Offline tư vấn cho nhau?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi webmaster, 22/5/2015.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Chào các bạn,

Việc kinh doanh của chúng ta khi được sự tư vấn góp ý của người khác với cách nhìn và quan điểm từ bên ngoài có lẽ sẽ giúp chúng ta nhìn nhận một cách khách quan hơn.

Với những ý kiến đóng góp từ ngoài, từ những người khác có kinh nghiệm có thể việc kinh doanh của chúng ta sẽ trở nên linh hoạt hơn.

Vậy mình xin đề nghị rằng trong buổi offline tới, chúng ta sẽ cùng nhau tư vấn cho nhau trong các hoạt động kinh doanh. Các bạn thấy thế nào?

Rất mong nhận được các ý kiến góp ý của các bạn!!

@oanhoanh4558 @Capro @RiverSea143 @TonyChiaSe @ecoenvir @sunkul @longtit1812 @chang chip @hung soa @LinhViPizza @Emily

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Cảm ơn anh Kiên về gơi ý này.
    Trên kiến thức các bạn đã học ở các trường lớp về kinh doanh, về quản lý, về thương mại, ngoại thương... Nhưng những knh nghiệm thực tế luôn rất cần và cần nhất là sự trao đổi... Nhất là trao đổi tại các buổi gặp mặt với người thật việc thật...
    Chẳng gì bằng các trải nghiệm thực tế trong kinh doanh, môi trường dễ cho người ta trương thành nhất... Thứ nhất thì tu tại gia, thứ hai tu CHỢ thứ ba tu chùa... Câu ngạn ngữ này cho thấy chợ quan trọng như thế nào với XH và nó chính là nơi đúc kết kinh nghiệm sống nhiều nhất.

3. Dreamkid.vn

Dreamkid.vn Thành viên rất tích cực

Hihi em đồng ý, từ ngày tham gia các buổi ọp em thấy mình bán hàng lên cơ hẳn lên vì được nghe các anh chị chia sẻ kinh nghiệm và tư vấn cách bán hàng cách chào hàng, cách chăm sóc khách hàng.

4. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Em nghĩ là mỗi người nêu khái quát về cái mình kinh doanh,hiện tại có vấn đề gì muốn cải tiến.
    Hoặc đưa ra 1 list các vấn đề,lựa chọn cái nào có nhiều người quan tâm rồi thảo luận,càng chi tiết càng dễ giải quyết

oanhoanh4558 thích bài này.
  5. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Cám ơn chị vì tinh thần chia sẻ mà không nhiều người kinh doanh lại có thể sẵn sàng chia sẻ bí quyết của mình. Và quan trọng là những chia sẻ để mọi người kinh doanh một cách chân chính, làm bạn với khách hàng và cùng làm cho cuộc sống trở nên thân thiện hơn, đáng tin cậy hơn.

Cám ơn em,

Hy vọng những kinh nghiệm em đã rút tỉa được thì cũng chia sẻ cùng những người khác để chúng ta góp ý giúp nhau càng tiến bộ hơn.

6. ninhzeo

ninhzeo Thành viên sắp chính thức

Em còn trẻ và là thành viên mới, em cũng đang làm nhân viên bán hàng. Em có thể xin phép tham gia buổi off để học hỏi kinh nghiệm của các anh chị được không ạ?

7. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Minh bán tại chợ buôn ĐX , một chợ các cô hàng xén, hàng mắm đã đi vào huyền thoại Ba giai Tú xuất về ghê gớm đáo để, nhưng minh vào đó lại thấy không phải ai cũng như thế, nhiều người không văn hoá kinh doanh sập rất nhanh, người buôn bán biết ứng xử phát triển rất tốt...
    Nay mình vào Làm cha mẹ kinh doanh vui vui vì nhớ nghề...thích nhất là được đánh giá công khai qua cách của Dđ.
    Kinh nghiệm sống nhiều nhất mình nghĩ là từ knh doanh lại.
    Các bạn chia sẻ với nhau không những tốt cho kinh doanh mà áp dụng vào công việc cũng rất tốt.

ninhzeoecoenvir thích.
  8. ecoenvir

Với cháu,kinh doanh là thực tế cuộc sống,tự mình kinh doanh là được sáng tạo,được trải nghiệm

9. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

Em rất muốn có cơ hội được tham gia một buổi để nghe mọi người chia sẻ về cách kinh doanh thành công. nếu định được ngày anh kiên và mod làm ơn tag em vào thông báo mới ạ.

10. Capro

Capro Bắt đầu tích cực

Đồng ý với ý kiến của @ecoenvir! Để tư vấn tốt, cần phải nghiên cứu kỹ vấn đề thì trả lời mới thấu đáo được.

ecoenvir thích bài này.
  11. mangmang

mangmang mangmang

Em chua tham gia offline bao gio. Khi nao co bac kien thong bao giup nhe. E cam ob

12. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Thực sự những người đang làm kinh doanh cứ gặp nhau là đã thấy học được nhiều thứ của nhau rồi. Nhiều khi trà đá với nhau cả buổi nói không hết chuyện ;). Nếu mà cuộc gặp gỡ chia sẻ được chuẩn bị kỹ hơn thì lại càng hiệu quả (các vấn đề, giải pháp,...). Mình rất thích chia sẻ trao đổi, gặp gỡ nên ủng hộ các offline mà diễn đàn đưa ra.

ecoenvir thích bài này.
  13. ecoenvir

Nhưng lần tới bác nhớ không trốn về sớm nha, để mọi người còn xin ít kinh nghiệm ạ

14. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Hôm đó nhà mình có giỗ mà (11:30 cả nhà đã đông đủ và chỉ chờ mỗi mình chạy về là ăn, lúc đó mọi người gọi mới đi về đấy), mình rất tiếc vì ko được nghe chia sẻ của bạn Lý Bầu về FB Marketing.