Nếu không còn trinh trắng, bạn chọn gì? vá trinh? lấy chồng tây hay kể thật với chồng?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi me.nhim, 16/8/2010.

1. me.nhim

me.nhim Thành viên tập sự

http://vietnamnet.vn/radiovnn/201008/Dan-ong-Viet-hep-hoi-nen-toi-phai-va-trinh-929289/ (các mẹ click vào đây để nghe nhé)

Tâm sự của những người đàn ông đề cao trinh tiết

“Tôi rất coi trọng trọng vấn đề trinh tiết. Nếu mà tôi yêu cô gái nào mà đã không còn trinh tiết thì tôi sẽ không yêu nữa…"
    “...Nếu đã lấy tôi vẫn giữ trách nhiệm của mình là chồng thôi. Nhưng mà niềm tin của tôi vào vợ mình không còn..."

Tạo hóa cũng thật khắc nghiệt khi tạo ra chữ trinh để làm khổ người phụ nữ ngàn đời. Còn nhớ trong Truyện Kiều của Nguyễn Du, đoạn Kiều rơi vào tay Tú Bà và Mã Giám Sinh có câu: “Nước vỏ lựu máu mào gà/ Mượn màu chiêu tập gọi là còn trinh”. Điều này cho thấy, từ thời ấy, người phụ nữ đã tìm cách để đối phó khi đánh rơi cái ngàn vàng. Ngày nay, với kỹ thuật giải phẫu hiện đại, màng trinh dễ dàng được vá lại nguyên xi. Thế nên, không ít cô gái đã đi vá lại hoặc nhen nhóm ý định vá lại màng trinh.

Để giữ gìn hạnh phúc của mình, tôi phải vá trinh

“Mình sắp lập gia đình. Chồng mình là người rất truyền thống. Có đôi lần mình cũng thăm dò bằng cách đưa ra một vài trường hợp những cô gái đánh mất cái quý giá trong xã hội. Nhưng thái độ của anh ấy là rất miệt thị và khinh thường những cô gái như thế. Cho nên càng lo sợ hơn. Bạn của mình cũng có hoàn cảnh giống mình, và đã đi vá trinh. Mọi chuyện êm đẹp cả, chẳng ai biết. Mình định là cũng đi vá lại. Nhưng vẫn lo lắng. Sợ một ngày nào đó, qua ai đó, chồng mình biết được thì không biết mình phải làm thế nào.”

Ý kiến Bác sỹ Cấn Bá Quát – Giảng viên Đại học Y khoa Thái Nguyên về thủ thuật tút lại màng trinh.

“Vá màng trinh là một thủ thuật làm tiểu phẫu rất đơn giản, không có gì khó khăn cả... Ở trong bệnh viện thì chúng tôi chỉ làm lại tầng sinh môn, thủ thuật giúp người phụ nữ sau khi sinh nở. Còn vá trinh, thường các bệnh viện không làm mà chỉ các cơ sở thẩm mỹ. Trong bệnh viện thì là việc tế nhị nên người ta ít làm”.

Không "vá" thì nhờ cậy màng trinh giả

“Bên công ty của chị có hai sản phẩm, một loại của Hồng Kông 900k và một loại của Nhật Bản là 1tr2. Nói chung e cứ vào trang trinhtiet.tk tham khảo. Chị có ghi hướng dẫn sử dụng với cả các sản phẩm đăng lên trên đấy rồi...”.

Nếu đàn ông không thay đổi quan niệm về chữ trinh thì phụ nữ vẫn còn khổ. Không biết đến bao giờ, cánh mày râu mới ngưng đánh đồng trinh tiết với thước đo đức hạnh. Nhiều chị em chua chát nói rằng, phụ nữ chưa biết đến đàn ông trước khi lấy chồng, cũng chỉ là điều chứng tỏ về quá khứ ngoan ngoãn, không có gì đảm bảo tương lai chung thủy. Không biết cánh đàn ông sẽ nghĩ sao về chuyện này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me.nhim
    Đang tải...

2. Ba_Me_Con

Ba_Me_Con Bắt đầu tích cực

Ðề: Nếu không còn trinh trắng, bạn chọn gì? vá trinh? lấy chồng tây hay kể thật với chồng?

Trinh đâu phải là tất cả, trinh cũng chẳng phải là phẩm chất của một con người. Thà nói thật với chồng, còn hơn là dùng hàng giả để rồi mang thêm tội nói dối.

Small_Elephant thích bài này.
  3. bonghongthuytinh85

bonghongthuytinh85 Thành viên mới

Ðề: Nếu không còn trinh trắng, bạn chọn gì? vá trinh? lấy chồng tây hay kể thật với chồng?

Hic, đúng là cái bọn đàn ông, sao ko có cái gì kiểm chứng cho đàn ông nhỉ? Phụ nữ muôn đời vẫn khổ
    Nếu là mình mình sẽ nói thẳng, OK thì lấy ko thì đường ai nấy đi

4. me.nhim

me.nhim Thành viên tập sự

Các mẹ nghe bài kia mà xem. Phần dưới bài có phần vote, có tới >30% đàn ông k cháp nhận người yêu k còn trinh tiết, k chấp nhận lấy những ng phụ nữ như thế. Nghĩ mà thật đau xót...

5. mysterious

mysterious Thành viên chính thức

Thôi đi toàn mấy thứ nhảm nhỉ ,xét cho cùng đã không còn lành lặn mà tìm cách chắp vá cũng chỉ tổ làm mọi chuyện thêm rắc rối mà thôi .Thà rằng sự thật là khó chấp nhận ngay từ đầu còn hơn phải chịu sự lừa dối ,dả tạo .

6. haiyen111

haiyen111 Yen Jolie, très jolie :-)

Mình đồng ý với các mẹ, sự thật thì muôn đời vẫn là sự thật, ko việc j phải che giấu, cứ nói thẳng. Đàn ông xứ mình thì nửa Tây nửa ta, nên phụ nữ mình còn khổ dài dài... :(

7. ar201

ar201 Đại Ka Nhím 01669690000

Mình cũng nghĩ nên nói thẳng , Ông nào chấp nhận thì tiến tới , còn k thì lướt cho nhanh. Đàn ông cũng thế cả mà thôi , đầy tên khốn nạn ...... ( Sr những ông bố tốt )

8. seduce18

seduce18 Thành viên chính thức

Mình cũng đồng quan điểm........

9. coolmomof2

coolmomof2 Hàng Hiệu MODES

Theo mình thì còn tùy đối tượng và còn tùy ở bạn bạn ạ. Nhiều anh không chịu được cú sốc ấy đâu. Nhưng nếu chàng không chịu thì mình có nên chắp cánh với chàng không? Nếu bạn nghĩ là chuyện đó quá quan trọng với chàng thì đừng tự thú nếu bạn quyết tâm lấy vì nói ra sẽ khổ cả đời đấy, lúc yên ấm thì không sao chứ lúc sóng gió (mà chắc chắn có sóng gió) thì ân hận cũng muộn rồi. Rất nhiều phụ nữ không làm gì trước đó nhưng cũng không chứng minh được mình còn trinh cả vì không phải ai cũng có những biểu hiện còn trinh khi sinh hoạt lần đầu.

10. hoato989

hoato989 Thành viên chính thức

tốt nhất nên kể với chộng bạn ạ không nên giấu nhau điều gì bạn ạ như thế tốt hơn

11. vinhhanganh

vinhhanganh Thành viên rất tích cực

Nói thật mình là phụ nữ nhưng mình cũng là người đề cao trinh tiết .

12. me binbebong

me binbebong Thành viên mới

thật là ................................................

13. Chính là em

Chính là em Bắt đầu nổi tiếng

em nghĩ là nên nói thật. kể từ lúc mà có ai đó muốn tìm hiểu mình chứ k phải là chờ tới lúc cưới nữa. nói ra. nếu người ta có thể bỏ qua và vẫn yêu thương mình thì nên sống với người đó. còn nếu k chấp nhận được thì tự người ta rút lui thôi. và mình cũng k nên luyến tiếc gì với người đó cả.

14. thienbinh_83

thienbinh_83

Sự thật thì sẽ không bao giờ giấu diếm được cả đời cả, trước sau gì cũng lộ, chẳng thà nên thẳng thắn với nhau ngay từ đâu. Việc người đàn ông có chấp nhận điều đó hay không nên để họ có quyền biết sự thật và lựa chọn mặc dù mình biết đa số đàn ông đều rất đề cao trinh tiết. Nhưng mình quan trọng việc thành thật với nhau.

15. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Mình chưa bao giờ ủng hộ việc quan hệ trước hôn nhân. Tuy nhiên, mình nghĩ cái màng mỏng ấy đâu phải là tất cả. Cái quan trọng, mình nghĩ vẫn là phẩm hạnh của người phụ nữ. Chưa kể, những cô gái đặc biệt, không có màng trinh hoặc thể dục thể thao, ngã... gây rách màng trinh thì người ta sẽ phải ăn nói, giải thích thế nào với các ông chồng gia trưởng, cổ hủ, lạc hậu đây ạ.
    Sau lần đầu tiên thì ai mà chẳng giống ai, dù có hay không có cái màng mỏng ấy. Vậy nên sao phải xoắn

16. lamhyan

lamhyan Thành viên tập sự

Hãy nên nói thật với người đó đi! sẽ có người thông cảm và bao dung cho mình mà! nếu thực sự họ yêu thương mình thì chuyện đó không quan trọng.

17. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Nếu các ông muốn lấy vợ còn trinh hoá ra các ông muốn cưới cái màng trinh chứ cưới dek j vợ. Ăn nằm với tỉ con rồi mà vẫn còn đòi hỏi vợ còn trinh với chả tiết. Tớ đây cũng ko còn trinh có thể là hồi con gái tớ là dân chơi thể thao ( môn cầu lông, từng đi thi đấu) mà môn này thì viêc xoạc cứu cầu là chuyện bt hoặc có thể tớ bị ngã xe khá nặng trước khi lấy chồng nên ko còn? Chính bản thân tớ còn ko biết là tớ mất lúc nào! Tớ Chưa hề qh với ng đàn ông nào ngoài chồng mặc dù cũng có ng yêu nhưng chỉ là ty thời bọ xít trong sáng và hồn nhiên. Có thể thời đó bọn tớ 8x đời đầu sống khác - thua xa các em 9x về việc qhtd . Ấy thế mà khi qh với chồng lần đầu tớ chả có tẹo máu nào, chỉ thấy đau. Chồng mình và mình cũng ngạc nhiên vì nghĩ nếu chưa qh với ai thì phải có dấu hỉệu còn trinh chứ sao lại ko thấy ? nhg rồi cũng ko thắc mắc j. Đến lần thứ 2 thì thấy có máu thì chả bit là lúc đó mới bị rách hay thế nào chịu chả gt nổi. Nhưng mình giận nhất là sau gần 10n , trong 1 lần cãi vã chồng mình đã thốt ra 1 câu làm mình chết đứng kiểu ông ấy là ng đi đổ vỏ???? Chỉ vì nghĩ mình ko ra máu trong lần qh đầu! Thì chắc mình đã qh với nyc! Vừa tức vừa điên mình mới nói nếu ngay từ hôm đó ông ấy thể hiện là ông ấy nghi ngờ việc mình ko còn trong trắng thì dù đã cưới rồi thì mình cũng nhất quyết bỏ. Đàn ông đúng là giống tham lam và ích kỉ. Chỉ biết đòi hỏi mà ko tự đánh giá xem bản thân đã thực sự ok chưa ? Có gương mẫu hay tử tế chưa mà đòi hỏi? Còn chị em chúng ta cũng nên thẳng thắn với ng bạn đời, chấp nhận đc thì tiến tới, mà tiến tới thì đừng có nhắc lại, đay nghiến. Còn việc vá víu, ok thì ko sao nhg hệ luỵ khi bị phát hiện còn kinh khủng hơn là thật thà. Các bạn hãy nhớ kiểu j cũng sẽ có 1 nửa phù hợp và chấp nhận mình, đừng vì việc ko còn trinh tiết mà đánh mất đi phẩm giá của mình. Ty ko có tội, chỉ là việc trao nhầm ty cho ng ko xứng đáng thì mình mới có tội mà thôi.