Chia sẻ với các mẹ bí quyết làm da mịn màng và trắng sáng em mới ngâm cứu được :D

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi CherryJimy, 17/3/2015.

1. CherryJimy

CherryJimy

Chả là đợt này em nghỉ ở quê làm báo cáo thực tập, chả có gì chơi nên hay mầy mò vào mạng tìm các công thức làm đẹp da. Có rất nhiều công thức em đã tổng hợp được và sau đây em xin giới thiệu với các mẹ 1 công thức khá đơn giản và em dùng thấy rất thích ạ.

Đây là công thức làm đẹp của Từ Hy thái hậu, người nổi tiếng trong lịch sử TQ về cách làm đẹp và chăm sóc nhan sắc của bà. Cách làm rất đơn giản ạ.

Nguyên liệu: 10 bông hoa cúc vàng, 2 thìa mật ong, muối.

Cách làm:
    Các mẹ rửa sạch 10 bông cúc vàng, đặc biệt cúc ko phun thuốc gì nhé (bố e trồng 1 vườn chơi tết mà lại nở sau tết nên giờ e tha hồ dùng :D ), sau đó tách hết cánh hoa cho vào xoong nhỏ, cho khoảng 150ml nước tinh khiết vào đun nhỏ lửa, cho 1/3 thìa muối vào. Đun sôi khoảng 5p thì úp vung để 10p nữa cho các tinh chất trong hoa ra hết nước nhé.

Sau đó các mẹ lọc hết bã cánh hoa, lấy nước, cho thêm 2 thìa mật ong vào khuấy đều sau đó cho vào lọ và cất trong tủ lạnh.

Ngày 2 lần vào sáng và tối sau khi rửa mặt sạch sẽ, các mẹ rót 1 ít ra cốc, dùng bao nhiêu thì rót ra bấy nhiêu thôi nhé, sau đó dùng bông thoa đều khắp mặt. Để khoảng 4-5p khô 1 chút các mẹ lại thoa tiếp như thế 3-4 lần, để khô 5p rồi rửa sạch bằng nước lạnh nhé.

Khi rửa xong các mẹ sẽ thấy da rất mịn, dùng hàng ngày các mẹ sẽ có làn da khỏe mạnh, trắng sáng, và se khít lỗ chân lông đồng thời ngừa mụn rất tốt. Vì tính năng của mật ong thì hẳn các mẹ cũng biết rồi ạ. Muối cũng hỗ trợ trong việc làm sạch các tế bào chết, còn nước từ hoa cúc thì rất tốt cho da, làm sạch da, giúp da khỏe mạnh và trắng sáng hơn. Cái này các mẹ nghiên cứu trên mạng sẽ thấy công dụng làm đẹp của hoa cúc, được đánh giá là cao hơn cả hoa hồng đấy ạ :)

Sau đó các mẹ có thể dùng nước hoa hồng để se khít lỗ chân lông và trang điểm nhé :D Cách làm đơn giản, mà các mẹ làm 1 lần dùng đc cả tuần ý ah :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CherryJimy
    Đang tải...

2. hanpham

hanpham Thành viên mới

Cách này cũng hay, nhưng em sợ làm mất nhiều thời gian mà cuối cùng lại công toi mẹ nó ạ

3. Sontung9x

Sontung9x Thành viên chính thức

nếu bạn sợ mất thời gian có thể sử dụng dầu dừa làm trắng da nó rất là hiệu quả,mà tiết kiệm thời gian nhiều lắm đó

hanpham thích bài này.
  4. gia1612

gia1612

lân đầu tiên m nghe thấy

5. CherryJimy

CherryJimy

Cái này mất ít thời gian hơn các mẹ làm mặt nạ dưa leo hay khoai tây ah :D tất cả thời gian e làm chỉ khoảng tầm nửa tiếng là dùng 1 tuần thỏa mái. Còn lúc dưỡng da thoa lên mặt ý thì vừa xem phim vừa thoa cũng đc, hoặc ngồi chơi, nấu ăn sáng,... :)

hanpham thích bài này.
  6. hanpham

hanpham Thành viên mới

Để về làm theo cách của bạn coi sao, mình cũng hay làm bon chen làm theo nhiều cách lắm luôn ấy