Cần giúp: Sinh Xong Ko Có Sữa, Có Cách Nào Giúp Có Sữa Ko Ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi kuncon123, 21/4/2015.

1. kuncon123

kuncon123 Thành viên tích cực

Mình sinh bé lần 2 rồi, lần 1 cũng ít sữa nhưng cũng còn gọi là có tí sữa. Lần này ăn uống tẩm bổ hơn thì lại ko có sữa, đã 7 ngày sau sinh rồi mà mình vẫn chưa có sữa.đã thử các cách như ăn móng giò ninh đu đủ, thịt bò, mẹo dùng lá mít, chải lược, uống chè vằng, sữa nóng, chân chó,đắp men rượu...vv mà chưa thấy sữa về, với nhiều mẹ chắc chỉ cần áp dụng 1 trong các cách trên là có sữa rồi nhưng với mình sao mà khó thế, có ai biết có cách nào thực sự hiệu quả với trường hợp như của mình thì chỉ giúp với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kuncon123
    Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

mẹ nó ơi c hịu khó cho con ti, khi con ngậm đầu ti sẽ kích thích sữa về

kuncon123 thích bài này.
  3. kuncon123

Mình còn đau vết khâu nên cũng hạn chế cho con ti, 1 ngày cho ti 1 đến 2 lần vì đầu ti mình bị thụt, đã thử nhiều cách và dùng cả xi lanh để kéo, bé có ngậm dc ti nhưng do ko có sữa nên chỉ nhay 1tí là cáu nhặng lên khóc khàn cả tiếng, dãy dụa, người ngoài ko biết lại tưởng mình cấu con.hi! Mà mình thử vắt tay với lực hút của xi lanh như thế mà mới ra 1 ít thì con mình bé thế sức đâu mà mút, cu cậu chắc ko mút dc tí nào nên chán, mà mình ko có cảm giác đau ti nên ko có sữa về, giờ ko biết phải làm sao đây. Có phép màu nào đến với mình ko nhỉ?

4. mitdangyeu

mitdangyeu Thành viên chính thức

mn ơi mẹ hanhphuc_trontron nói đúng đấy phép màu duy nhất là chị vẫn phải chăm cho bé ti, bé ti càng nhiều thì sữa mới về được nhieeu c nhé. E mới sinh được 4 tháng thôi nhưng chia sẻ với c, e sinh được 10 ngày thì bị sốt do nhiễm trùng vết khâu nên tắc tia sữa e cũng phải chăm cho con ti, cứ tranh thủ được tí nào là e cho bé ti tí ấy kết hợp mát xa vú xong dùng cái vắt sữa hút cộng với lá đinh lăng sao vàng và đun nước uống c ạ, và e cho cháu bú hoàn toàn sữa mẹ đến tận bây giờ. e nói thêm là bé nhà e ban đầu cũng giống bé nhà c, cháu trộm vía háu ăn nên thấy mút được ít sữa là cáu khóc om lên, tình trạng bị khâu thì e phải nói là chắc ko ai đẻ thường bị khâu đau và nhiều như e. bây giờ e vẫn còn chỉ khâu ko tiêu hết được, đầu ti thì cũng bị thụt nói chung tình trạng của e rất giống mn nên mn cố gắng lên nhé. chúc 2 mẹ con mạnh khoẻ bé hay ăn chóng lớn

kuncon123 thích bài này.
  5. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

mẹ nó ố gắng cho bé ti và massage hai khu vực núi đôi, mẹ nó lấy chai nước ấm lăn từ dưới lăn lên, giúp các tia sữa được thông, nhưng chủ yếu vẫn phải cho bé ti, ko một loại máy massage nào tốt như môi hồng của con :D kể cả có ít sữa, hoặc bé chưa chịu ty thì vẫn cố gắng nhé mẹ nó, chứ không bé sẽ bỏ ti mẹ đó

kuncon123 thích bài này.
  6. kuncon123

Vấn đề là mình cực kỳ ít sữa các mẹ ạ, ngực ko đau tức j cả, mình có đắp men rượu và chườm nóng suốt, đỏ hết ngực mà ko thấy sữa về, mình cũng tập cho con ti nhưng cháu khóc nhiêù xong ngủ thiếp đi, chắc do mệt quá, thế nên cứ cho ti mẹ lần nào là bé khóc xong ngủ luôn lần ấy, ko biết là với trường hợp của mình ko có sữa thì nếu cứ cho con ti thì sẽ có sữa ko nhỉ, cả tuần nay rồi mà mình vẫn chưa có sữa j cả!

7. mitdangyeu

c ơi các bác sĩ cũng hướng dẫn là phải cho con ti thật nhiều thì sữa càng về nhiều vì luong sữa về theo nhu cầu ăn của con c ạ.

8. HangMy89

HangMy89 Thành viên tích cực

mn phải uống thật nhiều nước ấm hoặc sữa nóng. dùng bồ kết đốt nóng hoặc cơm nếp cho vào khăn masager quanh vùng ti, và đặc biệt quan trọng nhất là cho bé ti càng nhiều càng tốt. cho bé ti khi bé đói 1 ngày cho bé ti ít nhất 10 lần. nếu bé không ti nhờ chồng hoặc bé hàng xóm ti hộ.

9. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Mn nên vào hội Betibuti ở trên FB, chuyên gia họ sẽ hướng dẫn, mình vào đó tìm hiểu đc biết là muốn sữa nhanh về và nhiều thì mẹ nó nên áp dụng phương thức da kề da, tức là mẹ và con áp da vào nhau, và phải cho bé ti liên tục thì mới có sữa, hơn thế, việc ăn móng giò chỉ khiến me béo và làm tia sữa bị tắc thôi, móng giò ko làm sữa ra nhiều hơn đâu, ăn gì cũng ra sữa mn ạ.

10. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Đã hơn 7 ngày rồi. Thực ra càng cho con ti sớm thì càng tốt. Dù có đau vết mổ cũng khuyến khích cho bé ti trong 24h đầu tiên.
    Nếu ko cho ti trực tiếp được thì phải matxa ngực và dùng máy hút sữa.
    Hồi tập 1 mình cho con ti chậm, nên bị ít sữa đấy. Giờ rút kinh nghiệm rùi, máy hút sữa đã mua từ tập 1, giờ lúc nào cũng phải có khi đi đẻ.

11. CauUtTocXu

CauUtTocXu Thành viên đạt chuẩn

cách hiệu quả nhất để kích sữa là cho bé ti mẹ để da tiếp nha mẹ kuncon123 nhé.. Ngoài ra, khi cho bé bú thì vấn đề stress hay ăn ko đủ chất dinh dưỡng , ngủ ko đủ giấc cũng ảnh hưởng đến vấn đề tiết sữa nha...Chúc mẹ kuncon sớm kích đc sữa tiết được nhìu hơn nha :)

12. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mình thấy cách hiệu quả nhất là ăn uống và chăm cho con ti vào nhé, khi con ti nhiều sẽ kích thích sữa nhiều, kể cả ko có sữa mẹ cũng cứ cho con mút nhé

13. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

Bgìơ chắc mn có nhiều sữa cho bé tí rồi nhỉ.mình cũng mới sinh đc 15ngày rồi mà sữa ít,đầu ti cũng bị thụt.mình uống cả lá chè vằng nữa mà sữa về cũng ko nhiều.ban ngày thì mình cho con ti mẹ.ban đêm thì cho ti bình(sữa ban ngày mình vắt ra) như thế có đc ko mn nhỉ,mình thấy nhiều mẹ nhiều sữa ngày vắt ra hàng lít mà mình vắt mãi mới đc 20~30ml thôi à.bùn ghê.ko bít con ăn thế có đủ ko nữa.

14. vandung0306

vandung0306 Thành viên chính thức

Thấy các mẹ có nhiều cách, cho con ti nhiều đúng là rất hiệu quả, ngoài ra bạn có thể pha sữa đặc ông thọ thật nóng, vừa uống vừa thổi, không sợ lạnh bụng mà thấy ra nhiều sữa cho con đấy, bạn thử xem.

15. mitdangyeu

con e bgio được 11 tháng tròn c ạ. Trước đây e nhiều sữa lắm đến lúc 5 tháng e mới biết vắt sữa để trữ tủ đá nên mới bắt đầu vắt. Vậy mà ngày nào em đi làm về cũng vắt được đầy bình 250ml mà vẫn cho con ti thoải mái. Nhưng về sau em đi làm giờ giấc lung tung ko cho con ti thường xuyên được nên sữa ít dần ko có để vắt nữa. Những ngày em đi làm thì dồn sữa trên tủ đá xuống ăn mới hết gần đây thôi ạ. Bgio bé ko chịu ăn sữa ngoài em lại cố dùng xi lanh với dụ bú bình. Còn khi nào em ở nhà vẫn phải chăm cho con ti để kích sữa ko thì sữa sẽ ko về nữa đâu c ạ. Chúc c nhanh có nhiều sữa cho con ti. 2 mẹ con mạnh khoẻ c nhé

16. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Phải cho con ti nhiều vào thôi thì sữa mới về bạn à. Trc mình sinh mổ cũng 4 ngày mới có sữa vì cái tội ko cho con ti

17. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Chia sẻ với mẹ nó. Em thì nhiều sữa đến nỗi phụt ra như suối chảy, con em sợ không ti mẹ. Sữa mẹ phải vắt ra cho vào bình. Và từ lúc 3 tháng đến giờ con em chỉ bú bình không bú mẹ :(. Con em không ti mẹ nữa nên sữa cũng ngày 1 ít đi, ngày em hút 3 lần đau cả ti mới được 500ml :(

18. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Hóng các mẹ, ko biết sau sinh e có sữa về mà cho con ti không nữa. Thấy bảo tầm 8 tháng là bắt đầu có sữa non rồi mà giờ e chả thấy gì cả

19. dieumi189

dieumi189 Thành viên tập sự

Chị mat-xa bầu ngực thường xuyên, cho bé ti nhiều thì sẽ kích thích được sữa ạ!

20. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

mn ăn uống đầy đủ chăm matxa ngực đặc biệt là cho con ti thường xuyên là sẽ có cải thiện thôi