Cảm ơn các bố/mẹ thời gian qua đã chia sẻ! 1/4 này ba cháu sẽ tạm biệt việc nội chợ để đi làm rồi :)

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Ba Ốc, 30/3/2015.

1. Ba Ốc

Ba Ốc Thành viên chính thức

Thân gửi các Bố/Mẹ trong diễn đàn Làm Cha Mẹ!
    Thời gian vừa qua do không may mắn, nên gia đình mình đã gặp phải rất nhiều những khó khăn, trở ngại trong cuộc sống. Bản thân mình thì đã phải chịu cảnh thất nghiệp tương đối dài, rồi đến khi đi làm lại được một thời gian thì lại bị quỵt mất lương và lại còn phải đứng ra chịu trách nhiệm một số hậu quả cho giám đốc c.ty đó... Tết vừa rồi quả là một cái tết không vui đối với gia đình mình.
    Từ trước tết đến giờ mình ở nhà làm nội chợ, trông 1 nhóc gần 2 tuổi ở nhà và đưa đón 1 nhóc hơn 4 tuổi đi học. Cơm nước, bỉm sữa, giặt rũ, phơi phóng, bón cháo cho con ăn... nó không hẳn là những công việc nặng nhọc, nhưng nó quả là những áp lực nặng nề về tâm lý và thời gian khi suốt ngày quanh đi quẩn lại với những công việc đó. Thêm vào đó là những áp lực tâm lý, từ chính những cái nhìn của những người xung quanh hàng xóm, cũng tác động không nhỏ đến bản thân mình (trước khi ở nhà thì mình có mở một công ty để kinh doanh, nhưng không thành).
    Những suy nghĩ bức bối đó thật khó để chia sẻ, ngay cả với người vợ thường xuyên bên cạnh, chịu nhiều thiệt thòi, khổ cực để động viên chỉa sẻ cùng mình. Chọn cách chia sẻ trên diễn đàn lamchame mình đã nhận được những chia sẻ, động viê và những lời khuyên của các bố mẹ trên đây rất nhiều và mình thấy thực sự cảm ơn mọi người vì điều đó.
    Hôm nay mình cũng xin được chia sẻ và "báo cáo" với các bố mẹ một tin vui là cuối tuần vừa rồi mình có đi phỏng vấn và đã nhận được một công việc cũng tưởng đối tốt và hợp với mình. 1/4 này là mình sẽ tạm biệt công việc nội chợ & anh nuôi trong giờ hành chính, để tới cơ quan làm việc rồi :). C.ty mình làm việc ở Hà Đông (Cách nhà mình gần 50 cây số) cũng hơi xa, nhưng chỉ cần nghĩ tới việc đi làm, có tiền đỡ vợ, có tiền để có thể mua thêm nhiều thực phẩm tốt cho 2 nhóc nhà mình là mình thấy nó cũng chẳng có vấn đề gì rồi :D
    Ngoài ra nhờ những chia sẻ của các bố/mẹ thì mình cũng mới bàn với vợ muốn tranh thủ kinh doanh tự do thêm theo mô hình nho nhỏ gì đấy, theo kiểu có khách đặt hàng thì mình sẽ lấy về chỗ nhà mình để bán (vợ mình đang làm trong một công ty lớn khoảng 10 nghìn người, vị trí công việc của vợ mình cũng hay phải đi lại giữa các phòng). Với cả lý do khác nữa là thời điểm này vợ chồng mình chả còn đồng vốn liếng nào cả :) nên kinh doanh vậy nó hợp lý. Thế nên có bố/mẹ nào có mặt hàng nào hay hình thức kinh doanh gì tốt tốt thì chia sẻ với mình với nhé! Mình cảm ơn nhiều! (Vợ mình thì thích bán quần áo cho chị em và con em của họ trong cty, còn mình thì công việc trước đây có liên quan chút ít đến người người mẫu, người đẹp nên mình quan tâm đến mấy mảng mỹ phẩm, thời trang với giầy dép :D ). Mong nhận được sự chia sẻ của mọi người.
    Ps: À chia sẻ với mọi người thêm một chút là không biết có phải do mình ở nhà nội chợ trông con và yêu trẻ con hay không mà công việc mới của mình cũng có liên quan nhiều đến trẻ con đấy các bố/mẹ ạ. Hy vọng 1/4 này đi làm buổi đầu tiên sẽ có những thông tin vui vẻ để chia sẻ cùng mọi người :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ba Ốc
    Đang tải...

2. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Chúc từ giờ trở đi Ba Ốc toàn khoe điều vui, hạnh phúc thôi nhé

Ba Ốc thích bài này.
  3. Ba Ốc

Cảm ơn @me cua mit hy vọng là vậy và ba cháu cũng sẽ cố gắng để được như vậy, chưa cứ lên diễn đàn toàn chia sẻ chuyện buồn chán, thì đến mình cũng thấy mệt mỏi, chứ huống chi là mọi người mẹ nó nhỉ! :)
    Thứ 6 tuần rồi, ba cháu đi pv về xong bị sốt vi rút, viêm họng cấp phải tiêm và truyền nước, nằm bệt 2 ngày 2 đêm hôm nay mới tỉnh. Được mẹ cháu chăm, 2 vợ chồng bảo nhau chắc nốt cái hạn đen trước khi bắt đầu công việc mới. Hy vọng mọi điều sẽ tốt đẹp :)
    Một lần nữa cảm ơn @me cua mit :)

me cua mit thích bài này.
  4. akimi

akimi Thành viên tích cực

Chúc mừng Ba Ốc nhé!

Ba Ốc thích bài này.
  5. Ba Ốc

Cảm ơn mẹ @akimi :)

6. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

À, vậy là Ba chứ ko phải mẹ. Chúc mừng ba nó nhé. Cuộc sống sẽ thay đổi theo chiều hướng tích cực nếu mình suy nghĩ tích cực hơn mà.

Ba Ốc thích bài này.
  7. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Chúc mừng k chỉ ba Ốc mà còn phải chúc mừng cả gđình nữa. Khó khăn rồi cũng sẽ qua, chỉ cần cố gắng thôi.

Ba Ốc thích bài này.
  8. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

Chúc mừng anh nhé, chúc cv anh thuận lợi và ngày càng phát triển tốt, nhưng đi làm quảng đường hơi xa,

Ba Ốc thích bài này.
  9. Ba Ốc

Hi :D Cảm ơn mẹ @Destiny :) . ĐÚng là dù cs có thế nào thì cũng luôn cần phải suy nghĩ tích cực mọi người nhỉ!

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  10. Ba Ốc

Cảm ơn mẹ @adu_mt3 nhiều. Ba cháu cũng mong gia đình được như vậy :3

11. Ba Ốc

Cảm ơn em @Nguyễn Tâm -Hải sản . Cũng có hơi xa một chút, sáng ra 6h30 là phải đi làm rồi, tối thì cũng phải tầm 7h mới về đến nhà. Nhưng cũng vẫn phải cố gắng thôi, vì tương lai con em chúng ta mà :)

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  12. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

hi, cố gắng thôi a, vất vả nhưng yêu nghề và có động lực phấn đấu thì vẫn vui anh ạ, nghê nào cũng có cái vất vả riêng, chúc anh thành công

Ba Ốc thích bài này.
  13. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

chúc mừng a nhé. năm nay chắc sẽ thuận buồm xuôi gió hơn

Ba Ốc thích bài này.
  14. Ba Ốc

Cảm ơn @linkshin nhiều! Chưa biết có thuận buồn xuôi gió hay không, nhưng ngay hôm đi phỏng vấn, được nhận việc về lại dính ngay quả ốm ngất ngây đến tận hôm nay. Mai đi làm rồi mà hôm nay đầu vẫn quay cuồng kiểu dow dow đơ đơ :D

15. ronnb612

ronnb612 Thành viên tích cực

C
    Chúc mừng Ba Ốc nhé!
    Thế là trải qua một giai đoạn khó khăn rồi, mong Ba Ốc tiếp tục cố gắng và cùng xây dựng gia đình thật hành phúc nhé

Ba Ốc thích bài này.
  16. Ba Ốc

Cảm ơn mẹ @ronnb612 nhiều nhé!
    Ba cháu sẽ cố gắng ạ :)