Be 2 Tuoi Đánh Răng Duoc Chua?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi momLinh, 9/8/2010.

Tags:
  1. momLinh

momLinh Thành viên đạt chuẩn

con e duoc hon 2t chut xiu,e van thuong lay khan lau rang cho chau nhung k ăn thua,các mẹ giúp e chỉ cho e xem có nên cho cháu đánh răng bằng bàn chải và kem đánh răng k?mà nếu đánh thì đánh bằng kem tên j va mua ở đâu,e vào siêu thị rồi, nhiều loại e k biết.mà con e răng còn bị đen 2 răng cửa nữa chứ.các mẹ giúp e nhé.e cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi momLinh
    Đang tải...

2. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Ðề: be 2 tuoi đánh răng duoc chua?

mẹ nó ơi con e 12 tháng, 1 tuổi đã tập đánh răng rồi, h đc 20 tháng đánh răng xúc miệng chuẩn rồi.

bé nhà mình dùng bàn chải trisa 0-3 tuổi thụy sĩ: 25k, kem đánh răng nuốt đc orajel 120k lien hệ với mình: www.mechipxinh.com mua nhé

3. mebe_giaminh

mebe_giaminh Thành viên tập sự

me chíp ơi.em muốn mua cho cháu kem đánh răng thì mẹ co sip đến nhà được ko?

4. AnChi

AnChi Bắt đầu tích cực

Mình dùng bàn chải đánh răng cho con ngay từ khi con có 2 -3 răng đầu tiên, lúc đó đánh răng với nước muối thôi. Dùng bàn chải là để bé quen dần, chứ lúc đó vẫn phải dùng khăn gạc lau lợi và lưỡi cho bé nữa. Được 2 tuổi là mình cho con dùng thuốc đánh răng ngay, bé thích lắm, nhưng gần đây bắt đầu trêu mẹ, hay ăn kem đánh răng ngay sau khi lấy kem vào bàn chải. Phải dùng mẹo con đánh răng cho mẹ mẹ đánh răng cho con mới được. Kem đánh răng thì nhiều loại lắm, nhưng may mình có bạn ở nước ngoài nên các bạn hay gửi cho, mỗi tuýp cũng dùng được mấy tháng.

5. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

tùy địa điểm gần tiện đg tớ vẫn ship hàng cho mọi ng mà

6. optimistic.tran

optimistic.tran Thành viên đạt chuẩn

THang be nha minh 2 tuoi ko chiu cho ai day dua bat cu cai gi la vao mieng, lau mieng nuoc muoi cho no con bi no can dau oi la dau, noi gi dua cai ban chai vao mieng no sao duoc, hic

7. kitty_beautiful

kitty_beautiful Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình đánh răng khi mới 1 tuổi cơ, time đó còn tự đánh răng nữa, tự xúc miệng rất giỏi, nhưng h hơn 2 tuổi lại lười thình thoảng vẫn nuốt, xong mình dùng loại kem đánh răng nuốt được nên yên tâm. Con bạn 2 tuổi rồi thì đánh răng tốt rồi còn gì. bé bị đen răng có pải là do bố hay mẹ men răng kém ko? chứ thuốc ks h cũng hầu như k bị hỏng men răng mà.

8. kitty_beautiful

Mình nghĩ tầm tuổi này, bé rất thích học hỏi, và đòi tự làm, vì thế bạn cứ đưa bàn chải đánh răng cho bé tự đánh, đầu tiên là cho đánh bàn chải không, rồi ba hay mẹ cũng đánh răng, kêu con ra đánh cùng, bé sẽ rất thích và hào hứng học theo, dần ần sẽ quen và đánh bằng kemd dánh răng như người lớn.

9. kitty_beautiful

Đúng là tầm này lớn rồi, bé lại cứ thích ăn kem đánh răng, có lần mình phát cáu, vì vừa lấy kem đánh răng ra con cho vào miệng ăn ngay :( toàn pải dùng mẹo, có lần cáu quá mắng cho Tý một trận :( còn khoản đánh răng thì TÝ thích đi đánh răng lắm nhé!

10. Binhcoi81

Binhcoi81 Thành viên rất tích cực

Theo tớ thì con mới bé thì đánh răng bằng bàn trải cho bé 0-3 tuổi chưa cần fai đánh bằng thuốc đanh răng đâu chir càn dấnh bằng nước Natri muối chai to khoảng 5000 1 trai là được vừa sất khuẩn bé có thể nuốt được mà vẫn an toàn, lại chắc rang nữa, tớ có đọc một bài báo có ghi là đối với bé đã biết đánh răng mà nhổ ra được thì dùng kem đánh răng dành cho tre em nhưng khi các bé chưa biết nhổ mà nuốt vào một thời gian dài sẽ không tốt. mẹ cứ tham khảo đi nhé bé nhà tớ hơn 3 tuổi rồi nhưng đánh răng vẫn nuốt nên mình chỉ đánh bằng nước Natri đó thui vẫn chẳng làm sao, răng vẫn đẹp.

11. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Cám ơn bạn nhé, còn mình 2 tuổi rồi mà mình vẫn chưa cho bé tập đánh răng.

12. anabas84

anabas84 Thành viên tích cực

bé nhà mình từ khi mọc cái răng đầu tiên đều lau răng, sau đó mới mua cái bàn chải bé tý xíu cho bé 1 tuổi trở lên í, sáng nào cũng đánh cho bé theo kiểu cho quen với việc đánh răng thôi chứ sau vẫn phải dùng khăn lau cho sạch. Tại bé đã há miệng được như mình để dánh kĩ đâu. Tớ dùng nước lọc cho bé đánh thôi không dùng kem đánh răng dù là loại nuốt được. Tớ nghĩ dù là loại nước được thì bé cũng biết nhổ ra, chỉ là chẳng may nuốt 1 ít cũng không sao. chứ còn chưa biết nhổ mà cứ nuốt hết thì cũng không tốt đâu

13. con gai nho

con gai nho Thành viên tích cực

Đúng rồi đấy. Tầm này chỉ nên đánh răng bằng nước lọc hoặc nước muối loãng thôi. Con nhà mình 14 tháng cũng tự cầm bàn chải đánh răng và chà chà vào răng như trò chơi, chứ cũng chưa đánh sạch được. Mình mua bàn chải ở trong Big C ấy, loại ngắn và phồng ở tay cầm dành cho bé 1 tuổi, để bé không chọc được sâu quá vào miệng, hình như 26k thì phải.

14. bo cua tho

bo cua tho Các loại sữa bột em bé

Hôm trước vừa nghe BS tư vấn là khi nào bé tự mặc quần áo được lúc đó cho bé tự đánh răng tùy bé nhưng thường là 6-8t bé mới tự đánh răng được ạ

15. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Bé nhà mình tập đánh răng từ khi 9-10 tháng gì đó

16. Mẹ Trâu còi

Mẹ Trâu còi Thành viên mới

hic.... con gái mình 15tháng rồi mà đúng là không cho được cái gì vào miệng con (trừ những cái con thich cho vào như đồ chơi), hic.... mỗi lần lau miệng cho con, con gái cắn Mẹ đau ơi là đau, có Mẹ nào có mẹo gì giúp mình với! hic.....

17. the beans

the beans Bắt đầu nổi tiếng

2 tuổi là bé đánh răng được rồi, bé nàh mình cũng tự cho cầm bàn chải và đánh răng cho bé làm quen sau đấy mình dùng lọ nước muối biển xịt vào các kẽ răng cho bé. Có thể cho bé dùng thuốc đánh răng nuốt đc. hihi...ku nầ mình chỉ thíhc cầm bàn chải nghịch thôi chứ mẹ đánh răng cho nó thì nó lại cắn chặt cái bàn chải í.

18. mebeTom

mebeTom Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ là 2 tuổi là cần phải tập cho bé thói quen đánh răng rồi, vì tuổi này rất thích bắt chước.Bỏ qua giai đoạn này đến lúc bé lớn sẽ khó luyện đánh răng hơn. Khi người lớn đánh răng nên cho bé đi đánh cùng bé rất thích làm theo. Ban đầu cũng cho bé một bàn chải và một ca nước. Cứ để cho bé thoải mái nghịch, có thể lúc đầu chỉ cầm bàn chải nghịch ngợm thôi. sau đó bé cũng bắt chước mẹ đánh răng xem thế nào.
    đúng nư bạn anabas84 ban đầu tập đánh răng bằng nước muối là được rồi. Như con mình cũng chỉ đánh răng bằng nước muối thôi, mà mình cũng thấy sạch lắm. Bé tự cầm bàn trải đánh răng, sau đó là phần hỗ trợ của mẹ. Thế là kết thúc buổi tối vui vẻ và lên giường hát bài "chúc bé ngủ ngon"
    hihi .... bé nhà mình tối nào cũng như thế đấy

19. chickyhouse

chickyhouse Thành viên chính thức

Bé nhà mình được 23 tháng rồi nhưng mình vẫn dùng tưa lưỡi để đánh răng vì dùng bàn chải sợ sẽ làm đau lợi con, mình nghĩ thế có đúng ko các mẹ? hic mặc dù bàn chải của con thì mềm hơn của người lớn rồi nhưng nghĩ cứ thấy xót con :D nên vẫn đánh bằng tưa lưỡi.