Cần giúp: Con em bị tiêu chảy lị gần 1 tháng nay rồi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi dingakaka, 2/4/2015.

1. dingakaka

dingakaka Thành viên tích cực

Hic, Em lo lắng quá chẳng biết phải làm thế nào nên là lên đây để chia sẻ mong nhận được lời khuyên từ các Mẹ.
    Bé nhà em hiện tại được 5 tháng rưỡi rồi, nhưng từ bé tới giờ toàn đi ngoài phân xì xoẹt dạng hoa cà hoa cải, chứ không thành khuôn mà em được biết trẻ nhỏ trên 1 tháng đi ngoài là phân đã mịn và thành khuôn rồi. Hic. Vì bé nhà e vẫn tăng cân đều nên là cả nhà chủ quan trong khi ngày bé đi ngoài 3-4 lần cũng vẫn cho là bình thường, chẳng cho đi khám gì. Cách đây 1 tháng, bé bị đi ngoài ra bọt như trứng gà đánh kem, xong mấy hôm sau thì toàn nhầy rồi ra máu. Ngày đi 7-8 lần, thậm chí đi tè cũng xón phân ra quần. Lúc đó ko bị sốt. Em sợ quá cho ra Nhi Cao khám làm xét nghiệm phân, thì kết luận là hội chứng lị (do bé nhà e đang mọc răng nên vớ được cái gì nàng ta cũng cho vào miệng thế là bị nhiễm khuẩn). bác sĩ kê đơn thuốc gồm men tiêu hóa Enterogermina, kẽm zinc, và kháng sinh Squalid. Em về cho con uống trong 5 ngày thì thấy hết đi ra máu, vẫn nhầy nhưng ít hơn. Ngày đi 3-5 lần. E lại mang phân con ra xn lại thì ko có hồng cầu, chỉ có bạch cầu và nhầy, Bác sĩ lại kê cho men tiêu hóa 5 ngày và nước vôi nhì. Chưa kịp uống thì hôm sau con lại đi ngoài ra máu với lượng nhiều hơn, chỉ toàn nước và máu, kèm theo sốt 38 độ 3. đi ngoài với tần suất nhiều. Em liền mang luôn con ra viện Nhi, làm đủ thứ xét nghiệm, sinh hóa máu, rồi soi phân.... Bác sĩ cũng kết luận là Lị Trực Khuẩn. Lần này bác sĩ kê Men tiêu hóa Lactomin, kẽm Zinco, Và kháng sinh Ciprobay 500. Hic, em cho uống kháng sinh 3 ngày thì ko ra máu nữa, nhưng vẫn tiếp tục đi ngoài 5-6 lần và toàn nhầy. Khổ quá, sau 12 ngày hết thuốc ko uống kẽm với men nữa giờ con lại đi ra máu. Em chẳng biết phải làm thế nào bây giờ. Thương con quá. Giờ mang ra Nhi lại kê kháng sinh nặng hơn nữa thì khổ. Vì em đọc Ciprobay là kháng sinh nặng ko dành cho trẻ dưới 18 tuổi, vậy mà bác sĩ kê cho con em mới 5 tháng tuổi. E cũng đã uống cả cỏ sữa, ăn lá mơ trứng gà và ăn kiêng cả tháng nay rồi mà tình hình cũng không cải thiện là bao. Giờ con cứ ăn ti một tí là ị luôn. Mà phân chỉ toàn nhầy với nước. À, bé nhà em hiện đang bú sữa mẹ hoàn toàn
    Thương con mà ko biết phải làm thế nào giúp con được. E thấy bất lực quá nên lên đây chia sẻ cùng các mẹ hi vọng Mẹ nào giống trường hợp của em mà chữa khỏi thì mách em với. Em cảm ơn các Mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dingakaka
    Đang tải...

2. anhluu

anhluu Thành viên mới

Chi gai goi cho anh ban nay dong nghiep cua em cung co quan. Con anh giong i chang con chi da uong thuoc dut diem va khoe manh roi moi cach day 2 thang hon thoi
    0933191933

3. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

trước con mình cũng đi như con bạn, hoa cà hoa cải suốt 4 tháng trời có điều ko đi ra máu thôi, m cũng cho đi soi phân ở Viện nhi trung ương, thì đc bs kết luận nhiễm khuẩn đường ruột và kê uống men tiêu hóa biolac, đồng thời lúc đó ở quê mình lại mách là mẹ ăn hoa chuối luộc nếu đang cho con bú, mình kết hợp cả 2 thì con uống đến gói thứ 2 là khỏi, ko biết do cái j nữa

4. thucpham336

thucpham336

con bị như này thì sút lắm, nếu bé còn bú mẹ bạn chịu khó ăn kiêng tý

5. dingakaka

Hic. Con em lại kết luận là hội trứng lị chị ạ. Cháu mỗi lần đi rặn đau lắm. Thương lắm ạ. :((

6. dingakaka

Em ăn kiêng cả tháng rồi ạ. Suốt ngày chỉ có cơm thịt nạc với rau luộc. Hic. Vậy mà con vẫn không đỡ. Ngày vẫn đi 7-8 lần. Đông Tây y chữa cả rồi mà vẫn chưa ổn. :((

7. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Đông y có bổ tì tiêu c.am. bạn thử chưa? Con chưa khỏi xót hết cả ruột.

dingakaka thích bài này.
  8. dingakaka

Đó là cái gì mn ơi, em chưa thử. Em cho uống cỏ sữa, rồi bài thuốc phượng vỹ thảo, rồi lá táo gai... nhưng k khả quan chị ạ :(

9. Gialinh013

Gialinh013 Thành viên mới

Cháu nó thế nào rồi mẹ nó ? Con nhà mình trước cũng bị y như bạn kể đó, nghĩ mà khổ thân thuốc rồi bsy rồi lại thuốc, biết hại mà chả biết làm cách nào. Đã thế lại còn k giải quyết dc chứ, mang tiếng là học Dược cũng k giúp gì đc cho con ! May phúc cho nhà mình là sau được chị làm bên WHO đi công tác o phap về bảo dùng bộ trẻ em là giải quyết được ! Đúng thật là vậy giờ con nhà mình trộm vía rất khoe manh, cả hang xom va mấy đứa cháu nữa chu ! Bạn cứ chữa nhiều nơi mà k được thì alo mình 0988562368

10. dingakaka

Hôm sau em cho đi khám bác sĩ Ngoan chị ạ. bác ấy kê cho 1 loạt thuốc về uống đc 1 tuần thấy đỡ hơn rồi ạ. Hic

11. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mh ngày dc 4 tháng tuổi bị đi ngoài ròng rã 1 tháng trời, vào viện làm đủ loại xét ngiệm, rồi khám tư ở ngoài, uống cả đống thuốc k đỡ, ngày nào cũng đi chục lần ý, k cầm dc, mẹ thì vì con bú sữa nên cứ cố ăn lá mơ....k ăn thua, rút cục t làm thế nè, mẹ thì cứ típ tục ăn lá mơ( khó ăn lắm- lá mơ nấu chín ý, đừng ăn đoof sống), kết hợp uống vỏ lạc, hạt lạc bình thường ý, rang lên, xát lấy vỏ, hãm nước uống, khó uống, bé uống dc thì ráng ép bé uống lun, và mua thuốc smecta ( k nhớ cách viết, nhưng b ra hàng thuốc cứ đọc tên s- mếc- ta, gói màu xanh là họ bít) về chia nhỏ ra cho bé uống chứ uống 1 lúc cả gói đos khéo bé chả uống nổi đâu, khó uống lắm, mà uống xong rùi hãng cho bé bú k thì có mà bé trớ hết đaay vì thực sự khó uống lắm, bé nhà mh cứ chia nhỏ, uống sao cho 3 gói/ ngày, chia thời gian uống khoảng cách đều nhau tý, uống ngày đầu tiên, bé giảm hẳn số lần đi ngoài, sau 3 hay 4 hôm t k nhỡ rõ nữa thì số lần đi ngoài trở về bình thường
    Nhưng thuốc đó giúp bé duwfng đi ngoài nhìu thôi nhé, mẹ vẫn phải theo thuốc bs kê cho đeer chữa nguyên nhân bé bị đi ngoài, có điều theo mh, khi bé đang bị đi ngoài thì nguyên nhân chính chữa từ từ dc nhưng phải cầm đi ngoài đã k thì hụt người nhanh mà bé mất nước nhanh nguy hiểm lắm, con mh hụt ngay 2kg đấy
    Chúc bé mau khỏi

dingakaka thích bài này.
  12. dingakaka

Cảm ơn chị. Bé nhà em cũng uống đủ thứ men tiêu hóa rồi các loại lá. Nhưng ko khỏi. Hôm rồi em cho đi khám bác sĩ Ngoan, bác sĩ bảo bị nặng, ko phải lị mà gọi là ỉa chảy kéo dài. Bác sĩ xem đơn thuốc trong viện Nhi bảo là uống ko đúng, cũng thuốc đấy nhưng kết hợp ko đúng nên ko khỏi. Xong kê lại đơn thuốc chị ạ. Có 2 loại kháng sinh trong đó có ciprobay là ks rất nặng. Và kẽm zinc với men vs và 1 loại nữa là Questran, Thấy bảo thuốc này rất tốt. Em cho uống thấy bé khỏi và phân cũng đặc hơn. Nếu bé nhà c chưa khỏi chị thử xem thế nào c ạ

13. Gialinh013

Gialinh013 Thành viên mới

Ok b ! Chuc chau luon manh khoe ! Trc con mình cũng vậy chữa khỏi thời gian năm sau lại bị ! Nhưng từ ngày được dùng bộ trẻ e đó thì ok ! Với lại an toàn và k hại cho bé vì được chiết xuất từ thảo dược !

14. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Bé nhà cm tn rồi ạ?
    Bé nhà em trộm vía từ khi sinh chưa hắt hơi sổ mũi bao giờ, chơi ngoan lắm, nghịch ạ
    Nhưng hôm về quê nội, nhà nuôi trâu bò lợn gà loạn xị, cũng bị kiết lị ấy, ở quê ông bà lại ăn mỡ lợn nữa, mẹ cũng phải ăn theo, có vài ngày mà con đi ra máu, khóc kinh khủng
    Em vội vàng bồng con ra đấy đi khám, cơ mà may gặp chị kê thuốc cứng tay, uống 1 ngày cầm luôn, 3 ngày dứt điểm luôn ấy

15. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

bé nhà mn thế nào rồi, con nhà mình trước cũng bị lị, bs viện nhi cho uống thuốc mấy hôm là khỏi. bs dặn là không được ăn bất cứ rau gì mà chỉ được ăn cà rốt thôi, mình làm đúng như vậy và con m mấy hôm là khỏi.

16. dingakaka

Bác sĩ dặn Mẹ ăn hay là con ăn hả chị? bé nhà e chưa cho ăn dặm. Đang bú sữa mẹ hoàn toàn ạ. Vẫn chưa khỏi hẳn chị ạ. Phân vẫn nhiều nhầy và ngày vẫn 3-4 lần

17. dingakaka

Chị ơi, chị còn đơn thuốc ko cho em xem qua với ạ

18. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Để tớ xem tìm lại nhé, bé nhà mẹ vẫn chưa hết hẳn ạ, hôm trước thấy mẹ bảo đi khám bs Ngoan đỡ rồi

19. cross

cross Thành viên rất tích cực

Bạn khám bác sĩ Ngoan ở đâu, đơn thuốc bác sĩ cho gồm thuốc gì. Mình có đứa cháu cũng bị giống bé nhà bạn.

20. doquyen92

doquyen92 Lươn đồng xịn 100%: 0934.245.699

đúng là chỉ ai có con mới hiểu mỗi lần con ốm, thương lắm, cố lên mn nhé, chúc con nhanh khỏi

dingakaka thích bài này.