Khác: Hỏi địa chỉ siêu âm uy tín ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mylove5176, 29/4/2015.

1. mylove5176

mylove5176 Bắt đầu tích cực

Chào cả nhà,
    E đang thai kỳ tháng 7 rồi và cũng là tập đầu tiên nên còn nhiều bỡ ngỡ. Số e cũng đen, e mới bị quai bị chưa khỏi dứt điểm thì giờ lại bị viêm họng. Mà e đi khám bác sĩ bảo quai bị có thể dẫn tới dị tật thai nhi, đẻ non hoặc thai lưu.
    Bé nhà e thì vẫn đạp bình thường nhưng tâm lý lo lắng nên e cũng muốn nhờ các mẹ thông thái chỉ giúp e địa chỉ uy tín để e đi siêu âm coi tình trạng bé nhà e thế nào?
    E trước giờ chỉ siêu âm ở 125 Thái Thịnh nhưng mà lần nào vào siêu âm cũng chưa đầy 5' thì xong và cũng k thấy tư vấn thêm j nhiều ngoài số đo các chỉ tiêu thành ra e cũng chẳng tin tưởng đc lắm.
    Các mẹ thông thái vào giúp e với ạ. E ở Trần Cung không bjk có địa chỉ nào uy tín gần đấy k nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mylove5176
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

nếu mn chỉ siêu âm thì bác sĩ chỉ cho ra tờ kết quả mà ko có giải thích hay khuyên gì đâu, mn mua thêm phiếu khám nữa thì người ta mới đọc kết quả và tư vấn cũng như trả lời thắc mắc cho mn chứ :D

3. mylove5176

Lần nào e cũng kết hợp cả siêu âm và khám đấy chứ. Hôm trước e khám bác sĩ Cúc ở đấy, tuần 22 mà bác sĩ chỉ cho cân vs đo huyết áp. Chẳng thèm ngó đến cái tờ kết quả siêu âm, k tư vấn đc cái j cả đến ngay là dặn lịch tái khám còn k có. Thái độ thì cực kỳ k đáng ưa lắm. Khám chưa đc 3' thì bị đuổi ra, hỏi thì trả lời đại khái toàn những cái e cũng bik rồi. Thế nên e chẳng còn lòng tin vào trung tâm này nữa mn ạ

Ha An 0210 thích bài này.
  4. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng khám ở đây đc 2 lần rùi. bác sỹ Giao khám. nhưng cũng đơn giản chứ ko cặn kẽ lắm. mà thực ra mình lần đầu mang bầu nên cũng chả biết phải hỏi những cái gì!

5. mylove5176

E thường hay khám bsi Hoa. Thấy cũng tạm đc nhưng mà bsi Cúc thì đúng là e k chấp nhận đc thái độ khám ấy. Nhưng mà siêu âm thì e thấy cũng hơi đơn giản. Nếu e k bị quai bị thì e chắc vẫn khám ở đấy và yêu cầu bsi Hoa khám cho e.
    Nhưng giờ đg lo nên muốn tìm địa chỉ khám và siêu âm uy tín để xem tình hình con thế nào? Chứ h e lo quá mn ạ :(

6. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Mừng mn có bé, mn ở gần nhà mình, nhưng mình cũng mới chuyển lên đây nên ko biết gần đây tn
    Chứ ngày xưa còn ở mỹ đình mà chạy ra tận Medelab khám đó, thích lắm, siêu âm đến nửa tiếng lận, chụp choẹt, nhìn ngó đủ kiểu, rồi thấy mình con đầu, ko có kn, hỏi nhiều quá, thế là được đưa qua bác sĩ chuyên khoa tư vấn, giải thích (ko mất tiền luôn, dĩ nhiên là mình cũng ko dám hỏi lâu quá, mặc dù cô bác sĩ í rất nhiệt tình)... giờ ko biết tn nữa, ms lại còn tùy mình gặp được người ntn mn ạ
    Hay mn vào viện mà khám

7. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

vào viện khám thì s.âm chưa đầy 1' và cũng ko có ma nào đọc kwa cho mình đâu mn ơi. tờ kwa s.âm thông số còn thiếu tùm lum ra í chứ.

8. chubby133

tớ tập 1 nè bạn chủ top. cũng U3 và mong con lâu lâu mới có.
    tớ s.âm bên ngoài hết. những mốc qtrong x.định dị tật về hình thái thì tớ đi s.âm 2 nơi ( p.khám Tâm Thành 161 Đặng Tiến Đông và p.khám bsy Vỹ 89B dốc viện sản HN)
    những mốc s.âm khác thì tớ s.âm luôn bên chỗ bác Vỹ cho gần nhà.
    ko phải s.âm nhanh hay chóng mới đánh giá đc tốt hay ko đâu mn ạ. tớ s.âm bên p.khám bác Vỹ, s.âm đến đâu là bsy kết hợp giải thích, tư vấn đến đó. nếu có thắc mắc gì thì hỏi luôn, bsy trả lời rất nhiệt tình và cặn kẽ.
    mn thử 1 lần tới đó mà xem. tớ rất kĩ tính mà còn thấy hài lòng hihi

9. dungyen

dungyen Thành viên rất tích cực

Hic, sắp tới e định đưa vợ khám 12 tuần ở 125 Thái Thịnh, mà nghe các chị nói bsi ở đó khám nhanh + k nhiệt tình e hơi lo :((

10. annatran3

annatran3 Thành viên mới

Mình trước thường siêu âm bác sỹ Vỹ ở Trung Hòa Nhân Chính, mình siêu âm đến khi sinh luôn. Thấy bác sĩ siêu âm chuẩn, đông lắm. Không đặt lịch trước là ko khám được. Bạn thử qua xem sao.

dungyen thích bài này.
  11. dungyen

Bác sĩ Vỹ có phải ở ngõ 36 Trung Hòa k chị annatran3? Vợ e bây h là tuần 10 rồi, liệu đặt lịch có kịp k chị, chị có sdt bs cho e với :), à cho e hỏi là phí mỗi lần SA ở đó là bnh $$ chị nhỉ?

12. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Tớ chưa siêu âm ở viện bao giờ nên cũng ko biết, hì, toàn siêu âm ngoài :D

13. chubby133

đúng rồi đấy bạn ạ.
    đặt lịch thì đặt trc từ sáng đc rồi, ko phải như kiểu bác Thực ở lão khoa đâu nên ko lo đặt trc đến cả tuần cả tháng.
    bản thân mình s.âm vợ bác Vỹ (chị Thư) vắng hơn 1 chút. qua chờ tầm 30 - 45' là tới lượt, chưa 1 lần nào s.âm bác Vỹ. thấy p.khám đặt lịch kì cục mà mất tjan. gần cuối giờ sáng qua đặt lịch, đầu giờ chiều (hình như 2h kém 15) lại phải có mặt để đóng tiền, ko qua là mất số. thiết nghĩ có những người số gần cuối mà 2h kém đến đóng tiền xong lại đi về, xong lại đến. mình thấy rắc rối qúa!

Sửa lần cuối: 2/5/2015
    dungyen thích bài này.
  14. Tắm bé EVACARE

Tắm bé EVACARE Phạm Loan

khám đâu vừa nhanh vừa cẩn thận được ạ. vấn đề nữa là giá cả ạ. các mẹ chỉ e với

dungyen thích bài này.
  15. dungyen

Mẹ nó có sdt của bsi Vỹ k cho e với ạ :)

16. chubby133

043.7756010 là số bên phòng khám 89B dốc viện sản HN bạn nhé. ở đây nếu khám bác Vỹ thì thứ 5 hàng tuần.
    mà p.khám này chỉ cho số của p.khám thôi chứ ko bjo cho số của bsi bạn ạ.

17. chubby133

bổ sung thêm: khám chị Thư vợ bác Vỹ thì các buổi chiều trong tuần trừ thứ 7. thứ 4 chị Thư chỉ làm từ 5h đến 6h bạn nhé!

18. Bun Bé Bỏng

Bun Bé Bỏng Thành viên nổi tiếng

mn thử đến chỗ bác sĩ yến xem, nói rõ tình hình r bac ấy xem kĩ càng tư vấn cụ thể lắm
    ban ngày bác ý làm ở Hòe nhai, sau 5h thì ở 175 Đường Láng