Các bạn muốn Lamchame.com thay đổi như thế nào?

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi webmaster, 24/12/2012.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nếu nhiều ảnh tốc độ nạp trang sẽ chậm, điều này sẽ làm nản lòng khách hàng. Ngoài ra quá nhiều ảnh sẽ khó nhìn, phải kéo trang nhiều. Hơn nữa khi trang web nạp chậm sẽ ảnh hưởng đến thứ hạng trong kết quả tìm kiếm và điều này sẽ thiệt thòi cho bạn nữa.

Do vậy cho nên thay vì nhét tất cả vào một trang, chúng ta nên tách thành các bài (để ở các trang trong) và làm mục lục. Người dùng cần đến đâu xem đến đó. Chỉ để một ít ảnh đặc trưng và ấn tượng ở trang nhất.

Đang tải...

2. Me Huy Long

Me Huy Long Đồ KM giá rẻ và bỉm Bobby

Ths Mod Kiên
    Trước nhiều ảnh mở vẫn bình thường sao giờ nâng cấp đáng ra tính năng phải được hơn trước sao lại thụt lùi vậy, chúng mình chỉ là nhân viên VP hay những người nội trợ bình thường ko thành thạo và giỏi IT thì việc như Mod nói "Do vậy cho nên thay vì nhét tất cả vào một trang, chúng ta nên tách thành các bài (để ở các trang trong) và làm mục lục. Người dùng cần đến đâu xem đến đó. Chỉ để một ít ảnh đặc trưng và ấn tượng ở trang nhất." thì khó làm được. Nếu muốn làm như Mod nói thì phải làm thế nào?
    Như FB hay Wedtretho hàng trăm hàng nghìn người truy cập mà vẫn up đươc rất nhiều ảnh, vẫn nhanh...
    Thiết nghĩ việc nâng cấp thì các tính năng đã được cải thiện nhưng làm thế nào đơn giản hóa cách làm cho những người ko phải dân IT chuyên nghành.
    Ths & B Rgds

chuonggio01 thích bài này.
  3. webmaster

Vấn đề phải có sự cân bằng chi phí và lợi nhuận thì mới lâu bền bạn ạ. Nếu bạn thấy WTT hay có thể sang đó cho nhanh.

4. chothuephonghanoi

chothuephonghanoi Ồ Dê :))

Em muốn đóng góp một ý kiến, nếu thấy ok thì mọi người like cho em để LCM có thể hoàn thiện hơn
    Em thấy trên phần thông tin hiển thị của cá nhân nên có thêm phần giới tính là "Nữ" hoặc "Nam" để em tiện xưng hô khi comment là "mẹ nó" hay "bố nó" ạ, nhiều khi nhìn hình nhìn nick em không biết xưng hô thế nào đành phải gọi là Bác, nhưng em thất như thế thì nó không hợp với ngôn ngữ xưng hô đặc trưng của làm cha mẹ lắm :)

5. Yeunu

Yeunu Bắt đầu tích cực

Dear Lamchame, có thể ý kiến của mình đã nhiều người bàn luận, nhưng mình vẫn muốn nói thêm. Đó là giao diện mới tuy thêm nhiều tính năng, xét về mặt công nghệ là phát triển thêm một bước, nhưng về phía mình là người sử dụng lại thấy không đơn giản như trước, khó nhìn và thực sự chưa thân thiện với người sử dụng. KHÔNG PHẢI DO LÀ GIAO DIỆN MỚI - MỌI NGƯỜI CHƯA QUEN, bởi mình đã thích lamchame ngay lần đầu sử dụng, vì rất dễ thao tác và thân thiện - vào rồi muốn vào nữa, vào cả ngày cũng ko mỏi mắt (như bây giờ :D).

Mọi người hay so sánh với wtt, mình tuy không thích so sánh nhưng vẫn phải so sánh. Wtt từ ngày thay đổi giao diện trở nên rất khó coi, khó theo dõi. Mình hy vọng đây là lần chạy thử nghiệm để có thể hy vọng sẽ quay trở lại như ban đầu.

Dù sao, rất cảm ơn ban quản trị LCM đã hết sức tâm huyết xây dựng giao diện mới, mình biết điều này rất tốn công sức.

wonderful_life thích bài này.
  6. webmaster

Ngay sau khi nâng cấp lên phiên bản mới, lượng truy cập từ di động đã vượt truy cập từ máy tính. Và số lượt truy cập diễn đàn đã nhiều gấp đôi so với trước tết:

Trong đó từ điện thoại là: 50.2%, từ máy tính là 41.5% còn từ máy tính bảng là 8.4% kể từ khi có phiên bản mới.

Hồi trước truy cập trên di động chỉ chiếm 33% bao gồm cả điện thoại và máy tính bảng.

Vậy sự hy sinh học cái mới là xứng đáng đấy các bạn ạ.

7. hanami

hanami Thành viên rất tích cực

mình chang hiểu cái mới này tăng view như thế nào, nhưng từ hồidđổi nhìn cẳng khác gi wtt , rối mắt khó nhìn, trước đây mở máy tính là vào lamchame đầu tiên , nhat la muc đồ thanh lý, bay giờ cả tháng vào 1 lần, nhìn còn muốn điên luôn. cac chị ở cty cũng thế, k ai muốn vào nữa, ai cũng bảo dở hơi, khó nhìn, có may chị bán hàng còn chẳng thèm vào nữa là mua hàng, mod nên xem lại, 10 người được hỏi 9 ng chê xau thi k nên dựa vào so lieu ạ

phanthanh79chuonggio01 thích.
  8. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Rồi còn có đồ dùng gia đình và thực phẩm vào 1 trang nữa, nhìn toét mắt luôn.
    chính vì gộp thế này nên nhiều người bán hàng còn bỏ không vào luôn.

9. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Em đề nghị tách đồ dùng gia đình và thực phẩm như ban đầu ạ
    Gộp như này mua hàng cũng vất mà bán hàng cũng mệt ạ

10. nickan87

nickan87 Bột sắn dây nguyên chất

Mình thấy trong các topic, phần cuối topic có mục Similar Threads, mình thấy rất nhiều threads cũ và ít người xem hoặc quan tâm thì lại có trong mục này, theo mình nên đặt các tiêu chí nhất định để có thể nằm trong mục này, giúp cho người xem dễ dàng tìm kiếm được các thông tin hoặc các topic bán hàng tương tự, uy tín trên lamchame

webmaster thích bài này.
  11. detechbio

detechbio Thành viên rất tích cực

Mình thấy diễn đàn bỏ cái tag keyword ở cuối bài viết mỗi khi đăng bài rồi, mình muốn có cái tag keyword đó ạ :)

12. myphamhandmade_beauty

myphamhandmade_beauty Thành viên tích cực

còn theo em bqt nên thay đổi cách khóa tài khoản!
    bqt nên thông báo trước lỗi của các thành viên bởi vì nhiều khi thành viên chưa kịp biết mình sai ở đâu để lần sau còn sửa!
    thanks!

13. webmaster

Quy định được gửi qua tin nhắn và qua email ngay từ đầu rồi cơ mà?

14. myphamhandmade_beauty

anh ơi nhiều cái em đọc mà thấy qđ khắt khe quá :))

15. webmaster

Ý bạn muốn mọi người thoải mái spam, chửi bới lẫn nhau, post bài lung tung?

16. myphamhandmade_beauty

không anh ạ mà ý em là có nhiều quy định khắt khe em muốn bqt cho các thành viên cơ hội ý!Chứ có 1 nick mà bị khóa khi lỗi nhỏ thì không nên ạ! em cũng chỉ là góp ý thế thui ạ! Vì cái nick chỉ có 1 lập nhiều bqt cũng tinh ý biết hết!phải chăng là buôn bán các thành viên cũng muốn lâu dài và làm ăn chân chính để có thêm thu nhập và được giao lưu học hỏi.

17. webmaster

Nếu mỗi người chỉ vi phạm chút thôi, nhỏ thôi, và người mới vào quăng cái spam thôi,... mỗi ngày có thêm vài trăm người mới như vậy. Người cũ trách sao BQT lại bất công để người mới vi phạm mà không nói gì và họ cũng chỉ vi phạm nho nhỏ thôi... người khác làm theo đỡ nhỏ hơn 1 chút... và cứ thế... Liệu có còn công bằng cho người làm ăn nghiêm túc hay không?

Nếu bạn từng trồng lúa chắc sẽ biết nếu không làm sạch cỏ thì cỏ sẽ mọc nhanh hơn lúa.

loan157 thích bài này.
  18. myphamhandmade_beauty

vâng cũng có lý! hay tại em không hiểu nhỉ? có phải ai cũng giống em? em cảm ơn vì a đã gthich cho em hiểu! sory nếu em làm phiền!!! chúc diễn đàn thêm lớn mạnh hơn nữa!! em sẽ cố học hết qđ để không bị cấm ;))

19. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Anh @bhkien ơi em góp ý tí xíu: có thể thêm các icon trong mục Soạn thảo này ko anh nhỉ? Hiện tại các icon hơi ít, nếu có thể bổ sung nhiều biểu tượng cảm xúc thì việc trò chuyện giữa các chị em trên LCM sẽ vui hơn và thú vị hơn. :)

webmaster thích bài này.
  20. webmaster

Rất tuyệt! Cám ơn bạn vì sáng kiến hay. Để mình sẽ bổ sung luôn.