Tranh luận: Có mẹ nào ở đây mua trả góp của bên ACS chưa ạ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi suaongtho91, 16/3/2015.

1. suaongtho91

suaongtho91 Bắt đầu tích cực

Các mẹ cho e hỏi có ai mua trả góp của bọn ACS chưa ạ? Em có con bạn mua của bên đó,trả chậm mất mấy hôm mà nó gọi điện ăn nói như bọn đòi nợ thuê xong gọi hết cho người này đến ng kia thậm trí còn gọi đến chỗ làm. Mà bạn e ko pải ko nghe máy hay ko bảo là ko trả. Đôi khi nó ko cần gọi cho bạn e mà tự động gọi cho những ng khác luôn ý ạ. Các mẹ cho e biết có pải họ lừa đảo?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi suaongtho91
    Đang tải...

2. Chinhntm

Chinhntm Thành viên rất tích cực

chắc k phải vậy chứ ạ. cách đây 5 năm e cũng từng mua ACS 1 lần. nhưng mà lịch sự lém mà

3. suaongtho91

hxhx,e đọc báo thấy bảo công ty này ko hay ho lắm. Đương nhiên đã là chậm là thành nợ xấu rồi nhưng ko có nghĩa là họ gọi tùm lum lên xong bảo là nợ nần này nọ,gọi cho ng nhà đã đành đây lại gọi thẳng lên chỗ làm của bạn e.

4. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Vì mục tiêu doanh số thôi bạn à, họ phải cố gắng thu nợ về mà. Họ sống = việc cho vay và thu lãi hàng tháng. Bạn e trả chậm 1 ngày là nhân viên thu đòi sẽ bị giảm lương. Khi xác định mua trả góp thì bạn em nên lập ra 1 quỹ dự phòng để trả.
    Mà tốt nhất ko lên mua trả góp. Vì khi mua m đã mua cao gấp 2 lần rồi. Coi như đây là bài học kinh nghiệm.

5. suaongtho91

may qá,e đang định mua nhưng vì thấy bạn e như thế nên e sợ.Mà lãi còn cao hơn cả cho vay nặng lãi ở ngoài đã thế còn ăn nói thái độ. Sợ thật

6. kalosa

kalosa Bắt đầu nổi tiếng

t mua trả góp ơ media mart qua ACS rồi, gần đến ngày thu tiền họ luôn gọi nhắc nhở, chậm 1-2 ngày cũng nhắc nhở. Thực ra cv của họ là thu lại tiền vê mà. Tớ nghĩ bạn của bạn xd trả góp thi cố gáng xoay chỗ nọ, đập chỗ kia trả cho dúng hẹn, ko họ gọi khắp nơi phiền lắm

7. suaongtho91

e đồng ý là cv họ pải đi thu tiền về,ở đâu chả vậy nhưng họ gọi đến toàn nói bằng đúng cái giọng đòi nợ thuê,hôm e nghe hộ mà thấy sợ luôn.

8. hotronganhang

hotronganhang Thành viên tích cực

Em khuyên các mẹ không nên để nợ xấu nhé. Về sau các mẹ có kế hoạch vay vốn ngân hàng thì lịch sử nợ xấu của các mẹ sẽ khiến cho không thể vay được vốn. Nợ xấu nhóm 2 (dưới 60 ngày) e vẫn có cách xử lý được chứ lâu hơn thì em chịu !!!

9. prodiamond

prodiamond Thành viên sắp chính thức

Bạn trả chậm, họ đòi nợ mà bạn lại bảo người ta lừa đảo. Nếu trả đúng thì ai người ta gọi làm gì. Dù sao cũng chỉ vì miếng cơm manh áo người ta thôi.

10. mnb2013

mnb2013 Thành viên tích cực

Mình đính chính giúp bên ACS ko phải vì mình là người của bên đó, nhưng mình cũng mua hàng của bên đó rồi.
    Ưu điểm:
    % Lãi siêu rẻ, trước mình cũng tham gia của bọn PPF (chưa biết ACS) nó lãi cắt cổ và đòi nợ như bọn vô văn hóa.
    Thái độ của ACS thì theo mình là nhiệt tình, nhẹ nhàng: Em ơi, em ơi, sang thanh toán giúp chị này này kia kia. Mình hẹn 3-4 hôm nữa, họ bảo thì em phải chịu phạt đấy, mỗi ngày 5k. Mình vâng vâng dạ dạ, nhưng hôm sau là sang trả luôn. Trả qua Thegioididong thì Free luôn, còn ra NH thì mất phí 33K.
    Nhược điểm:
    Hơ...quên là mình hok thấy nhược điểm ^^
    Nói tóm lại, chắc là bạn kia bị nhái ACS nào rồi.

11. suaongtho91

bởi vì bạn e mua xong cho số e là số đồng nghiệp cùng công ty nhưng họ gọi nhiều.e đọc qa trên báo thấy bảo acs này là lừa này nọ,hợp đồng thì chưa thấy gửi về. Còn PPF thì khỏi nói,qá kinh khủng luôn

12. congngheviet

congngheviet Thành viên rất tích cực

uồi, thế ạ. Cách đây mấy năm e cũng mua bên ACS thì họ lịch sự lắm, cũng k có vấn đề gì. Thi thoảng lịch trả nợ dính vào ngày lễ tết thì họ nt or gọi điện nhắc, nhẹ nhàng lắm, e bảo e đóng trc rồi thì xin lỗi đã làm phiền luôn

suaongtho91 thích bài này.
  13. saobang85032000

saobang85032000 Thành viên nổi tiếng

chị mua trả góp 3 lần bên ACS, có được cấp thẻ thành viên của họ nữa, chị thấy họ ăn nói cũng ổn mà em, mình nộp chậm thì họ nhắc nhở hoặc gọi hỏi 1 chút xíu thôi mà, có điều nếu nợ lâu quá, thì tiền lãi bị lên khá nhiều, nên em bảo bạn đừng trả lâu quá 3 ngày

14. suaongtho91

vâng,bạn e cũng thanh toán hết luôn rồi. Chỉ có điều đọc trên báo thấy họ nói ko ổn về bên này lắm