Hội những người vợ hn có chồng ở xa

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi carolin, 3/6/2015.

1. carolin

carolin Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ
    Mình lập hội này để chia sẻ với mọi người, xem có mẹ nào cùng hoàn cảnh với mình ko, để thi thoảng vào tám chuyện, đôi khi buồn thì hẹn gặp nhau đi chơi cho vui vẻ, singer mom cũng hoan nghênh nhé, mình lấy chồng được 9 tháng rùi nhưng chẳng được ở gần chồng các mẹ ạ, cứ đi làm về lại thui thủi một mình buồn lắm. Nhưng không dám kêu ca với chồng vì sợ chồng lại buồn,rồi trách móc, lúc yêu thì hứa đợi chờ nhau, giờ mới xa nhau chút đã kêu, mà mình thì ko có bạn, có chăng thì bạn bè họ cũng có gia đình hết, tối họ còn quây quần bên gia đình họ chứ, nên mình lên đây để xem có mẹ nào giống mình ko, nói chuyện cho đỡ buồn, không hoan nghênh các ông bố tham gia đâu đấy nhé, nhất là chuyện bồ bịch là mình ghét vô cùng nên miễn bị đề cập.
    huhu, mà giờ các mẹ bít mình bao nhiu tuổi rùi ko? đã 34 roài, không biết bao giờ chồng mới về nữa,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi carolin
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Me Chuoi 2409

Me Chuoi 2409 Thành viên rất tích cực

Chồng chị làm nghề gì vậy? Chồng e bộ đội cũng đi suốt.

3. thuyngoc83hp

thuyngoc83hp Thành viên chính thức

Tớ gái hn lấy chồng hải phòng, chồng tớ bộ đội cả năm chẳng mấy khi ở nhà. Một mình chăm 2 nhóc cũng mệt, con khỏe ko sao ốm đâu thì cả 2 đứa cùng ốm một lúc. Vừa buồn vừa tủi thân, hic biết thế.....

me_o_ethucpham2011 thích.
  4. Nusigiangho_87

Nusigiangho_87 Thành viên chính thức

Chồng chị công tác ở đơn vị nào thế? Chị em mình đồng cảnh ngộ rùi.Em lấy chồng được gần 5 năm rùi nhưng 2 vc mới ở gần nhau được 1 năm đầu thôi .Sau đó chônf em chuyển công tác xa , 2 vc xa nhau 4 năm rùi.Em còn 2 con, nhiều lúc chăm con 1 mình vừa cực , vừa buồn tủi chị à.

thucpham2011 thích bài này.
  5. thuyngoc83hp

Chồng tớ công tác bên quảng ninh n cả tháng đén 2 tháng mới được về 2 ngày với con, hic. Nhiều lúc cũng thương con thiếu tình cảm của bố nhiều. Bố về là cứ tíu tít hết lên, vợ bộ đội buồn quá e nhỉ lúc nào cũng lủi thủi một mình. Lễ tết và những ngày cần có chồng bên cạnh thì chẳng thấy đâu!

6. Nusigiangho_87

Chồng em công tác trong nam.năm về phép được 1 lần.Hic! Đúng là buồn thật, ngày em đi sinh chồng cũng chẳng có nhà.Ngày bố nó mới chuyển công tác vào đấy.lúc nào chồng em về phép mà con còn ko nhận ra bố, bố bế còn ko theo cơ.

7. carolin

carolin Bắt đầu tích cực

Minh thì chồng đi nước ngoài các mẹ ah, chắc 1 hoặc 2 năm mới về 1 lần ấy, các mẹ còn có con để mà chăm sóc, chứ mình mong mai mà chưa được đây, vo chồng cũng mong mình có đứa con thì chồng đi cũng yên tâm vì có con mình sẽ đỡ buồn, vừa rồi có tin vui hai vợ chồng hp chưa được bao lâu thì con 6 tuần lại bỏ mình, buồn quá,

8. carolin

carolin Bắt đầu tích cực

Trước mình cũng yêu bộ đội đấy mà cuối cùng mình ko lấy các mẹ ạ, nhưng cái số rùi, phải ko có chồng bên cạnh hay sao ý

9. thuyngoc83hp

Hi, 2 nhóc nhà tớ bé bố về lạ hôm đầu n hôm sau vẫn chơi với bố N đi ngủ thì " đuổi" bố ra ko cho bố ngủ cùng. Đến giờ vẫn vậy luôn, bố ôm mẹ 1 cái thì 2 đứa nó ko cho ôm khóc ầm :)lên

10. Nusigiangho_87

Vậy à? Vậy thì buồn chị nhỉ.thế chồng chị đi lâu ko?

11. thuyngoc83hp

Buồn nhỉ, chia sẻ với mn. Mn chồng đi mấy năm rùi về, chứ lấy chồng bộ đội xa nhà đằng đẵng chán lắm. Lương thì thấp mà tưởng trong nghành ý tn chứ động tý là tiền còn kinh khủng hơn ben ngoài ý. Có năng lực mà ko có tiền có ô thì vẫn mãi là "chú lính chì" mà thôi!

12. Me Chuoi 2409

Me Chuoi 2409 Thành viên rất tích cực

Đúng đấy ạ. Chồng em bộ đội đi suốt em cũng 2 đứa. Em ở nhờ nhà bà ngoại chứ ko thì toi luôn. Chồng em đi suốt ý mà hỏi đến lương toàn thấy bảo phải đi cám ơn chỗ nọ chỗ kia. Mất tiền rồi mà chỉ thấy họ hứa vẫn để dành vị trí đó vị trí nọ nhưng vẫn chưa có quyết định thì cũng như ko thôi. Nhiều người cứ bảo bộ đội thì ổn rồi mà mình chả thấy ổn gì cả.

13. thuyngoc83hp

Hic, chị ở cùng ông bà nội. Chị gái hn lấy chồng hải phòng, về hp 6 năm rùi n cũng ko có bạn bè gì nên 3 mẹ con lủi thủi ở nhà với nhau. Một tay chị tự chăm sóc 2 nhóc, lắm lúc mệt mỏi kinh khủng mà ko "dám" ốm luôn. Vì mẹ ốm thì ko ai chăm con cho được, hic. Bà cháu kd buôn bán từ sáng đến tối mịt mới về, ông ko chăm được cháu thế là mẹ ốm vừa tiêm và truyền xong vẫn phải chăm. Nếu có kiếp sau chắc chị chẳng dám lấy chồng xa nhà và lấy chồng bộ đội nữa:(

14. thuyngoc83hp

Ko biết chồng e thế náo chứ chồng chị Ko cầm thêm tiền của nhà đi còn may ý e ah, xã chi năm nào cũng mất mấy chục triệu. Lên quân hàm cũng tiền, mà lên quân hàm thì phải có chức vụ vị trí để lên thế là cũng tiền. Tạo mối quan hệ ăn uống mỗi bữa cũng bằng lương cả tháng, cảm ơn...... cũng quà và phong bì.... nói chung động đến gì cũng tiền mà chưa đi đến đâu. Năm ngoái mất gần 100 triệu tiền phong bì quà cáp và tiền chạy về hải phòng mà ko về được( vì trung quốc đặt giàn khoan), tiền thì ko lấy lại được đồng nào. Hỏi thì người ta bảo rải tiền phong bì nọ kia rùi làm sao lấy lại được. Tự nhiên mất tiền mua cục túc vào sự bực mình, chán toàn tập!

15. nhantranda196

nhantranda196

C cố lên c, mỗi ng mỗi cảnh.

16. thuy.nguyen271989

thuy.nguyen271989 Bắt đầu tích cực

Chồng mình cũng đi công tác xa được gần 3 năm rồi, dân cầu đường chính hiệu. Hic. Quãng thời gian vừa rồi cũng có nhiều sóng gió vui buồn lắm, nhưng quan trọng là vợ chồng mình càng yêu và hiểu nhau nhiều hơn. Giờ mình tập tành buôn bán cho bớt đi chút thời gian, ko cứ rảnh lại nhớ chồng, 3 năm rồi nhưng vẫn cứ quấn quýt lắm, dù quen chồng vắng mặt ở nhà rồi nhưng vẫn nhớ lắm....

17. Nusigiangho_87

Bo
    chồng em chả vậy à.Vừa rồi chạy mất gần trăm triệu mà chưa được gì đây.cũng may người ta cầm gần 2 năm nhưng vẫn đòi lại được.Chỉ tức là mất việc của mình thôi.Nhưng cũng mất khối tiền quà cáp, rượu chè.Chán lắm

18. nga_1988

nga_1988 Thành viên đạt chuẩn

Chồng em cũng sắp đi công tác ra Bắc tận 2 năm, cũng buồn!

19. banbuon2015

banbuon2015 Bắt đầu nổi tiếng

Hix, vừa bị mod cấm cửa ko cho vào nhà đành xây cái nick mới vào trò chuyện cho đỡ buồn. Lấy chồng bộ đội buồn quá e nhỉ, vợ ở nhà một mình chăm con cái, bố mẹ 2 bên, nhà cửa và lo cả kinh tế nữa. Lắm lúc oải quá cơ.

20. vitnuacuatui

vitnuacuatui Thành viên rất tích cực

Người yêu ở xa mhập hội đc ko các chị? E ở hn mà ngy e vào Sài gòn đc hơn 1 năm r