16 Phim Hay Cho Tết Sum Vầy.

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi sunkul, 23/12/2014.

1. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Phim Hay Mỗi Ngày

Thông báo:

1- Đã cập nhật xong đề cử + "tự đề cử" để ra chủ đề mới "Phim hay cho Tết sum vầy".
    2- Chủ đề "Phim hay mỗi ngày" vẫn đang tồn tại và duy trì song song (nhưng đúng theo quy định bạn đầu lập topic, mỗi ngày Chủ topic chỉ đề cử 1 phim thôi!)
    3- Để tìm chủ đề "Phim hay mỗi ngày" mọi người tìm trang số 19 nhé, minh đăng 1 bình luận duy nhất "tóm gọn" đủ 24 bộ phim đề cử ở đó, còn các bạn muốn xem chi tiết như nội dung, trailer, v...v... thì các bạn phải chịu khó lần mò trong này thôi. Tất nhiên cái gì khó khăn quá thì cứ hỏi mình, mình sẽ tìm và chỉ chỗ bạn cần :)

Đang tải...

2. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Phim hay cho Tết sum vầy.

Mình đang thấy mọi người( thanh niên )đang mê mải với phim Võ tắc Thiên mới.... Chị đã xem cuốn tiểu thuyết Võ tắc Thiên, bản cũ của Sài gòn trước giải phóng , nó nát đến mức giở nhẹ từng tờ để khỏi nát- đó là cuốn LS cũ viết nhân vật VTT nổi tiếng được viết khác và hay hơn các phim của diễn viên Phan nghinh Tử ( Đài loan) và phim bây giờ.Tuy mưu mô , thủ đoạn nhưng bà là người đàn bà giỏi nhất trong LS Trung hoa.... Nếu bạn đọc xong bạn chắc sẽ lấy bà làm thần tượng :Quyết đoán - nghiêm khắc - giỏi lãnh đạo- giỏi ngoại giao- biết nhìn người- biết dùng người- Và cũng rất ướt át..... Các nữ lãnh đạo mà xem chắc cũng học được rất nhiều từ người đàn bà số 1 này.

3. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Phim Hay Mỗi Ngày

Khi Phim Sắc giới có .... Con trai thứ hai khi ấy đang học ĐH bảo: mẹ xem đi nhé, nghệ thuật hoặc bậy bạ tùy hiểu biết của mỗi người...nếu ai không hiểu gì thì không nên cho xem! Nếu yêu điện ảnh mọi người cũng nên xem các phim có nhiều cảnh Nóng đặc biệt (The Piano, Người tình, Sắc giới, Cây cầu Quận Madeson, Bản năng gốc, Người đọc sách- một phim nữa gây tranh cãi khi trao Osca vào khoảng năm 1993 ( nói về giáo dục giới tính cho con khi cha mẹ kết hôn sau ly hôn )cô con gái riêng đã trở thành nô lệ tình dục của Cha dượng .... Phim đặc biệt về độ nóng gây tranh cãi năm đó khi nội dung lồng ghép từ đầu đến cuối vấn đề QH cởi mở của người mẹ đã biến con gái 13-14 bị cha dượng mang theo khắp các nhà trọ với danh nghĩa con bên ngoài và nô lệ TD tại các Nhà trọ khắp nước Mỹ , mẹ nó cũng nên xem để đánh giá về sự hy sinh đặc biệt của diễn viên khi thủ vai!

4. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Ðề: Phim Hay Mỗi Ngày

Cảm ơn chị, trong số phim chị vừa đề cập tới, có vài phim em đã từng xem, đặc biệt là "Sắc giới"..., không thể phủ nhận nội dung hấp dẫn, biên kịch hay, diễn viên đóng xuất sắc được (nữ chính nhiều đoạn hơi đơ nhưng Thang Duy [có thể em nhớ nhầm] là diễn viên mới, em nghĩ đóng vậy cũng tạm ổn), song với bản thân là người mở topic - em vẫn giữ ý kiên không nên đăng các bộ phim này lên trang nhất 1 cách công khai, phim vốn đã nhiều tranh cãi, lại nhỡ ba mẹ nào đoảng để con nhỏ nhìn thấy, mệt lắm ... - đấy là lí do chính.
    "Cẩn tắc vô ưu"

P.s: Chị cũng dậy sớm đón không khí Xuân kìa, mùa này quả khó ngủ dài hơn. ^^

Sửa lần cuối: 13/2/2015
  5. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Phim Hay Mỗi Ngày

Lại nhầm giữa Tae woong Eom với Lee Sun-kyun, chán kinh. ](*,)](*,)](*,)
    Lần trước đã nhầm giữa Matt Damon với Mark Wahlberg rồi, giờ lại thêm lần này :mad:
    Mọi người thử nhìn ảnh so sánh từng cặp đôi này xem, có dễ nhầm như mình [hay thường nhầm] không nhé :-k :-k :-k

Cặp số 1: Matt Damon với Mark Wahlberg

Matt (trên) Mark (dưới) - So sánh ảnh mình bị nhầm trong phim FEAR - thấy nụ cười na ná giống nhau (1996) :???::???::???:

Cặp số 2: Tae woong Eom với Lee Sun-kyun

Lee Sun-Kyun (trên) Tae Woong Eom (dưới)

6. gia1612

gia1612

nhiều phim quá ko bit cod thoi gian xem ko ,

7. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Toàn phim cũ ấy mà, ấy tinh mắt sẽ thấy, đợt xưa còn rỗi còn xem nhiều, chứ giờ thì chịu, có khi 1 tháng chả xem phim được lần nào.
    mà, phim thì số lượng ngày càng nhiều, rảnh lúc nào thì xem thôi chứ không cần tiếc. Nó ở đấy chữ có chân chạy đi đâu đâu ^^
    P.s:
    Đợt này, Tớ tuyển lựa cũng khá khá đợt trước rồi, có update thêm cả "thể loại phim với nội dung phim" cho ace chọn dễ dàng hơn xưa ^^

8. oanh_hong_kong

oanh_hong_kong Thành viên rất tích cực

nhiều phim hay ghê ,phim ở nhà một mình xem đi xem lại vẫn ko chán .

9. tra.xanh

tra.xanh Bắt đầu nổi tiếng

Hihi nhiều phim hay quá, cơ mà em dạo này toàn nghiền "The return of Superman" thôi các mẹ ơi :)) Chương trình Hàn guốc đấy ạ, xem mà yêu không chịu được, có mẹ nào xem với em không ạ ^^

10. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Ơ lại gặp mn này. mn có thể đề cử 1 phim giúp mình không. List đề cử mình "Shift+del" rồi - mới vui chứ. Ưu tiên phim nhựa (dạng phim 1 tập - chiếu rạp)

11. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Tớ vừa được góp ý, nhất trí nhé
    Nhưng không hứa hẹn gì trước đâu, tiện lúc nào tớ sẽ làm, topic sẽ được thay đổi thứ tự để cử, không xếp từ 1- 100 nữa mà từ 100 về 1 :)

12. ME KEANU

ME KEANU

Khổ tôi quá, đã bảo tết gặm nhấm dần dần từng phim trong top (trừ 1 số phim xem rồi) thì ôi thôi, 29 tết ko tài nào vào được lcm, thế là cứ Tân Ô Long Viện suốt hê hê

13. nayeucuame

nayeucuame Thành viên tập sự

bộ sưu tập phim của bạn rất vui và thú vị, cảm ơn vì đã chia sẻ

14. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Ðề: Phim hay mỗi ngày

Tớ đã lắng nghe góp ý vừa sửa lại rồi nhé, rảnh vào coi coi xem thế ổn chưa ^^

Tung meo tuong cuop thích bài này.
  15. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Hôm nay lướt qua 1 chủ đề, đại ý là thích phim truyền hình hay phim nhựa, và diễn viên VN nào bạn thích ... thì mình có chia sẻ sở thích bản thân là: Thích phim nhựa hơn, song phim nhựa kể ra thì dễ hơn phim dài tập nên cũng tự thử thách bản thân xem cái đầu này còn nhớ được bao nhiêu phim hay.
    Xin trích lại câu trả lời của mình ở đây:

Ví dụ như các phim truyền hình "Sóng ở đáy sông" của đạo diễn Lê Đức Tiến, "Trò đời", "Ma làng", "Luật đời", "Xin hãy tin em" của đạo diễn Đỗ Thanh Hải hay phim cổ những năm 80 về lịch sử Việt Nam "Đêm Hội Long Trì" (bối cảnh thời nhà Trịnh) rất ấn tượng.
    Về diễn viên, miền Bắc mình đánh giá cao lứa phim đợt "Xin hãy tin em" như Xuân Tùng, Lệ Hằng - Lê Vũ Long, Hoa Thúy (về sau đóng vai 1 cô giáo trong "Bi đừng sợ" - có nhiều phân cảnh phải diễn tả tâm trạng phức tạp, mình nghĩ Hoa Thúy là đã làm tròn vai diễn của mình dù chỉ là tuyến nhân vật phụ), Xuân Bắc - Duy Hậu trong Sóng Ở Đáy Sông, về sau cũng ấn tượng cả vai của Duy Hậu trong Ma Làng 1, Lê Khanh, Chiều Xuân, Công Lý ... Tố Uyên nữa (trong con chim vành khuyên).
    Miền Nam có Công Ninh (trong phim Mẹ con Đậu Đũa), Hồng Ánh (trong Đời Cát), Trương Ngọc Ánh (trong vai Diễm ở phim Em còn nhớ hay em đã quên), Việt Trinh (trong Người Đẹp Tây Đô), Chánh Tín "đẹp trai",
    Tạm thời mình chỉ nhớ có nhiêu đó thôi, còn hiện đại bây giờ thì tạm nhớ có phim "Bỗng dưng muốn khóc" xem thấy vui vui với cô Trúc (Tăng Thanh Hà), nhân vật Nam - công tử do Lương Mạnh Hải đóng và anh Hiều, xem vừa cười vừa thư giãn với gia đình.

hoặc bài nhạc phim này... "Từng đôi chim bay đi..."

16. roboed

roboed Thành viên chính thức

Mẹ nó cho mình xin link với. Mình lại tưởng phim Superman Return

17. tra.xanh

tra.xanh Bắt đầu nổi tiếng

18. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

@Nivara22 bạn có 2 ID à, mình thử tập tag thấy có 1 cái 2 và 1 cái nhiều con 2 hơn.
    Mình tổng hợp được 2 chủ đề thành 1 rồi. Topic Phim hay mỗi ngày số lượng bình luận trong 1# lớn hơn 70.000 kí tự nên cũng gặp khó khăn riêng.

Mình vẫn nhớ 2 -3 đề cử phim Hàn Quốc của bạn:
    1. cast away from the moon
    2. Cô nàng ngổ ngáo
    ____
    Nếu có thể, bạn đề cử thêm phim hài nhé. 1 chủ đề rất hay cho Xuân sau Tết.

Sửa lần cuối: 28/2/2015
  19. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

@susuvabibi
    Chào bạn, Phim truyền hình hay phim nhựa bạn nhỉ ?

20. sunkul

sunkul Thành viên kỳ cựu

Do có nhiều trúc trắc trong lúc chỉnh sửa, và càng chỉnh thì càng rối nên với tư cách chủ topic - mình sẽ không tiếp tục "nuôi- đề cử thêm" chủ đề "Phim hay mỗi ngày" ở đây nữa, giữ nguyên tên Topic "Phim têt sum vầy".

Đây sẽ là 1 chủ đề độc lập khác và chỉ mỗi khi Tết đến Xuân sang mình mới vào đây "đóng góp thêm".