Khi bạn gái bị tổn thương

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi meomeo1369, 6/2/2015.

1. meomeo1369

meomeo1369 Thành viên tập sự

Xin chào các bạn, giờ mình đang trong hoàn cảnh bế tắc không biết phải làm như nào mong các bạn tư vấn giúp mình,
    Mình có yêu 1 bạn gái, được hơn 1 năm bọn mình mới kỷ niệm 1 năm yêu nhau, nhưng trong 1 năm đó có 1 chuyện mà mình mắc phải sai lầm. trước khi mình yêu người ấy thì có 1 người con gái khác ho cũng rất yêu mình, họ có tiền sử đã từng tự tự, gia đình cũng đã từng gọi đến cho mình là cô gái ấy hay như vậy ( Gọi là cô B nhé) khi mình yêu bạn gái này nhưng đã ko dám nói vs người kia là mình yêu cô ấy, không dám thừa nhận rằng mình đã yêu họ, Cô B ì quá yêu mình lên vẫn cứ gọi đt hay nt. khi mới yêu bạn gái mình yêu mình ko dám thừa nhận mà nói với cô B là ag không yêu chỉ lợi Dụng thôi, bố mẹ anh ốm mà, mình khồng muốn nói như vậy nhưng lại sợ họ shock rồi làm chuyện không hay. mình có nói thẳng thắn vs cô B chúng ra ko thể làm bạn đc, và vs bạn tôi không có tình yêu chỉ là thương thôi.xin lỗi, sau khi nói chuyện xong được 1 thời gian thì lại gọi đt, liên lạc vs t bảo nếu giờ t quay lại vẫn sẽ đồng ý mình khốn nạn thế đó, rồi mình vs bạn gái đổi đt cho nhau vô tình cô ấy đọc được mình đã xin lỗi giải thích, chứng minh cho cô ấy không phải vậy, và cô ấy cũng nhận là đúng là mình yêu cô ấy rất nhiều không như những gi mình nói vs cô B. sau đó thì 2 người quay lại vs nhau yêu nhau thêm hơn 5 tháng có những biến động xảy ra, vui có buồn có. nhưng đến hôm nay bạn gái ấy nói mình chia tay nhé, em không tin anh, mình cũng hỏi ko tin ở chuyện gi, thì bạn ấy nói vẫn chuyện ấy, anh đề cao người khác hơn em, dù a đã bù đắp cho em rất nhiều, dù đã cho em mọi thứ nhưng tối về em vẫn bị ảm ảnh điều đó. vẫn nghĩ cô B quan trọng hơn, Nhưng mình đã nhận ra điều sai đã cố gắng làm tất cả mọi thứ làm cho bạn gái của mình vui, đưa cô ấy đi bất cứ nơi đâu, đã rất hp khi luôn bên nhau đùng 1 cái giờ mình không biết phải làm như nào, Mong các bạn giúp để mình giờ lên làm gi ( lúc mình nói vs cô B là mình yêu cô gái mình yêu là yêu nhau đc 4 tháng, khi bạn gái mình đọc được là 8 tháng vậy cô ấy cứ nghĩ mình lừa cô ấy dù mình đã nói là mình lúc đó không suy nghĩ chín chắn) Mong các bạn giúp chân thành cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meomeo1369
    Đang tải...

2. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Khi bạn gái bị tổn thương

đọc chuyện àm em thấy rắc rối quá ak! hic, chẳn hiểu rõ ntn, tạm thời hiểu là anh nói vs cô b kia là anh k yêu cô a, chỉ lợi dụng cô a thôi! thực chất là anh yêu cô A mà k yêu cô B, chỉ thương hại cô B thôi. rồi cô A đọc được tin nhắn anh gửi cho cô B nói alf lợi dụng cô A, ròi cô A bị tổn thương (rắc rối chưa ạ! hì), giờ làm sao để làm cho cô a k bị tổn thương đúng không? Tốt nhất, nên nc thẳng thắn vs cô B, rằng tc k ép buộc được, còn chuyện cta hay tự tử nọ kia thì kệ, mạng sống cô ta cô ta k lo thì ai lo, khi gặp cô B nên có cả cô A để giải quyết sự việc. Cách này khá cực đoan nhưng em nghĩ là tốt nhất rồi!

3. meomeo1369

Sửa lần cuối: 6/2/2015
  4. trangtottinh

trangtottinh Bắt đầu nổi tiếng

chuyện của bạn phức tạp quá :D

5. thienbinh_83

thienbinh_83

6. totk

totk Thành viên sắp chính thức

ÔI, phức tạp và loằng ngoằng quá

7. meomeo1369

Cô A: người em yêu và cô ấy cũng yêu em
    Cô B: cô ấy yêu em nhưng em không yêu
    Vào khoảng tháng 8/2013 em đi học đại học xong và về nhà sinh sống gặp cô A và đã có tc với cô ấy. nhưng trước khi wen cô A thì có chơi với cô B. Cô B rất yêu em ( Cô B này có tiền sử đã từng tự tự, Gia đình cô ấy đã từng gọi đt cho em bảo em về điều đó sock quá là hay làm liều ạ) Khi em yêu cô A thì Cô B có hỏi em có yêu cô A không thì em không dám thừa nhận mà nói là " ANH CHỈ LỢI DỤNG CÔ A THÔI, CHỨ KHÔNG YÊU ĐƯƠNG GI HÊT" LÚC ĐÓ LÀ THÁNG 8 Ạ. Đến 31/12 em có ngỏ lời yêu cô A. 2 người yêu nhau. Nhưng đến tháng 4/2014 em mới nói vs cô B là em yêu cô A. Cô ấy hiểu. Nhưng khoảng đến tháng 7 cô ấy lại nt lại gọi đt và có gửi cho em 1 cái mail là em không tin là anh thay đổi như thế, không phải là lợi dụng cô A mà là yêu thật lòng, Thì em có nói với Cô B là t không yêu bạn chỉ có tình thương thôi. Đến Tháng 8/2014 Cô A mới cầm điện thoại em và đọc được cái mail đó. Cô A bỏ qua cho em sau 1 tuần suy nghĩ, từ đó em đã bù đắp cho Cô A bắng Tình cảm chân thành nhất. Yêu thương hết mực, không dối gian, chân thành, cũng đã giải thích cho cô ấy thực ra là em sợ cô gái kia tự từ mới làm vậy. bọn em lại yêu nhau đên thời điểm hiện tại thì Cô A bảo là cô ấy không tin tưởng em, vẫn bị ám ảnh chuyện tháng 8. và quyết định chia tay. Theo các anh chị giờ em nên làm như nào ạ, em biết em sai khi nói như thế, Nhưng ai cũng có lúc ngớ ngẩn ạ, đã sửa sai và họ nhìn thấy biết điều đó ạ. Mong các anh chị giúp em ạ nó thế đó bạn

8. meomeo1369

9. tik tak

tik tak Thành viên mới

Nói chung, thật s]j chỉ có ng trong cuộc mới bít xử lý thế nào