Cần giúp: Khám Hiếm Muộn Ở Bệnh Viện Nào Tốt Và Chi Phí Bao Nhiêu Các Chị Ơi?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi vienda, 12/5/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. vienda

vienda Thành viên chính thức

Lại 6 tháng rồi các mẹ ạ. Không là gì so với những mẹ không thể nhớ nổi thời gian nữa nhưng e thấy hụt hẫng quá. Tháng nào cứ đến ngày đèn đỏ là em lại không biết giấu nỗi buồn đi đâu. Tháng nào em cũng có biểu hiện của người mang bầu gọi là triệu chứng giả ấy ạ. Chắc tại em sốt ruột quá nen thế.2 vc sinh hoạt đều đặn. Chu kỳ em rất đều. Hôm trước em đi khám ở số 2 Đức thọ.e chụp tử cung. Xét nghiệm. Khám phụ khoa. Bs bảo em bình thường. Kê cho thuốc đặt và dung dịch vệ sinh hằng ngày. Em tính hết đợt chu kỳ này em cùng chồng đi khám. Các mẹ có kinh nghiệm cho e hỏi. 2 vc đi khám thì nên đến viện nào là tốt nhất và chi phí ntn ạ? Và các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp em ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vienda
    Đang tải...

2. dungdt2

dungdt2 Thành viên chính thức

nhà t cũng gần 4 th vừa rồi t đi khám phụ khoa thì bị viêm mà bạn khám rồi thì đi khám lại làm gì bảo ck bạn khám đi cứ thả lỏng tâm lý ra chúc mn mau có bé yêu.

3. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

ck em phải đi khám với tòi ra là tinh trùng yếu đấy. e cũng cưới hôm 31/12/2015. nhà me đang chiến dịch tẩm bổ cho ông ck. mn phải tích cực thúc giục đi kiểm tra đi ạ.

4. vienda

Ck chị đi khám ơ đâu vậy ạ. Cho e địa chỉ với. E sợ xã nhà e lại tự ái này kia. K bt sao đây ạ.

oxalove thích bài này.
  5. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Chị phải thuyết phục mấy tháng đấy, nhin cảnh nhà ck giục phải thương vk chứ vì bản thân vk gương mẫu đi kiểm tra trước rồi mà.
    Ck chị khám 2 nơi cho chính xác:
    lần 1: ở pk nam khoa, phụ khoa Ngô Quyền
    lần 2: mò luôn vào Việt Đức
    ( đang đợi 1 xét nghiệm nữa xem có cần uống thuốc ko, nếu ko cần thì chỉ cần điều chỉnh chế độ ăn uống ít nhất 1 tháng rồi khám lại )
    Kết luận như nhau: là tinh trùng yếu cần tẩm bổ
    Thực đơn hiện tại: ăn các loại rau củ có màu sắc ( cà rốt, cam, kiwi, uống nước giá đậu sống .........................................., thêm thực phẩm : hàu, .................

Nói chung là chăm như chăm em bé í mà chưa thể nói lên điều gì đâu nhá!

6. vienda

Ôi về khoản ăn uống thì em cũng khỏi bàn. Đúng là chăm như chăm em bé chị ạ. Mà chi phí khám như thế nào chị e còn chuẩn bị. Chưa có kinh nghiệm gì nên cứ hỏi cho rõ ạ

7. cogailolem2310

cogailolem2310 Bắt đầu nổi tiếng

o viet duc cung co kham nam khoa a mn? mình cũng đang tính bắt chồng đi khám. kinh phí cần chuẩn bị bao nhiêu và phải chuẩn bị những gì trước khi đi khám mn nhỉ ?
    nhà mình mong con cả năm nay rồi ý! buồn và áp lực lắm !

8. vienda

Mẹ nó cùng tâm trạng với e. Tính hết đợt này e cũng bắt xã đi khám xem tn đây. Có gì mẹ chia sẻ nhé.

9. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Nếu đi khám mà mọi thứ OK thì chỉ còn là vấn đề tâm lý thôi em ạ! Mới có 6 tháng thì chưa cần phải khám xét gì đâu em ạ! Sau 1 năm mà chưa thấy gì thì nên đến phụ sản Hà Nội hoặc TW để khám và làm các xét nghiệm, chi phí thì chắc chắn là rẻ hơn ở ngoài rồi.

10. cogailolem2310

mn tha lau chua ? minh mong con ca nam nay roi ay. ap luc lam ! minh dang dong vien xa di kham ma chua duoc. thang nay minh dang uong thuoc bac. con 3 ngay nua la qkd. minh biet chac la thang nay lai tach roi. hien tuong y nhu moi thang, dau nguc, dau lung va kho chiu trong nguoi. minh ko nho luc co be dau hien tuong nhu the nao nua. nhung tren dien dan cac me bao dau nguc la tach roi, hu hu ! thang nay bi xong quyet tam di kham.

11. linhloilom

linhloilom Thành viên mới

Mn mong quá nên có các lầm tưởng về biểu hiện có thai đó. mn hoàn toàn bình thường thì tốt nhất nên để tư tưởng thật thoải mái. Đừng áp lực quá nhé! Nếu kinh đều bạn tính ngày rụng trứng là chuẩn nhất rồi. Tốt nhất nếu đi khám thì cả vc cùng đi là đúng nhất.

12. cogailolem2310

Kinh nguyệt mình đều, mình vẫn tính và quan hệ đúng ngày rụng trứng, vậy mà vẫn trượt. Buồn lắm ý mn ạ. Lúc có bé đầu thì đến quá bất ngờ nên mình ko để ý hiện tượng. Bé thứ 2 mong mãi ko được. Cứ nghĩ là thoải mái tinh thần mà có làm được đâu mn. Tết vừa rồi về quê ai cũng mắng là kế hoạch lâu quá. Có ai hiểu cho lòng mình ko. Hu hu. Mỗi lần về quê là 1 lần thêm căng thẳng. Bố mẹ chồng thì ko hiểu cho, cứ mặc định là lỗi do mình. Mà mình cũng có muốn vậy đâu cơ chứ. Mình mong con còn hơn ông bà mong cháu ấy chứ.

13. khanhhuyen_47

khanhhuyen_47 Thành viên nổi tiếng

Bme ck, hàng xóm... mọi người cứ hỏi tùm lum í, dù biết mọi ng quan tâm. chị dâu tớ hồi trước cũng thế. Học cách bơ thui mn ạ. Mn sốt ruột quá thì nhanh đi khám đi. Thời gian trôi nhanh lắm. Cầu mong mn sớm 2v ;)

14. khanhhuyen_47

Việt đức nổi tiếng khám nam khoa mà. Tớ thấy cả ở BV Đại học Y nữa sao í. nếu cả 2vc cùng đi khám thì nên đến Phụ Sản TW

Đi xét nghiệm cho nam thì kiêng quan hệ mấy ngày. Kinh phí khám cho nam tầm 1tr thôi. ( có khi ko đến đâu ). Tiền thuốc nữa ( tùy bệnh ). nam khám nhanh lắm.

15. vienda

Dạ e cảm ơn chị ạ Nhà e cũng tính sắp xếp rồi đi khám đây ạ Hôm trước e khám ơ lê Đức thọ bs cho thuốc đặt. E định đặt thuốc xong đi canh trưng ở bs yến xem tn đây ạ

16. khanhhuyen_47

bs yến tớ cũng thấy nổi tiếng đấy. Chúc mn sớm bắt được khỉ vàng nha ;)

17. vienda

Me
    Mẹ cho e hỏi là uống thuốc gì để bổ sung chất cho cơ thể và tăng khả năng mang thai ạ?

18. cogailolem2310

cam on mn ! thang nay minh dang uong thuoc bac mn a. nhung chac van tach. cam giac y nhu luc sap bi vay, dau nguc, dau nhe bung duoi, hay cau gat. ngay kia la ngay qkd cua minh roi. buon lam ! hu hu !

19. khanhhuyen_47

Đừng mong ngóng quá, mong quá => dấu hiệu giả nhìu => hi vọng nhìu .... Mà thuốc bắc tác dụng từ từ nên mn đừng sốt ruột quá

Dù sao chưa đến ngày là vẫn còn hi vọng mn ạ. Có khi con yêu lại về lúc mn ko ngờ nhất í chứ, ;). Cầu cho mn sớm bắt được khỉ vàng

20. khanhhuyen_47

Tùy chứ mn. Thường là phụ nữ uống vitamin E, nam nếu TT yếu thì cũng uống. 2 vck ăn uống đủ chất ( giá đỗ, bơ, trứng lộn ... ) thể dục điều độ, kiêng chất kích thích ...
    Thích thì mn đi canh trứng nữa ...
    Quan trọng là tư tưởng thoải mái mn ạ. Căng thẳng chả giải quyết được vấn đề mà càng thấy mệt mỏi hơn thui.

Chúc mn sớm đón được con nhé

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.