" Cùng Bác sỹ của Saigon Smile tìm hiểu về giảm béo nào!"

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Saigon Smile Spa, 29/4/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. BacsyMich

BacsyMich Thành viên chính thức

Ðề: Vào đây nghe bác sỹ tư vấn giảm béo này

Chào bạn!
    Trong quá trình trị liệu với pp này, bạn sẽ được các chuyên viên massage, bấm huyệt giúp đào thải độc tố, lưu thông khí huyết nên kinh nguyệt sẽ đều đặn hơn. Tuy nhiên, việc rong kinh còn có thể do nguyên nhân như u xơ tử cung, viêm nội mạc tử cung....bởi vậy, bạn nên nói bạn gái mình đến khám ở các bác sĩ chuyên khoa để xác định rong kinh thuộc nguyên nhân nào mà có chỉ định điều trị thích hợp.
    Rất vui được tư vấn cho bạn!

2. BacsyMich

Chào bạn!
    Các thao tác tong quá trình chủ yếu tác động vào vùng bụng, bởi vậy bạn chỉ nên ăn nhẹ nhàng hoạc ăn sau khi đã trị liệu bạn nhé.

3. Cutamthat

Cutamthat Thành viên chính thức

Em thấy các chị trong diễn đàn kêu, làm pp này hay bị mệt mấy ngày đầu. Em muốn biết nguyên nhân mệt là do đâu ạ, hay là do nhịn ăn bác sỹ?

4. Tamgiac

Tamgiac Thành viên chính thức

Chào bác sỹ!
    Em muốn hỏi khi làm mình tác động massage vào vùng bụng nhiều liên tục trong 10 ngày, làm như thế liệu có làm ảnh hưởng tới các vùng bên trong không ạ ?

5. BacsyMich

Chào bạn!
    Trong 3 ngày đầu làm massage giảm béo có một số khách hàng có bị mệt một chút không đáng kể là do các lý do sau:
    - Trước đây bạn ít vận động , vào đây được massage với thời gian 75phút các vùng được massage sẽ giải phóng một lượng acide lactique gây bạn có cảm giác hơi tức và đau nhẹ nhưng hiện tượng đó hoàn toàn sinh lý và nó sẽ hết sau 6-7 ngày và chính những cảm giác này cũng sẽ gay cho bạn mệt chút ít.
    - trong thời gian làm massage 10 ngày bạn phải có chế độ ăn theo lời khuyên của trung tâm, lượng năng lượng cung cấp cho bạn vừa phải tất nhiên là giảm hơn trước đây và nó cũng sẽ gây mệt hơn chút ít nhưng không đáng kể.
    Tất cả các lý do trên sẽ hết sau khi hết liệu trình , bạn yên tâm tại SSS hoàn toàn chỉ dùng các thảo dược gia truyền nó sẽ giúp bạn tăng lưu thông khí huyết, giải phóng lượng mỡ thừa, và săn chắc da và đặc biệt không có bất kỳ tác dụng phụ nào do vậy sẽ rất tốt cho sức khỏe của bạn.
    Chúc bạn thành công.
    BS Tư Vấn

6. BacsyMich

Chào bạn!
    Câu hỏi của bạn rất hay, tất nhiên là có làm tăng nhu động một số tổ chức như đại tràng, ruột non, tuy nhiên sẽ không có ảnh hưởng gì vì các động tác chủ yếu tác động vào lớp da, mỡ dưới da mục đích làm tan lớp mỡ thừa dưới da. Hơn nữa toàn bộ các phủ tạng được bảo vệ bằng lớp mạc treo rất an toàn do vậy không có ảnh hưởng gì đến các nội tạng bên trong. Các nhân viên của trung tâm đã có những kiến thức về giải phẫu sinh lý người nên biết rõ các động tác mình làm sao cho có lợi nhất cho khách hàng. bạn có thể xem giải phẫu vùng bụng tại trang web:http://www.benhhoc.com/index.php?do=viewarticle&artid=1488
    Chúc bạn thành công.
    BS Tư vấn

Tamgiac thích bài này.
  7. andlesslove

andlesslove Thành viên đạt chuẩn

Bạn em mới làm liệu trình ở đó được 4 ngày thì bị(bị sớm hơn 7 ngày và trong lúc bị có ra máu cục nhiều ,như thế có lo ngại gì khổng ?

8. ha_misi

ha_misi Bắt đầu tích cực

Không vận động vẫn giảm béo chỉ là ảo tưởng

Nhiều phụ nữ bị hấp dẫn bởi những quảng cáo về cách giảm béo không cần tập luyện như massage, đeo đai đánh mỡ, quấn nóng thảo dược, bôi kem... Thực ra, các biện pháp này không thực sự hiệu quả.

"Tốn tiền kinh khủng mà hầu như chả thay đổi được gì" - chị Mai (33 tuổi, Kim Giang, Hà Nội) kết luận sau khi kinh qua rất nhiều loại dịch vụ giảm béo. Chị từng mua rất nhiều loại kem làm thon eo, giảm mỡ bụng của các hãng mỹ phẩm nổi tiếng, giá từ 700 nghìn đến cả triệu đồng một type, tự bôi cũng có, mang đến saloon cho nhân viên của hãng xoa bóp cho cũng có, nhưng không giảm được cm vòng bụng nào.

Mai cũng đổ rất nhiều tiền vào các chương trình giảm béo ở mỹ viện. Chị từng mừng khấp khởi khi thấy giảm được hơn 1 kg ngay từ lần trị liệu đầu tiên bằng quấn nóng, theo lời giới thiệu là làm tan tế bào mỡ nhờ tinh chất thảo dược cùng nhiệt năng. Hết đợt, chị giảm được 5 kg, nhưng chỉ dừng lại ít hôm là mọi thứ lại trở về như cũ.

Sau đó, Mai lại nghe nói một beauty saloon có phương pháp mới: Chỉ cần nằm trên giường với các điện cực dán vào bụng; dòng điện sẽ kích thích làm giật các cơ vùng này, khiến chúng vận động và tiêu mỡ. Mai đóng hơn chục triệu đồng để mua thẻ dịch vụ. Nhân viên ở saloon đo bụng cho chị trước và sau mỗi lần trị liệu, con số rất đáng giật mình: Mỗi lần giảm 3-5 cm. "Nhưng chẳng hiểu sao về nhà tôi đo lại thấy vẫn gần như không khác gì" - Mai kể.

Bà Lâm (40 tuổi, Tân Mai, Hà Nội) cũng từng là khách quen của các thẩm mỹ viện. Liệu pháp tốn kém nhất bà từng làm là giảm béo bằng ánh sáng, theo quảng cáo là năng lượng ánh sáng sẽ đốt cháy tế bào mỡ. Trải qua mấy liệu trình, mất hơn 20 triệu đồng, bà cũng giảm được vài kg. "Nhưng tôi không biết đó là nhờ ánh sáng hay nhờ chế độ kiêng khem và tập luyện mà các cô ấy bắt áp dụng" - bà Lâm băn khoăn.

Ngoài ra, bà Lâm cũng từng đeo các loại đai bụng giảm béo bằng nhiệt năng, hay đai đánh tan mỡ bằng xung động điện, từ... nhưng vòng 2 dù có giảm cũng đầy ngay lại. Gần đây, bà quyết định thôi "đốt tiền" cho mỹ viện, chuyển sang tập thể dục thẩm mỹ ở câu lạc bộ gần nhà. Chỉ mất có mấy trăm nghìn nhưng trong 2 tháng qua, bà đã giảm được 3 kg, người lại khỏe ra nhiều.

Rất nhiều phụ nữ khác cũng thất vọng khi lựa chọn các dịch vụ giảm béo mà không cần vận động. Các chuyên gia về sức khỏe đều cho rằng, điều đó là tất yếu bởi về nguyên tắc, không có cách nào làm mỡ bị tiêu đi ngoài việc giảm năng lượng đưa vào cơ thể và vận động.

Việc quấn nóng, xông hơi hay đeo các đai nhiệt có thể khiến vòng bụng nhỏ đi chút ít do làm thoát nước khỏi các tế bào. Nhưng ngay sau đó, cơ thể sẽ tự điều chỉnh để bổ sung lượng nước đó nhằm giữ cân bằng sinh lý. Do vậy, việc giảm cân bằng cách này không thực chất, chỉ có ích khi cần "thon" lại nhanh để có thể mặc vừa bộ váy đẹp trong sự kiện nào đó.

Các loại kem bôi, kem massage, theo tiến sĩ Trần Thiết Sơn, Trưởng khoa Phẫu thuật thẩm mỹ Bệnh viện Xanh Pôn, cũng không thể làm tiêu mỡ, dù có kết hợp xoa bóp. Ngay cả khi các hoạt chất trong kem thực sự có tác dụng đi nữa thì cũng khó thấm vào tận lớp mỡ rất sâu như vùng bụng dưới, hông đùi...

Cùng nhận định trên, một chuyên gia ở Viện Da liễu Trung ương khẳng định: "Nếu bôi kem mà tiêu được mỡ thì toàn thế giới đã không ai phải ăn kiêng hay tập thể dục làm gì cho khổ".

Các dịch vụ giảm béo bằng cách dùng xung điện làm rung cơ vùng bụng, cũng được các bác sĩ đánh giá là rất ít hiệu quả. Tuy rằng về mặt hình thức, các cơ đó cũng vận động, nhưng nó là loại vận động thụ động, tiêu hao rất ít nặng lượng, thậm chí còn không bằng đi bộ.

Mặt khác, về nguyên tắc, khi tiêu hao năng lượng, trước hết, cơ thể sẽ đốt cháy các lớp mỡ nông dưới da, đầu tiên là vùng mặt, đến các chi, lưng, rồi mới là bụng dưới. Các khối mỡ ở bụng, hông, đùi, phía dưới cánh tay... là lớp mỡ sâu, được sử dụng sau cùng. "Thậm chí ngay cả khi cơ thể đã suy kiệt nhưng mỡ bụng có thể vẫn còn" - tiến sĩ Thiết Sơn khẳng định.

Do việc giảm mỡ khó khăn như vậy nên việc làm rung nhẹ ở bụng hay chiếu ánh sáng sẽ không có tác dụng bởi nguồn năng lượng được dùng không đủ để chuyển được mỡ thành nước và carbon.

Do đó, nếu muốn giảm béo, cách duy nhất hiệu quả lại là một giải pháp không hề tốn kém: Kiểm soát ăn uống và tập luyện thường xuyên để buộc cơ thể sử dụng nguồn năng lượng dự trữ là mỡ. Với những người quá béo, có thể cần hỗ trợ bằng hút mỡ, dùng thuốc, phẫu thuật thắt dạ dày... nhưng tất cả các biện pháp này đều chỉ có thể nhờ cậy ở bác sĩ chứ không phải các nhân viên làm đẹp.

9. sun_flower2909

sun_flower2909 Thành viên đạt chuẩn

Về chuyên môn như bác này thì em không biết nhưng em làm giảm béo tại đây rất hiệu quả. Với lại, khi giảm béo ở đây người ta cũng không bắt nhịn ăn mà chỉ không ăn thịt trong 3 ngày đầu thôi chứ. Em thèm quá, chưa hết ngày thứ 3 đã ăn mà cũng chẳng sao, he he....

10. Angel mũi tẹt

Angel mũi tẹt Mũi tớ hết Tẹt rồi

cho mình hỏi với,tình hình là mình chỉ muốn giảm lượng mỡ thừa ở bụng.
    chứ cân nặng thì mình còn đang muốn được tăng lên mấy kg.
    vậy nên dùng pp nào là tốt nhất hả bạn????

11. Saigon Smile Spa

Saigon Smile Spa Thành viên rất tích cực

Chào bạn!
    Với pp giảm béo bằng lưu thông khí huyết, bạn có thể giảm béo toàn thân hoặc giảm béo từng vùng riêng biệt. Bởi vậy, nếu bạn không muốn giảm cân mà chỉ giảm mỡ thừa ở bụng thì có thể sử dụng gói giảm béo vùng bụng. Với liệu trình trị liệu là 10 ngày liên tục, bạn sẽ giảm trung bình từ 7cm - 10cm vùng bụng.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm!

12. BacsyMich

Chào bạn!

Phần này BS tư vấn đã trả lời ở trang trước, mời bạn quay lại xem trang trước nhé.
    Xem xong chắc bạn sẽ hài lòng.
    Chúc bạn thành công

13. BacsyMich

Chào bạn!

Rất hoang nghệ những câu hỏi của bạn.
    Thế này bạn nhé, để giải phóng lượng mỡ thừa (lượng mỡ này làm cho cơ thể mạn mất đi form chuẩn -chỉ số BMI) người ta có nhiều cách như: ăn kiêng để nạp ít các chất Carbonhydrat, nạp ít mỡ, Tập thể dục để tiêu bớt năng lượng mà lẽ ra nếu không tập lượng năng lượng này sẽ chuyển hóa thành mỡ, massage tại vùng nhiều mỡ đây là biện pháp rất hữu hiệu lý tưởng cũng như bạn tập thể dục nhưng massage sẽ tập trung vào những vùng cần thiết và như thế lượng mỡ tại vùng masage sẽ được giải phóng nhanh chóng và thải chúng qua đường mồ hôi và nước tiểu.

Tất nhiên những người du mục ở Mông cổ họ rất béo vì lượng mỡ tích luỹ quá nhiều để chống lại rét và họ đâu có cần phải giữ form chuẩn đẹp như ta mong muốn, họ cần khỏe để chống chọi lại thời tiết giá lạnh tại vùng núi. Ở đây chúng ta đang muốn LÀM ĐẸP lấy đi lưỡng mỡ không mong muốn. Mục đích của chúng ta khác với mục đích của những người dân cần sức khỏe để chống chọi với thiên nhiên và để bảo vệ khả năng sinh tồn. Mong bạn hiểu vấn đề này.

rua_con thích bài này.
  14. rua_con

rua_con Banned

Mình thấy bác sỹ giải thích về hiệu quả giảm béo của phương pháp này hoàn toàn hợp lý! Theo mình tìm hiểu thì tập thể dục là biện pháp hữu hiệu nhất để giảm lượng mỡ thừa (đốt cháy năng lượng). Thế thì Massage trong quá trình giảm béo là tập thể dục tại chỗ (cho những phụ nữ lười tập toàn thân) và như vậy sẽ là lý tưởng để giảm lượng mỡ thừa. Với thời gian 75 phút trị liệu/lần, nó cũng sẽ tương đương với TTD trong vòng 45 phút và lượng năng lượng tiêu hao cũng sẽ là rất nhiều (lượng calories tiêu thụ khoảng 300Calo).
    Còn về thực đơn ăn kiêng của bác sỹ mình ko ý kiến vì từ lúc giảm béo ở SSS mình chưa bao giờ thực hiện nổi lấy 1 ngày.

15. NúnNín

NúnNín Thành viên sắp chính thức

Bác sỹ ơi! Mẹ chồng em năm nay hơn 60 tuổi rồi, cao 1m55 mà nặng tận 62kg. Như vậy thì có bị thừa cân nhiều ko ạ? Nếu tham gia giảm béo theo phương pháp của SSS thì có đảm bảo an toàn cho sức khỏe của bà ko? Và cuối cùng là có gì lưu ý với những khách hàng giảm béo nhiều tuổi như mẹ chồng em ko ạ?
    Xin cảm ơn bác sỹ nhiều!

16. trangtron

trangtron Thành viên chính thức

Mình thấy mọi người tranh luận nhiều quá,mình cũng xin có chút ý kiến.Trước đây mình đã từng giảm béo ở SS khoảng tháng 3/2010 (hồi đó chưa có BS cũng chưa có thực đơn ăn uống ),một sự đánh giá công bằng và khách quan rằng pp LTKH tại SS mang lại hiệu quả rất tốt ,trong quá trinh trị liệu mỗi ngày mình chỉ tới TT 1h30' ngoài ra ko cần tập luyện hay nhịn ăn nhưng sau liệu trình số đo vùng bụng mình giảm được 22,5 cm và 3,5kg .Bản thân mình cảm thấy người nhẹ nhàng hơn nhiều ,quần áo mặc rộng hơn.
    Lần gần đây mình có quay lại SS ý định làm dưỡng nhưng ại bị đau dạ dày nên chưa làm ngay được,tại đây mình được BS Mích trực tiếp thăm khám và kê đơn thuốc ,thoe đơn thuốc của BS từ đó tới giờ mình đã hết những cơn đau triền miên thỉnh thoảng chỉ hơi đau khi ăn nhiều đồ cay ,nóng.Nhân đây mình muốn gửi lời cảm ơn tới BS Mích.Chân thành cảm ơn!

17. Tamgiac

Tamgiac Thành viên chính thức

Cảm ơn bác sỹ đã nhiệt tình tư vấn, giờ em thấy yên tâm hơn rồi. Sắp xếp được thời gian em sẽ tới trung tâm ạ.

18. PRISON BREAK

PRISON BREAK Thành viên chính thức

Cứ phải bắt buộc làm liên tục ạ, nếu em làm một tuần/lần không được ạ? Vì em thấy nhiều pp họ cũng làm cách như vậy mà.

19. huudoanh

huudoanh Thành viên chính thức

Thế ah chị ?em tướng BS chỉ chuyên về tư vấn giảm béo thôi ?thế thuốc đó là của đông y hay tây y hả chi?

20. MiMicuame

MiMicuame Bắt đầu tích cực

Em làm măt trắng da thấy có hiệu quả tốt, em cũng đang quan tâm tới giảm béo, nhưng không cần giảm cân nhiều, chủ yếu là muốn làm giảm mỡ và làm săn vùng bụng lại thôi. Bác sỹ cho em hỏi, trong quá trình làm giảm lượng mỡ thì có làm da bị trùng lại không? Cảm ơn bác sỹ.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.