Em có chút góp ý về view LCM mới ạ

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi xukute, 5/3/2015.

1. xukute

xukute DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT 100% - NẾU KHÔNG SẼ HOÀN TIỀN

Sau mấy ngày dùng trang LCM mới e có chút góp ý mong trang LCM của mình ngày càng đẹp và tốt hơn :D
    1. Về phần dành cho comment, em nghĩ nên có một khoảng cách rộng cố định, có khoảng cách với phần chữ ký phía dưới ạ (giống với view của LCM cũ), vì ví dụ như khi comment có 1 hàng chữ, phía dưới là line phân cách, xong đến hàng chữ ký thiệt to và nhiều hàng, làm cho chủ top k nhìn rõ được phần comment, bị rối mắt lắm ạ.

2. Chiều ngang của Các chủ đề toppic trong các mục em nghĩ nên nới rộng ra chút xíu, vì đôi khi chủ đề toppic dài, xuống hàng nhiều nhìn k đẹp ạ. Ví dụ mục Mỹ Phẩm, Làm đẹp có các toppic như: Dầu dừa nguyên chất giá 50k/100ml......... hay phấn handmade, son môi handmade........., các toppic này tên dài mà xuống hàng nhiều làm cho người đọc cảm thấy khó nhìn và chán ạ :D

Em có chút góp ý với hy vọng đóng góp cho LCM ngày càng đẹp hơn trong mắt người dùng và hoạt động hiệu quả ạ. Chúc Mod và các thành viên năm mới phát tài phát lộc :D.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xukute
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

webmaster thích bài này.
  2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Cám ơn bạn về sự góp ý,

Bọn mình sẽ dần dần tìm cách để cải tiến giao diện cho mọi người dễ nhìn hơn.

Về vấn đề số 2:

Hình này do màn hình to nó dài dòng ra.

Còn hình dưới đây là do màn hình nhỏ:

Có phải ý bạn là nếu màn hình thứ 2 thì nó có xuống dòng? Và nếu dòng dài quá mình sẽ cắt bớt nội dung đi?

3. xukute

Vấn đề số 2: Anh đưa 2 hình rất chính xác :).
    Nhiều dòng vừa cắt bớt nội dung mà vừa gây chán nữa anh ạ, mắt người đọc sẽ đảo liên tục, rất ngại :D. Riêng cảm nhận của em, trước e hay vào các mục để xem các toppic mọi người, nhưng từ ngày đổi toppic xuống tận 3-4 dòng, ngại đọc hẳn :D. Nhưng cỡ chữ nhỏ như hình 1 thì nhỏ quá ạ, cỡ chữ như hình 2 là rất đẹp.
    Cảm ơn anh đã quan tâm ý kiến của em :)

Sửa lần cuối: 5/3/2015
  4. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

em xin ké có thêm một vài còm men được không ạ:
    + Thứ nhất là những nick có tên dưới tên nick ví dụ : đèn xông dầu tràm của em hoặc dầu dừa nguyên chất như của chị xukute bên trên thì không có xuất hiện cấp bậc : super leader member, leader member như giao diện cũ.
    + Em không thấy list danh sách khách + bạn bè vào thăm tường nhà em như trước nữa. :( trước nhờ công cụ này mà em tìm được khá nhiều bạn, khách.
    + Khoảng cách cũng như nội dung của các comment hơi nhiều màu, làm cho em cảm thấy hơi rối mắt.
    + trước kia khi vào diễn đàn một cái là em đã biết bạn bè em đang cmt về topic gì, giờ thì thấy hơi "phiền" một chút mói thấy ạ

Cảm ơn bác kiên và các mod đã tạo cơ hội cho bọn em được giao lưu học hỏi và cả giúp đỡ nhau kiếm tiền sữa bỉm, nói thật là em hơi tiếc giao diện cũ nó đơn giản không màu mè nhưng tương đối hiệu quả, nhìn vào giao diện là thấy ngay được thương hiệu made by lamchame......

xukute thích bài này.
  5. xukute

Nàng nói cũng giông giống ý tớ. Lcm cũ đơn giản nhưng dễ nhìn hẳn, lcm mới có cái phông màu xanh đẹp, còn lại mọi thứ hơi khó nhìn :(
    Đưa hình ảnh hay muốn di chuyển hình ảnh trên top làm rất thủ công, mất nhiều thời gian :(, ....

Emilyrichardmom thích.
  6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Em thì vẫn thích để cấp bậc như giao diện cũ. để như vậy thấy mình sẽ cố gắng để đạt được mục tiêu lên cấp.

richardmom thích bài này.
  7. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

[="HoangThu_08, post: 31743850, member: 420910"]Em thì vẫn thích để cấp bậc như giao diện cũ. để như vậy thấy mình sẽ cố gắng để đạt được mục tiêu lên cấp.[/QUOTE]
    E cũng thế, trc khi giao diện đang phấn đấu lên contributor roài, háo hức lém ý...

8. BanhDauXanhQueHuong

BanhDauXanhQueHuong Bánh Đậu Xanh Ăn Kiêng

Em cũng thế, đang phấn đấu 1 sao đầu tiên, giờ thì chẳng còn phấn đấu để làm gì nữa, mà em cũng thấy từ khi thay đổi giao diện LCM ít người vào hẳn, các topic ko còn sôi động như xưa : Đấu giá, Thanh lý,....

9. missxauxi85

missxauxi85 Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy giữa 2 comment chèn quảng cáo rối mắt quá ad, quảng cáo nên để 1 góc thôi ạ, mình nhìn toàn nhầm comment của người này với người kia. Và từ hồi giao diện mới khách giảm đi đáng kể

10. webmaster

Sau tết giảm khách mua hàng là quy luật rồi, còn mình cũng hiểu rằng việc đổ lỗi cho một cái gì đó mới thường dễ hơn là cố gắng để khắc phục khó khăn.

Theo thống kê thì lượng truy cập vào diễn đàn lại tăng mạnh so với trước tết đây là điều rất lạ so với mọi năm.

gomsuthanhhai thích bài này.
  11. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Một thời gian e ko vào lcm, sau Tết vào lại thấy khác xa so với trước, phải mất 1 thời gian mới tìm hiểu được những thao tác như (đổi tiêu đề...), hoặc tìm mãi mới thấy thời gian của những comment.
    Muốn trích dẫn nhiều comment 1 lần mà chưa tìm hiểu được.
    Đúng là quảng cáo xen giữa các comment thấy rất mỏi mắt và rối.

12. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Em thì muốn giao diện mới có thêm phần thông báo giống giao diện cũ. Bên dưới có list danh sách báo ngày giờ nhưng ai vào xem nhà mình.

13. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

đúng rồi cái phần này e cũng ko thấy, và còn cái phần kết bạn với người mới, e cũng chưa tìm được nó ở đâu ữứa

xukute thích bài này.
  14. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Em thì có 1 góp ý:
    Nên hiển thị đầy đủ chữ ký của mọi người khi online bằng đt. Vì thực tế rất nhiều người có thói quen vào bằng đt. Riêng em thì hầu như 100% luôn, cả việc post bài, trả lời khách hàng đều bằng đt. Nếu chữ ký ko hiển thị thì sẽ là 1 thiệt thòi lớn cho việc quảng cáo sản phẩm.

15. webmaster

Nhưng màn hình điện thoại nhỏ mà nhiều người chữ ký to quá. Hay là chúng ta phải giới hạn tiếp cho chữ ký rồi mới cho nó hiện lên nhỉ?

ocyeucuame thích bài này.
  16. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

E có cùng góp ý như mẹ này, điều e quan tâm nhất. Giao diện cũ link chữ ký e thấy ổn mà. Thêm nữa, cái khung post bài này nếu nhiều chữ quá mà e lỡ kéo lên phần trên xem lại là ko làm sao kéo xuống cuối để viết tiếp được.

17. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

Cái mới bao giờ cũng bỡ ngỡ! Dần dần sẽ quen các mẹ nhỉ. Mình lại thấy hay vì có thể theo dõi đc các bài mình comment ngay khi vào dd.

xukute thích bài này.
  18. xukute

Mẹ này đúng ý mình, tất nhiên mới còn nhiều bỡ ngỡ và cũng chưa hoàn hảo đc, nhưng công sức của BQT làm mới diễn đàn k thể phủ nhận đc, có nhiều cái rất hay, nhưng cũng còn nhiều cái chưa qua đc cái cũ, nên mọi người mới phải góp ý, BQT thấy ý kiến nào đúng, hợp lý thì BQT sẽ cải tạo cho diễn đàn ngày càng hoàn hảo hơn các mẹ ạ :)

19. webmaster

Khung post bài thì cứ viết nó sẽ tự rộng ra.

20. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Vâng ko hiểu sao e dùng điện thoại thì bị thế.
    Trước e thấy có thể tạo thư mục để chuyển topic của mình vào cho dễ theo dõi, bây giờ ko có mà e muốn tìm bài đăng bán hàng của mình thì tìm như nào nhanh nhất ạ?