Hãy góp ý để chúng tôi phục vụ bạn tốt hơn

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi webmaster, 13/5/2011.

1. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Xin chia sẻ như thế này:
    Quả là mình rất hay viết nên khi ko được viết mình rất buồn, đã từ trước Tết mình ấp ủ một "đề tài" về ăn dăm cho các bé và tự tay mình sẽ hàng ngày up lên cho các bạn xem... Nhưng mình gặp khó khăn về viêck giao diện thay đổi nên ko đc... Mình thì hay vui đùa cùng con dâu úp vào Fb cá nhân Kim Oanh Phan cho con dau xem mẹ nấu cho cháu... Ko ngờ giờ đây bỗng trở thành Hot trên các báo do ảnh hưởng lan toả từ FB: NHẬT KÝ ĂN DẶM bỗng nhiên đáng lẽ ở LCM nay sang FB... Thực ra mình yêu LCM và đang dùng ảnh hưởng tạm thời đưa các bà mẹ trẻ đến với LCM... Một diễn đàn rất tốt cho các bạn ấy... Mọi người ko biết nên mình phải viết trên dòng thời gian về LCM ... xin chia sẻ với BQT

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. oanhoanh4558

Phải nói từ khi thay đổi mình luôn ko viết đc....

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Cám ơn chị đã thông báo lại giúp,

Chị bị gặp lỗi như thế nào mà khiến không viết được? Có phải là chỉ bị mấy hôm tết hay đến nay vẫn bị?

oanhoanh4558 thích bài này.
  4. oanhoanh4558

Chào em, chị dùng Ipad nên khi viết cứ nhấn nít nó cứ ì ra, chị đang kết nói các chủ đề của chị ở LCM với FB Kim oanh Phan.... Chắc do chị hạn chế về công nghệ, chị luôn yêu thích LCM vì chiều sâu của báo.

5. webmaster

Chị có thể mô tả rõ giúp em vấn đề kỹ hơn không? Có phải ý chị là chị không kết nối được tài khoản Lamchame.com với tài khoản Facebook?

6. oanhoanh4558

Trước chị viết xong là gửi đc luôn, nay nó cứ dừng lại ở Gửi trả lời và ng có tuổi thì thấy khó thế, nếu đọc thì kéo xuống màn hình trắng hết e ah...

7. webmaster

Cám ơn chị đã cho biết cụ thể hơn về trường hợp của chị. Do bọn em không gặp được lỗi đó nên chưa biết sửa thế nào nên nhờ chị vui lòng cho biết thêm thông tin nhé.

Chị đang dùng trên iPad và bị lỗi thì đó là iPad mấy? Và chị dùng trình duyệt ngầm định Safari của iPad hay có dùng một trình duyệt khác hay không?

Nếu được thì nhờ chị chụp giúp em cái ảnh màn hình với. Để chụp ảnh màn hình của iPad thì chị bấm đồng thời 2 nút Home và nút Tắt nguồn.

8. oanhoanh4558

Chị viết gõ chữ không ra, trước không bị như vây, khi muốn sử bài nut sửa cũng không được ... Khi kéo chạy để xem nôin dung của người cm thì trên màn hình trắng luôn Ipad chị dùng là ipad 3 cũng rất tôt

9. webmaster

Chị bị trên 1 topic hay nhiều topic bị như vậy chị cho em link các topic mà bị lỗi đó để em xem sao nhé.

10. oanhoanh4558

Cảm ơn e , cũng do chị ko phải là người biết nhiều, có thể chị dùng Ipad 3, khi gõ chữ ko ra ngay ... Khi gửi bài nó phải một lúc mới đi... Chị sẽ cố gắng lam quen thêm một tgian nữa... Cũng nhiều bnj nói chữ nhỏ ko thể dùng trên đt

Khi chị chia sẻ các chủ đề và về diễn đàn làm cha mẹ nhièu bạn ko hiểu chị nói từ gì ..chị thấy dđ có ich nên cần hướng các bạn FB đến..

11. webmaster

Em cũng dùng iPad 3 nhưng thấy rất nhanh mà không gặp lỗi gì nên muốn hỏi kỹ để tìm cách xử lý. Nếu chị có khó khăn mà mô tả càng chi tiết được thì không chỉ giải quyết được một vấn đề mà những người khác sẽ không gặp lỗi đó nữa.

12. webmaster

13. oanhoanh4558

Trong topic này chị đã gỡ bớt ảnh và đã chuyển xuống phía dưới...nhưng viết cm khi vào bài mới gửi cũng lâu... va cũng nhiều bạn nói giống như chị trình bày là vào LCM khó hơn (do rất nhiều bạn ko rành công nghệ và có lẽ cũng quen với Dd cũ quá nên )
    Ca nhân chị thì chữ nhỏ lại dùng cảm ứng nên chỉ chệch 1 tý là phải làm lại... , rất nhiều ng thik LCM vì các chuyên mục chứ ko phải knh doanh nhưng thấy khó cũng ts với chị như vậy...( trc kia muốn xem có bài mới thì có biểu tượng dòng chữ đậm ... Nút xanh tròn... Nay vào mục"

14. oanhoanh4558

Ví dụ chị viết đến đó lại ko ra chữ viet tiếp nên gửi luôn cho e xem...

15. webmaster

Vì diễn đàn có hạn chế bớt nội dung để có thể hiển thị tốt hơn trên các thiết bị di động nên khi sửa mà nội dung vẫn dài quá 70 ngàn ký tự thì bị lỗi. Tạm thời chị copy nội dung đó vào một file Word hoặc đâu đó, lưu xong chị báo giúp em nhé. Em sẽ xoá bớt đi giúp chị và sau đó chị có thể sửa lại được file đó.

Đây là một điều bất tiện khi chuyển đổi, nhưng sửa xong thì lỗi này sẽ hết và sử dụng tương đối nhanh và tiện hơn nhiều so với bản cũ.

Về giao diện, bọn em đang làm lại cái giao diện gần với cái cũ. Chắc mất khoảng 1 tuần nữa sẽ xong.

16. voivoi_abc

voivoi_abc 0983.444.559

Dear Mod,
    Trước mình rất thường xuyên cập nhật sản phẩm trên topic bán hàng và thường xuyên giới thiệu khách vào topic trên diễn đàn để xem và chọn hàng. Nhưng từ khi đổi dao diện mới, mỗi bài post chỉ được up tối da 50 sản phẩm, mình không dám edit topic luôn, vì sửa lần nào cũng bị nhiều hơn 50 ảnh. Hi vọng diễn đàn có thể cho phép mỗi topic up được nhiều ảnh hơn để tiện cho các yopic bán hàng như của mình.
    Thanks Mod

17. webmaster

Diễn đàn giới hạn 50 ảnh cho mỗi bài viết để đảm bảo tốc độ nạp trang nhanh chóng trên các thiết bị di động tạo trải nghiệm tốt hơn cho khách hàng và giúp người bán đạt hiệu quả kinh doanh tốt hơn.

Do vậy khi sửa bạn nên để ít hơn 50 ảnh trong mỗi bài viết nhé.

18. oanhoanh4558

Rất cảm ơn em, chị cũng bất ngò là ý định cho topic ăn dặm quá nổi trên FB Kim oanh Phan..5000 ng đã theo dõi trong ba ngày và vẫn tiếp tục, chi cm về LCM và hướng cho các bà mẹ vào với LCM qua cách họ tìm đọc các bài chị viết trc kia... Mong rằng sửa xong sẽ thu hút đc nhiều ng vẫn thik viết và thik đọc, cảm ơn e

19. minhminh44

minhminh44 Thành viên tích cực

Hôm nay em mới tìm thấy topic này của bác bhkien
    Em cũng có vài góp ý ^^
    Em rất yêu quý diễn đàn mình, không phải chỉ là một nơi buôn bán ( như mục đích cách đây vài năm khi em đăng ký tài khoản), mà diễn đàn còn là nơi chia sẻ, tâm sự rất rất nhiều thứ nữa

Một số góp ý về giao diện mới
    - Danh hiệu: Em thật sự tiếc nuối các danh hiệu sao, kim cương ngày xưa. :( Cũng thật sự nhớ cái cảm giác khi mình đạt sao đầu tiên. Giờ thì giao diện mới có thể hiện bao nhiêu bài đăng, nhưng không hiểu sao không thấy ý nghĩa bằng.

- Về màu chung, em thấy hơi khó nhìn ạ. Trước đây phần nick, trả lời, comment đều khá rõ ràng, nhưng bây giờ em thấy do màu cũng na ná nhau nên khó phân biệt

- Up ảnh: việc up ảnh em không được dễ lắm ạ. Ít nhất em cũng mất đến cả tháng mới nuột nà việc up lên
    - Phân chia các mục: Em thấy việc trộn chung các mục bị rối quá
    + Rối cho người bán: em post topic của mình lên rồi mất hút luôn ạ. Nhưng thật ra cái này không quan trọng, vì hàng em bán thì em phải chăm chỉ chăm chút topic và tạo uy tín ạ.
    + Rối cho người mua: cá nhân em là người shopping online không ít, cơ mà khi vào chuyên mục thời trang, em không care đến mĩ phẩm, nhưng thấy nhiều mĩ phẩm quá trời. Ví dụ: sao mình không chia ra Thời trang riêng, mĩ phẩm riêng ạ? Hay đồ dùng riêng, thực phẩm riêng ạ?

- Gửi thông báo qua email: Em thử chức năng này rồi ạ, có một số thông báo gửi email nhiều quá trời, nên em không đăng ký nhận email nữa, cơ mà mail vẫn gửi đều đều ạ. Em lê la diễn đàn nhiều quá, từ sáng đến trưa mà quá trời mail

- Quote: Em không thấy chức năng quote trong thanh công cụ, chỉ còn ở phần trả lời. Nếu em muốn thì lại mắc công gõ code hơi dài ạ. Phần quote mới màu cũng hơi nhạt nhòa, không nét và rõ như trước ạ

Thuận lợi
    - Em rất là ủng hộ cái vụ giới hạn số chữ và ảnh tại mỗi post để có thể tương thích với nhiều thiết bị sử dụng
    - Mục thông báo, đối thoại em thấy thuận tiện và dễ nhìn ạ
    - Tag: mục tag này cũng hay ạ, em có thể tag thành viên được, giảm thiểu việc inbox qua lại ^^

20. webmaster

Có thể do phần mềm mới chưa quen thôi.

1. Up ảnh đơn giản và dễ hơn diễn đàn cũ, hướng dẫn có trong mục này: Quy định & Hướng dẫn sử dụng
    2. Quote có trên thanh công cụ đấy, nó còn nhiều tính năng hơn nên bấm vào nút hình giống như bài báo sẽ xuất hiện vài chức năng, trong đó có chức năng Trích dẫn.
    3. Gửi thông báo qua email, cuối email có link đến chỗ để bạn tắt thông báo hoặc tắt thông báo qua email. Ngoài ra diễn đàn cũng có hướng dẫn tại đây: Quy định & Hướng dẫn sử dụng
    4. Màu sắc chắc thời gian tới sẽ có thay đổi.
    5. Danh hiệu mới do mọi người bình chọn quyết định theo kiểu mới.

minhminh44 thích bài này.