Trường mầm non khu vực TRUNG HÒA

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me cua be, 10/10/2007.

1. Celia Shop

Celia Shop Thành viên rất tích cực

Oà thế thì cao quá. Chiều tớ về ngâm cứu trường Trung Hòa xem sao ??Thấy ngã tư chỗ giáp Big C có trường Vimeco gì ấy tớ định tạt vào mà lần nào cũng vội

Đang tải...

2. Bobkids

Bobkids Thành viên chính thức

uh, tớ cũng chưa ngó qua cái vimeco đấy, tìm thông tin trên mạng thì chưa thấy gì, trường mầm non trung hòa ở chỗ nào mn nhỉ? tớ ko có hộ khẩu ở đó sợ xin vào khó......

3. Celia Shop

Tớ vừa gọi mà bé nhà tớ 25 tháng mà tháng 5 mới ghi danh tháng 7 mới đi học họ tính theo năm sinh cậu ạ. 30 bạn 1 lớp học phí và các TT khác bác í bảo đến trường tham khảo chứ k nói qua ĐT.

4. Bobkids

Bobkids Thành viên chính thức

tớ qua lúc trưa rồi, cảm nhận của tớ như thế này này:
    - Ở văn phòng có 3 cô, 1 cô nói giọng nghệ an rất trịnh thượng hỏi ở đâu? xong bảo sn bao nhiêu? chưa tuyển nếu muốn thì chỉ có thể ghi danh, sau đầu năm tầm 7-8 thì gọi làm nhiều đợt (tớ rất chim cú về vụ này, tư thục mà làm như công lập ko bằng)
    - KHông gian: siêu bí, vào trong mà có cảm giác không thở nổi
    - Về học phí
    Với bé như con chúng mình thì là hơn 2tr 1 tẹo, ăn là 35k/ bữa. Tổng khoảng gần 2tr9
    Phí nhập học hình như là 1tr8+ 1 số thứ linh tinh nữa
    Nói chung với mức tiền ntn, với thái độ ntn tớ sẽ thêm vào 500k nữa để cho con đi học ở vietkids (gần công viên dịch vọng) trường đẹp long lanh, các cô dễ chịu vô cùng:)))

Song Nhi thích bài này.
  5. Celia Shop

Uh Sáng tớ gọi cũng giọng điệu khó chịu thế. Tớ sẽ tham khảo thêm trường TH xem thế nào. Vietkid thì không tiện đường tớ lắm.

Bobkids thích bài này.
  6. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Mình đang tìm trường cho bé 1 tuổi khu Yên HÒa, Cầu Giấy. Càng gần nhà mình (đường Vũ Phạm Hàm) càng mừng.
    Vào đây nghe ngóng xem có trường nào tầm 3 triệu đổ lại, cô giáo vui vẻ, nhiệt tình, có kinh nghiệm nuôi dạy trẻ mà lại gần nhà không, mà xem chừng khó tìm. Mình không cần con biết ngoại ngữ sớm, chỉ cần cô giáo có khả năng sư phạm, yêu thương trẻ, hiểu tâm lý của trẻ đang tuổi mọc răng, tập đi, tập nói. Những trường mà mọi người khen thì lại xa nhà mình. Con bé quá, mình không chở đi được.
    Rất mong được đọc thêm những thông tin hữu ích từ các bố, các mẹ.

7. sumhevidat

sumhevidat Thành viên mới

Mình nghĩ chọn trường cho con thì cũng tùy thuộc vào khả năng kinh tế của mỗi gia đình, vợ chồng mình chỉ làm công chức nên lương cũng chỉ diện bình thường cho nên mình cũng chọn trường kha khá cho con thôi, nếu mẹ nào gần chùa Hòa Mục thì trong đó có 1 trường tên trường: Mầm non Funnysun 73a, 2 nhóc nhà em cũng học ở đó học phí chỉ từ 1,4tr - 2tr, ăn 5 bữa 35k trong đó các chương trình ngoại khóa như học erobic, học kỹ năng sống, học tiếng anh không mất tiền các mẹ à