Cần giúp: Các mẹ ơi giúp em với, bé nhà em bị đi ngoài mấy hôm chưa khỏi.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mitun_04012009, 2/8/2010.

1. mitun_04012009

mitun_04012009 Bi yêu!

Em nhờ các mẹ giúp đỡ với ạ. Cu Bi tiền sử là bị táo bón, nhưng tự nhiên mấy hôm nay lại đi ngoài, đi ngoài ra nước (ngày đi khoảng 10lần), em cho đi khám ở bs Khánh hàng hòm, bác sĩ cho uống men tiêu hoá. Nhưng từ đêm hôm qua lại chuyển sang đi bọt có nhầy, em sợ lại thành đi kiết mất. Em đang lo lắng quá, mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Nhìn con mệt thương lắm các mẹ ạ.thanks các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mitun_04012009
    Đang tải...

2. Me Ngoc Nghe

Me Ngoc Nghe Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ ơi giúp em với, bé nhà em bị đi ngoài mấy hôm chưa khỏi.

:lol:cháu bị táo bón tức bị rối loạn tiêu hóa.giờ đi ngoài lỏng,có bọt và nhày là bé đã bị kiết lị rồi (tức viêm đại tràng đấy mẹ nó ah).con mình chữa bằng thuốc tây 7 tháng không khỏi (đủ các loại men và kháng sinh)mình phải nghỉ việc hưởng BH để chăm con ,tuyệt vọng lắm.rồi trời thương,mình cho con uống thuốc cam của bác Thanh ở xã Xuân Thành huyện Thọ Xuân tỉnh Thanh Hóa. 4 ngày phân con đẹp luôn.thuốc này hàn gắn những chỗ loét của ruột là bệnh tự khỏi chứ không diệt vi khuẩn như ks- vết loét lâu lành.giờ mình vẫn còn cho con uống để ổn định hẳn.nếu mẹ nó ở xa hãy gọi điện bác gửi thuốc cho.không phải thuốc cam của ai cũng giống nhau đâu.chúc bé nhanh khỏi nha.ĐT bac 0378937739.

Sửa lần cuối: 3/8/2010
  3. phuongedu

phuongedu

MẸ nó mua ngay Lacterfol, men tiêu hóa của Pháp, vị chuối, rất dễ uống, ở HN tầm 12K/ gói, ngày 2 gói. Tớ nuôi 2 đứa con, uống đủ các loại men ở các BV tại HN cũng như các loại gói men có sẵn rồi, loại này là tốt nhất và cầm khá nhanh, khoảng 2-3 ngày là đỡ đấy, nhưng nến uống 5-10 ngày cho lành đường ruột của bé.
    Bạn cứ hỏi các nhà thuốc lớn là có đấy, loại của pháp nhé, mà phải tầm 11K - 12K / gói mới đúng.

4. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

theo mình đã đi ngoài thì men tiêu hóako ăn thua đâu. Con bạn mình vừa phải đi viên nhi cũng vì vụ này. Hiện nay đang có dịch tả nên tốt nhất bạn nên đưa con đi khám chứ đi ngoài hại người lắm. Con bạn mình 5 ngày ở viện sút 1.5kg từ 10.5 xuóng 9kg. vào đấy họ xét nghiệm phân, máu xem có phải nhập viện ko chứ con đứa em gái mình tháng trước cũng lị đi ngoài ra chất nhầy có máu đi viện họ xét nghiệm cho về uống thuốc mấy hôm là khỏi thôi.

5. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Theo mình hiểu thì men tiêu hóa ko phải là thuốc đặc trị tiêu chảy, nó có tác dụng làm cân bằng hệ vi sinh của đường ruột, hỗ trợ điều trị rối loạn tiêu hóa. Bé nhà mình lúc 1 tháng tuổi cũng đi ngoài ngày 10-12 lần, phân lỏng, có khi còn tanh nữa, xót con lắm, mẹ ăn rồi chỉ lo đém số lần đi ị của con. Ban đầu mình cho uống men tiêu hóa nhưng ko ăn thua, về sau mình sắc lá ổi lên rồi cho uống là khỏi, bây giờ thỉnh thoảng bé cũng bị nhưng cứ uống lá ổi 1 ngày là ok liền. Bạn thử xem nhé, cứ vào google đánh tác dụng của lá ổi thì biết. Chúc bé chóng khỏi.

6. media & media

media & media Thành viên tập sự

Con tớ uống men ống của Pháp 2 ngày là cầm đó

7. phuongedu

phuongedu

Nếu ko an tâm, mẹ nó lấy phân của con, vừa mới đi xong, chọn chõ nào nhầy, bọt, lấy tàm đầu đũa thôi, cho vao cái vỏ lọ sữa chua ấy. rồi mang đến bất kỳ viện nào, cứ viện to, có khoa nhi, bảo cho cháu xét nghiệm phân cho bé, cháu mang phân đi rồi, người ta cho cái phiếu, mang phiếu và phaâ vào phòng xét nghiệm, h nào cũng có người trực, đừng ngại là phải giờ hành chính đông lắm, họ xét nghiệm cho vào máy độ 20 phút là có kết quả, quay lại khoa nhi đưa kết quả là bs kê ngay đúng bệnh. Chứ có bsĩ hàng hòm mà cũng phỏng đoán theo kinh nghiệm thì cũng còn lâu mới khỏi.
    Tớ đã từng làm xét nghiệm như thế ở BV Việt nam cu ba, bv E rồi nhé, đưừngngại, cứ xônng thẳng vào ngoài giờ ấy,trong giờ đông lắm, bác sĩ hỏi bé đâu thì bảo bà ko cho mang đi, hic, thế là họ làm cho ngay ấy mà.
    Tớ xét ng ở VN Cu ba còn được miễn phí vì lúc đó mới có luật dưới 6 tuổi ko phải nộp phí, mặc dù là mang đến ngoài giờ,và chẳng có thẻ đâu, lúc đấy mới thấy bác sĩ tốt thế, hi hi

8. mitun_04012009

mitun_04012009 Bi yêu!

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn giúp em. Chắc mai em phải mang phân của bé đi xét nghiệm xem thế nào. Hôm nay em có mua thuốc của một bác sĩ ở đội cấn chuyên về y học cổ truyền, có đứa bé ở gần nhà em cũng bị như thế uống thì khỏi, em thử cho cháu uống xem thế nào. Vì em sợ lên viện thì lại kế kháng sinh nhiều. Mà bé nhà em sức đề kháng yếu, hay ốm lắm, nên em sợ không dám cho cháu dùng kháng sinh nhiều. Hi vọng là hợp thuốc của bác sĩ này. Nếu không thì em thử mua thuốc cam mà Me Ngoc Nghe chỉ xem thế nào. thôi thì ai mách ở đâu tốt thì cứ làm theo vậy. Em stress vì con quá các mẹ ạ. Cứ mấy hôm lại ốm một lần, hết sốt lại ho. Giờ lại đi thế này. Có ngừơi thì bảo đi tướt mọc răng, bé nhà em hơn 8 tháng mà chưa có cái răng nào.