cố gắng chơi những nhà bạn đk và hi vọng k có ngày bạn nhận đc tin chủ họ của bạn k có khả năng thanh toán cho bạn
    Con ng khôn ngoan quá thường oan trái nhiều bạn linhngoc ạ

18. HanhPhucBenCon

shop cô chủ nhỏ thích bài này.
  19. Mẹ Nhà Bin

Mẹ Nhà Bin www.matongtunhien.com

Ðề: Cả nhà chuẩn bị đóng họ lượt 6 nhé, các bát tuần, deadline 8pm ngày 14/1/2015. Cảm ơn.

Chị ơi
    Em vừa ck các bát họ sau
    1- Bát họ 1,5M lượt 5 (ngày chốt họ 15-1-2015) chuyển 1,7tr
    2- Bát họ 1m/tuần lượt 6 (ngày chốt họ 14-1-2015) chuyển 1,13tr
    Tổng là 2,83tr chị nhé
    em tks chị

20. Mẹ Nhà Bin

Mẹ Nhà Bin www.matongtunhien.com

Ðề: Cả nhà chuẩn bị đóng họ lượt 6 nhé, các bát tuần, deadline 8pm ngày 14/1/2015. Cảm ơn.

Chị ơi, mấy hôm nay cơ quan nhiều việc nên em nhắn luôn trên này, nhờ chị giúp em nhé
    NGày 20-1-2015 em nhận họ lượt 2 bát 12
    Em nhờ chị trừ luôn cho em mấy bát sau:
    1- Bát 1,5M/10day, lượt 6, ngày chốt họ 25-1-2015, số tiền là 1,7tr
    2- Bát 1M/tuần, lượt 7, ngày chốt họ 21-1-2015, số tiền là 1,13tr

Tổng là 2,83tr.
    Em cảm ơn chị