Kinh nghiệm: Các Mẹ Có Con Bị Tiêu Chảy(kéo Dài) Đã Thử Qua Nhiều Thuốc K Đỡ,bơi Hết Vào Đây!!(e Đã Thành Công)

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi meomeo_1234, 2/6/2015.

1. meomeo_1234

meomeo_1234 Thành viên tích cực

Chào các mẹ!
    E xin tự giới thiệu e tên oanh,bắc ninh ạ!
    Năm 2012 e sinh thằng ku còi nhà e đủ tháng có 1,7kg do một số vấn đề về nước ối....thằng bé lớn cực kì chậm ạ,lại còn hay đi ngoài nữa mặc dù e k cho bé ăn dặm sớm,và dùng sữa lactore free theo đợt đi ngoài của bé nhưng vẫn k đỡ,dùng men tiêu hoá ,men vi sinh theo chỉ định ,,ban đầu thấy hiệu quả rồi dần dần cũng k nhạy nữa
    Lúc vài tháng thì thỉnh thoảng sẽ bị đi ngoài(1 thang độ 2 lần mỗi lần vài hôm đến 1 tuần,đấy là chưa kể bị viêm tiểu phế quản phải vừa uống kháng sinh vữa chữa tiêu chảy,,càng lớn càng đi ngoài nhiều và số lần đi ngoài trong 1 tháng tăng lên,số ngày đj ngoài dài hơn)
    Vậy là e lại đổi men vs bạch mai,rồi thì mvs viện công nghệ,toàn được tgian đầu thôi a!
    Thuốc cam ....k ăn thua!
    Các lá thuốc nam cỏ sữa,búp ổi,vỏ măng cụt,cây con khỉ...chẳng đỡ(theo e thì chúng ta k nên theo mấy loại này ạ,chung quy lại là nó cầm đi ngoài nhờ chất tanin thôi,k chữa được gì đâu,nếu vạy thì các mẹ ra hiệu thuốc mua smecta cho nhanh gọn nhẹ,dễ uống ạ)
    Lần đó e lên sơn tây,hà tây lấy thuốc nam gia truyền nhà ông lang tòng...vừa xa,vừa chả được như ý....bé uống vào mà đi ngoài ra cả nước thuốc nâu đen
    Cũng đj khám dinh dưỡng và theo viện dd thời gian dài,hiện tại bé đã được 2,5t tuy k đj khám đều nữa nhưng e vẫn bổ sung thuốc vtm,canxi..(e có bác làm dược nên cái này cực yên tâm!)
    Dòng dã và vật vã với thằng ku con,tưởng càng lớn nó sẽ càng đỡ nhưng càng mất niềm tin...men vs dùng quanh năm,thấy men nào quảng cáo tốt là vợt..hjx
    Vậy mà chẳng thấy đỡ,thằng ku ăn tốt nhưng rất còi vì đj ngoài hết nhưng được cái thông minh,nhanh nhẹn(e bổ sung vi chất cần thiết do bé k hấp thụ được qua thức ăn ạ)

Tết 2015 đấy ạ,lúc này bé được 26 tháng có 7kg thôi

Một lần lượn lờ trên lamchame e bắt gặp nick thuocnamchuadiia (hay đại loại như thế,e k nhớ rõ ạ)click vào xem các bài đăng thì thấy đây là nick mới lập và chuyên commen vào những topic về tiêu hoá của trẻ) e lấy sdt và liên lạc vì con e đã nhẵn mặt thuốc mà k đỡ rồi,vậy lần này xem sao?cũng hy vọng lắm đấy ạ!
    Liên lạc và tư vấn..chị này tên hằng ở thái nguyên
    Kêu chị ý giới thiệu về lịch sử nhà thuốc thì chị ấy khẳng dfijnh đây là thuốc gia truyền,nếu e tin ,e có thể lấy,chị k đj sâu vào quảng cáo...rồi cho e sdt của 1 chị ngoài hn đã chữa khỏi cho con...
    Ban đầu e cũng tưởng chị kia là cò mồi,sẽ nói vanh vách,khen lên tận trời chị hằng kia.....nhưng theo cảm quan của e thì chị này rất thật thà ạ,hai chị e kể lể bệnh tình của con 1 lúc rồi e quyết định lấy thuốc của chị hằng.....9 thang,120n một thang

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meomeo_1234
    Đang tải...

2. meomeo_1234

Đây là sdt của chị hằng ạ!0986231133

Sửa lần cuối: 8/6/2015
  3. meomeo_1234

Thuốc toàn thân cây,khó uống,con kêu khóc om sòm,rồi đi ngoài 4 lần,hơn cả hôm chưa uống.....e rất hoang mang vì ngày đầu tiên dùng thuốc,k biết mình đang cho con uống cái gì nữa,hiệu quả như nào mà đem con ra chuột bạch....
    Hix
    Alo cho chị hằng liên tục vì sót ruột quá....chị ý bảo tuỳ cơ địa,bé nhà e bị lâu rồi,gọi là bệnh đường ruột mãn tính nên nó sẽ phải thải hết phân bệnh đj đã...yên tâm,tin chị đj...
    E cho cún uống tiếp,đến ngày thứ 3,đj học về,cô giáo thông báo bạn bé đj phân khuôn đẹp ngày 2 lần,lần 2 k đẹp lắm nhưng ổn
    Hj
    E lại có đọng lực cho bé uống tiếp!!
    Đến ngày uống thuố t5,bé nhà e lên cơn sốt do viêm amidan,kháng sinh 3 ngày,2 ngày đầu uống kháng sinh,phân có hơi nhão nhưng vẫn ổn,ngày kháng sinh t3 lại phân khuôn....ôi,các chị đừng cười chứ ,e ngắm phân của bé mà đẹp là hạnh phúc lắm ý....
    2hoom sau bé lại sốt,e cho dùng kháng sinh 3 ngày tiếp và xong 3 ngày thì bé lên thuỷ đậu...trời......hiện tại bé vẫn chưa khỏi hẳn nhưng liên tục kháng sinh và bệnh như vầy nhưng đj phân vẫn khuôn đẹp ạ,lại còn phải ị đỏ mặt ý!
    E rất mừng ạ!
    Đây là dựa trên chuyện thực tế của e nhé!k bao giờ có ý quảng cáo trục lợi nên các mẹ đừng ném đá!
    Đã có mẹ nào hao mòn vì con giống e chưa?haha,từ 58kg xuống 48kg....hix,các chị vào điểm danh nhé

Sửa lần cuối: 2/6/2015
  4. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

em con trộm vía ít bị nhưng vẫn đánh dấu nhỡ đâu có lúc cần ạ

5. meomeo_1234

Vâng,các chị thấy hữu ích thì ủn lên top giúp e ạ,vì thực sự e biết nhiều mẹ đag rất cần.....

6. Mẹ bé Tôm béo

Mẹ bé Tôm béo Shop hàng gia dụng- 0974574238

bé nhà mình cũng đang tiêu chảy đây, 4 ngày nay rồi, phân cứ nhầy ngày đi 6-7 lần. Bé vẫn ăn, chơi ngủ bt ko sốt. Em cho uoonngs men vi sinh là thuốc đau bụng elofan rồi mà chưa thấy đỡ. lo lắng quá.

7. meomeo_1234

e nghĩ chị nên cho bé uống thuốc làm dặc phân theo liều,bổ sung oserol,và kèm mvs xem sao...nếu cơ địa bé bình thường thì cũng nhanh khỏi thôi chị....

Mẹ bé Tôm béo thích bài này.
  8. meomeo_1234

À..bây giờ e mới để ý,,chị hằng này cũng lập 1 topic về tiêu chảy ở trẻ e ngay trong mục sức khoẻ này này các chị....
    Nick là đặc trị đi ỉa,bệnh thận đấy ạ

9. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Không biết bé nhà bạn có giống bé nhà mình ko nữa. Bé ko hấp thụ được đường trong sữa mẹ. Uống sữa ngoài thì ko sao. Bạn có thể sơta gu gồ để tìm hiểu bệnh này, là loại bệnh hiếm gặp. Tớ ngừng cho con bú 1 tuần uống thuốc đi ngoài bv nhi. Con đỡ nhưng ko muôn con bỏ bú mẹ nên cho bú lại. Dạ dầy con lớn hơn đỡ hơn. Nên sau đợt đó con bú lại mẹ bị lại nhưng vừa uống ống men tiêu hóa của pháp vừa bú mẹ được. Con lớn dần đỡ dần đi .

10. meomeo_1234

Chị!
    Đấy là bé k dung nạp được đường lactose,chị đọc bài viết của e nhé,,,e đã thử một thời gian nhưng k phải ạ....
    Do bé sdd bào thai nên ra ngoài khả năng mắc các bệnh về tiêu hoá,hô hấp là cao hơn các trẻ khác ạ

11. nguyenhai86

nguyenhai86 Thành viên mới

Bạn ơi!
    E đag bị stress nặng các mẹ ơi! Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp e với..bé nhà e đc 4,5th..con bị tiêu chảy 1 tuần rồi..uống thuốc bv nhi 3ng k cầm ngày vẫn đi mười mấy lần..e ôm con đi khám tư tại nhà bs hiền trưởng khoa tiêu hoá bv nhi hnay là ngày thứ 3 mà con vẫn chưa cầm..cứ ti mẹ là lại đánh hơi ra nước rùi ị..phân nc lẫn nhầy..con bị đi ngoài khổ lắm cm ạ..!bản thân e thì k bị đi ra nước ngoài nhưg bụng ấm ách ăn thì buồn nôn thôi e cho là dấu hiệu của rối loạn tiêu hoá (con e thì vẫn bú mẹ hoàn toàn) liệu e bị vậy có ảnh hưởng đến tuyến sữa k ạ!
    Chị có kinh nghiệm chia sẻ cho e với ạ. Ah! Sdt cua e đây: 0936864860
    E k bita lam tnao đẻ lúc khác vào lại bài của c để đọc..c chỉ e với c

12. Mẹ bé Tôm béo

bé uống thuốc đau bụng elofan kết hợp cả men vi sinh dạng ống rồi bạn ạ. Bé nhà mình từ nhỏ đến giwof là 15 tháng, đây là lần đau bụng đầu tiên, bé còn chưa bg bị ốm hay mất viên thuốc nào cơ. Bỗng dưng đau bụng mình nghi là do bé ăn dưa hấu và uống sữa vinamilk vị sô cô la. ( bé lần đầu ăn dưa hấu và uống sữa vị sô cô la). Hôm đó buổi sáng mình cho uống sữa, tối mình mới cho bé ăn dưa. Mình nghi do lạ bụng, nhưng bé bị 4 ngày mà chưa khỏi, mình ko hiểu sao nữa.

13. meomeo_1234

Bạn này cũng giống ku nhà mình hồi 4 tháng tuổi,đi ngoài ra nước liên tục mà bắn rất xa???
    Bà nội cháu thì cứ kêu kệ nó,nó đi tướt!
    Mình xót con quá ,ngay di 6,7 lan nen ôm con đi khám!
    Lần ý định ra nhi khám,nhưng trước đó tạt qua nguyễn chí thanh khám dinh dưỡng,nên bác sĩ thanh kê thuốc rối loạn tiêu hoá cho bé nhà e luôn ý!(e thấy khám dinh dưỡng bác này rất ổn ạ)
    Cũng đơn giản lắm chị ạ!
    Thuốc làm đặc phân(khi trẻ dừng đi nhiều lần thì thôi,bs chỉ kê 3 ngày cho e thôi),oserol,men tiêu hoá và mvs(2 món này k phải là 1 và uốg cách nhau ra nhé)
    Sau gần 1 tuần như trên thì bé đỡ,trộm vía về sau mới càng khó chữa kia ạ

Nói thật với các chị chứ nhiều lúc con ốm đau bệnh tật,mình lo sốt vó,chứ đến bác sĩ họ khám xét dửng dưng,kê thuốc hầu hết là đại trà,nếu k đỡ lần sau lấy thuốc khác....cái kiểu ấy e điên cả tiết..tốn tiền,tìm thầy thuốc tâm đức khó kinh khủng ạ

Chị cho bé xét nghiệm phân đi xem có nhiễm trùng đường ruột hay nhiễm khuẩn,nhiễm virut gì k!e chỉ dám tư vấn vậy thôi ạ,vì mỗi bé là khác nhau

Sửa lần cuối: 3/6/2015
  14. meomeo_1234

E nghĩ chị nên cho bé dùng thuốc nam của nhà chị hằng kia đi ạ!
    Tuỳ cơ địa,có bé dừng đj ngoài ngay từ thang thuốc đầu tiên cơ ạ
    Chị cứ alo để được tư vấn ý!
    Hi,gần nửa tháng bé nhà e dừng đj ngoài đã thấy hồng hào và có da thịt hơn,trong khi đấy bé ăn uống nhẹ nhàng ạ,e k thích ép con ăn nhiều

15. Mẹ bé Tôm béo

tks mn, bé nhà mình hn thấy đỡ hơn chút rồi, để mình tiếp tục cho bé uống thuốc xem sao, ko đỡ sẽ phải lấy thuốc bên chôc chị hằng vậy? hi vọng con nhanh khỏe

16. nguyenhai86

nguyenhai86 Thành viên mới

Bạn ơi! Bé nhà m hôm khám ở nhi có xét nghiệm fan thì có nhiễm khuẩn bạch cầu +
    Về uống thuốc viện nhi: oserol, kẽm, men tiêu hoá ống nước của pháp, biseptol nhưg 3ng k khỏi
    M vác con đi khám tư, về uống theo đơn trộm vía hôm sau con đi ị 3l nhưg hôm sau thi lại tiếp tục mười mấy lần thấy con vậy m lại cho con đi khám lại nhà bsi hiền đó. Bác bảo m là con đã có dấu hiệu đỡ rồi mà lại nặng hơn là do chế độ chăm sóc có lẽ con bị nhiễm khuẩn. M lại cho con xét nghiệm phân nhưg kqua là fan hoàn toàn bthuong.bsi lại bảo uống về uống theo đơn của bác gồm thuốc bột giống smecta, men tiêu hoá, oserol và viên thuốc debridat ( thuốc này m search mạng là thuốc giúp ổn định đg ruột). Nhưg uống hnay là ngày thứ 4 đến lúc này con nhà m vẫn đánh hơi là ra nước có thêm 1 tí phân sống. Cả ngày nay là 8-9l rồi.m có dấu hiệu bụng của m khó chịu nhưg m k hề bị đi ngoài theo b thì liệu sữa của m có ảnh hưởng đến con k? Trộm vía mấy tháng đầu bú mẹ con lên cán đều b ah!
    M k bít fai lam tnao thôi thì lại thử cách mua sữa cho trẻ bị tiêu chảy của enfa về cho con uống xem tnao nhưg trg khi đag ăn sữa ngoài con vẫn ị b ạ..
    M xót con kinh khủng mà k bít fai lsao nữa..m thấy b bảo bsi kê cho bé nhà b thuốc làm đặc phân..đó là thuốc j vậy b? B còn đơn thuốc k? B cho m xin đơn của b với..
    Lo lắng, xót con 10ng rồi mà con k đỡ m nhìn con là qá nước mắt ra. B có kinh nghiệm j chia sẻ thêm cho m b nhé! Thanks b nhìu!

17. Mẹ bé Tôm béo

bé nhà mình hn đi 3 lần thui, sáng thì phân ra đặc, sau đó thì thấy rặn ra chút bọt, chiều ra xíu nhưng phân mềm. tối nay ra chút nữa nhưng phân cũng mềm. hi vọng bé nhanh khỏi.ngày vânx chén 4 bát con bột, 1 quả chuối, uống nước khoảng 500ml và bú mẹ nữa

18. meomeo_1234

Chị ơi,đơn thuốc mỗi trẻ là khác nhau nhé,thuốc làm đặc phân là loại như smecta đó,giúp giảm số lần đi ngoài thôi!
    Thằng ku nhà e xét nghiệm phân bị nhiễm khuẩn đường ruột nặng ý,bạch cầu +++,hồng cầu +++
    Nói chung nhiễm khuẩn này nó hay tái đi tái lại lắm ạ
    Mà đợt này,cho thằng ku nhà e ổn định đi ngoài đj thì e mới dùng đến cái thuốc nước tái tạo nhu động ruột chị ạ!đỡ phí
    Chị nên lấy thuốc lá đi ạ,2,3 thang thuốc thôi
    Ngày trước con e chạy vạy khắp nơi,kéo dài hơn 1 năm trời,vừa tháng trước mới biết đến chị hằng đấy ạ
    Với lại,các cụ cứ quan niệm bé đi ngoài do sữa mẹ này nọ,chẳng bao giờ e nghĩ vậy cả,kể cả con nhà chị đi ngoài chị vẫn ăn tanh được bình thường nhé,bác sĩ k bắt kiêng đâu..bé đi ngoài k phải do sữa

Sửa lần cuối: 4/6/2015
  19. meomeo_1234

Trộm vía bé nhà chị,nếu k phải trườg hợp qua nặng thì chị ninh 1cu carot với 1 quả chuối tiêu đj,cả 2 cùng để cả vỏ nhé,ninh tuỳ lượng nước,có mẹ thích đặc cho nhanh khỏi,xong rồi bóc vỏ chuối,say nhuyễn chuối,ca rot va nước ninh đó,cho bé ăn trong ngày,,,nhiều chị áp dụng và đã thành công
    Hay ngày trước,e cũng sắc thân cây lá nốt cho ku nhà e uống,cũng nghiệm 1 tgian đó chị

20. Mẹ bé Tôm béo

hihi, con đang ngủ tranh thủ onl đã, thank mn nhé, chiều em đi mua về ninh xem sao, chuối nhà lúc nào cũng sẵn, đi mua thêm cà rốt nữa là ok. Em thử xem sao.